สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

กระทู้: สอบถาม Plus 4d CNG เปลี่ยนเป็น LPG ข้างถังน้ำมัน ราคาเท่าไรครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25721
    Status
    โพส
    79

มาตรฐาน สอบถาม Plus 4d CNG เปลี่ยนเป็น LPG ข้างถังน้ำมัน ราคาเท่าไรครับ

ยุ ตจว รอเติมที 1-3 ชม วิ่งได้ 130 โล ปั้มไม่มีอีก

ไลเนอร์ เอาออก ได้พื้นที่ กระบะคืนมา

ท่านใดเคยเปลี่ยน รบกวนแชร์ข้อมูล ด้วยครับ

User ID
    18507
    Status
    โพส
    72

มาตรฐาน ตอบ: สอบถาม Plus 4d CNG เปลี่ยนเป็น LPG ข้างถังน้ำมัน ราคาเท่าไรครับ

อยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ
    - เทริน cng เดิมได้ราคาไหม
    - ต้องแจ้งขนส่งว่าจะถอด cng ไหม

User ID
    25721
    Status
    โพส
    79

มาตรฐาน ตอบ: สอบถาม Plus 4d CNG เปลี่ยนเป็น LPG ข้างถังน้ำมัน ราคาเท่าไรครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lokyaicam ดูโพส
    - ต้องแจ้งขนส่งว่าจะถอด cng ไหม
    เปลี่ยนชนิด เชื้อเพริง ต้องเเจ้ง แน่ๆ ครับ แต่ราคาเทริน เนี่ยไม่รู้ได้เท่าไร

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ของผมปั๊มอยู่ทางไปที่ทำงานถึงออกcng

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

ต้องคุยกับทางร้านแก๊สเองครับว่าคิดค่าเอา cng ออกหรือป่าว ค่าติด lpg ก็ตามมาตฐานครับ แล้วแต่ยี่ห้อ
    ส่วนของผมค่าลื้อcng ออกร้านให้ฟรีครับ ค่าติดตั้งlpg ผมโดนไป 27000 ว่างตรงข้ามถังน้ำมัน ส่วนชุด cng ผมประกาศขายในเวปทั้งชุดได้ 13000 ครับ

-ว่างตรงข้ามถังน้ำมันต้องเดินท่อใหม่ ผมตัดพักกลางออก ใส่ปลายท่อ โดนไป 3600
    -ใส่ไลเนอร์ใหม่โดนไปอีก 4500 ของแอโร่ (แนะนำไปถามศูนย์ก่อนครับว่าราค่าเท่าไร เพราะของศูนย์ขอบไลเนอร์จะยาวกว่า พอใส่อันใหม่ที่สั้นกว่าหน่อยทำให้เห็นรอยไลเนอร์อันเก่ากัดเป็นเส้นๆ ถ้าใส่ของศูนย์ขอบหน้าจะเท่าเดิม จะได้ไม่หน้าเกียด เหมือนผม ^^)

นี้แหละครับที่ผมโดนไป คิดผิดคิดถูกก็ไม่รู้ที่ออกรถตัว cng ราคาก็ต่างกันก็เยะพอตัวเลย^^

User ID
    12127
    Status
    โพส
    118

เคยถามบางร้านคิดค่าถอด cng 5000 ครับ เช็คดีๆครับ ไม่โดนค่าถอดก็ดี

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

ใช้แล้วครับต้องถามให้ดีก่อน ตอนแรกผมไปถามร้านไหน ก็เสียค่าถอด แต่ราคาต่างกันไปส่วนเรื่องแจ้งเปลียนแก๊ส ร้านที่ผมติดแนะนำให้แจ้งตอนต่อทะเบียนรถทีเดียว

User ID
    35154
    Status
    โพส
    242

รอผู้รู้ด้วยครับ

User ID
    25721
    Status
    โพส
    79

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ exnamebank ดูโพส
    ต้องคุยกับทางร้านแก๊สเองครับว่าคิดค่าเอา cng ออกหรือป่าว ค่าติด lpg ก็ตามมาตฐานครับ แล้วแต่ยี่ห้อ
    ส่วนของผมค่าลื้อcng ออกร้านให้ฟรีครับ ค่าติดตั้งlpg ผมโดนไป 27000 ว่างตรงข้ามถังน้ำมัน ส่วนชุด cng ผมประกาศขายในเวปทั้งชุดได้ 13000 ครับ

-ว่างตรงข้ามถังน้ำมันต้องเดินท่อใหม่ ผมตัดพักกลางออก ใส่ปลายท่อ โดนไป 3600
    -ใส่ไลเนอร์ใหม่โดนไปอีก 4500 ของแอโร่ (แนะนำไปถามศูนย์ก่อนครับว่าราค่าเท่าไร เพราะของศูนย์ขอบไลเนอร์จะยาวกว่า พอใส่อันใหม่ที่สั้นกว่าหน่อยทำให้เห็นรอยไลเนอร์อันเก่ากัดเป็นเส้นๆ ถ้าใส่ของศูนย์ขอบหน้าจะเท่าเดิม จะได้ไม่หน้าเกียด เหมือนผม ^^)

นี้แหละครับที่ผมโดนไป คิดผิดคิดถูกก็ไม่รู้ที่ออกรถตัว cng ราคาก็ต่างกันก็เยะพอตัวเลย^^
    น้า ติดที่ไหนครับ

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

นครปฐมครับ ติดร้านหมื่นไมล์ อยู่ทางไปกำแพงแสน ก่อนถึงราชภัฏนครปฐม ไกลๆกับปั่มเอสโซ่ ไม่มีค่าถอดอุปกรณ์ครับ มีอยู่ 2ยี่ห้อ เวอร์ซุส กับ AG ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านนะ

แนะนำให้อีกหน่อยครับ ถ้าติดแก๊สให้ระบุไปเลยว่าขอเป็นทองแดง 8มิน แล้วก็หม้อต้มที่แรงๆหน่อย ส่วนใหญ่ร้านจะติดหลังเงินมาให้ ให้ระบุไปเลยว่าหลังทองครับ ทุกร้านนะครับ เพื่อประโยชน์สูงสุดในการใช้แก๊ส และความสบายใจส่วนตัว ^^

ถามว่าทำไมต้องระบุอย่างนั้น ร้านส่วนใหญ่จะบอกเหมือนกันเลยว่า ใช้ได้เหมือนกัน เพราะรถ triton มีม้าแค่128 แต่จริงๆแล้ว 128แต่รถเราเป็นรถกระบะนะ ต้องใช้แรงบิดสูงหลังเงินจะเอาไม่อยู่เวลาเราเหยียบโหดๆ หรือช่วงปลายๆ จะทำให้รถไม่วิ่งอย่างใจ ส่วนท่อทองแดง 8มิน เพราะ หม้อตัวใหญ่กว่าหลังเงินจะมีรูรับแก๊ส 8มิน ถ้าใช้ท่อ 6 มิน ก็จะใช้ประโยชน์ได้ไม่สูงสุด ที่ร้านใส่ให้เราเป็นหลังเงินท่อ8มิน เพราะลดราคาทุน
    แต่ก็ไม่ใช้ว่าใช้หลังเงินท่อ 6มินใช้ไม่ได้นะ แต่เราควรที่จะเลือกที่ดีที่สุดดีกว่า ผมก็หลังเงิน 6มิน อย่ากเปลียนอยู่เหมือนกันครับเพราะเหยียบแรงๆแล้วเครื่องตันไม่เหมือนน้ำมัน แต่ผมรอให้คบ 50000 ก่อนเสียดายของ ^^

ลองเข้าไปดูการเลือกหม้อต้มก่อนครับ ผมเคยเข้าไปถามไว้
    http://www.thaiagclub.com/home/index.php?topic=7615.0
    http://www.thaiagclub.com/home/index.php?topic=7917.0

User ID
    37797
    Status
    โพส
    98

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ doraemon_ud ดูโพส
    ยุ ตจว รอเติมที 1-3 ชม วิ่งได้ 130 โล ปั้มไม่มีอีก

ไลเนอร์ เอาออก ได้พื้นที่ กระบะคืนมา

ท่านใดเคยเปลี่ยน รบกวนแชร์ข้อมูล ด้วยครับ
    ถ้าจะเปลี่ยน ลองบอกราคาทั้งชุด ให้ผมดูบ้างนะครับ เผื่อผมยังไม่ได้ติด ตกลงกันได้จะได้เอาต่อครับ 084-3106-567 ครับผม

User ID
    37797
    Status
    โพส
    98

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lokyaicam ดูโพส
    ถ้าจะเปลี่ยน ลองบอกราคาทั้งชุด ให้ผมดูบ้างนะครับ เผื่อผมยังไม่ได้ติด ตกลงกันได้จะได้เอาต่อครับ 084-3106-567 ครับผม

ข้อมูลกระทู้