หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

มาตรฐาน ดันรางอย่างเดียวได้ป่าวครับ

ไม่อยากเปลี่ยนเทอโบร์ใช้เทอโบร์เดิม (Plus M11 140Hp) แต่อยากแรงกว่าเดิมหน่อย ถ้าดันรางใบเดียวอยู่ป่าวครับ
    ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับน้า

User ID
    35603
    Status
    โพส
    75

มาตรฐาน ตอบ: ดันรางอย่างเดียวได้ป่าวครับ

ผมจัดมาแล้วครับน้ามันมาก ราคา8000 พร้อมอุด egr

User ID
    28626
    Status
    โพส
    72

มาตรฐาน ตอบ: ดันรางอย่างเดียวได้ป่าวครับ

ถามน้าวุฒิเลยครับท่าน

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

สุดยอดเลยครับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

จากเดิมๆมีหงายเงิบครับท่าน ปรึกษาน้าวุฒเลยครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ได้สักพักน่ะครับน้า....พอเริ่มชินเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    ได้สักพักน่ะครับน้า....พอเริ่มชินเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกที

555 ความแรงที่ไม่เคยพอ

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

ขับเดิมๆดีกว่า รับรองไม่จบแค่ดันรางชัวร์ 5555+++

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ superman ดูโพส
    555 ความแรงที่ไม่เคยพอ

User ID
    14657
    Status
    โพส
    23

พอใส่ดันรางมาสักพักขับชินๆแล้วก็จะคิดว่ารถไม่เห็นจะแรงขึ้นเลยก็เหมือนเดิม ลองใส่ยกไปอีกใบสิครับเออมันต้องอย่างนี้สิใช่ไหมครับน้า ๆ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanwiputn ดูโพส
    ไม่อยากเปลี่ยนเทอโบร์ใช้เทอโบร์เดิม (Plus M11 140Hp) แต่อยากแรงกว่าเดิมหน่อย ถ้าดันรางใบเดียวอยู่ป่าวครับ
    ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับน้า

มันขึ้นอยู่กับตัวเราเองครับน้า..พอหรือไม่พอมันตอบกันลำบาก
    เน้นใช้งานหรือว่าต้องการวิ่งสวนคันอื่นบ่อยๆ...ถ้าเน้นใช้งาน
    ดันรางใบเดียวก็พอครับ..ไม่เกินหมื่นบาท+ทำท้ายราง..
    สนใจยี่ห้อไหนก็ลองปรึกษาตัวแทนเค้าดูครับน้า..
    ..ถามใจเราก่อนต้องการแค่ไหน..

*ขอโทษนะครับผมอาจพูดตรงๆ..ทื่อๆไปหน่อยครับ*

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiyasit : 13-08-2012 เมื่อ 22:57

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส

มันขึ้นอยู่กับตัวเราเองครับน้า..พอหรือไม่พอมันตอบกันลำบาก
    เน้นใช้งานหรือว่าต้องการวิ่งสวนคันอื่นบ่อยๆ...ถ้าเน้นใช้งาน
    ดันรางใบเดียวก็พอครับ..ไม่เกินหมื่นบาท+ทำท้ายราง..
    สนใจยี่ห้อไหนก็ลองปรึกษาตัวแทนเค้าดูครับน้า..
    ..ถามใจเราก่อนต้องการแค่ไหน..

*ขอโทษนะครับผมอาจพูดตรงๆ..ทื่อๆไปหน่อยครับ*

ใช่ครับๆๆๆ ถูกต้องตามที่น้าชัยบอกเลยครับ ผมเห้นมาเยอะจากเพื่อนๆ ที่สนิทๆ ในกลุ่มในคลับเรานี่แหล่ะครับ จากสเต็ปแรก กล่องดันรางใบเดียว ซึ่งตอนแรก ตอนใส่ใหม่ๆ ก้นั่งคุยกันว่า เออ...!! ต้น กลาง ปลายมันมาดีวุ๊ย กับกล่องดันรางราคาเท่านี้ แต่สุดท้ายเวลาผ่านไป มันก็เริ่มจากความเคยชินที่เราขับ เราใช้อยู่ทุกวัน จนสุดท้าย ก็ขยับสเต็ปกันไปเยอะ จนเรียกว่า บ้ากันไปแล้วก็มีครับ เช่น พอใส่ดันปั๊บ คลัทช์เดิมเริ่มจับไม่อยู่ ก้ต้องไปขนขวายเปลี่ยนเป้นคลัทช์แต่งกันไป ต่อมาใส่ดัน เอ๊ะ..!! ปลายไม่เดิน ไม่ไหล ก้ไปขนขวายหากล่องยกมาใส่กัน พอใส่ยก เอ๊ะ..!! ความร้อนขึ้นเร็ว ก้ไปขนขวายหาอินเตอร์ หาหม้อน้ำแต่งมาใส่ พอซักพัก เอ๊ะ..!! ทำไมบูสท์ มันขึ้นช้า สุดท้ายก้ต้องไปขนขวายหาโบว์ ตัวนั้น ตัวโน้น มาใส่กัน พอใส่ไป เอ๊ะ..!! บูสทืมาเยอะแล้ว ทำไมล้อมันหมุนฟรีทิ้งเยอะจัง สุดท้ายก็ต้องไปหาเต๊ดมาใส่กัน สรุป..!!! มันขึ้นอยู่กับความพอเพียง และเพียงพอของตัวเราเองครับ เปรียบเสมือน กับรถที่ออกมาใหม่ บางท่านก็เริ่มจาก สเต๊ปยกแบบอนุบาลเบื้องต้น 2 นิ้ว จนปัจจุบันผมก็เห้นเพื่อนสมาชิกทุกท่านเหล่านั้น ข้ามสเต็ปไป 5 นิ้ว ไป 7 นิ้ว หรือมากกว่านี้กันไปหมดแล้ว สรุปปปปป..มันขึ้นอยู่กับความเพียงพอของเราเองครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

ลองปรึกษาน้าวุฒิดูครับไม่ได้เชียร์นะครับ แต่ว่ารถน้าระบบเดียวกับผมเลย

ดันรางใบเดียวน้าวุฒิเขาบรรลุแล้วสำหรับตัวนี้ เพราะว่า140 scv ตัวยาวครับกระบะตรง

ไปๆมาๆ ก็แบบที่น้าชัยกับน้าตั๊วว่า ขับไปซักพัก รู้สึกว่ารถไม่ค่อยแรง

ทั้งๆที่รถมันวิ่งดีอยู่แล้ว มีปัญหากับตัวเองอยู่พักใหญ่ ศึกษาหาข้อมูลเยอะๆครับ

ลองหาลิมิตตัวเองดูว่าได้แค่ไหน แต่เป็นไปได้ยากจริงๆเพราะโดนมากับตัว

ทุกวันนี้ขับแบบปิดกล่องเลินนิ่งตัวเองดู เดินทางไกลจริงๆถึงจะได้เปิด

เออ ลืมไปเลยผมเจอน้าตั๊วด้วยนี่หว่าวันไหนว๊าลืม ช่วงบางใหญ่มั้ง หวัดดีคร้าบน๊าตั๊ว

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bigben ดูโพส
    ลองปรึกษาน้าวุฒิดูครับไม่ได้เชียร์นะครับ แต่ว่ารถน้าระบบเดียวกับผมเลย

ดันรางใบเดียวน้าวุฒิเขาบรรลุแล้วสำหรับตัวนี้ เพราะว่า140 scv ตัวยาวครับกระบะตรง

ไปๆมาๆ ก็แบบที่น้าชัยกับน้าตั๊วว่า ขับไปซักพัก รู้สึกว่ารถไม่ค่อยแรง

ทั้งๆที่รถมันวิ่งดีอยู่แล้ว มีปัญหากับตัวเองอยู่พักใหญ่ ศึกษาหาข้อมูลเยอะๆครับ

ลองหาลิมิตตัวเองดูว่าได้แค่ไหน แต่เป็นไปได้ยากจริงๆเพราะโดนมากับตัว

ทุกวันนี้ขับแบบปิดกล่องเลินนิ่งตัวเองดู เดินทางไกลจริงๆถึงจะได้เปิด

เออ ลืมไปเลยผมเจอน้าตั๊วด้วยนี่หว่าวันไหนว๊าลืม ช่วงบางใหญ่มั้ง หวัดดีคร้าบน๊าตั๊ว
    อ้าว..!! รถน้าเบนเองหรอครับเนี่ย สีขาว ที่เจอกันแถวๆ บางใหญ่ เมื่อเย็ยวันอาทิตย์ ตอนฝนตกๆอยู่ใช่ป่าวครับ พอดีฝนมันตกหนัก ผมเลยไม่ได้เปิดกระจกรถทักทายกะน้าเบนเลยครับ สวัสดีคร๊าบบบน้าเบน อิๆๆๆ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    อ้าว..!! รถน้าเบนเองหรอครับเนี่ย สีขาว ที่เจอกันแถวๆ บางใหญ่ เมื่อเย็ยวันอาทิตย์ ตอนฝนตกๆอยู่ใช่ป่าวครับ พอดีฝนมันตกหนัก ผมเลยไม่ได้เปิดกระจกรถทักทายกะน้าเบนเลยครับ สวัสดีคร๊าบบบน้าเบน อิๆๆๆ
    ​..ขับชนท้ายเลยคับน้าตั้ว ตาเบนไม่ว่าไรหรอก..เพราะเราหยอกเล่น คริๆๆ
    รถน้าเป็นไงมั่งคับน้าตั้ว...ใกล้หล่อเหมือนเดิมยังคับ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

ด้วยๆครับน้าๆ อยากติดกล่องเหมือนกัน ว่าจะติด ดันรางนี่แหล่ะครับ 140hp/mt กำลังศึกษาอยู่ครับ จริงไหมใส่ดันรางแล้วประหยัดน้ำมัน หรึอว่าอยู่ที่คนจูนครับ

User ID
    14661
    Status
    โพส
    927

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumauyai4x4tritonclup.com ดูโพส
    ด้วยๆครับน้าๆ อยากติดกล่องเหมือนกัน ว่าจะติด ดันรางนี่แหล่ะครับ 140hp/mt กำลังศึกษาอยู่ครับ จริงไหมใส่ดันรางแล้วประหยัดน้ำมัน หรึอว่าอยู่ที่คนจูนครับ
    จัดเลยครับ 048

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PPKRY ดูโพส
    จัดเลยครับ 048
    ครับผม รองบ ประมาณ อยู่ อิอิ ติดแน่นๆครับ โปรสปีด,ECU SHOP =2 ค่าย

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ของผม ดันรางใบเดียวพอละคับ เพราะงบไม่มี ขี่เดิมๆยังไงก็ไม่พัง 5555

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumauyai4x4tritonclup.com ดูโพส
    ผมคนนึงที่คิดเช่นนั้นครับ และจากการใช้งานจริง ก็เป็นอย่างที่คิดครับ ถ้าใส่กล่องดันรางใบเดียว ขับแบบปกติ ที่ใช้ในชีวิตประจำวัน มันประหยัดกว่าเดิมแน่นอนครับ เพราะเราได้แรงม้า แรงบิด แรงทอร์คมารอไว้พร้อมใช้ที่ล้อ จังหว่ะในการเร่งแซง แรงฉุดมันมีมากกว่าเดิม ไม่ต้องไปเค่นแรงเครื่องมากในจังหว่ะเร่งแซง การขับขี่ในทางไกลๆ ขับแบบไหลๆ คลึงคันเร่ง คุมบูสท์ใหม่สม่ำเสมอๆ แตะปล่อยๆ ไหลๆ ซัก 120 กม/ ชม. ผมรับรองว่าประหยัดกว่าเดิมแน่นอนครัแต่ถ้าขับแบบวัยรุ่น คือ จอดไฟแดงปั๊บ เบิ้ล ปั็ม ออกตัว ลากรอบ ส่งยาวๆ ทุกเกียร์ ถ้าแบบนี้ก็กินกว่าเดิมครับ เพราะรถรอบมันจัดกว่าเดิมมากครับยิ่งถ้ามีกล่องยกด้วยอีกใบ กดทีรอบฟาดขึ้นอย่างเร็ว บูสท์ขึ้นอย่างไวเลยครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้