สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 19 จากทั้งหมด 19

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    36721
    Status
    โพส
    15

มาตรฐาน ออกรถเมื่อวานที่ขอนแก่น ป้ายแดงหมด. ทำไงดี

ศูนย์ยนตร์ไพบูรณ์บอกว่ารอป้ายแดงจะได้พร้อมกับป้ายขาว 555

User ID
    32876
    Status
    โพส
    53

มาตรฐาน ตอบ: ออกรถเมื่อวานที่ขอนแก่น ป้ายแดงหมด. ทำไงดี

หมดก็ไม่ต้องติดครับ ผมวิ่งไม่มีป้ายอยู่สองเดือน มีป้ายซื้อขายจากศูนย์ติดกระจก พี่ตั้มไม่ว่าไร

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

มาตรฐาน ตอบ: ออกรถเมื่อวานที่ขอนแก่น ป้ายแดงหมด. ทำไงดี

ติดป้ายแดงปลอม กับไม่ติดป้ายผมเลือกไม่ติดป้ายดีกว่าครับ

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

ถูกต้องเลยครับ แต่ช่วงนี้ หลายคนจะเห็นได้บ่อยและเยอะมากครับ รถไม่มีป้ายวิ่งกันเกลื่อนเลย อยากขายรถแต่ไม่รับผิดชอบเท่าไร
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ต้องเจรจากับศูนย์ครับ กฎบังคับขายรถต้องมีป้ายแดงให้ลูกค้าตามจำนวนรถที่ขายได้มันเป็นหน้าที่ที่ต้องลงทุนและรับผิดชอบ หากไม่มีป้ายก็อย่าปล่อยรถออกมา ผู้จัดการศูนย์ต้องรับผิดชอบ หากถูกจับปรับต้องจ่ายค่าปรับนั้น

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ psylencex ดูโพส
    ถูกต้องเลยครับ แต่ช่วงนี้ หลายคนจะเห็นได้บ่อยและเยอะมากครับ รถไม่มีป้ายวิ่งกันเกลื่อนเลย อยากขายรถแต่ไม่รับผิดชอบเท่าไร
    เจ้าของรถอยากได้รถขับก็เลยตามเลยครับ555

User ID
    36721
    Status
    โพส
    15

ความอยากนี่เราต้องยอม ไม่รู้จะทำไงครับ จองแล้วสามวันได้รถเลย ตอนนี้ก็ขับไป เจอเรียกก็คงจะคุยเอา คุยไม่ได้ก็คงจ่ายตามระเบียบ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เขาไม่ออกเอกสารคุมชั่วคราวให้หรือครับ แถวมหาชัยไม่มีป้ายกันเกลื่อน แต่มีหนังสือคุมที่ออกโดยคุณตำรวจใช้เป็นหลักฐานได้ มีอายุ 1 เดือน 3 เดือน หรือจนกว่าจะได้ป้ายขาวก็ว่ากันไป

User ID
    36721
    Status
    โพส
    15

มีเอกสารขอผ่อนผันจากศูนย์ถึง ขนส่ง อะไรประมาณนี้แะครับ แต่ผมว่าคงไม่มีผลอะไร เพราะ เท่าที่ดูตอนนี้ โคราชขอนแก่น ก็ไม่มีป้ายติดกัน ไปด้อมๆมองรถที่มีป้ายแดงก็ปลอมกันเกือบทุกยี่ห้อ. ตอนที่ออก grandis เมื่อแปดปีที่ที่แล้ว เมื่อวานไปค้นป้ายแดงที่เก็บไว้มาดู อ้าวมันป้ายปลอมนี่หว่า 55 ปฐพีทองมิตซูแท้ๆ

User ID
    17010
    Status
    โพส
    167

ผมได้มีโอกาสไปโคราช คนแถวบ้านแฟนผมซื้อรถกระบะ ก็ไม่มีป้ายแดงให้ขับทั้งที่ไม่มีป้าย โดนเรียกไป300บาท พร้อมใบเสร็จ ใช้ลากยาวได้ 7 วัน หมดอายุเมื่อไหร่เจอจุดตรวจก็เติมวันใช้งานครับ อิอิอิ300บาท/7วัน หรือเลือกจ่ายเป็นครั้งๆละ 200 ไม่มีใบเสร็จ อันไหนคุ้มกว่าเลือกเอาครับ อิอิอิ กว่าจะได้ป้ายปาเข้าไป2เดือน ตอนที่ผมออกรถได้ป้าแดงมาเลย กว่าจะได้ชุดเอกสารสำหรับไปจดทะเบียน รอไปเดือนกว่า หลังจากได้เอกสารชุดจดก็ไปติดต่อขนส่งกว่าจะได้ป้ายดำก็เบร็ดเสร็จเดือนกว่า นี่อย่างเร็วนะ ผมว่า0ที่ปล่อยขายรถต้องออกมารับผิดชอบด่วน แต่ผมขับเข้าห้างเดอะมอลล์โคราช เจอ รถสปอร์ต น่าจะเป็นเฟอรารี่มั้งครับ สีแดง ติดป้ายแดง ทะเบียน เลขที่ออก จบ2548 จังหวั

ด มหาลัยกรุงเทพ ผมว่าเคสนี้ พี่ตั้มปล่อยผ่านไม่เรียก ทั้งที่เป็นป้ายปลอม เชื่อผมไหมครับ
    รูปตย นะครับ ไม่ใช่รถคันนี้

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

น่าจะเป็นเหมือนกันหมดครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

ศูนย์นึงขอนแก่น ได้ข่าวว่า มีแกมบังคับขายชุดแต่งแรลลี่อาร์ทด้วย 30,000 บาท ถ้าอยากได้รถเร็ว (มิราจ)
    ถ้าไม่ซื้อก็รอไป....

User ID
    33879
    Status
    โพส
    104

ของผมเมื่อว่านศูนโทรมาบอกว่าให้ไปรับป้ายขาวได้ไอเราก็ดีใจนึกว่าทำไมได้เร็วจังที่ไหนได้ไปถึงเป้นป้ายขาวกระดาษที่ศูนเขาเคลือบพลาสติกมาให้เซ็งเลยคับรู้อย่างนี้ผมใช้ป้ายแดงยังจะดูดีกว่าอีกคับ

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

ออกที่ขอนแก่น 4 เดือนแล้ว ไม่มีป้ายแดง ป้ายขาวก็ยังไม่ได้ค้าบ ก็ใช้ไปพี่ตั้มไม่เห็นว่าไร

PLUS 4D สีเทา LPG TTC-Member
    User ID
    33628
    Status
    โพส
    30

น้าท่านใดมีประสบการณ์วื่งในกรุงเทพฯแล้วพี่ตั้มเรียก แชร์บ้างครับ
    1. ป้ายแดงปลอมกับไม่มีป้ายแบบไหนข้อหาหนักกว่ากันครับ
    2. แล้วถ้ารับใบสั่งเพื่อใช้ 7 วันจะถูกตัดแต้มที่ใบขับขี่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    36821
    Status
    โพส
    86

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cross ดูโพส
    น้าท่านใดมีประสบการณ์วื่งในกรุงเทพฯแล้วพี่ตั้มเรียก แชร์บ้างครับ
    1. ป้ายแดงปลอมกับไม่มีป้ายแบบไหนข้อหาหนักกว่ากันครับ
    2. แล้วถ้ารับใบสั่งเพื่อใช้ 7 วันจะถูกตัดแต้มที่ใบขับขี่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
    ผม ไม่เคยโดนเรียกเลยครับ..ไม่มีป้ายมีแต่กรอบ ขับมาเดือนกว่าๆละครับ..แรกๆก็เสียวๆแต่ตอนนี้ชักชินๆ

ตาดูดาว(เทียม)เท้าติดดิน TTC-Member
    User ID
    34865
    Status
    โพส
    79

ผมซื้อป้ายแดงปลอมมาติดครับเนื่องจากซื้อรถใหม่ก็อยากติดป้ายแดงแต่ทาง 0 ไม่สามารถหาให้เราได้

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ต้องเจรจากับศูนย์ครับ กฎบังคับขายรถต้องมีป้ายแดงให้ลูกค้าตามจำนวนรถที่ขายได้มันเป็นหน้าที่ที่ต้องลงทุนและรับผิดชอบ หากไม่มีป้ายก็อย่าปล่อยรถออกมา ผู้จัดการศูนย์ต้องรับผิดชอบ หากถูกจับปรับต้องจ่ายค่าปรับนั้น
    +1ครับ

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

ผมก้อป้ายแดงปลอมออกมาจราเดือนเเระ ทำงานต่างจังหวัดไม่กล้ากลับบ้านเลยกลัวโดนพี่ตำเเกรเรียกเอาตังค์หน่ะ โถ่ชีวิต มีรถใหม่แต่ไปไหนต้องคอยระแวงไม่สบายใจเลยครับ

User ID
    38031
    Status
    โพส
    4

ผมใช้ ทริก
    1.ขอใบสั่ง พี่เขา ใบสั่งแจ้งข้อหา "วิ่งในเวลากลางคืน ยึดสมุดคู่มือป้ายแดง ให้ติดต่อกลับภายใน 7 วัน"
    แค่นี้ก็ใช้วิ่งทั้งกลางวัน กลางคืนได้แล้วครับ ผมใช้เฉพาะกรณีกลับบ้าน ตจว บางด่านเจอก็ปล่อย
    บางด่านเจอก็ตรวจแม้กระทั้ง 7 วันนี่ครบวันใหน
    2.ใช้วิธีลงบันทึกสมุดป้ายแดง โดยน้าเขียนวันที่จริงๆ แต่น้าเขียนด้วยดินสอ แล้วให้นายทะเบียนเซ็นจริง
    แต่พอครั้งหน้า น้าจะไปใหนอีก ก็ใช้ยางลบ ลบ วด หรือ ป เดิม แล้วเขียนใหม่ แค่นี้ก็ใช้ได้ยันได้ป้ายขาวแล้วครับ
    อันนี้ผมไม่ได้ใช้จริง แต่พี่ผมแนะนำมา เคยใช้จิง
    3.ตอนนี้ผมได้จดทะเบียนเรียบร้อย แต่ยังไม่ได้ป้ายขาว ก็เลยใช้ป้ายแดงต่อ เพราะขืนไปปริ้นมาใส่ พี่ ตร เขาก็จะแจ้งข้อหา
    ตั้งใจปลอมแปลงป้ายทะเบียน ต้องใช้วิธีเขียนเอาแล้วเคียบ เอ้ยเคลือบ ไปติดแทนป้าย ถึงจะถูกต้อง เขาเรียกว่า ตั้งใจแจ้งให้ทราบ
    ว่ายังไม่มีป้าย (เออมันก็แปลกดีเหมือนกันน้อ) อันนี้ต้องเสียเวลาให้พี่ ตร เขานั่งเหลาให้ฟังตั้งนาน

แต่ถ้าน้าวิ่งกลางวัน น้ามีแค่สมุดป้ายแดง แต่ไม่ได้ลงบันทึกโดยนายทะเบียน ก็จบ น้า ตร...ก็จะแจ้งข้อหา วิ่งรถโดยไม่ลงบันทึก
    สรุปจะโดน แต่วิธีนี้พอเถึยงข้างๆคูๆไปได้ บอกนึกว่าบันทึกเฉพาะ กลางคืน ผมจะไม่เข้าข้างทางเถียงไปงั้นๆแระ
    จอดต่อหลังยาวๆ เด่วเขาก็ปล่อยเอง เคสนี้ ใช้ ตจว ทางสองเลน ไม่กล้าดักนานหรอก แต่เผอิญ รถไม่มีอาจจะโดน

เล่าจากประสบการณ์ ใช้รถป้ายแดงมาตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ จนป่านนี้เขาได้ผ่าน ตัวอักษรผมไปแล้ว แต่ 0 ก็บอก สนญ ยังไม่ส่งมาให้จาก กทม
    อะไรของเค้าไม่รู้ แต่ผมมีวิธีรองรับไว้ ก็เลย ไม่ค่อยรีบร้อนเท่าไร กะใช้ป้ายแดงไปสักปี 555
    ขอบคุณ และ ขออนุญาต จขกท ครับ

ข้อมูลกระทู้