สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    35765
    Status
    โพส
    73

มาตรฐาน ยางมะตอยมันกัดสีรถไหมครับ

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ผมได้ไปต่างจังหวัด ขับไปเลื่อย แถวไหนจำไม่ได้ ถนนกำลังปรับปรุงเส้นทางใหม่(ลาดยางนั้นเอง) เต็มๆ จิ๊ดเลย ยางมะตอยเหนียวๆ หนึบๆ ผสมกับฝนที่โปรยปรายลงมา
    แม่มเอ้ย พระเจ้า !!!! น้าๆ พี่ๆ เพื่อนๆ ลองคิดดูสิ ว่ามันเป็นไง กระเด็น กระดอน เป็นละออง ติดเต็มรถเลย ใต้ซุ้มล้อ ใต้ท้อง หลังคา ด้านข้าง เต็มไปด้วย
    ยางมะตอย เครียดจัดเลย ไอ้เราพอเจอยางมะตอยเราก็เบา ขับช้าๆ ประสัก 90 ได้นะ แต่แม่งรถคันอื่น ขับกันซะ เร็ว กระเด็น ใส่ รถผมอีก
    อยากระบายมากมาย สุดๆ
    ผมอยากทราบว่า ยางมะตอยมันกัดสีรถไหมคับ แล้วมันทำให้สีรถลอกได้ไหมอ่ะ
    วันเสาร์ผมไปล้างรถที่ ตรงข้าม แม็คโคลพบบุรีอ่ะ เค้าคิดผม 1000 อ่ะ ใช้อะไรล้างไม่รู้ เหมือนน้ำมันสน ไม่แน่ใจ พร้อมกับผสมโฟมล้างรถ เค้าก็ทำดีนะ รอ สองชั่วโมงได้ พอล้างเสร็จ วิ้งเลย
    สีขาวเปล่งประกาย (รถสีขาวมุข) จ่ายตังรับรถกลับบ้าน พอถึงบ้าน ผมเดินดูรอบรถ ผงะเลย !!!!!
    เจอรอยสีลอก สองจุด อยู่ตรง ไฟตัดหมอก เครียดเลย ผมน่าจะดูตังอยู่ร้านเนอะ ไม่รอบครอบเลยอ่ะ ไม่แน่ใจด้วย ว่าเป็นที่ร้านล้างรถหรือยางมะตอยกันแน่
    ร้านมันมีอุปกรอะไรทำให้สีรถลอกได้ เครื่องมือเค้า ก็ไม่มีอะไร นอกจาก ผ้าเช็ดรถ กับเครื่องดูดฝุ่น อันเล็กๆ เด่วไว้ถ่ายรูปลอยลอกมาให้ดูนะ
    ขอให้ น้าๆ พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยวินิชัยที่คับ

ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ ที่ทำให้เสียเวลาในการอ่านมากไป อาจจะเยอะ แต่มันอึดอัดตันในมาก เลยระบายให้ฟัง เพราะโทษใครไม่ได้ เอาน่าๆ ใจร่มๆ เหอะเรา

ขอบคุณทุกๆท่าน ที่เสียสระในการอ่านครั้งนี้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย comsci : 27-08-2012 เมื่อ 02:08

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

มาตรฐาน ตอบ: ยางมะตอยมันกัดสีรถไหมครับ

น้ำมันสนใส่ฟอกกี้ฉีดทิ้งไว้2-3นาทีแล้วเอาสะอาดเช็ดออกเลยครับ

User ID
    31099
    Status
    โพส
    1,153

มาตรฐาน ตอบ: ยางมะตอยมันกัดสีรถไหมครับ

เป็นปัญหาที่แก้ไม่ตก.....อิอิ...ตามน้าโอมเลย

User ID
    5575
    Status
    โพส
    891

ตามน้าโอมเลยครับน้า รอยสีลอกน่าจะมาจากสะเก็ดหินครับ
    ตรงนี้ต้องทำใจ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

TTC-01033 TTC-Member
    User ID
    9771
    Status
    โพส
    1,243

ถ้าไม่มี น้ำมันสน ใช้ น้ำมันก๊าด ก็ได้นะครับไม่มีผลกระทบต่อสีแต่อย่างใดส่วนมากผมใช้แต่น้ำมันก๊าด

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องเจ้านาย ดูโพส
    ถ้าไม่มี น้ำมันสน ใช้ น้ำมันก๊าด ก็ได้นะครับไม่มีผลกระทบต่อสีแต่อย่างใดส่วนมากผมใช้แต่น้ำมันก๊าด
    น้าต้นน้ำมันก๊าซ นี่สวดๆครับอิอิ เงาวิ้งเลย

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ใช้ตัวนี้ก็ออกครับ และไม่กัดสีรถด้วย ฉีดๆและรอแปบนึงและเอาผ้าเช็ดก็ออกครับ ถ้าเหนียวหน่อยก็เล็บเขี่ยๆ หลุดแน่นอน
    ชื่อ:  spd_2010022713931_b.jpg
ครั้ง: 735
ขนาด:  63.3 กิโลไบต์

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    ใช้ตัวนี้ก็ออกครับ และไม่กัดสีรถด้วย ฉีดๆและรอแปบนึงและเอาผ้าเช็ดก็ออกครับ ถ้าเหนียวหน่อยก็เล็บเขี่ยๆ หลุดแน่นอน
    ชื่อ:  spd_2010022713931_b.jpg
ครั้ง: 735
ขนาด:  63.3 กิโลไบต์
    ตัวนี้ล่ะครับ ออกดีๆ หาซื้อง่าย

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ตามน้าๆด้านบนทุกท่านเลยครับ แต่ไม่น่าจะทำให้สีลอกนะครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องเจ้านาย ดูโพส
    ​+1 ตามนั้นเลย

ข้อมูลกระทู้