หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยสั่นเวลาเบรคครับ

เปลี่ยนขอบ 20"มาก็สั่น ครับเวลาเบรคแร็งส์ๆ แต่จานผมเป็นรอยน่ะ ก็ลึกพอได้ ครับ ทำไงดี

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยสั่นเวลาเบรคครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumauyai4x4tritonclup.com ดูโพส
    เปลี่ยนขอบ 20"มาก็สั่น ครับเวลาเบรคแร็งส์ๆ แต่จานผมเป็นรอยน่ะ ก็ลึกพอได้ ครับ ทำไงดี
    จานเป็นรอยถ้าเบรคอยู่กดเบรคไม่เต้นสู้เท้าก็ไม่ต้องเจียรจานหรอกค่ะ แต่ถ้าสะท้านเต้นขึ้นมาที่เท้าเช็คความหนาของจานแล้วก็เจียรล้างหน้ากะเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่ก็น่าจะจบค่ะ

User ID
    17010
    Status
    โพส
    167

แนะนำหน่อยนะครับ ผมเพิ่งไปเจียมาเหมือนกัน เข้าไป0มิตซุ คิดค่าเจียจาน 1200(ข้างละ600บาท)ครับ ถ้าเปลี่ยนผ้าดิสเบรกหน้า 2ล้อ +เจียระไน คิด2000
    แต่ด้วยรถผมวิ่งได้แค่ 5หมื่นโล ผ้าเบรคเหลือเยอะมาก จึงทำแค่เจียระไหน แต่ไม่ใช่จ่าย1200นะครับ ผมเข้า ร้าน act คิดค่าบริการ 300(ข้างละ150บาทเอง) ราคาต่างกันอย่าง น่าใจหาย
    และขอบ่นหน่อย มิตซูนครปฐม เช็คระยะ5หมื่นโล เช็คไฟถอยที่ไม่ติดมานานมาก เช็คแล้วสวิตไฟถอยเสีย เครมฟรีอยู่ในประกัน แต่ไม่มีของเปลี่ยนให้ลค ต้องรอสั่งอาหลั่ย 0บอกว่า ปรกติสวิตไฟถอยไม่ได้เสียกันง่ายๆเลยไม่สั่งมาจริงหรอครับ บ้านผมมีรถไทตั้น 2คัน เสียที่ระยะประมาณ 4หมื่นโลทั้ง 2คันเลย และตอนนี้โชคอัพชั้นเทพ โชคหลังซ้าย น้ำมันรั่วแล้วครับ เพิ่งใช้ได้แค5หมื่นโล 1ปีกว่าเอง ไปซะแล้ว

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้