สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22600
    Status
    โพส
    20

มาตรฐาน น้องใหม่ขอรับคำแนะนำ

สวัสดีครับ พี่ๆชมรมคนรักไทรทันคลับ ผมชื่อ หมู ครับ ทำงานอยู่โคราช หัวใจอยู่อุบลครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามข่าวสารต่างๆของรถไทรทันมาตลอด แต่ยังไม่มีรถเป็นของตนเอง แต่ก็ยังชอบมากๆๆ ในที่สุดก็จัดมาเป็นของตนเอง เมื่อวันที่ 30 ก.ค.55 เป็นรุ่น 4ประตู สีขาวมุก เครื่อง 2.4 ติดแก๊ส Lpg ตรงข้างถังนำ้มันเรียบร้อย เป็นของ Energy ออกรถมาวันแรกก็มีปัญหาที่อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆ น้าๆ นะครับ คือ
    1. เวลาออกตัวมันรู้สึกว่าจะสั่นๆเหมือนจะดับ
    ไปที่ศูนย์อุบล ช่างบอกว่าเป็นที่คลัชจะต้องยกเกียร์ลงมาดูว่าเป็นอะไร / ไม่แน่ใจว่าเป็นทุกคันรึเปล่า
    2.เสียงลมตรงกระจกหลังมันดังเหมือนกระจกไม่สนิท

หากมีแนวทางแก้ไขรบกวนด้วยนะครับ..... ขอบคุณครับ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

มาตรฐาน ตอบ: น้องใหม่ขอรับคำแนะนำ

ใจเย็นๆนะครับน้า เด่วรอผู้รู้มาช่วยกันวิเคราะปัญหาก่อน บางทีช่างก็มั่วนะครับอย่าไปเชื่อมาก น้าช่วยบอกรายละเอียดเยอะๆจะดีมาก
    เรียนเชิญผู้รู้มาช่วยกันวิเคราะห์ด้วยครับ

User ID
    22600
    Status
    โพส
    20

มาตรฐาน ตอบ: น้องใหม่ขอรับคำแนะนำ

ขอบคุณครับ คุณ คนทำฝุ่น
    คือ อันที่บอกว่า มันสั่นๆเวลาออกตัวเนี่ย ช่าง 0 เขาให้ผมไปลองขับคันอื่นที่เป็นรุ่นเดียวกัน ทั้งที่ติด cng และไม่ติด มันก็ไม่สั่นเหมือนรถผม
    และรถพี่ชายก็cngก็ไม่สั่นนะครัับ ส่วนเสียงลมผมก็ไม่ซีเรียสมากนัก เพราะผมรักไทรทันเป็นทุนเดิมอยู่แล่ว... และยิ่งชอบมากตอนที่เป็นรถตัวนี่แหละครัับ ขอบคุณอีกรอบครับ....

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

ยินดีด้วยครับกับรถคันใหม่... รถใหม่ต้องยกคลัชเลยเหรอครับ เป็นทั้งน้ำมัน ทั้งLเลยเหรอครับ?ชักเสียวๆแล้วสิ ผมกำลังรอรถอยู่ครับแต่เป็นPlus4D Nครับ ส่วนเรื่องลมเคยเจอน้าๆมาโพสอยู่เหมือนกันครับว่าเสียงลมดังมาก... ยังงั้ยรอติดตามฟังข่าวน่ะครับ...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tae666 : 21-08-2012 เมื่อ 17:15

User ID
    32741
    Status
    โพส
    19

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ

User ID
    22600
    Status
    โพส
    20

ขอบคุณคับ... เป็นทั้งน้ำมันและแก๊สครับ

User ID
    33172
    Status
    โพส
    310

ป้ายแดงต้องยกเลยหรือ ลองไปศูนย์อื่นดูหรือยังครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ของผมไม่เป็น มาดันให้ครับ

User ID
    22600
    Status
    โพส
    20

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ นักรบ ดูโพส
    ป้ายแดงต้องยกเลยหรือ ลองไปศูนย์อื่นดูหรือยังครับ
    เออ.. เดี่ยวลองไปที่ศูนย์อื่นดู แต่ตอนนี้ศรีภรรยายึดรถครับ.. ทำงานกันคนละที่ผมใช้ จยย.ไปก่อน ขอบคุณคับ

User ID
    35380
    Status
    โพส
    38

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ moo_moo ดูโพส
    สวัสดีครับ พี่ๆชมรมคนรักไทรทันคลับ ผมชื่อ หมู ครับ ทำงานอยู่โคราช หัวใจอยู่อุบลครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามข่าวสารต่างๆของรถไทรทันมาตลอด แต่ยังไม่มีรถเป็นของตนเอง แต่ก็ยังชอบมากๆๆ ในที่สุดก็จัดมาเป็นของตนเอง เมื่อวันที่ 30 ก.ค.55 เป็นรุ่น 4ประตู สีขาวมุก เครื่อง 2.4 ติดแก๊ส Lpg ตรงข้างถังนำ้มันเรียบร้อย เป็นของ Energy ออกรถมาวันแรกก็มีปัญหาที่อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆ น้าๆ นะครับ คือ
    1. เวลาออกตัวมันรู้สึกว่าจะสั่นๆเหมือนจะดับ
    ไปที่ศูนย์อุบล ช่างบอกว่าเป็นที่คลัชจะต้องยกเกียร์ลงมาดูว่าเป็นอะไร / ไม่แน่ใจว่าเป็นทุกคันรึเปล่า
    2.เสียงลมตรงกระจกหลังมันดังเหมือนกระจกไม่สนิท

หากมีแนวทางแก้ไขรบกวนด้วยนะครับ..... ขอบคุณครับ
    ที่อุบล มีศูนย์มิตซู 3 ที่ นะครับ ยังไงก็ลองไปเช็คอีกศูนย์ ในตัวเมือง 2 ที่ และ อำเภอ เดชอุดม อีกที่ 1 ครับ

ข้อมูลกระทู้