สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17499
    Status
    โพส
    33

มาตรฐาน ทำไงดีครับ ดัดแหนบแล้วสูงไม่เท่ากันครับ

พอดีพา 4door 116 ไปดัดแหนบตรงแล้วรองกล่อง1"ครับ ใช้ได้สักพัก ล้อหลังซ้ายกับขวาสูงต่ำไม่เท่ากัน งานเข้าเลยทืนี้ ซึ่งล้อขวาจะสูงกว่าล้อซ้ายเกือบ1"เลยครับ ทำไงดีครับน้าๆ

User ID
    6574
    Status
    โพส
    461

มาตรฐาน ตอบ: ทำไงดีครับ ดัดแหนบแล้วสูงไม่เท่ากันครับ

ช่างคงไม่ได้ดัดข้างซ้ายไว้เผื่อน้ำหนักของถังน้ำมัน เวลาเติมเต็มถังละ เอียงซ้ายเลย รถผมดัดแหนบ( ยกสูง)ช่างจะเผื่อให้เลย ก่อนประกอบใส่ เทียบดูจะสูงกว่ากันนิดๆ พอใส่เข้าไปแล้ว เท่ากันเลยครับ อีกจุดหนึ่ง ตัวแหนบแผ่นที่สองที่มีส่วนงอโค้งกับหูแหนบหน้า แผ่นนี้รูกลางแหนบจะเป็นวงรี จะขยับเดินหน้าหรือถอยหลังได้ ลองประกอบใส่ให้ตำแหน่งเท่ากันด้วย จุดนี้ถ้าไม่จัด ก้อทำให้ความสูงต่างกันได้ครับ และตรวจดูพวกยางรองแหนบว่า เท่ากันไหม ลองดูนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย teetriton4x2 : 16-08-2012 เมื่อ 21:21

User ID
    17499
    Status
    โพส
    33

มาตรฐาน ตอบ: ทำไงดีครับ ดัดแหนบแล้วสูงไม่เท่ากันครับ

ขอบคุณมากครับน้า เดียวจะลองไปก้มๆเงยๆดูก่อน ขอบคุณน้ามากๆครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

"ช่างคงไม่ได้ดัดข้างซ้ายไว้เผื่อน้ำหนักของถังน้ำมัน" แค่สงสัยอ่ะนะ แล้วสภาพสแตนดาร์ดจากโรงงานล่ะ ได้เผื่อน้ำหนักถังน้ำมันไหมเอ่ย จากประสบการณ์ที่เคยดัดแหนบ (สตราด้า) กับแชร์กับเพื่อน ๆ ปัญหาจะอยู่ที่ไม่เท่ากันดัดตอนโหลด แล้วช่างก็มั่วประกอบให้เลย ไม่วัดความสูงต่ำ กับไม่เท่าเมื่อเราดัดกลับคืนไปที่เดิม ช่างก็มั่วอีกรถเราก็เลยเอียง ๆ ของผมโดนกรณีหลัง ตอนโหลดตัดสปริง ดัดแหนบ รองกล่อง 1,500 เท่สมใจสวยงามตามความรู้สึก ใช้ได้ 4-5 เดือนไม่พอใจเอาไปแก้กลับคืน เข้าอู่ 4 เที่ยว หมดไปกับ ค่าสเปเซอร์รองสปริง ดัดแหนบ(2 เที่ยว) สุดท้ายเปลี่ยนสปริงใหม่ รวม ๆ หมดไปประมาณ 7,000 กว่าจะกลับที่เดิมได้

User ID
    17499
    Status
    โพส
    33

ขอบคุณมากครับผม ตอนนี้ผมยังแก้ไม่ตกเลย ว่าจะทำไงดี อิอิ ช่วยกันแชร์ เผื่อเป็นประสบการณ์กับคันอื่นบ้างนะครับ

User ID
    20123
    Status
    โพส
    1,421

[QUOTE=rangsun;761452]"ช่างคงไม่ได้ดัดข้างซ้ายไว้เผื่อน้ำหนักของถังน้ำมัน" แค่สงสัยอ่ะนะ แล้วสภาพสแตนดาร์ดจากโรงงานล่ะ ได้เผื่อน้ำหนักถังน้ำมันไหมเอ่ย จากประสบการณ์ที่เคยดัดแหนบ (สตราด้า) กับแชร์กับเพื่อน ๆ ปัญหาจะอยู่ที่ไม่เท่ากันดัดตอนโหลด แล้วช่างก็มั่วประกอบให้เลย ไม่วัดความสูงต่ำ กับไม่เท่าเมื่อเราดัดกลับคืนไปที่เดิม ช่างก็มั่วอีกรถเราก็เลยเอียง ๆ ของผมโดนกรณีหลัง ตอนโหลดตัดสปริง ดัดแหนบ รองกล่อง 1,500 เท่สมใจสวยงามตามความรู้สึก ใช้ได้ 4-5 เดือนไม่พอใจเอาไปแก้กลับคืน เข้าอู่ 4 เที่ยว หมดไปกับ ค่าสเปเซอร์รองสปริง ดัดแหนบ(2 เที่ยว) สุดท้ายเปลี่ยนสปริงใหม่ รวม ๆ หมดไปประมาณ 7,000 กว่าจะกลับที่เดิมได้[/QUOT

อั่ย..ยะ.. แบบนี้โหลดแล้ว ต้องไม่เปลี่ยนใจ จะได้ไม่เสียตังหลายรอบ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

รถแต่งโหลดสวยทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ แต่เจ้าของต้องรับได้ กระด้าง ล้อหน้าแบะกินยางด้านใน ใต้ท้องเกิดร่องรอยเสียหายเยอะ เจอหลุมเนินต้องหลบ

ข้อมูลกระทู้