สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    35748
    Status
    โพส
    27

มาตรฐาน มีเสียงดังหลังจากการยก 2 นิ้ว ครับ

กระผม น้องใหม่ ครับ เรื่องคือว่า กระผม ยก 2 นิ้ว โดยใช้โช็ค เวลาขับจะมีเสียง กึก กึก
    อยู่ด้านหน้ารถ เวลาถอยหลังขึ้นเนินเสียงดังมากครับ ดังแก๊กยาวเลยครับ
    รบกวนอาจารย์ ช่วยแนะนำ วีธีแก้ไข หรือ อู่ที่รับซ่อม ผมอยู่สมุทรปราการครับ
    ขอบพระคุณร่วงหน้าครับ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

มาตรฐาน ตอบ: มีเสียงดังหลังจากการยก 2 นิ้ว ครับ

ใจเย็นๆนะครับ เด่วรอผู้รู้มาตอบให้นะครับ ลองให้รายละเอีดเยอะๆสิครับ จะได้วินิจฉัยได้แคบขึ้น ยกแบบไหน ใส่อะไรเข้าไปบ้างเป็นต้น

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

มาตรฐาน ตอบ: มีเสียงดังหลังจากการยก 2 นิ้ว ครับ

เป็นไปได้หลายตัวค่ะ ลูกหมากปีกนกบน ลูกหมากปลายเหล็กกันโคลง ยางประกบเหล็กกันโคลง ลูกหมากปลายแร็กคันชัก พอยกมาแล้วสิ่งต่างๆที่กล่าวมามันอยู่ผิดตำแหน่งค่ะ รองตรวจเช๊คด้วยตัวเองเบื้องต้นก่อนค่ะ จอดรถดับเครื่องในที่โล่งและปลอดภัย ตั้งพวงมาลัยตรงจขกท.ลงไปนั่งฟังเสียงทีละฝั่งค่ะโดยให้สมาชิคในบ้านหรือเพื่อนขย่มเบาโดยถ่วงโยนตัวไปมาให้รถญับตัวพอให้ช่วงล่างด้านหน้าทำงานอะคะ เสร็จแล้วก็หมุนล้อเช๊คทั้งสองด้าน ซ้าย-ขวา ว่าเวลาขย่มแล้วมีเสียงแตกต่างกันเช่นไร และ ส่วนไหนบ้าง เวลาไปคุยกับช่างจะได้บีบวงปัญหาให้แคบเท่าที่จำเป็น(ก่อน)ค่ะ.....................แก้ไขไม่ยาก ขออนุญาติแนะนำนิดนึงนะคะ เผื่อใจสักนิดนึงเมื่อใช้รถไปเรื่อยๆไม่มีอะไรแน่นอนค่ะทุกอย่างล้วนเสื่อมไปตามกาลเวลา เสียก็ซ่อมอะไรไม่เข้าที่ก็ปรับตั้งไปค่อยๆทำค่ะ ยิ่งตัดสินใจ"ทำรถ"แล้ว ไม่มีอะไรเหมือนเดิมอีกต่อไปค่ะ...........................ขอให้มความสุขกับการทำรถนะคะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rmd : 15-08-2012 เมื่อ 11:44

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ไทรทันตัวไหนครับ 116 หรือ พลัส เดาว่าคงเป็นพลัสเพราะใช้โช้คยก ถ้าเสียงลั่นตอนเลี้ยวอาจมาจาก ลูกหมากกันโคลงหน้า มันโดนรั้งพอสมควร ลองถอดน็อตเบอร์ 14 ที่ลูกหมากกันโคลงล่าง สองข้างออกดู แล้วลองใหม่ ถ้าเงียบก็ใช่ แก้โดยไปหาซื้อลูกหมากที่มันขนาดยาวกว่าเดิม
    พวก บุชหูโช้ค บูชปีกนกต่างๆ มีส่วนหมดครับ ต้องค่อยๆไล่หาไปทีละจุดครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ไทรทัน พลัสยก 2 นิ้ว ยกมาไม่ได้ใส่สเปเซอร์ ลูกหมากปีกบน
    ลูกหมากปีกบนมันลาโลก ไปแล้ววววววววววววววว ฮือออออออ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

โอโฮ เซียนมากันครบล่ะเราไปดีก่า ตามนั้นครับพี่น้อง55555
    ยางได้เปลี่ยนไซค์มาป่าวครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    โอโฮ เซียนมากันครบล่ะเราไปดีก่า ตามนั้นครับพี่น้อง55555
    ยางได้เปลี่ยนไซค์มาป่าวครับ
    55555555555555555+
    งูกินปลาๆ คร๊าบบบบบบบบบบ ป๋าที่เคารพ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    55555555555555555+
    งูกินปลาๆ คร๊าบบบบบบบบบบ ป๋าที่เคารพ
    นั่นลูกเพ่เราทั้งน๊านนนนดูว่าเข้าไป แต่ได้หน้า จขกท.ก็อย่าลืมหลังด้วยนะครับ ด้วยความห่วงใยจาก*ใครประกันซีวีด*เข้าไปศึกษาดูที่คต.#32 http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=35306&page=2

User ID
    35748
    Status
    โพส
    27

ขอบพระคุณทุกความคิดเห็นครับ

ของผม พลัส vg ครับ ยาง 265-60-18

มีน้ามาช่วยกันอุ่นใจขึ้นเยอะเลย

ขอบคุณอีกครั้งครับ

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaiya Wannakit ดูโพส
    ขอบพระคุณทุกความคิดเห็นครับ

ของผม พลัส vg ครับ ยาง 265-60-18

มีน้ามาช่วยกันอุ่นใจขึ้นเยอะเลย

ขอบคุณอีกครั้งครับ
    อ่อ งั้นเลี้ยวสุดที่ดังก็แก้ม265ยางมันไปเบียดด้านในครับลองดูร่องรอยมัน เพราะเรายกแล้วฐานล้อมันโดนรวมเข้าหากัน จะแก้ไขถ้าแมกเดิมคงต้องรองสเปเซอร์ถ่างออกมานิ้วครึ่งครับ หรือไม่ก็เสียเงินใส่แมกหรือกระทะเหล็กใหม่ที่มีออฟ+น้อยๆหรือ-0ครับ

User ID
    18866
    Status
    โพส
    282

ของผมก็ดังคับยก 2 นิ้วเหมือนกันแต่ดังมาจากคนนั่งข้างๆ บอกว่าแค่เดิมๆ ก็ขึ้นลำบากละ จะเอาสูงไปไหน สงสัย คงได้อดสเต็ป 4-6-8 นิ้วแน่ๆ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oaddao ดูโพส
    ของผมก็ดังคับยก 2 นิ้วเหมือนกันแต่ดังมาจากคนนั่งข้างๆ บอกว่าแค่เดิมๆ ก็ขึ้นลำบากละ จะเอาสูงไปไหน สงสัย คงได้อดสเต็ป 4-6-8 นิ้วแน่ๆ
    ไม่รู้สาวๆจะคิดต่างกันมากน้อยแค่ไหนนะคะ สามีพาลุยน้ำปีกลายจากที่เคยเฉยๆ เลยกลายเป็นชอบไปเลยค่ะ ถ้าปีนี้น้ำท่วมอย่าลืมพาไปลองนะคะ"เผื่อสำเร็จ".................ขอให้มีความสุขกับการใช้รถนะคะ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ไม่รู้สาวๆจะคิดต่างกันมากน้อยแค่ไหนนะคะ สามีพาลุยน้ำปีกลายจากที่เคยเฉยๆ เลยกลายเป็นชอบไปเลยค่ะ ถ้าปีนี้น้ำท่วมอย่าลืมพาไปลองนะคะ"เผื่อสำเร็จ".................ขอให้มีความสุขกับการใช้รถนะคะ
    น้ำมันเฟืองหน้า รัวไหลเป็นทาง อิอิ

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oaddao ดูโพส
    ถ้าเป็นผมจะเปลี่ยนเป็นขายาวขึ้น สูงขึ้น หุ่นดีขึ้น (เเต่ตอนนี้ผมก็ไม่ทันเเล้ว) โหลดเเป๊กมาเชียว ....ฮื่อ ฮือ ฮือ....

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ทั้งเทพ ทั้งเซียน เรื่องยกสูงกันทั้งนั้นเลย

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

เข้ามาอัพเกรดความรู้ครับ

ข้อมูลกระทู้