หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 38 จากทั้งหมด 38

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: มีอย่างงี้ด้วยรึ

น่าจะส่งสืบท่านนี้ไปสืบข่าว3จังหวัดชายแดนใต้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

โดนค้นรถเร๊อะ มันเลยเจอเอาได้

User ID
    31099
    Status
    โพส
    1,153

ผมว่ามันเกี่ยวกับการหาเรื่องนะ ตอนผมเรียนอยู่โดนจับมอร์ไซค์เรื่องน๊อตกลึง ไม่ได้มาตรฐานโรงงาน !!!! อ้าวไม่ผลิตโรงงานแล้วน๊อตกลึงทำกันในครัวหรือ สงสัยเลย...????

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

ผมว่าคงโดนตำรวจหาเรื่องแล้วครับ

User ID
    15054
    Status
    โพส
    635

Thailand Only

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

อัปยศจริงๆ..

User ID
    8977
    Status
    โพส
    1,008

555555ผมเคยโดนเหมือนกันครับ เรียกแล้วหาอะไรไม่เจอแต่ก็หาข้อหาจนได้ ข้อหาที่ได้คือ"ไม่มีถังดับเพลิงในรถ"ทั้งๆที่รถผมก็ไม่ได้ติดแก๊ส

สมาชิกถาวร : TTC-00716 TTC-Member
    User ID
    5152
    Status
    โพส
    904

อยู่เมืองไทย ทำใจอย่างเดียว แต่อันไหนเกินที่จะรับได้ ถ่ายคลิบ ส่ง ช่อง 3 อย่างเดียว ผมติดวงจรปิดในรถ รอใว้แล้ว หลังจากที่ รับ มา นา นา ข้อหาที่ไม่ควรเสียเงิน ข้อหาเดียวที่รถผมยอมรับคือ วิ่งเกินกฏหมายกำหนด 180 เสีย 200 อันนี้โอเคยอมเสีย 5555 (รถเดิมๆจากโรงงานเขายังหาข้อหามายัดจนได้แหละ)

User ID
    35495
    Status
    โพส
    27

แล้วอย่างนี้จะจบเช่นไร รายงานผลด้วยครับ อยากรู้....ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ก้อป ข้อความมาแจ้งต่อให้ครับ ขออนุญาตน้าสัน ด้วยครับ ปอง น้องขาวมุก สมาชิกเว็บ club jz เช่นกันครับ

ต่อกันนะครับ คดีกล่องเพิ่มสรรถนะเครื่องยนต์(กล่องดันราง)ไม่ผ่าน ม.อ.ก.เรื่องจบแล้วครับวันนี้ คือไม่สามารถส่งฟ้องได้ อัยการไม่รับสำนวน เพราะกล่องเพิ่มสรรถนะเครื่องยนต์ ไม่อยู่ในข่ายที่ต้องขึ้นทะเบียน ม.อ.ก. ทางตำรวจลบคดีทิ้ง และกล่าวขอโทษและอย่าติดใจเอาความ คืนของกลาง(กล่องดันราง) ผมก็โอเคครับ ก็เลยอยากจะฝากเพื่อนๆกรณีผมนะ ว่า 1.ถ้าไม่มีหมายเรียกตัว อย่าไปเด็ดขาด(กรณีที่ผมไปเพราะผมบริสุทธิ์ใจ คิดว่าไม่มีอะไรและไม่อยากมีปัญหา ขับรถไปเองด้วย กล่องก็ให้เด็กที่ร้านวิ่งตามไปเพราะตำรวจขอดูหน่อย แต่กลับแจ้งขอหาจับผมซะง้าน และสำนวนคดีก็เขียนแบบล่อซื้อเลย ทั้งที่ตำรวจนอกเครื่องแบบที่มาขับรถเก๋งHONDA ) 2.การจับกุมกรณีนี้ต้องมีเจ้าหน้าที่จาก ส.ม.อ.มาร่วมจับกุมด้วย 3.กล้องวงจรปิดช่วยได้เยอะครับ เพราะมันขัดแย้งกับสำนวนคดีอย่างสิ้นเชิง เอาไว้เป็นหลักฐานหากต้องสู้คดีกัน 4.ได้รู้ว่าสำนักงานอัยการเป็นที่พึ่งที่ดีมาก เขาไม่ได้เข้ากับตำรวจเลยซักนิด เพราะผมเห็นเขารุมว่าตำรวจคนที่ส่ง สำนวน ว่าไปจับเขามาได้อย่างไร ว่าหลายอย่างครับ ตำรวจท่านนี้น่าเห็นใจ เพราะไม่เกี่ยว ที่สำคัญ สำนักงานอัยการมีหน่วยงาน อจสคจ ให้คำปรึกษา กรณีที่ไม่เป็นธรรม ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ แต่ผมก็ยังไม่ได้ไปใช้บริการ 5.เราไม่ผิด ตั้งทนายฟ้องกลับได้เต็มที่ครับ แต่อย่างว่า จบได้ก็จบดีกว่า ใครจะไปถ้ารบกับคนมือถือ ป.กับมือถือ ก.ม. จบได้เราจบดีกว่าครับ ทำมาหากินต่อดีกว่า ที่ผมโพสน์ ผมไม่ได้เก่งหรือใหญ่กว่าหรือชนะตำรวจ แต่ให้เป็นกรณีศึกษา เรื่องของความยุติธรรมกับคนทำอาชีพ สุจริต กับเจ้าหน้าที่รัฐบางคน บางหน่วยงาน ทั้งที่สโแกน รับใช้ประชาชน เพื่อประชาชน บริการประชาชน อะไรหลายอย่างครับ สุดท้ายขอบคุณ พี่ น้อง พ้องเพื่อนและผู้ใหญ่หลายๆท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ น้าสัน SRT.

User ID
    18054
    Status
    โพส
    112

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ก้อป ข้อความมาแจ้งต่อให้ครับ ขออนุญาตน้าสัน ด้วยครับ ปอง น้องขาวมุก สมาชิกเว็บ club jz เช่นกันครับ

ต่อกันนะครับ คดีกล่องเพิ่มสรรถนะเครื่องยนต์(กล่องดันราง)ไม่ผ่าน ม.อ.ก.เรื่องจบแล้วครับวันนี้ คือไม่สามารถส่งฟ้องได้ อัยการไม่รับสำนวน เพราะกล่องเพิ่มสรรถนะเครื่องยนต์ ไม่อยู่ในข่ายที่ต้องขึ้นทะเบียน ม.อ.ก. ทางตำรวจลบคดีทิ้ง และกล่าวขอโทษและอย่าติดใจเอาความ คืนของกลาง(กล่องดันราง) ผมก็โอเคครับ ก็เลยอยากจะฝากเพื่อนๆกรณีผมนะ ว่า 1.ถ้าไม่มีหมายเรียกตัว อย่าไปเด็ดขาด(กรณีที่ผมไปเพราะผมบริสุทธิ์ใจ คิดว่าไม่มีอะไรและไม่อยากมีปัญหา ขับรถไปเองด้วย กล่องก็ให้เด็กที่ร้านวิ่งตามไปเพราะตำรวจขอดูหน่อย แต่กลับแจ้งขอหาจับผมซะง้าน และสำนวนคดีก็เขียนแบบล่อซื้อเลย ทั้งที่ตำรวจนอกเครื่องแบบที่มาขับรถเก๋งHONDA ) 2.การจับกุมกรณีนี้ต้องมีเจ้าหน้าที่จาก ส.ม.อ.มาร่วมจับกุมด้วย 3.กล้องวงจรปิดช่วยได้เยอะครับ เพราะมันขัดแย้งกับสำนวนคดีอย่างสิ้นเชิง เอาไว้เป็นหลักฐานหากต้องสู้คดีกัน 4.ได้รู้ว่าสำนักงานอัยการเป็นที่พึ่งที่ดีมาก เขาไม่ได้เข้ากับตำรวจเลยซักนิด เพราะผมเห็นเขารุมว่าตำรวจคนที่ส่ง สำนวน ว่าไปจับเขามาได้อย่างไร ว่าหลายอย่างครับ ตำรวจท่านนี้น่าเห็นใจ เพราะไม่เกี่ยว ที่สำคัญ สำนักงานอัยการมีหน่วยงาน อจสคจ ให้คำปรึกษา กรณีที่ไม่เป็นธรรม ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ แต่ผมก็ยังไม่ได้ไปใช้บริการ 5.เราไม่ผิด ตั้งทนายฟ้องกลับได้เต็มที่ครับ แต่อย่างว่า จบได้ก็จบดีกว่า ใครจะไปถ้ารบกับคนมือถือ ป.กับมือถือ ก.ม. จบได้เราจบดีกว่าครับ ทำมาหากินต่อดีกว่า ที่ผมโพสน์ ผมไม่ได้เก่งหรือใหญ่กว่าหรือชนะตำรวจ แต่ให้เป็นกรณีศึกษา เรื่องของความยุติธรรมกับคนทำอาชีพ สุจริต กับเจ้าหน้าที่รัฐบางคน บางหน่วยงาน ทั้งที่สโแกน รับใช้ประชาชน เพื่อประชาชน บริการประชาชน อะไรหลายอย่างครับ สุดท้ายขอบคุณ พี่ น้อง พ้องเพื่อนและผู้ใหญ่หลายๆท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ น้าสัน SRT.
    ความยุติธรรมยังมีในประเทศไทย

User ID
    5743
    Status
    โพส
    470

ความกระจ่าง
    มันน่านักตำรวจนี่
    สงสัยจะต้องติดกล้องวงจรปิดบ้างแล้ว

User ID
    21362
    Status
    โพส
    1,023

นี้แหละนิสัยตำรวจไม่ดีมันน่าจับไปอยู่ภาคใต้ไห้หมดเลย สาธุ....

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

โธ่ พ่อตำรวจ คิดได้เนาะ แค่เรื่องกะโหลกกะลาแค่นี้ ใส่เครื่องแบบให้รู้ว่าเป็นตำรวจแท้ๆ

User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

ผมจะปริ๊นหน้านี้เก็บไว้ในรถครับ

User ID
    35154
    Status
    โพส
    242

ใครรู้ข้อข้อเท็จจริงชี้แจงหน่อยครับ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

เครื่องหมาย มอก. คืออะไร?
    > คือเครื่องหมายบ่งชี้ว่าสินค้ารุ่นนี้ได้ผ่านการทดสอบและรับการรับการรับรองผลิตภัณฑ์จาก สำนักงานมาตราฐานอุตสาหกรรม

มอก. มีไว้เพื่ออะไร?
    > เพื่อให้ผู้ซื้อมั่นใจว่ามีมาตราฐานรับรองแค่นั้นเองครับ (เครื่องที่ส่งทดสอบกับตัวขายจริงโดยมากคนละเรื่องกันเลย)

แต่ก็ยังมีมาตรฐานบังคับสินค้าอุตสาหกรรมกับสินค้าบางประเภทนะครับ (ส่วนใหญ่ก็เพื่อความปลอดภัยกับผู้บริโภค)
    ซึ่งไม่มีเกี่ยวกับประดับยนต์เลยลองเอาไปอ่านกันดูครับ http://app.tisi.go.th/standard/comp_tha.html

พอดีผมเคยอยู่โรงงานผลิตเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ต้องขอมาตรฐาน พวกนี้กับทาง สมอ. อยู่เป็นประจำ
    และตามจริงผู้บริโภคอย่างเรา ๆ ที่ใช้สินค้าโดยไม่มี มอก. ก็ไม่ผิดด้วยครับ

User ID
    6823
    Status
    โพส
    113

มีแต่เครื่องแบบกับของโอดโชว์ข้างเอว เป็นตำรวจต้องเบ่งด้วย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้