สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33537
    Status
    โพส
    143

มาตรฐาน ไฟ airbag โชว์ครับ

มีใครพอแนะนำได้ไหมครับ มันติดตลอดเลยอ่ะ หลอดเหลืองๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ไฟ airbag โชว์ครับ

น้าได้ทำไรกับพวงมาลัยมาป่าว เคยได้ยินว่ามีปัญหากันที่ใต้คอมันมีลานสปริงแผ่นจ่ายไฟครับ
    ถ้าไม่ได้ทำไรมาต้องให้ศูนย์เซ็ทลบให้ครับ ถ้าอะไหล่เสียก็ขอเคลมกันไป

หรือลองศึกษาดูตามนี้
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=24114

TTC-2028 TTC-Member
    User ID
    13783
    Status
    โพส
    792

มาตรฐาน ตอบ: ไฟ airbag โชว์ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    น้าได้ทำไรกับพวงมาลัยมาป่าว เคยได้ยินว่ามีปัญหากันที่ใต้คอมันมีลานสปริงแผ่นจ่ายไฟครับ
    ถ้าไม่ได้ทำไรมาต้องให้ศูนย์เซ็ทลบให้ครับ ถ้าอะไหล่เสียก็ขอเคลมกันไป

หรือลองศึกษาดูตามนี้
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=24114

กรู รู เรามาเร็วจริง ๆ ครับ ทราบแล้วปฏิบัติตามเลยครับน้าหนุ่ม

TTC-01033 TTC-Member
    User ID
    9771
    Status
    โพส
    1,243

เข้าศูนย์เคลมเลยครับแผงไฟตรงคอพวงมาลัยเสีย

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

น้าต้นฟันธง ฉับๆๆๆ

User ID
    33537
    Status
    โพส
    143

สารภาพครับ ไม่มีอะไรเสีย พอดีมือมันซนไปหาไฟon แต่ด้วยความมักง่ายผมไปดึงไฟมาจากปลั๊กข้างๆ แบต ดึงแล้วติดเครื่ิอง งานเข้าครับ ไฟโชว์เต็มแผงเลย ทั้งไฟ เช็คเอ็นจิ้น แรงดันน้ำมันต่ำ แอร์แบ็ก พอเลิกดึงไฟมาใช้หลอดดับหมด ยกเว้นไอ้แอร์แบ็กนี่แหละครับ แต่วันนี้ไปดงจำปา ลบโค๊ดแป๊ปเดียว นาทีเดียวเสร็จ

TTC-01033 TTC-Member
    User ID
    9771
    Status
    โพส
    1,243

ซะงั้น ซนจริงๆเด็กคนนี้

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

เค้าว่าเด็กซนคือเด็กฉลาดครับ อิอิ ชื่อ:  10.gif
ครั้ง: 6659
ขนาด:  5.9 กิโลไบต์

ควันดำ วิ่งสะดุด TTC-Member
    User ID
    21945
    Status
    โพส
    33

ไฟที่กล่องรวมฟิวล์สป๊ากครับพี่ลองถอดฟิวล์ที่อยู่ใต้พวงมาลัยข้างขวาครับถอดออกมาและดูที่ฝาถอดนั่นครับมันจะมีบอกว่าไฟถุงลมตัวไหนไห้พี่ลองถอดออกมาแล้วเสียบไหม่ช้าๆครับพยายามอย่าไห้มันสป็ากไห้ขาฟิวล์ทั้งสองข้างเข้าพร้อมๆกัน(อย่าลืมปิดสวิตท์กุญแจก่อนนะครับ)]ลองทำดูครับเสียบเสร็จก็ลองเปิดสวิตท์ดูไม่หายก็ทำไหม่ครับไม่น่าจะเกิน3รอบครับรับรองหาย Watid

User ID
    11428
    Status
    โพส
    247

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wathid09 ดูโพส
    ไฟที่กล่องรวมฟิวล์สป๊ากครับพี่ลองถอดฟิวล์ที่อยู่ใต้พวงมาลัยข้างขวาครับถอดออกมาและดูที่ฝาถอดนั่นครับมันจะมีบอกว่าไฟถุงลมตัวไหนไห้พี่ลองถอดออกมาแล้วเสียบไหม่ช้าๆครับพยายามอย่าไห้มันสป็ากไห้ขาฟิวล์ทั้งสองข้างเข้าพร้อมๆกัน(อย่าลืมปิดสวิตท์กุญแจก่อนนะครับ)]ลองทำดูครับเสียบเสร็จก็ลองเปิดสวิตท์ดูไม่หายก็ทำไหม่ครับไม่น่าจะเกิน3รอบครับรับรองหาย Watid

มีด้วยหรือ กล่องฟิวล์ airbag หาไม่เจอ

User ID
    37155
    Status
    โพส
    46

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ satcom ดูโพส
    มีด้วยหรือ กล่องฟิวล์ airbag หาไม่เจอ
    หาไม่เจอเหมือนกันครับ

User ID
    32923
    Status
    โพส
    50

ไทรทัน 4ประตู 116 ของผมไฟแอร์เบคเตือนเช่นกันครับ เข้าไป0 เปลี่ยนอะไหล่ตัวหนึ่งที่พวงมาลัย กลมๆสีเหลืองๆรวมค่าแรงราวๆเกือบ2000
    พอใช้ไปได้ 2วัน ไฟถุงลมก็โชว์ขึ้นมาอีก เอาเข้าไป0 ใหม่ ผมก็สอบถามไป ว่าก็เมื่อเปลี่ยนอะไหล่ไปแล้ว ทำไมถึงแก้ปัญหาไม่ได้ ตกลงมันเสียตัวที่เปลี่ยนไปจริงๆรึเปล่า
    หัวหน้าช่างเขาก็บอกว่าอันที่เปลี่ยนไปมันก็เสียจริงๆ แต่มันอาจจะมีตัวที่เสียด้วยพร้อมๆกัน แล้วหลังจากส่งงานให้ช่างไปแก้ เขาบอกว่าข้อต่อสายไฟมันหลวมๆ ไฟก็ดับหายไปเป็นปรกติ ก็เอาไปขับ ทีนี้เอาไปใช้ได้แค่วันเดียวไฟก็ขึ้นมาอีก

ก็เอาเข้า0 อีกครั้ง ช่าง/หัวหน้าก็แก้กัน บอกผมว่าคราวนี้เป็นที่หน้าคอนเทคของปลั๊ก/สายไฟตรงไหนสักที่สกปรก ก็ทำความสะอาดให้แล้ว ไฟก็ดับแล้ว พอขับออกไปได้ราว 30นาทีเท่านั้น ไฟถุงลมก็โชว์ขึ้นมาอีกเหมือนเดิมครับ

ที่นี้ทาง0 บอกว่าอาจจะเป็นที่สายไฟชุด จะต้องเปลี่ยนทั้งชุดทั้งพวง ราวหมื่นกว่าหรือสองหมื่นจำไม่แม่นครับ แต่ไม่ต่ำว่าหมื่น
    ผมฟังแล้วเกิดไม่มั่นใจ0 ขึ้นมาทัน ถ้าเกิดเปลี่ยนไฟหมื่นกว่าหรือสองหมื่นแล้วไม่หายอีก จะทำอย่างไร ถ้าสัก ไม่กี่พัน ไม่กี่ร้อยยังพอได้เสี่ยงไปกับ0บริการกันต่อไป แต่นี่พี่แกจะเล่นกันเป้นหมื่น แล้วท่าทีไม่รู้จะหายรึเปล่า ไม่หายแล้วจะต้องเปลี่ยนตัวไหนต่อไปเรื่อยๆอีก

ทุกวันนี้ขับรถไปทั้งที่ไฟถุงลมยังโชว์อยู่

ข้อมูลกระทู้