หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 68

กระทู้: เล่าสูกันฟัง...อยากปั่นเสือภูเขา สั่งซื้อจักรยานกลัวเจอปัญหาจังเลย...

ttc - 02238 TTC-Member
    User ID
    14713
    Status
    โพส
    269

มาตรฐาน ตอบ: เล่าสูกันฟัง...อยากปั่นเสือภูเขา สั่งซื้อจักรยานกลัวเจอปัญหาจังเลย...

แนะนำนะครับ ลองเข้าไปดูครับ เผื่อจะเจออีกหลายคำตอบ..........http://www.thaimtb.com/forum/

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน ตอบ: เล่าสูกันฟัง...อยากปั่นเสือภูเขา สั่งซื้อจักรยานกลัวเจอปัญหาจังเลย...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    ขอบคุณค่ะน้าก็อต....

พอดีรู้มาว่า เพื่อนป้าสมัยเรียน เป็นประธานชมรม เลยให้โทรไปถาม
    เธอบอกว่า สั่งซื้อไปแล้วเมื่อเช้านี้ 2คัน คันหนึ่งลูกค้าสั่งซื้อ
    เธอว่า ได้ส่วนลดค่าจัดส่ง 400บาท ไม่เกินวันเสาร์ได้ของ

ก็รอดูว่าเธอจะคิดค่าประกอบเท่าไร แต่เธอแย้มๆมาแล้วว่า ถ้ารถเป็นอะไร เราก็ต้องมาใช้บริการกับเธออยู่ดี
    เพื่อนสมาชิกในชมรมคนหนึ่งบอกว่า ถ้ารถมีปัญหา ก็ลงไปลพบุรี แค่นี้เอง(ดูเขาจะรู้นิสัยของสองสามีภรรยาคู่นี้ดี)

วันอาทิตย์เพื่อนคนนี้ชวนลงไปดูกางเกงกับหมวกที่ลพบุรี ส่วนเสื้อ,รองเท้า แล้วก็แว่นตา จะใช้ของที่มีอยู่ไปก่อน
    จนกว่าจะมั่นใจว่า เราเลือกเส้นทางนี้แน่ แล้วค่อยลงทุนอีกครั้ง
    แต่ถ้าคิดว่าไม่ไหว ก็จะยกให้เป็นของหลานสาว และจะสนับสนุนเขาทั้งสองอย่างเต็มที่ ไม่ว่าจะเป็นกีฬาชนิดใด
    ​ลพบุรีมีร้านเดียวครับที่ขึ้นชื่อไปถึง ตจว. ร้าน ช.

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

คิดเเบบสบายใจ เราซื้อสุขภาพครับคุณย่า เเพงนิดหน่อยไม่เป็นไร ...คนเเบบนั้นอีกหน่อยคงไม่มีใครคบ..
    ส่วนดิสน้ำมัน ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด มันดีมากซะมากกว่า.. ใหม่ๆให้ขี่ช้าๆ..เเละเวลากำเบรคให้ค่อยๆกำหน้า-หลังพร้อมกัน เพื่อให้ชินกับเบรคน้ำ้มัน มันหยุดเเบบสั่งใด้เลย.. การบำรุงรักษา คุณย่าคงไม่ไปแข่งลงแทรค ขึ้นเขา ลงห้วย อีก 3 ปี ยังไม่ผังเลยยย.. หลังจากขี่เสร็จ หรือ ไม่เสร็จก็ช่าง เมื่อกลับถึงบ้านให้ล้าง ทำความสะอาด เพื่อล้าง ดิน ทราย เเละเหงื่อของคุณย่า นี่แหละตัวดีเลย ความเค็มของเหงื่อ จะทำให้สีรถพองได้ อย่าฉีดน้ำเเบบเเรงๆไปที่ที่เป็นจุดหมุน เช่น ตรงชุดเฟืองหลัง เเกนหมุนต่างๆ ให้ฉีดผ่านๆก็พอ หลังจากล้างเสร็จให้ยกรถให้สูงจากนิดหน่อย(หรือจะยกท่าสเเน็กก็ได้เผื่อได้ไปโอลิมปิค..) เเล้วปล่อยล้อให้มันกระเเทกกับพื้นไล่น้ำออกให้หมด(เวลาปล่อยอย่าลืมจับรถไว้ด้วย..555) จอดรถในที่ร่มสีจะได้ไม่ซีด สายน้ำมันจะได้ไม่กรอบบบบ(เเต่ถ้ากรอบๆจะอร่อยกว่า..) ยิ่งล้างเคลือบสีได้ยิ่งดีเลยสีจะได้สวยยยๆๆ หมวกกันกระเเทกต้องใส่..(บังคับ) เเว่นควรใส่กันฝุ่น กันเเมลง ไฟหน้า-หลัง(ไฟหลังอันละ 20 บาทก็มี) ต้องมี (บังคับ)..

ขอให้มีความสุขในการขี่จักรยานครับ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    คิดเเบบสบายใจ เราซื้อสุขภาพครับคุณย่า เเพงนิดหน่อยไม่เป็นไร ...คนเเบบนั้นอีกหน่อยคงไม่มีใครคบ..
    ส่วนดิสน้ำมัน ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด มันดีมากซะมากกว่า.. ใหม่ๆให้ขี่ช้าๆ..เเละเวลากำเบรคให้ค่อยๆกำหน้า-หลังพร้อมกัน เพื่อให้ชินกับเบรคน้ำ้มัน มันหยุดเเบบสั่งใด้เลย.. การบำรุงรักษา คุณย่าคงไม่ไปแข่งลงแทรค ขึ้นเขา ลงห้วย อีก 3 ปี ยังไม่ผังเลยยย.. หลังจากขี่เสร็จ หรือ ไม่เสร็จก็ช่าง เมื่อกลับถึงบ้านให้ล้าง ทำความสะอาด เพื่อล้าง ดิน ทราย เเละเหงื่อของคุณย่า นี่แหละตัวดีเลย ความเค็มของเหงื่อ จะทำให้สีรถพองได้ อย่าฉีดน้ำเเบบเเรงๆไปที่ที่เป็นจุดหมุน เช่น ตรงชุดเฟืองหลัง เเกนหมุนต่างๆ ให้ฉีดผ่านๆก็พอ หลังจากล้างเสร็จให้ยกรถให้สูงจากนิดหน่อย(หรือจะยกท่าสเเน็กก็ได้เผื่อได้ไปโอลิมปิค..) เเล้วปล่อยล้อให้มันกระเเทกกับพื้นไล่น้ำออกให้หมด(เวลาปล่อยอย่าลืมจับรถไว้ด้วย..555) จอดรถในที่ร่มสีจะได้ไม่ซีด สายน้ำมันจะได้ไม่กรอบบบบ(เเต่ถ้ากรอบๆจะอร่อยกว่า..) ยิ่งล้างเคลือบสีได้ยิ่งดีเลยสีจะได้สวยยยๆๆ หมวกกันกระเเทกต้องใส่..(บังคับ) เเว่นควรใส่กันฝุ่น กันเเมลง ไฟหน้า-หลัง(ไฟหลังอันละ 20 บาทก็มี) ต้องมี (บังคับ)..

ขอให้มีความสุขในการขี่จักรยานครับ...
    ชอบๆการเขียน อ่านสนุกดี....
    รอให้ได้รถก่อน เดี๋ยวมีคำถามตามมา
    ขอบคุณทุกคนค่ะ...

User ID
    19580
    Status
    โพส
    624

ปั่นเลยป้า. สุขภาพดีไม่มีขายต้องหาเอง.
    ในกลุ่มผมมีป้าอยู่คน. แข็งแรงจริงๆ. ทัวร์ไบค์. ลองดูใน. Thaimtb. ได้ครับ.

ยังไม่ได้จักรยานเลย เห่อเข้าไปดูเสื้อผ้าและอุปกรณ์ นั่งดูจนตาแฉะ สวยๆทั้งนั้น
    ราคาก็ไม่แพง เหมือนอย่างที่บางคนเอามาขาย แต่ส่วนใหญ่เป็นของผู้ชาย
    สินค้าส่งมาประเทศไทยด้วย
    ลองเข้าไปดูกันนะคะ

http://www.4ucycling.com/index.php?affi=KwUkdGdWLL

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ parn-design ดูโพส
    ปั่นเลยป้า. สุขภาพดีไม่มีขายต้องหาเอง.
    ในกลุ่มผมมีป้าอยู่คน. แข็งแรงจริงๆ. ทัวร์ไบค์. ลองดูใน. Thaimtb. ได้ครับ.
    ขอบคุณค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิกเสร็จ

แล้วป้าคนนั้นเขาชื่ออะไรล่ะ ชักอยากรู้จักซะแล้ว...

User ID
    19580
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    ขอบคุณค่ะ เพิ่งสมัครสมาชิกเสร็จ

แล้วป้าคนนั้นเขาชื่ออะไรล่ะ ชักอยากรู้จักซะแล้ว...

ชื่อป้าลักษณ์. ครับ. แต่กลุ่มนี้. จะปั่นวันอาทิตย์.

User ID
    1738
    Status
    โพส
    431

ถ้าเบื่อเอามายกให้ผมก็ได้นะป้า 555
    ผมว่านอกจากป้าหาข้อมูลในเครื่องแล้ว ตอนจะซื้อน่าจะได้ลองของจริงๆด้วยนะครับ ส่วนใหญ่ที่ผมเห็นร้านเขาจะมีให้ดูเยอะเอาการอยู่
    นอกจากร้านเล็กจริงๆ เพราะความชอบกะถนัดของคนไม่เหมือนกันไปหมดครับ ดูในรูปสวยบาดใจแต่อาจจะไม่เหมาะกะเราก็ได้ครับ
    เรื่องเงินอาจต่างกันไม่กี่มากน้อย แต่ไม่ถูกใจนี่เรื่องใหญ่กว่า

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ รัก ดูโพส
    ถ้าเบื่อเอามายกให้ผมก็ได้นะป้า 555
    ผมว่านอกจากป้าหาข้อมูลในเครื่องแล้ว ตอนจะซื้อน่าจะได้ลองของจริงๆด้วยนะครับ ส่วนใหญ่ที่ผมเห็นร้านเขาจะมีให้ดูเยอะเอาการอยู่
    นอกจากร้านเล็กจริงๆ เพราะความชอบกะถนัดของคนไม่เหมือนกันไปหมดครับ ดูในรูปสวยบาดใจแต่อาจจะไม่เหมาะกะเราก็ได้ครับ
    เรื่องเงินอาจต่างกันไม่กี่มากน้อย แต่ไม่ถูกใจนี่เรื่องใหญ่กว่า
    +1 ต้องขึ้นคร่อม-ขย่มๆดูก่อน..ว่าเราเข้ากันได้ไหม ใช่เนื้อคู่กันหรือเปล่า ลองหลายๆคัน..(เหมาะสำหรับคนหลายใจ)..เพราะเราจะอยู่คู่กันไปอีกนานนน..

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ parn-design ดูโพส
    ชื่อป้าลักษณ์. ครับ. แต่กลุ่มนี้. จะปั่นวันอาทิตย์.

เข้าไปดูเห็นมี ห้อง"คุณป้า" ไช่คนเดียวกันหรือเปล่า

เมื่อกี้ เธอเอาเงินมัดจำมาคืนให้แล้วค่ะ....

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

เมื่อกี้ เธอเอาเงินมัดจำมาคืนให้แล้วค่ะ....
    คุณย่าลองดูมือสองใน thaimtb สวยๆเยอะครับ..

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ดีใจด้วยครับ ว่างๆ ขอเวลาซักวันนึง เข้ามาซื้อเองในกทม.เถอะครับ ได้รถถูกใจ สีถูกใจ ถูกเงินกว่าแน่นอน ระหว่างนี้ศึกษากับผู้รู้ในชมรมจักรยาน หรือ ในเว็บต่างๆว่าความสูงของตัวป้าเหมาะกับรถขนาดไหน จะได้ไม่โดนร้านหลอกขายให้นะจ๊ะ เรื่องเครื่องแต่งตัว ที่สำคัญมี หมวก กับ ถุงมือ เท่านั้น กางเกงขาสั้น รองเท้าผ้าใบ เสื้อทีเชิ้ตก็พอแล้ว ไปใส่ชุดแบบนักแข่งแล้วขี่ช้าๆ ท่าทางเก้งก้างก๊อกแก๊ก ผมว่าดูตลกน่าสมเพชมากว่าดูเท่ห์นะ คลาสฟิตเนสที่ผมใช้บริการอยู่ มีคนนึงมาใหม่เข้าคลาสไบค์ เดินเข้ามาดูโปรฯมากๆ แต่งตัวมาเต็มยศเลย สวมเสื้อจักรยานมียี่ห้อสปอนเซอร์สกรีนเต็มไปหมด กางเกงรัดรูป ถุงมือพร้อม ดีไม่ใส่หมวกเข้ามาด้วย ปั่นอยู่ได้ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง(ปกติคลาสละ 50 นาที)ลิ้นห้อยออกไปนั่งแผ่อยู่นอกห้องแล้ว สมาชิกเก่าๆที่แต่งตัวบ้านๆขาสั้นคอกลม หัวเราะกันเป็นแถว รวมทั้งตัวผมด้วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namwhanyo@hotmail.com ดูโพส
    คุณย่าลองดูมือสองใน thaimtb สวยๆเยอะครับ..
    นั่งดูยันแจ้งเลยค่ะ แต่ยังไม่เจอตัวที่ถูกใจ ทั้งรูปร่างและราคาค่ะ
    แต่คิดว่า ซื้อของใหม่ดีกว่าค่ะ
    จากที่อ่านข้อมูล และดูรูปร่างแล้ว ตัวที่น่าเล่น ไม่พ้นตัวเดิมค่ะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    ดีใจด้วยครับ ว่างๆ ขอเวลาซักวันนึง เข้ามาซื้อเองในกทม.เถอะครับ ได้รถถูกใจ สีถูกใจ ถูกเงินกว่าแน่นอน ระหว่างนี้ศึกษากับผู้รู้ในชมรมจักรยาน หรือ ในเว็บต่างๆว่าความสูงของตัวป้าเหมาะกับรถขนาดไหน จะได้ไม่โดนร้านหลอกขายให้นะจ๊ะ เรื่องเครื่องแต่งตัว ที่สำคัญมี หมวก กับ ถุงมือ เท่านั้น กางเกงขาสั้น รองเท้าผ้าใบ เสื้อทีเชิ้ตก็พอแล้ว ไปใส่ชุดแบบนักแข่งแล้วขี่ช้าๆ ท่าทางเก้งก้างก๊อกแก๊ก ผมว่าดูตลกน่าสมเพชมากว่าดูเท่ห์นะ คลาสฟิตเนสที่ผมใช้บริการอยู่ มีคนนึงมาใหม่เข้าคลาสไบค์ เดินเข้ามาดูโปรฯมากๆ แต่งตัวมาเต็มยศเลย สวมเสื้อจักรยานมียี่ห้อสปอนเซอร์สกรีนเต็มไปหมด กางเกงรัดรูป ถุงมือพร้อม ดีไม่ใส่หมวกเข้ามาด้วย ปั่นอยู่ได้ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง(ปกติคลาสละ 50 นาที)ลิ้นห้อยออกไปนั่งแผ่อยู่นอกห้องแล้ว สมาชิกเก่าๆที่แต่งตัวบ้านๆขาสั้นคอกลม หัวเราะกันเป็นแถว รวมทั้งตัวผมด้วยครับ
    เขาปั่นเร็ว เลยถึงเส้นชัยก่อนค่ะ 5555

สัปดาห์ต้นเดือนหน้า จะเข้าไปทำธุระในกรุงเทพ อาจจะแวะไปดู อยากทราบว่าร้านอะไร แล้วอยู่แถวไหนคะ

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ผมขี่รถพับ 20"กับ 16" ไม่ถนัดพวกเสือ แนะนำได้ไม่กี่ร้าน สองร้านข้างล่างลองโทร.ไปเช็คก่อนนะครับว่ามีของชอบอยู่หรือเปล่า จะได้ไม่เสียเวลา

ส่วนร้านอื่นรอท่านผู้ชำนาญการทางด้านเสือเข้ามาแนะนำครับ

ร้าน BIKE STATION ถ.พัฒนาการ http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=36 ร้านนี้รวมพวกเสือทั้งหมอบและภูเขา

ร้าน BM BIKE ถ.พระราม 2 http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=214 มีรถเกือบทุกแนว เจ้าของคุยดี ซื้อของเป็นหมื่นลดเป็นพัน ซื้อของแต่งลดให้อีก (ผมใช้บริการร้านนี้อยู่ ทั้งที่ห่างจากบ้านร่วม 50 กม.ไป-กลับ 100 กม.)

แนะนำให้ดูในห้อง"ร้านค้าออนไลน์"แล้วโทร.ไปคุย-สอบถามรุ่นที่ชอบก่อนไป

ร้านแถวรังสิต-ดอนเมืองไม่ต้องไปนะ อย่างมากก็ลดให้ 200.- เขี้ยวจัด
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TOM3 : 28-08-2012 เมื่อ 14:00

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

ร้าน bm bike ถ.พระราม 2 บริการดีครับ

ร้าน bm bike ถ.พระราม 2 บริการดีครับ
    เข้าไปดูมาแล้วค่ะ เสือภูเขามีอยู่คันเดียวเอง ส่วนใหญ่จะเน้นขายจักรยานพับ,อะไหล่และอุปกรณ์เสริม
    ขอบคุณค่ะ

เข้าไปดูมาแล้วทั้งสองร้าน
    ร้านแรก มีแต่ขั้นเทพค่ะ ส่วนร้านที่สองไม่เน้นขายจักรยานแบรนด์ที่นิยม แต่จะเน้นที่ชิ้นส่วนและอุปกรณ์และจักรยานพับ

อยากทราบว่า ร้านที่ป้าเอาลิงค์มาโพส เขายายแพงหรือบริการไม่ดีอย่างไร จึงไม่มีใครกล่าวถึง หรือว่ายังไม่ได้คลิกเข้าไปอ่าน

http://www.siammtb.com/template/w22/...2&shopid=17638

ราคาตั้ง 19,500บาท ลดเหลือ14,880บาทเขาก็ลดให้หลายพันอยู่นะคะ แถมสมัครสมาชิกแล้ว ยังมีลดให้พิเศษอีก
    ตระเวณดูมาทั่ว จนจำยี่ห้อดังที่นักปั่นเขาใช้กันได้เกือบหมด

มือใหม่อย่างเรา เริ่มต้นที่หมื่นต้นๆหรือกลางๆ บวกเสื้อผ้าและอุปกรณ์เสริม สองหมื่นนี่ก็เรียกว่าเยอะแล้วค่ะ
    เมื่อวานไปปั่นรอบใหญ่ระยะทาง 8กิโล วันนี้ฝนตก และเกิดอาการปวดท้อง เหมือนก้อนเนื้องอกพองขึ้นมาอีก
    คงต้องหยุดพักสัก2-3วันเพื่อดูอาการ ถ้าไม่ยุบก็ต้องไปหาหมอก่อนกำหนด เพราะหมอนัดตรวจเดือนพย.ค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ...

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้