สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

กระทู้: เข้าพรรษานี้ ใครอยากสงบจิตใจ กับพระวัดป่ากรรมฐาน เชิญที่วัดป่าญาณสิริครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4641
    Status
    โพส
    92

Smile เข้าพรรษานี้ ใครอยากสงบจิตใจ กับพระวัดป่ากรรมฐาน เชิญที่วัดป่าญาณสิริครับ

เชิญชาวไทรทรั่น ปราจีนทำบุญรักษาจิตที่วัดป่าญาณสิริ ครับ
    ผมได้เริ่มทำเวปให้กับวัด ด้วยแรงศรัทธาในพุธทศาสนา และแรงศรัทธาครูบาอาจารย์สายหลวงปู่มั่นครับ
    ช่วงหน้าฝนนี้อยากได้ต้นไม้ใหญ่ๆ ปลูกในวัดหากใครมีศรัทธาเชิญทำบุญได้นะครับขนไปปลูกเองเลย
    พรรษาปีนี้หลวงปู่ไม จำพรรษาที่วัดนะครับ วัดอยู่หลังหมู่บ้านสวนพฤษา โฮมเมด 304 หาใครสงสัยว่าหลวงปู่คือใคร พิมพ์ดูใน google เลยครับ
    เวปนี้ผมกำลังรวบรวมข้อมูลอยู่ครับ เชิญแสดงความคิดเห็นได้ครับ
    http://www.wadpayanasiri.com/

ชื่อ:  ScreenHunter_03 Aug. 09 08.19.jpg
ครั้ง: 753
ขนาด:  82.2 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pok_prachin : 09-08-2012 เมื่อ 08:22

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4641
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน ตอบ: เข้าพรรษานี้ ใครอยากสงบจิตใจ กับพระวัดป่ากรรมฐาน เชิญที่วัดป่าญาณสิริครับ

ที่แน่ๆ น้าต้อง น้าเมฆ อยู่สวนพฤกษานำกัน ถ้าว่างๆ ก็ไปล้อมต้นมะม่วงช่วยหน่อยเด้อ
    จะเอาไปปลูกในวัด ทำบุญทำทานกันแน อย่าหาแต่เงินหลายมันสิกองล้มทับจะของตายก่อน 5555++

ข้อมูลกระทู้