สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 20

มาตรฐาน ระวังเจออาการแบบนี้ เคลมไม่ได้ครับ

เมื่อเช้าจะมาทำงานกดรีโมทจะเปิดประตูรถประตูเจ้ากรรมดันไม่เปิดลองกดเปิด
    และปิดหลายครั้งก็ยังไม่ได้แต่เสียงตัวเซ็นทรัลล๊อคทำงานปกติ สุดท้ายต้องใช้
    กุญแจรถเปิดประตูออก พอตรวจดูพบว่าเจ้าตัวเปิดปิด (ตามรูป)มันหักครับแต่มันน่าจะหักจากด้านในประตูก็เลยลองปิดประตูดูแล้วล็อค
    แต่ความซวยเกิดขึ้นแล้วครับมันล๊อคประตูรถไม่ได้แบบนี้ถ้าขับไปจอดติดไฟแดงอยู่แล้ว
    ใครมาเปิดยิ่งซวยเข้าไปใหญ่แน่ๆเลย จึงตัดสินใจขับรถมาทำงานก่อน พอถึงพักเที่ยงก็จัดการถอดแฝงประตูออกมาพบว่า ตัวปิดเปิดสำหรับล๊อคประตูมันหักจริงๆ ก็เลยโทรหาเซลล์ที่ผมซื้อรถ ได้รับคำตอบ
    ว่าเคลมไม่ได้ ทั้งๆที่รถผมยังไม่ถึงปีเลย เซ็งโครต และจากการตรวจสอบราคา
    ยิ่งหนักเข้าไปอีกครับ ราคา หนึ่งพันสามร้อยกว่าบาท เป็นไปตามที่เขาบอกเลยครับ
    ว่า มิตซู อะไหล่แพงที่สุดในโลก แต่ยังไงเราก็ต้องเปลี่ยนเพราะเราซื้อรถมาแล้ว
    แต่อะไหล่ตัวเล็กๆแค่นี้ไม่น่าจะแพงขนาดนี้ และอีกอย่างน่าจะเคลมได้ด้วยซ้ำ
    เซ็งโครตเลยครับ

มาตรฐาน Re: ระวังเจออาการแบบนี้ เคลมไม่ได้ครับ

หรือสมาชิกท่านใดมีหรือเคยเปลี่ยน ช่วยแจ้งด้วยครับว่ามีที่ไหนราคาถูกๆบ้างครับ

chinjung
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ระวังเจออาการแบบนี้ เคลมไม่ได้ครับ

ขอถามหน่อยคับว่ารถอยู่ในระยะประกันแล้วไอ้เซ็นทรัลล็อคเนี่ยติดมากะตัวรถแล้วทำไมมันเคลมไม่ได้อ่ะคับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยคับแบบว่าสงสัยจิงๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10
    Status
    โพส
    1,048

พี่หมูหยองเอาภาพมาขยายให้ครับเวปเราช่วงนี้เป็นอะไรไม่รู้....

IIWSnoJ
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นเหมือนกันครับ ..... เปลี่ยนไปเรียบร้อยแล้ว แต่ราคาจำไม่ได้ว่าเท่าไร

สาเหตุเกิดจากการติดกันขโมยประเภทที่มีการไปดึงตัวล็อคหรือปลดล๊อคของเซ็นทรัลล๊อคครับ ซึ่งถ้าการติดตั้งไม่ดีโอกาสที่กันขโมยมันดึงก้านล๊อคตัวนี้หักเกิดขึ้นได้ครับ

อาการนี้ไม่อยู่ในประกันครับถ้าหักต้องซ้อมเองครับ

ปัจจุบันผมไม่ได้ต่อกันขโมยกับตัวล็อคตัวนี้แล้วครับ เวลาล๊อคก็ใช้กุญแจแทนครับค่อยกดรีโมท ส่วนเวลาปลดล๊อคก็กดรีโมทก่อนแล้วค่อยไขกุญแจอีกทีอ่ะครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

หมูหยอง ไอ้ตัวที่ว่าเนี่ยมันหักเพราะว่า
    ตอนที่ไปติดกันขโมย รีโมท
    มันต้องมีการติดตัวโซลินอย ที่จะดึงเซ็ลทรัลล็อคอีกทีหนึ่ง
    ดังนั้น กรณีนี้ แสดงว่าเกิดจากติดตัวดึงเซ็นทรัลล๊อคแล้วทำให้มันหัก ศูนย์เค้าคงไม่เครมให้อยู่แล้วละ
    แต่ลองถามเซลล์ว่าไปติดกันขโมยให้ที่ไหนเครมกับร้านติดตั้งกันขโมยดีกว่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Wasan ดูโพส
    พี่หมูหยองเอาภาพมาขยายให้ครับเวปเราช่วงนี้เป็นอะไรไม่รู้....

ขอบคุณครับ

tritonjames
    ผู้เยี่ยมชม

อะไหล่มิตซูไม่ได้แพงที่สุดในโลกหรอกครับ อะไหล่หลักๆ ทั้งตัวถังและเครื่องยนต์ ถูกกว่า 2 ยี่ห้อเจ้าตลาดอยู่พอสมควร ลองเอารายการราคาอะไหล่ที่ทางศูนย์จัดทำเป็นแผ่นพับไว้มาดูก็ได้ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    หมูหยอง ไอ้ตัวที่ว่าเนี่ยมันหักเพราะว่า
    ตอนที่ไปติดกันขโมย รีโมท
    มันต้องมีการติดตัวโซลินอย ที่จะดึงเซ็ลทรัลล็อคอีกทีหนึ่ง
    ดังนั้น กรณีนี้ แสดงว่าเกิดจากติดตัวดึงเซ็นทรัลล๊อคแล้วทำให้มันหัก ศูนย์เค้าคงไม่เครมให้อยู่แล้วละ
    แต่ลองถามเซลล์ว่าไปติดกันขโมยให้ที่ไหนเครมกับร้านติดตั้งกันขโมยดีกว่า
    สงสัยผมต้องเอาไปให้เชลล์จัดการให้แล้วล่ะ เพราะไม่รู้ว่าร้านใหนเข้ามาทำให้ตอนจะออกรถ แต่ไม่รู้ว่าเซลล์จะช่วยได้หรือเปล่า
    และก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำด้วยครับ
    ได้เรื่องอย่างไรจะมารายงานให้ทราบอีกทีครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เวลาติดตั้งตัวมอเตอร์ เซนทรัลล๊อก ของกันขโมย ต้องเจาะบริเวณนั้นเพื่อการติดตั้ง

เคยถามมาว่า การติดตั้งสามารถ ต่อเข้ากับระบบเซนทรัลล๊อกเดิมได้เลย

แต่จะขาดการประกันจาก 0 เนื่องจากต้องตัดต่อสายไฟ

ส่วนวิธีนี้ ประกัน 0 ไม่ขาด แต่ถ้าเกิดเหตุการณ์ตรงนั้น ต้องซ่อมเองครับ เพราะว่ามีการดัด
    แปลงบริเวณนั้น...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ May5656 ดูโพส
    เคลมกับร้านที่ติดตั้งระบบกันขโมยได้ครับ
    ถ้ายังไม่ถึงปีหรือยังไม่หมดระยะประกันของกันขโมย
    ขอบคุณครับ น้าเมย์ได้เรื่องอย่างไรจะรายงานผลอีกที แต่มันไม่น่าจะหักง่ายขนาดนี้
    เอาไว้ให้โรงกลึงเอาเหล็กทำให้น่าจะดีจะได้ไม่หักอีกน่ะ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tritonjames ดูโพส
    อะไหล่มิตซูไม่ได้แพงที่สุดในโลกหรอกครับ อะไหล่หลักๆ ทั้งตัวถังและเครื่องยนต์ ถูกกว่า 2 ยี่ห้อเจ้าตลาดอยู่พอสมควร ลองเอารายการราคาอะไหล่ที่ทางศูนย์จัดทำเป็นแผ่นพับไว้มาดูก็ได้ครับ
    เปลี่ยนมาแบบไม่ชุบโครมเมียมซิ155บาท หรือตัว400บาทก็ได้ตัวชุบโครมมันไม่ได้ผลิตในประเทศนำเขามา.....

mootoo
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็หัก (ด้านผู้โดยสาร) สงสัยว่าเพราะติด Remote
    แต่สามารถ Lock และเปิดได้ จากฝั่งคนขับ

User ID
    150
    Status
    โพส
    64

j2000
    ผู้เยี่ยมชม

คลองถมเลยครับพี่น้อง

User ID
    1334
    Status
    โพส
    191

อะไหล่ที่ไม่ค่อยได้มีโอกาสเสียราคาจะสูงเป็นธรรมดาครับ

เมื่อคืนแกะมาอีกรอบและก็วันนี้จะเอาไปให้โรงกลึง copy โดยใช้อะลูมิเนียมแทน
    คราวนี้ล่ะใช้ไปจนลูกบวชก็ไม่หักแน่นอน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Winmark ดูโพส
    เปลี่ยนมาแบบไม่ชุบโครมเมียมซิ155บาท หรือตัว400บาทก็ได้ตัวชุบโครมมันไม่ได้ผลิตในประเทศนำเขามา.....
    รบกวนบอกชื่อร้านด้วยครับ จะได้ไปเอามาใส่ไว้ก่อน ระหว่างรอโรงกลึง
    copy เพราะคงอีกหลายวันกว่าจะทำเสร็จครับ ขอบคุณครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หมูหยอง ดูโพส
    รบกวนบอกชื่อร้านด้วยครับ จะได้ไปเอามาใส่ไว้ก่อน ระหว่างรอโรงกลึง
    copy เพราะคงอีกหลายวันกว่าจะทำเสร็จครับ ขอบคุณครับ
    ของศูนย์นี่แหละครับ เบอร์อะไหล่ MN167546HAT ราคาอยู่ที่ 155 บาท ยังไม่รวมvat
    อีกเบอร์ก็ MN167548 ราคาอยู่ที่ 400 บาท ยังไม่รวมvatเหมือนกัน
    2เบอร์นี้ไม่รู้มันต่างกันยังงัยลองถามช่างที่0ดูครับ เบอร์ที่2น่าจะใส่ได้ชัวร์เพียงแต่มันไม่ได้ชุบโครมเมียมเท่านั้นเองครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Winmark ดูโพส
    ของศูนย์นี่แหละครับ เบอร์อะไหล่ MN167546HAT ราคาอยู่ที่ 155 บาท ยังไม่รวมvat
    อีกเบอร์ก็ MN167548 ราคาอยู่ที่ 400 บาท ยังไม่รวมvatเหมือนกัน
    2เบอร์นี้ไม่รู้มันต่างกันยังงัยลองถามช่างที่0ดูครับ เบอร์ที่2น่าจะใส่ได้ชัวร์เพียงแต่มันไม่ได้ชุบโครมเมียมเท่านั้นเองครับ
    -ขอบคุณ คุณWinmarkมากเลยครับเดี๋ยวลองติดต่อศูนย์ดูก่อนครับได้ไม่ได้ประการใดจะแจ้ง
    ผลให้ได้รับทราบครับ ขอบคุณอีกครั้งนึงครับ

ข้อมูลกระทู้