หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 55

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: แหนบหลัง

น้าท๊อป น้าrmd ดูให้หน่อย แหนบเกือบจะเหยียดตรงเลย แถมแหนบบรรทุกเกือบจะยันแหนบรับน้ำหนักด้วยครับ ใช้มา37,780 โลเอง
    Attached Images Attached Images        
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 23-08-2012 เมื่อ 10:50

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ข้างหลังเดิมๆไม่มีฝาครอบหรือกันชนท้าย ดูแล้วมีช่องว่างให้ตัวน้อยครับ
    เข็มขัดรัดแหนบเสริมหรือเปลี่ยนใหม่ใช่เปล่า น้าตั้ม เพราะเปลี่ยนยางรองแหนมมาใหม่
    ลองเพิ่มระยะของเข็มขัดรัดแหนบด้านหลังไม่ให้ชิดกับตัวแหนบดูก่อน
    ส่วนด้านหน้าปกติครับ รัดใหแน่น
    มันเกิดจากยางรองแหนบที่เราเปลี่ยนใหม่ครับ ด้านหลังไม่จำเป็นต้องชิดก็ได้ เว้นห่างประมาณ 1 นิ้ว (หมายถึงตรงน็อตเบอร์ 10 นะครับ)
    ส่วนบูช ไม่ต้องถึง ชุปเปอร์โปร(สีน้ำเงิน) แค่ สีแดงก็พอ รถใช้ปีละ 3 หมื่นโล 3 ปี เปลี่ยนพอดี ครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

เข็มขัดยังใช้ของเดิมอยู่ครับ แต่เปลี่ยนลูกยางปลายแหนบแล้วครับ
    ฝาครอบไม่มี กันชนท้ายก็เป็นกันชนติดรถครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

ของน้าตั้มยังมีความโค้งอยู่ ดูของผมดิ
    ชื่อ:  IMG_1982.jpg
ครั้ง: 6494
ขนาด:  180.2 กิโลไบต์
    ไม่เหลือความโค้ง แถมแอ่นกลางอีกต่างหาก ที่มาของอาการดีด ๆ เด้ง ๆ
    โทร.ปรึกษาน้าป๊อด (rmd) แนะนำเอาแหนบสตาด้าเสริม น้าแกบอกจะโทรกลับ
    ป่านนี้ยังไม่กลับเลยอ่ะครับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

สงสัยติดงานซ่อมเครื่องอยู่มั้งครับ ไปดูแหนบพลัสแคบมามันโค้งกว่านี้อะ ยิ่งไปดูแหนบวีโก้ ดีแมก ยิ่งโค้งกว่าเราอีก ผมจำได้ตอนเปลี่ยนนกแก่มันไม่เหยียดขนาดนี้นะ เอาไงดีหว่า งุงิ

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

คงต้องเสริมอ่ะครับน้าตั้ม แต่ยังคุยรายละเอียดกับน้าป๊อดไม่กระจ่าง แกคงยุ่งอยู่ละมังครับ
    แหนบสตาด้า น้าป๊อดบอกราคาพันปลาย ๆ ถามไปที่ mirth มีแหนบเสริมของ wc คู่ละ 4,500 อุอุ
    สตาด้าก็โค้งครับ ถ้าเสริมฯ ของผมไม่น่ามีปัญหาเพราะยกมาแล้ว ลดกล่องเอาก็ได้
    แต่ของน้าตั้มเดิม ๆ อยู่ น่าจะท้ายโด้ง โด่ง คงต้องชักออกซัก 1 แผ่นละมั๊ง ต้องลองครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siriwan3699 ดูโพส
    คงต้องเสริมอ่ะครับน้าตั้ม แต่ยังคุยรายละเอียดกับน้าป๊อดไม่กระจ่าง แกคงยุ่งอยู่ละมังครับ
    แหนบสตาด้า น้าป๊อดบอกราคาพันปลาย ๆ ถามไปที่ mirth มีแหนบเสริมของ wc คู่ละ 4,500 อุอุ
    สตาด้าก็โค้งครับ ถ้าเสริมฯ ของผมไม่น่ามีปัญหาเพราะยกมาแล้ว ลดกล่องเอาก็ได้
    แต่ของน้าตั้มเดิม ๆ อยู่ น่าจะท้ายโด้ง โด่ง คงต้องชักออกซัก 1 แผ่นละมั๊ง ต้องลองครับ
    ว่าแล้วเห็นสามีบ่นๆอยู่ว่าโทรไปหามัน(รุ่นน้องชื่อตู่)มันว่าไม่ได้โทร แกก็ยันว่ามันโทรมาแต่มันจำไม่ได้ 55555555 ที่แท้พี่นี่เอง ต้องขออภัยอย่างแรงเลยนะคะ พี่ตู๋(พี่ป๊อดแกเมมชื่อเป็นตู่แน่ๆเลย) แกยุ่งอยู่ค่ะวันนั้นไหนจะเรื่องฝาไหนจะเรื่องอะไหล่ตัวอื่นอีก เดี่ยวแกกลับมาให้โทรหานะคะพี่ตู๋ ต้องขออภัยอีกทีนะคะ

ชีวิตคือการแต่งรถ TTC-Member
    User ID
    32279
    Status
    โพส
    62

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siriwan3699 ดูโพส
    ของน้าตั้มยังมีความโค้งอยู่ ดูของผมดิ
    ชื่อ:  IMG_1982.jpg
ครั้ง: 6494
ขนาด:  180.2 กิโลไบต์
    ไม่เหลือความโค้ง แถมแอ่นกลางอีกต่างหาก ที่มาของอาการดีด ๆ เด้ง ๆ
    โทร.ปรึกษาน้าป๊อด (rmd) แนะนำเอาแหนบสตาด้าเสริม น้าแกบอกจะโทรกลับ
    ป่านนี้ยังไม่กลับเลยอ่ะครับ
    ของน้าที่มันแอ่นเป็นเพราะก้อนรองหรือเปล่าคับน้า อยากรู้....
    ถ้าใส่ก้อนรองแล้วเป็นแบบนี้...เห้นแล้วผมไม่กล้าใส่เลยคับ

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

คิดออกอีกวิธีแระ ดัดปลายแหนบบรรทุกให้มันงอลงล่างหน่อยจะเป็นไรมั้ยครับ รถไม่ค่อยได้บรรทุกหนักอยู่แล้ว เห็นของฟอร์ดมันดัดปลายแหนบบรรทุกลงล่างเลยอะ

User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    ว่าแล้วเห็นสามีบ่นๆอยู่ว่าโทรไปหามัน(รุ่นน้องชื่อตู่)มันว่าไม่ได้โทร แกก็ยันว่ามันโทรมาแต่มันจำไม่ได้ 55555555 ที่แท้พี่นี่เอง ต้องขออภัยอย่างแรงเลยนะคะ พี่ตู๋(พี่ป๊อดแกเมมชื่อเป็นตู่แน่ๆเลย) แกยุ่งอยู่ค่ะวันนั้นไหนจะเรื่องฝาไหนจะเรื่องอะไหล่ตัวอื่นอีก เดี่ยวแกกลับมาให้โทรหานะคะพี่ตู๋ ต้องขออภัยอีกทีนะคะ
    ไม่เป็นไร มิได้ขอรับ ยุ่ง ๆ อยู่ก้อมิเป็นไร อิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mafia-triton ดูโพส
    ของน้าที่มันแอ่นเป็นเพราะก้อนรองหรือเปล่าคับน้า อยากรู้....
    ถ้าใส่ก้อนรองแล้วเป็นแบบนี้...เห้นแล้วผมไม่กล้าใส่เลยคับ
    ของผมมีฝาครอบกระบะ แครี่บอย รุ่นมีโรลบาร์ ซึ่งน่าจะหนักเอาเรื่องครับ ของน้าตั้ม กระบะเปล่า ๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    คิดออกอีกวิธีแระ ดัดปลายแหนบบรรทุกให้มันงอลงล่างหน่อยจะเป็นไรมั้ยครับ รถไม่ค่อยได้บรรทุกหนักอยู่แล้ว เห็นของฟอร์ดมันดัดปลายแหนบบรรทุกลงล่างเลยอะ
    เป็นเพราะแหนบ plus 4 ประตู เขาออกแบบมานิ่มมั๊งครับ น้าตั้ม จริง ๆ ผมเคยเห็นแหนบ ไทรทัน พลัส 4 ประตู
    ที่ถอดออกมาจากรถวางอยู่ข้างนอก ก็โค้งสวยเหมือนคันธนู แต่พอรับน้ำหนัก ก็เป็นเหมือนของน้าตั้ม รับมาก ๆ
    ก็เป็นเหมือนของผม ยังไม่เชื่อสายตาตัวเองเลยว่าเป็นแหนบพลัส ลืมถ่ายรูปมาให้ดู

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

หรือจะเล่นแหนบแต่งแบบน้าเจ้าของกระทู้ดี หมื่นกว่า เมียด่าหัวผุแน่ๆ ฮือๆ

User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

คุยกะน้าป๊อดแล้วครับ น้าตั้ม ประมาณว่า เอาแหนบแผ่นที่ 2 จากบนของสตาด้า (สั่งได้ตามร้านอะไหล่รถ)
    มาตัดปลายด้านที่ห้นไปทางหัวรถ (ต้องถอดแหนบเดิมมาเทียบ) แล้วนำไปรองใต้แหนบไทรทัน แผ่นที่ 2 จากบน
    คาดว่าต้องเปลี่ยนสาแหรกด้วย ความสูงจะเพิ่มประมาณ 2-2.5 ซ.ม. รับได้ปล่าวครับ ลงทุนไม่น่าเกิน 2,500.-
    ชื่อ:  เสริมแหนบ.jpg
ครั้ง: 9328
ขนาด:  21.1 กิโลไบต์
    ไม่รู้น้าตั้มได้อ่านหรือปล่าว
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=44240
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย siriwan3699 : 23-08-2012 เมื่อ 22:19

User ID
    32279
    Status
    โพส
    62

ผมเล่นวิธีซื้อมาใส่ก่อนแล้วค่อยบอกเมียคับน้า....ด่าไปเหอะซื้อมาแล้วคืนไม่ได้ .....

User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mafia-triton ดูโพส
    ผมเล่นวิธีซื้อมาใส่ก่อนแล้วค่อยบอกเมียคับน้า....ด่าไปเหอะซื้อมาแล้วคืนไม่ได้ .....
    น้าลงรูปให้ดูมั่งจิ

User ID
    32279
    Status
    โพส
    62

น้าลงรูปให้ดูมั่งจิ
    ได้คับ...ตอนนี้ผมรอของอยู่ถ้าใส่เสร็จจะถ่ายรูปมาลงให้ดูคับ...

ของผมใส่ครอบกระบะแล้วท้ายห้อย
    เลยไปใส่แหนบแอดข้างละตัวนิ่งขึ้นเยอะเลยครับ ประหยัดตังค์ด้วย
    จากเดิมท้ายดิ้นนิดหน่อย ตอนนี้คอสะพานมอเตอร์เวย์โดดได้เลยครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ใช่ครับ น้าตู๋ รถน้าตู๋ มีฝาครอบ การที่รองก้อนแหนบจะมีลักษณะแอ่น เสริมแหนบ(ไม่เบื่อฝาครอบนะครับ)ได้แต่ต้องเปลี่ยน ก้อนลดลงซัก 1 นิ้ว แบบปรับองศาช่วยได้ครับ
    น้าตั้มแกชอบขับเดิมๆ คงไม่อยากยกสูงมั้ง แต่เห็นเข้าไปเม้นกนะทู้ 2 นิ้ว บ่อยๆ คิดอะไร เปล่า เอ่ย 55555555+
    บั้นท้ายเธอใหญ่มากกกกกกกกกก t6 เดิมๆ เตี้ยกว่าประมาณ 1 นิ้ว กว่าๆ
    ชื่อ:  ภาพถ่าย0344.jpg
ครั้ง: 2321
ขนาด:  120.3 กิโลไบต์
    ผมเหมือนน้าตู๋ แหล่ะหลังบรรทุกประมาณ 200 กิโล ทุกวัน
    ภาพเก่าๆมาฉายซ้ำๆ
    ชื่อ:  DSC07884.jpg
ครั้ง: 1740
ขนาด:  146.7 กิโลไบต์

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ใช่ครับ น้าตู๋ รถน้าตู๋ มีฝาครอบ การที่รองก้อนแหนบจะมีลักษณะแอ่น เสริมแหนบ(ไม่เบื่อฝาครอบนะครับ)ได้แต่ต้องเปลี่ยน ก้อนลดลงซัก 1 นิ้ว แบบปรับองศาช่วยได้ครับ
    น้าตั้มแกชอบขับเดิมๆ คงไม่อยากยกสูงมั้ง แต่เห็นเข้าไปเม้นกนะทู้ 2 นิ้ว บ่อยๆ คิดอะไร เปล่า เอ่ย 55555555+
    บั้นท้ายเธอใหญ่มากกกกกกกกกก t6 เดิมๆ เตี้ยกว่าประมาณ 1 นิ้ว กว่าๆ
    ชื่อ:  ภาพถ่าย0344.jpg
ครั้ง: 2321
ขนาด:  120.3 กิโลไบต์
    ผมเหมือนน้าตู๋ แหล่ะหลังบรรทุกประมาณ 200 กิโล ทุกวัน
    ภาพเก่าๆมาฉายซ้ำๆ
    ชื่อ:  DSC07884.jpg
ครั้ง: 1740
ขนาด:  146.7 กิโลไบต์
    แหม่รู้ทันอีกลุงท๊อปเนี่ย ใจมันก็อยากจะยกมาตั้งแต่ออกรถแล้ว แต่ติดที่ว่าพ่ออายุเยอะแล้วก้าวขาขึ้นรถลำบาก ถ้ายกสูงไปกว่านี้กลัวแกขึ้นรถลำบาก เลยนิ่งๆไว้เรื่องยกสูงเนี่ย เลยได้ขับแบบแตนด์ๆ แต่ช่วงล่างPerformance ดีกว่าครับ ผมชอบให้คนที่มานั่งรถผมแล้วหลับสบายไม่เหนื่อยครับ แต่ผมหลับไม่ได้ 555+

User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อัพเดทนิดนึง เมื่อวานลองไปเปลี่ยนบูชหูแหนบเป็นแบบยูรีเทนสีแดง ปรากฏว่าอาการที่นั่ง 4 คน พอเข้าโค้งแล้วท้ายแกว่งๆ ได้หายไปครับ เข้าโค้งได้นิ่งขึ้น จั้มคอสะพานไม่แกว่งแล้ว จากเมื่อก่อนแกว่งนิดหน่อย แต่ทางขรุขระจะแน่นกว่าเดิม เฟิร์มกว่าเดิม โครงการแหนบสตราด้าคงหยุดไว้ก่อน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    อัพเดทนิดนึง เมื่อวานลองไปเปลี่ยนบูชหูแหนบเป็นแบบยูรีเทนสีแดง ปรากฏว่าอาการที่นั่ง 4 คน พอเข้าโค้งแล้วท้ายแกว่งๆ ได้หายไปครับ เข้าโค้งได้นิ่งขึ้น จั้มคอสะพานไม่แกว่งแล้ว จากเมื่อก่อนแกว่งนิดหน่อย แต่ทางขรุขระจะแน่นกว่าเดิม เฟิร์มกว่าเดิม โครงการแหนบสตราด้าคงหยุดไว้ก่อน
    น้าขอชมหน่อยครับ
    น้าซื่อแหล่งไหนครับแล้วค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ครับน้าสำหรับบูชยูรีเทน

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้