หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 35

กระทู้: ฝากความห่วงใยให้สมาชิคโซนจ์ที่ความร้อนขึ้นสูงตรงแย กลาดบัวหลวง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ฝากความห่วงใยให้สมาชิคโซนจ์ที่ความร้อนขึ้นสูงตรงแย กลาดบัวหลวง

ด้วยความห่วงใยสมาชิคโซนนนท์ท่านนึงได้ประสบปัญหาความร้อนระหว่างเดินทางกลับเข้านนท์ บนถนนสุพรรณบุรี-บางบัวทองช่วงก่อนถึงทางแยกเข้าอ.ลาดบัวหลวง ด้วยความเร่งรีบหลังจากพิจรณาอาการและประเมินความเสียหายแล้ว สามีเลยแยกกลับก่อนเพื่อเข้าลาดบัวหลวงมาเข้านครปฐม ถ้าเป็นวันอื่นคงประคองเข้านนท์มาด้วยกันแล้ว ฝากความห่วงใยและขออภัยที่ไม่ได้ขับกลับมาด้วยกันมานะที่นี้ด้วยนะคะ หายไวๆนะ แยกกันมานึกขึ้นได้ว่า"ลืมถามชื่อ"555555 พลัสบรอนซ์ฝากระโปรงดำไฟหน้าโปรเจคเตอร์สองดวง หายไวๆนะคะ

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

มาตรฐาน ตอบ: ฝากความห่วงใยให้สมาชิคโซนจ์ที่ความร้อนขึ้นสูงตรงแย กลาดบัวหลวง

อ้าว รถพี่เอ๋นิครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: ฝากความห่วงใยให้สมาชิคโซนจ์ที่ความร้อนขึ้นสูงตรงแย กลาดบัวหลวง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Songtriton ดูโพส
    อ้าว รถพี่เอ๋นิครับ
    หน้าจะใช้น้าเอจริงๆฟังจากรูปพรรณของรถ อาการเป็นไงมาไงหนอครับถึงได้ตัวร้อน

User ID
    5235
    Status
    โพส
    597

รถแรง..วิ่งวินบางกร่างชัวร์

User ID
    16517
    Status
    โพส
    1,888

เห็นว่าวันนี้พี่เอ๋จะเอารถเข้าอู่ครับ อาการเป็นยังไงรอพี่เอ๋มารายงานครับป๋ม

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

รอฟังข่าวจากน้าเอครับ ว่าสาเหตุจากอะไรจะได้ระแวดระวังเพิ่มอีกด้วยความกลัวตัวร้อนเหมือนกันวันนี้เลยจัดการเปลี่ยนวาล์วน้ำก่อนยกแรกสบายใจขึ้นมา1เปาะ

User ID
    5477
    Status
    โพส
    667

ไม่ดูไฟโชว์เลยหรือ ท่าน

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

เจอน้าเค้าแระ...หาในบ้านใหญ่ตั้งนาน 5555 เอ๋นนท์คร้าบบบ

กราบขอบพระคุณน้า PORD 4x4 3.2 ดำ ยกสูง มากๆ เลยคร้าบบบ

......สาเหตุหลักๆ มาจากน้ำน้อยคร้าบบ ว่าจะหาปั๊มเติมอยู่
    พอดีเจอ ดีหมก มันจี้ ให้แซงไม่แซงป่าว มีปาดดดด หมั่นไส้เลยกวดซ๊า 55555
    .....ลืมไปเลยว่า ต้องเติมน้ำหม้อน้ำ มัวแต่มองทาง เหลือบไปมองเข็มไมล์จะลง 18 แระ
    เห็นแสงวัดเกจไฟแดงๆ โชว์ ว๊ากกกกกกก....เวรล่ะตู เข็มวัดอุณหภูมิหวดไปเกือบ 100 อ่ะ เลยชิดซ้ายจอดข้างทางดับเครื่องอย่างไวเลยคร้าบบบบ 55555 ......โชคดีตรงที่จอดรถหน้าร้านอะไหล่ยนต์พอดี เลยไปจัดหล่อเย็นมา 1 ลิตร
    เปิดฝาโปงดูอาการ มีน้ำออกมาแถวๆ หม้อพักน้ำ
    เต็มๆเลยคร้าบบบทีนี้ 55555 น้ำแตกกกก.....ทีนี้ก็ต้องรอเครื่องหายร้อนซักพักแล้วเติมน้ำเข้าไป...... เสร็จแล้วกำลังโทรศัพท์หาเพื่อนสมาชิกเราอยู่
    .......หันไปเห็นพระเอก ดำๆ 3.2 4 ประตู 4x4 ยกสูง วิ่งเลยไปไกลมากแระ น้าเค้าอุตส่าห์ยอมเสียเวลาถอยกลับมาช่วย
    น้าเค้าก็มาดูอาการ และแนะนำวิธีแก้ไขให้ หลังจากนั้นซักพักก็สตาร์ท แล้วค่อยๆ ประคองมานนท์
    เช้ารุ่งขึ้นรีบดิ่งไปหา อู่พี่โย่ง บางบอน เลยคร้าบบบทีนี้.....จัดไล่เช็คดูความเสียหายและไล่อากาศออกให้....5555 หลังจากเช็คก็ต้องรอดูซักพักนึงอ่ะคร้าบบบ ว่าน้ำดันอีกรึป่าว แต่ 2-3 วันผ่านมานี้ อาการปกติดีแล้วคร้าบบผม

......กราบ ขอบพระคุณอย่างสูงคร้าบบบบบน้าป๊อด ผ่านมาแถววัดปราสาท (เส้นบางกรวย-ไทรน้อย) เมื่อไหร่ โทรหาผมได้เลย จะขอตอบแทนอาหารซักมื้อน่ะคร้าบบบ.....ขอบคุณคร้าบบ

คันนี้.....แม่นบ่คร้าบบบ 55555
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aaa5831 : 07-08-2012 เมื่อ 12:06

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

แล้วสรุปว่า ตอนกวดกะ ดีหมกอ่ะ ได้ หรือ โดน วะแกร ตาเอ๋ อยากรู้ๆ อ่ะเพิ่ล อิๆด้วยความเคารพครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    เจอแระ...หาในบ้านใหญ่ตั้งนาน 5555

กราบขอบพระคุณน้า PORD 4x4 3.2 ดำ ยกสูง มากๆ เลยคร้าบบบ

.....สาเหตุหลักๆ มาจากน้ำน้อยคร้าบบ ว่าจะหาปั๊มเติมอยู่
    พอดีเจอ ดีหมก มันจี้ ให้แซงไม่แซงป่าว มีปาดดดด หมั่นไส้เลยกวดซ๊า 55555
    .....ลืมไปเลยว่า ต้องเติมน้ำหม้อน้ำ มัวแต่มองทาง เหลือบไปมองเข็มไมล์จะลง 18 แระ
    เห็นแสงวัดเกจไฟแดงๆ โชว์....เวรล่ะตู เข็มวัดอุณหภูมิหวดไปเกือบ 100 แระคร้าบบบ
    เลยจอดข้างทางดับเครื่องอย่างไวเลย โชคดีตรงที่จอดรถหน้าร้านอะไหล่ยนต์พอดี เลยไปจัดหล่อเย็นมา 1 ลิตร
    เปิดฝาโปงรอเครื่องหายร้อนซักพักแล้วเติมเข้าไป เสร็จแล้วกำลังโทรศัพท์ถามพวก
    .......หันไปเห็นพระเอก ดำๆ 4x4 ยกสูง วิ่งผ่านเลยไปไกลเหมือนกันคร้าบบ กำลังถอยกลับมา
    แล้วน้าเค้าก็ลงมาดูอาการและแนะนำให้ หลังจากนั้นซักพักก็ค่อยๆ ประคองกับนนท์คร้าบบบ
    รุ่งขึ้นก็ดิ่งไปหา อู่พี่โย่ง บางบอน เลยคร้าบบบ เช็คไล่อากาศออกให้....5555 ตอนนี้รอดูอาการอีกที
    แต่ 2-3 วันนี้ ปกติดีคร้าบบ
    ดีใจด้วยครับน้าเอ ที่ไม่เป็นอะไรมาก ผมละนึกว่างานก้อนโตเข้าเอาซะแล้ว

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    แล้วสรุปว่า ตอนกวดกะ ดีหมกอ่ะ ได้ หรือ โดน วะแกร ตาเอ๋ อยากรู้ๆ อ่ะเพิ่ล อิๆด้วยความเคารพครับ

ขลิกเราทิ้ง 2 ช่วงรถ รูปหล่อ ควันกลบตูดเลยยยย
    แต่ถ้าตูไม่จอดนี่ซิ มีควันกลบฝาโปง.....กร๊ากกกกกกกกก

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yuttaphumi ดูโพส
    ไม่ดูไฟโชว์เลยหรือ ท่าน
    มัวแต่ดูขาวๆ ในดีหมกอ่ะจิ่คร้าบบ....แบร่บบ แบร่บบ 5555

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa5831 ดูโพส
    เจอน้าเค้าแระ...หาในบ้านใหญ่ตั้งนาน 5555 เอ๋นนท์คร้าบบบ

......สาเหตุหลักๆ มาจากน้ำน้อยคร้าบบ ว่าจะหาปั๊มเติมอยู่
    เห็นแสงวัดเกจไฟแดงๆ โชว์ ว๊ากกกกกกก....เวรล่ะตู เข็มวัดอุณหภูมิหวดไปเกือบ 100 อ่ะ เลยชิดซ้ายจอดข้างทางดับเครื่องอย่างไวเลยคร้าบบบบ 55555 ......โชคดีตรงที่จอดรถหน้าร้านอะไหล่ยนต์พอดี เลยไปจัดหล่อเย็นมา 1 ลิตร
    เปิดฝาโปงดูอาการ มีน้ำออกมาแถวๆ หม้อพักน้ำ
    เต็มๆเลยคร้าบบบทีนี้ 55555 น้ำแตกกกก.....ทีนี้ก็ต้องรอเครื่องหายร้อนซักพักแล้วเติมน้ำเข้าไป...... เสร็จแล้วกำลังโทรศัพท์หาเพื่อนสมาชิกเราอยู่
    .......หันไปเห็นพระเอก ดำๆ 3.2 4 ประตู 4x4 ยกสูง วิ่งเลยไปไกลมากแระ น้าเค้าอุตส่าห์ยอมเสียเวลาถอยกลับมาช่วย
    น้าเค้าก็มาดูอาการ และแนะนำวิธีแก้ไขให้ หลังจากนั้นซักพักก็สตาร์ท แล้วค่อยๆ ประคองมานนท์
    เช้ารุ่งขึ้นรีบดิ่งไปหา อู่พี่โย่ง บางบอน เลยคร้าบบบทีนี้.....จัดไล่เช็คดูความเสียหายและไล่อากาศออกให้....5555 หลังจากเช็คก็ต้องรอดูซักพักนึงอ่ะคร้าบบบ ว่าน้ำดันอีกรึป่าว แต่ 2-3 วันผ่านมานี้ อาการปกติดีแล้วคร้าบบผม

......กราบ ขอบพระคุณอย่างสูงคร้าบบบบบน้าป๊อด ผ่านมาแถววัดปราสาท (เส้นบางกรวย-ไทรน้อย) เมื่อไหร่ โทรหาผมได้เลย จะขอตอบแทนอาหารซักมื้อน่ะคร้าบบบ.....ขอบคุณคร้าบบ

คันนี้.....แม่นบ่คร้าบบบ 55555
    สามีเป็นคนขี้ลืมค่ะ ขับเข้าลาดบัวหลังมาแระนึกขึ้นได้ว่า"เอ....แล้วน้าคันเมื่อกี๊ชื่อไรหว่า" 55555555 ดีใจด้วยค่ะน้าเอ๋ ไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วค่ะ แต่อย่างไรเสียอย่าวางใจยาวๆนะคะ รถแรงหมั่นดูแลด้วยนะคะ ไว้วันอาทิตย์ไหนสะดวกๆกินข้าวกันค่ะช่วงนี้เข้าพรรษาบัญชาให้แกพักตับซะหน่อย.......เราอยู่ใกล้กันจะตาย ถ้าน้าเอ๋ปีนขึ้นหลังคาร้านไก่ย่างโคราช ก็จะเห็นหลังคาบ้านหนูเลยล่ะค่ะ..........ดีใจด้วยค่ะที่รถไม่เป็นไรมาก ขออภัยนะคะที่วันนั้นไม่ได้กลับมาด้วยกันค่ะ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

จะรีบไปต่อวิน กันหรือครับ..
    สมาร์ชเกจ ไม่ร้องเตือน มั่งหรือครับ..

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    สามีเป็นคนขี้ลืมค่ะ ขับเข้าลาดบัวหลังมาแระนึกขึ้นได้ว่า"เอ....แล้วน้าคันเมื่อกี๊ชื่อไรหว่า" 55555555 ดีใจด้วยค่ะน้าเอ๋ ไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วค่ะ แต่อย่างไรเสียอย่าวางใจยาวๆนะคะ รถแรงหมั่นดูแลด้วยนะคะ ไว้วันอาทิตย์ไหนสะดวกๆกินข้าวกันค่ะช่วงนี้เข้าพรรษาบัญชาให้แกพักตับซะหน่อย.......เราอยู่ใกล้กันจะตาย ถ้าน้าเอ๋ปีนขึ้นหลังคาร้านไก่ย่างโคราช ก็จะเห็นหลังคาบ้านหนูเลยล่ะค่ะ..........ดีใจด้วยค่ะที่รถไม่เป็นไรมาก ขออภัยนะคะที่วันนั้นไม่ได้กลับมาด้วยกันค่ะ
    ถ้าผมเจอคันนี้ ผมเผาทิ้งข้างทุ่งนั่นละกำลังร้อนระอุได้ที่พอดีสุกง่าย

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ถ้าผมเจอคันนี้ ผมเผาทิ้งข้างทุ่งนั่นละ

แค้นฝั่งหุ่น...

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    แค้นฝั่งหุ่น...
    5555555++++++

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

............................................................................................................................

TTC-01018 TTC-Member
    User ID
    5150
    Status
    โพส
    330

รถแรงอยู่อู่จริงๆๆ5555

User ID
    32708
    Status
    โพส
    1,404

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส

ขอบคุณมากๆ อีกครั้งคร้าบบบ .....
    ออกพรรษาจัดปายยคร้าบบ 5555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    จะรีบไปต่อวิน กันหรือครับ..
    สมาร์ชเกจ ไม่ร้องเตือน มั่งหรือครับ..

รีบไปจอง ชุดยก 4"
    แถวมหาชัยอ่ะคร้าบบบ......อิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ถ้าผมเจอคันนี้ ผมเผาทิ้งข้างทุ่งนั่นละกำลังร้อนระอุได้ที่พอดีสุกง่าย

มะเขือเผา 2 คร้าบบบป๋า....นิสัยยยยย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ leetung ดูโพส
    รถแรงอยู่อู่จริงๆๆ5555

เค้าไปลดไข้ตะหาก.....ชิ
    สาโท ซักขวดม่ะน้าถัง.....ให้ไว้ๆ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้