สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน เตือน ๆ กันไว้ วินมอไซค์พาไปหาที่จอดรถ

เมื่อ 23 ส.ค.55 ลูกชายรับปริญญา สวนอัมพร คนเยอะหาที่จอดรถลำบากมาก (โดยเฉพาะคนต่าง จว.) มีวินมอไซค์อาสาพาไปหาที่จอดบริเวณไม่ไกล หน้ามูลนิธิรัฐบุรุษ (ไม่ไกลของมัน) บริเวณนั้นต้นไม้ร่มรื่นไม่ได้สังเกตป้ายใด ๆ ก็จอดแล้วรีบเข้างาน จ่ายไป 200 ใกล้เลิกงาน 15.15 น.กลับมาที่รถ รถถูกล๊อคล้อ โดนใบสั่ง 500 บาท ตำรวจบอกเจอบ่อยลักษณะนี้ เพราะบริเวณนั้นห้ามจอด 05.00-0900 และ 15.00-18.00 ส่วนหนึ่งเราไม่รอบคอบไม่มีประสบการณ์แบบนี้ กรณีนี้เข้าข่าย มิจฉาชีพหลอกลวง ชัด ๆ เตือน ๆ กันไว้ครับ เสียเงินค่าปรับเข้าหลวงไม่เสียดายเลยเพราะเราผิดแต่เสียรู้ให้กับคนที่ได้ชื่อว่าหาเช้ากินค่ำในคราบวินมอไซค์ ทำให้เกิดความรังเกียจและหวาดระแวงกับคนพวกนี้มากขึ้น หากินแบบนี้ไม่นึกภาพลักษณ์ของพวกเดียวกันบ้างหรือ ?
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rangsun : 24-08-2012 เมื่อ 10:55

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

มาตรฐาน ตอบ: เตือน ๆ กันไว้ วินมอไซค์พาไปหาที่จอดรถ

เคยอุดหนุนเหมือนกันครับเมื่อปีที่แล้ววินพาไปในค่ายทหารแต่ปลอดภัยรอดไป200เหมือนกันครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

มาตรฐาน ตอบ: เตือน ๆ กันไว้ วินมอไซค์พาไปหาที่จอดรถ

ต้องหาข้อมูลก่อนเดินทาจะสังเกตุรอบคอบให้มากขึ้นเวลาไปในที่ไม่คุ้น
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

หากินกันง่ายๆน่ะพวกนี้

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

คนดี-คนเลว มันก็มีกันทุกอาชีพ.....จริงๆเลยย

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

ส่วนนึงระบบป้ายจราจรประเทศเราเข้าขั้นล้มเหลวสุดๆครับ มีทั้งป้ายทับ ป้ายซ้อน ป้ายชวนงง
    ผมเคยไปจอดริมคลองหลอด แม๊..
    ป้ายห้ามจอดในช่วงเวลาเร่งด่วน(17.00 - 18.00 มั๊งจำไม่ค่อยได้ล่ะ) มีต้นไม้บัง
    โดนไป 7 ร้อย ตอนนั้นเห็นคันอื่นเค้าก็จอดกัน แต่คงย้ายที่ก่อนถึงช่วงปรับ
    ไอ้เราก็ไม่เห็นป้ายเตือนเพราะต้นไม้บังก็โดนล๊อกล้อ พร้อมใบ a4 เคลือบอย่างดีบอกให้ไปเสียค่าปรับเหน็บที่ปัดน้ำฝน
    ไม่รู้ว่าป้ายกับต้นไม้อะไรเกิดก่อนกัน

ส่วนเคสพี่วินนี่ เจอบ่อยเวลาไปที่เที่ยวต่างจังหวัด เห็นสะพายเป้หน่อยรีบรับเราไปส่งเกสท์เฮ้าส์เลย

ttc-00581 TTC-Member
    User ID
    4276
    Status
    โพส
    70

ผมก็คนขับวินเหมือนกันครับ ผมจะเล่าคร่าวๆให้ฟังนะครับ คืออย่างนี้หน้าเทศกาลพวกวินผีจะเยอะเป็นพิเศษครับ แบบว่ารับส่งๆไปอย่างนั้น บางทีมาจากที่ใหนก็ไม่รู้มาหากินกับความเดือดร้อนคน ใครเคยไปขึ้นรถตอนเทศกาลตางที่หมอชิตจะรู้เลยว่าค่ารถจะมหาโหดขนาดใหนคนละ100ต่อคน บางทีผมยังรับไม่ได้เลย วินผมอยู่ใกล้ๆหมอชิต หน้าเทศกาลรถจะติดมากคนก็รีบไปขึ้นรถให้ทันก็ต้องจำใจขึ้นถึงแม้รู้ว่าโดนขูดเลือดก็ตามแต่ผมไม่เคยนะครับ ที่เล่าให้ฟังนี้จะบอกว่าทุกวงการครับมีทั้งดีและเลวปะปนกันไปครับ สำหรับผมไม่เอาครับหากินแบบนี้ ขอบคุณครับ อ้อลืมครับถ้าใครเจอแบบนี้ให้จทะเบียนเบอร์เสื้อชื่อวินไว้แล้วแจ้งกทม.ได้ครับ ขอบคุณครับมีไรถ่มได้ครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

เคยโดนตอนไปเที่ยวชะอำ ไปถึงดึก ไม่รู้ว่าที่ไหนว่างมั่ง มีวินมาขนาบรถ เพื่อนผมตกใจนึกว่าโจร ชักปืนออกมาจะยิง(มันเป็นตำรวจ) เลยลดกระจกลงถามมีไร มันก็ถามกลับมาว่าหาที่พักเหรอพี่ ตามผมมาเดี๋ยวพาไป พอได้ที่พัก มันบอก 100 ค่าน้ำมัน เพื่อนผมสวนกลับไป มรึงพากรูมาแค่100เมตร จะเอา100 ไม่แพงไปหน่อยเหรอ มันบอกก็ราคานี้อะ ถ้าฝรั่งมันคิด200 เพื่อนเลยต่อรองมันๆ ไม่ยอม มันลงมาจากรถ ดึงมีดพกออกจากเอวจะแทงเพื่อนผม เพื่อนหลบได้เอาท้ายปืนกระแทกหัวไป 1 ที แล้วมาพูดว่าเพื่อนผม โหพี่เล่นปืนเลยเหรอ ก็อ้าวแมร่งชักมีดจะแทงกรูก่อนนี่หว่า ไม่โดนยิงตั้งแต่ขับรถมาขนาบข้างก็บุญแล้ว ๆมันก็ยกมือไหว้ขอโทษแล้วรีบเผ่นไป เลยถามเพื่อนไปทำไมไม่จับมันวะ เพื่อนผมมันตอบ เออกรูลืม( เพิ่งบรรจุตำรวจใหม่ๆเลย )

สอนให้รู้ว่าอย่าวางใจใครง่ายๆครับ

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

อย่างนี้ล่ะ ขนาดอยู่กรุงเทพฯก็ยังเจอบ่อย แต่ละท้องที่ไม่เหมือกัน ป้ายไม่ชัดเจน ก็ไม่ได้รอบรู้ไปทุกอยางนี่นา.. บรรดาวินมอไซค์ก็อาศัยช่วงนี้แหละเพิมรายได้

นี่ถ้ารู้ว่าน้าจ่าหน่อยจะเจอแบบนี้ คงพาไปจอดอาคารที่ทำงานแล้วล่ะ จอดได้ทั้งวันทั้งคืนเลยแหละ อิอิ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ madamx ดูโพส
    อย่างนี้ล่ะ ขนาดอยู่กรุงเทพฯก็ยังเจอบ่อย แต่ละท้องที่ไม่เหมือกัน ป้ายไม่ชัดเจน ก็ไม่ได้รอบรู้ไปทุกอยางนี่นา.. บรรดาวินมอไซค์ก็อาศัยช่วงนี้แหละเพิมรายได้

นี่ถ้ารู้ว่าน้าจ่าหน่อยจะเจอแบบนี้ คงพาไปจอดอาคารที่ทำงานแล้วล่ะ จอดได้ทั้งวันทั้งคืนเลยแหละ อิอิ
    ก็เข้าใจครับ ช่วงที่มีงานสำคัญต่าง ๆ น่ะ มีช่องทางไหนหารายได้พิเศษก็ทำไป เราก็เออนะ อำนวยความสะดวกให้เราก็ดีกว่าไปวิ่งหาที่จอด จะไปเจอที่ไหนก็ไม่รู้ มีคนพาไปก็ดีใจ เสียเงินแค่ 200 ก็ถือว่าดีแล้ว แต่กลายเป็นว่าเราเป็นเหยื่อซะงั้น แหมถ้าจอดได้ทั้งวันทั้งคืนโดยไม่มีป้ายห้ามจอดก็แจ่มเลย แล้วที่ทำงานน้าแหม่มอยู่ไหนใกล้สวนอัมพรมั๊ยครับ ไว้รับปริญญาลูกชายคนเล็กแล้วกันครับ เหลืออีก 7 ปีครับ ติดต่อไว้ก่อนเลย อิ๊ อิ๊

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ก็เข้าใจครับ ช่วงที่มีงานสำคัญต่าง ๆ น่ะ มีช่องทางไหนหารายได้พิเศษก็ทำไป เราก็เออนะ อำนวยความสะดวกให้เราก็ดีกว่าไปวิ่งหาที่จอด จะไปเจอที่ไหนก็ไม่รู้ มีคนพาไปก็ดีใจ เสียเงินแค่ 200 ก็ถือว่าดีแล้ว แต่กลายเป็นว่าเราเป็นเหยื่อซะงั้น แหมถ้าจอดได้ทั้งวันทั้งคืนโดยไม่มีป้ายห้ามจอดก็แจ่มเลย แล้วที่ทำงานน้าแหม่มอยู่ไหนใกล้สวนอัมพรมั๊ยครับ ไว้รับปริญญาลูกชายคนเล็กแล้วกันครับ เหลืออีก 7 ปีครับ ติดต่อไว้ก่อนเลย อิ๊ อิ๊
    โอโห! ยังเหลือคนเล็กอีกคนหรอคะเนี่ย? เค ๆ สมช.ไทรทันครับ จัดเต็มอยู่แระ เอิ๊กๆๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย madamx : 24-08-2012 เมื่อ 22:40

9_aod
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ madamx ดูโพส
    โอโห! ยังเหลือคนเล็กอีกคนหรอคะเนี่ย? เค ๆ สมช.ไทรทันครับ จัดเต็มอยู่แระ เอิ๊กๆๆ
    555 จองคนโตผมไว้ด้วยเลย (ยังไม่เกิด) เอิ๊กๆๆๆๆ

User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 9_aod ดูโพส
    555 จองคนโตผมไว้ด้วยเลย (ยังไม่เกิด) เอิ๊กๆๆๆๆ
    จิงดิ่ ได้เล้ยยย...แต่ ๆ ๆ อย่าให้ป้าแหม่มต้องรอจนเกษียณซะก่อนนะจ๊ะ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

คิดซะว่าซื้อรู้ไปละกันเน๊อะน้าจ่า..

User ID
    15030
    Status
    โพส
    641

ผมโดนบ่อยรถที่ทำงาน รู้ทั้งรู้แต่ก็ต้องยอมครับ

User ID
    4308
    Status
    โพส
    159

- -" ดีนะผมไม่โดนล๊อกล้อ วินพาไปจอดเช่นกัน เหอๆ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

แม่งหากินง่ายจริงๆ สาด

ข้อมูลกระทู้