หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 68 จากทั้งหมด 68

กระทู้: เล่าสูกันฟัง...อยากปั่นเสือภูเขา สั่งซื้อจักรยานกลัวเจอปัญหาจังเลย...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    43025
    Status
    โพส
    41

มาตรฐาน ตอบ: เล่าสูกันฟัง...อยากปั่นเสือภูเขา สั่งซื้อจักรยานกลัวเจอปัญหาจังเลย...

ลองเข้าไปดูที่เวป ไทเอ็มทีบี ดูครับขอ้มูลจักรยานลว้นๆ http://thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=3

มาตรฐาน ตอบ: เล่าสูกันฟัง...อยากปั่นเสือภูเขา สั่งซื้อจักรยานกลัวเจอปัญหาจังเลย...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kritsada ดูโพส
    ขออนุญาตินะครับ...กลับไปบ้านนอก ได้รื้อดูอะหลั่ยรถจักรยานที่เอามาจากที่ทำงานตอนไปไต้หวัน ideal bike corporation ที่ไทจงหน่ะครับ เป็นโรงงานผลิตจักรยานหลายๆยี่ห้อ fuji trek gt nishaki scwinn และอื่นๆอีกเยอะ ผมว่าราคาไม่แพงเท่าไหร่นะครับ ส่วนมากที่ส่งมาไทยนะมาจากสิงคโปร์มากกว่าเพราะไม่เห็นมีชื่อประเทศไทยที่จัดส่งมาหน่ะครับ ผมทำงานครบกำหนดได้ซื้อจักรยานมาสองคันโดยทางโรงงานมีส่วนลดให้30%ผมเอาfuji-discovery และจักรยานตัวอย่างอีกหนึ่งคันเป็นดิสส์เบรคหน้าหลัง(ดูว่าเข้าท่าสุดในความรู้ของผมที่สะสมกับทางโรงงานมา)มีอะหลั่ยมาด้วย(มากครับ)เป็นชุดเบรคน้ำมันพร้อมชุดเกียร์ในตัวเดียวกันแบบกำมาด้านหลังเป็นเบรค กดลงเป็นการใส่เกียร์และงัดขึ้นหรือกดด้านล่างเป็นถอนเกียร์ มีหลายตัวครับ ดุมล้อหน้า-หลังพร้อมเพลาและจานดิสส์ ตัวใส่เกียร์ด้านหลัง-หน้า รวมๆอะไหล่แล้วเป็นถุงหิ้วเลยครับเห็นว่าเอาไว้ไม่ได้ใช้เอามาทำทุนดีกว่า เผื่อมีท่านใดที่กำลังมองหาอยู่หรือหาไม่ได้... เดี๋ยวจะลองเช็ดดูอีกทีว่ามีอะไรบ้าง ส่วนสองคันที่ซื้อมาจอดทิ้งไว้ใช้ไม่ได้(พ่อบ่นอยากให้ซ่อมให้)ไม่มีเวลาซ่อม... ขออภัย จขกท.นะครับเผื่อมีท่านใดหาอยู่... ปล.ผมเคยทำอยู่แผนกสโตร์จัดส่งหน่ะครับ...
    จะขายตัวไหน ลองเอามาโพสซิคะ เผื่อมีคนสนใจ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ poy_ae ดูโพส
    ชอบจังเลยปั่นจักรยาน ป้าอัจหาที่ปั่นขึ้นภูเลยครับ ผมว่า มัน กว่าปั่นทางเลียบเยอะเลย ได้กำลังกว่าเยอะ ผมจะไปปั่นเวลาไปบ้านแฟนที่มุกดาหาร ภูมโนรมย์ระยะทางประมาณ2กิโล
    ไปปั่นช่วงเทศกาล จะเอารถติดไปด้วย

ที่ตาคลีมีแต่เขาเรด้า 2กิโลเมตรแต่ปั่นขึ้นไม่ไหว ยังไม่มีทักษะ หาเทรนเน่อร์ไม่ได้ ไม่มีใครคบ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แกะดำหัวหิน ดูโพส
    ลองเข้าไปดูที่เวป ไทเอ็มทีบี ดูครับขอ้มูลจักรยานลว้นๆ http://thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=3
    เป็นสมาชิกเว็บนี้เหมือนกัน เวลาต้องการ ไม่มีใครขาย แต่หลังจากซื้อมาแล้ว โพสขายกันเพียบ อย่างไรก็ตาม ยังไงป้าก็ซื้อไม่ทันเขาหรอก มาเร็วไปเร็วค่ะเว็บนี้ แต่มีนักปั่นพูดกันหลายคนว่า เดี๋ยวนี้จักรยานประกอบสำเร็จสวยๆเยอะ ไม่เหมือนสมัยก่อนต้องซื้อชิ้นส่วนเอามาประกอบเองราคาจึงสูง ซื้อสำเร็จประหยัดกว่าเยอะ มือใหม่ไม่ได้ปั่นแข่ง เลือกรุ่นเบสิก ราคาอยู่ที่9500-15000บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ย่าหนูกะปู่บิล : 01-02-2013 เมื่อ 14:43

ชื่อ:  546951_453768288004225_1473242571_n.jpg
ครั้ง: 467
ขนาด:  204.3 กิโลไบต์

พาไปเที่ยวงาน7ขวบมา เอาไปปั่นกับน้าจ่าดำ ตอนลงไปน้ำตกก็ชิวชิวอยู่หรอก แต่ขากลับ ปั่นขึ้นเนินไม่ไหว
    ก่อนออก มีสมาชิกท่านหนึ่งขอถ่ายรูปไว้ แต่ป้าจำไม่ได้ว่าเป็นใคร อยากเห็นรูปจัง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    ชื่อ:  546951_453768288004225_1473242571_n.jpg
ครั้ง: 467
ขนาด:  204.3 กิโลไบต์

พาไปเที่ยวงาน7ขวบมา เอาไปปั่นกับน้าจ่าดำ ตอนลงไปน้ำตกก็ชิวชิวอยู่หรอก แต่ขากลับ ปั่นขึ้นเนินไม่ไหว
    ก่อนออก มีสมาชิกท่านหนึ่งขอถ่ายรูปไว้ แต่ป้าจำไม่ได้ว่าเป็นใคร อยากเห็นรูปจัง
    ปั่นบ่อยๆ..สะสมกล้ามเนื้อป้าเคยเล่นกีฬามาก่อนคาดว่าไวครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ไก่โต้ง กำแพงเพชร ดูโพส
    ปั่นบ่อยๆ..สะสมกล้ามเนื้อป้าเคยเล่นกีฬามาก่อนคาดว่าไวครับ
    ตอนนี้กล้ามเนื้อหน้าขาเริ่มแข็งหน่อยๆแล้วค่ะ แต่ปอดยังอ่อนอยู่ค่ะ ปั่นขึ้นเนินชันๆ แป๊บเดียวแทบตาย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    ตอนนี้กล้ามเนื้อหน้าขาเริ่มแข็งหน่อยๆแล้วค่ะ แต่ปอดยังอ่อนอยู่ค่ะ ปั่นขึ้นเนินชันๆ แป๊บเดียวแทบตาย

ลองตัวนี้ซิครับ...

http://www.thaimtb.com/forum/viewtop...f=212&t=565546

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้