หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 26 จากทั้งหมด 26

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14262
    Status
    โพส
    143

มาตรฐาน ตอบ: ฤางานจะเข้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lnwtorres ดูโพส
    กำลังจะออกรถใหม่เหมือนกัน เราจำเป็นต้องทำประกันคุ้มครองเงินผ่อนส่วนนี้ไหมครับ
    หรือเป็นแบบสมัครใจไม่ทำก็ได้
    ไม่บังคับค่ะ ทำก็ได้ ไม่ทำก็ได้

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

มาอัพเดทครับ

ตอนนี้ เอกสารกรมธรรม์มาแล้ว เอกสารออกเมื่อ 28-08-2012 แต่ระบุวันทำสัญญา 16-08-2012 (ออกรถ 13-08-2012)

แต่เป็นกรมธรรม์ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล ใช่รึเปล่าคับ!!!!

วงเงินคุ้มครอง 1ล้านบาท กรณีเสียชีวิต หรือทุพพลภาำพถาวร ตามหน้าตารางกรมธรรม์
    แต่ในเอกสารแนบ กรณีเสียชีวิต หรือทุพพลภาพถาวร ระบุ คุ้มครอง 2ล้านบาท (แล้วผมจะเชื่ออันไหน??? เข้าใจว่าเชื่อเอกสารแนบท้าย)

ผมโทรเข้าคอลเซ็นเตอร์ เค้าบอกว่า ประกันที่น่าจะเหมาะสมกับการคุ้มครองเงินผ่อน น่าจะเป็น ธนชาตสมายคาร์ แต่ผมได้ประกันอุบัติเหตุ

ถ้าเป็บแบบนี้ ???
    1. กรณีผมเสียชีวิตจากอุบัติรถยนต์ ผมจะได้รับการคุ้มครอง 2 ล้าน ใช่หรือไม่
    2. กรณีผมยังผ่อนไม่หมด สมมติเหลือหนี้คงค้าง 200,000 เค้าจะหักไปโป๊ะหนี้ 200,000 แล้วเหลือไว้ให้ผู้รับผลประโยชน์ 1,800,000 ใช่หรือไม่
    3. หรือว่า ธนชาตไม่สนวงเงินคุ้มครอง ไม่สนยอดหนี้คงค้าง แต่ถ้าเสียชีวิตจากอุบัติเหตุรถยนต์ จะริบเงิน 2ล้านไปเลย แล้วยกหนี้ค้างไฟแนนซ์ให้
    4. (แอบสงสัยนอกเรื่องครับ) เสียชีวิตจากกรณีอื่นๆ ได้หรือไม่ เช่น ป่วยตาย ฯลฯ (ไม่เคยทำประกันชนิดใดๆ มาก่อนครับ)

ขอบคุณครับ

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

ธนชาติมันทำแบบนี้ประจำครับชอบหักเงินดาวน์เอาไปทำประกันชีวิตผู้เช่าซื้อ
    ผมเคยไปด่ามาแล้วครับ ทำงานแบบมีลับลมคมใน น่าจะพูดคุยกับลูกค้าตามตรง
    ดาวน์เท่าไหร่,เหลือเป็นยอดจัดเท่าไหร่,ดอกเบี้ยเท่าไหร่ และค่าเบี้ยประกันชีวิต
    ของผู้เช่าซื้ออีกเท่าไหร่

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

ตอบข้อ4.อุบัติเหตุส่วนบุคคลก็เสียชีวิตจากอุบัติเหตุครับ
    ป่วยหรือแก่ตายไม่จ่ายครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ผมก็ทำประกันเพิ่มประมาณนี้เลยครับ จ่ายเดือนละสามร้อยกว่าบาท คุ้มครองเฉพาะอุบัติเหตุอย่างเดียวแล้วต้องตายด้วยถ้าไม่ตายก็ไม่จ่าย เหมือนธนาคารจะชอบเพราะถ้าทำประกันตัวนี้แล้วลูกค้าเกิดอุบัติเหตุตาย ก็ไม่เป็นหนี้เสียให้ธนาคาร ผมก็ทำเพื่อความสบายใจเพราะเราขับรถไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้นบ้าง เพราะในชีวิตประจำวันอะไรที่ไม่ได้คาดคิดมันจะเกิดได้ตลอด ตอนนี้ที่ทำได้คือ มีสติ อย่าประมาทก้พอจะทุเลาลงได้

User ID
    22050
    Status
    โพส
    149

Red face ตอบ: ฤางานจะเข้า

ธนชาตมันทำแบบนี้น่าจะทุกรายครับ มัดมือชกเลย เพื่อนผมออกรถมาเจอเหมือนกัน แต่เขาไม่ยอม ติดต่อเซลขายรถก็เหมือนคุยกับแกะ แบ๊ะ ๆ อย่างเดียว จนได้ อีเมล์ไปขู่กับเจ้าของศูนย์ว่าจะร้องเรียน เลยรู้ความจริงว่าโดนแบบนี้ แต่เขาไล่บี้ให้ยกเลิก กรมธรรม์ เอามาเป็นเงินดาว์นเต็มๆ
    อันนี้เป็นสิทธิ์ของผู้ซื้อครับ จะทำหรือไม่ทำก็ได้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.noname ดูโพส
    มาอัพเดทครับ

ตอนนี้ เอกสารกรมธรรม์มาแล้ว เอกสารออกเมื่อ 28-08-2012 แต่ระบุวันทำสัญญา 16-08-2012 (ออกรถ 13-08-2012)

แต่เป็นกรมธรรม์ประกันอุบัติเหตุส่วนบุคคล ใช่รึเปล่าคับ!!!!
    แล้วแต่ครับ ของผมทำกับไทยพาณิชย์ เขาทำมาเป็นประกันอุบัติแบบกลุ่มสำหรับเช่าซื้อรถยนต์ เบี้ย 4 ปี 6000 บาท รวมอยู่ในค่างวด เขาแจ้งตั้งแต่ต้น ถ้าทำก็ลดดอก 10 สตางค์ คิดรวมแล้วค่างวดเพิ่มขึ้น 60 กว่าบาทก็เลยทำครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.noname ดูโพส
    วงเงินคุ้มครอง 1ล้านบาท กรณีเสียชีวิต หรือทุพพลภาำพถาวร ตามหน้าตารางกรมธรรม์
    แต่ในเอกสารแนบ กรณีเสียชีวิต หรือทุพพลภาพถาวร ระบุ คุ้มครอง 2ล้านบาท (แล้วผมจะเชื่ออันไหน??? เข้าใจว่าเชื่อเอกสารแนบท้าย)
    มันมีเงื่อนไขแนบท้ายอยู่ครับ ไม่มีรายละเอียดตอบไม่ได้ เข้าใจว่า น่าจะเป็น อุบัติเหตุสาธารณะครับ พวก รถโดยสาร เรือ รถไฟ เครื่องบิน ที่จดทะเบียนถูกต้องนะครับ เหมาไม่เกี่ยว จะคุ้มครอง 2 เท่า

ผมโทรเข้าคอลเซ็นเตอร์ เค้าบอกว่า ประกันที่น่าจะเหมาะสมกับการคุ้มครองเงินผ่อน น่าจะเป็น ธนชาตสมายคาร์ แต่ผมได้ประกันอุบัติเหตุ)
    เบี้ยประกันแพงกว่าครับ ค่าคอมได้เยอะกว่า อิ อิ

ถ้าเป็บแบบนี้ ???
    1. กรณีผมเสียชีวิตจากอุบัติรถยนต์ ผมจะได้รับการคุ้มครอง 2 ล้าน ใช่หรือไม่
    ใช่ครับ ถ้าโดยสารรถสาธารณะทุกประเภทที่ถูกต้องตามกฏหมาย
    ไม่ใช่ ถ้าขับรถเอง หรือ นั่งรถอื่นที่ไม่ใช่รถสาธารณะ

2. กรณีผมยังผ่อนไม่หมด สมมติเหลือหนี้คงค้าง 200,000 เค้าจะหักไปโป๊ะหนี้ 200,000 แล้วเหลือไว้ให้ผู้รับผลประโยชน์ 1,800,000 ใช่หรือไม่
    ใช่ครับ แต่ตัวเลขที่ยกมายังไม่ถูกต้องทีเดียว ต้องตามที่ผมตอบข้างบนครับ

3. หรือว่า ธนชาตไม่สนวงเงินคุ้มครอง ไม่สนยอดหนี้คงค้าง แต่ถ้าเสียชีวิตจากอุบัติเหตุรถยนต์ จะริบเงิน 2ล้านไปเลย แล้วยกหนี้ค้างไฟแนนซ์ให้
    ต้องจ่ายตามวงเงินคุ้มครอง หัก ยอดค้างค่างวดที่เหลืออยู่ แล้วจ่ายคืนให้ผู้รับผลประโยชน์ตามในกรมธรรม์ที่ระบุไว้ หรือ ทายาทโดยธรรมตามลำดับครับ คือ บุตรภรรยา พ่อแม่ ปูย่าตายาย พี่น้องร่วมสายโลหิต ญาติ
    มันมีกฏหมายการประกันภัยคุ้มครองอยู่ครับ

4. (แอบสงสัยนอกเรื่องครับ) เสียชีวิตจากกรณีอื่นๆ ได้หรือไม่ เช่น ป่วยตาย ฯลฯ (ไม่เคยทำประกันชนิดใดๆ มาก่อนครับ)

ขอบคุณครับ
    ป่วยตาย แก่ตาย ไม่ได้ครับ
    ฆ่าตัวตาย ก็ไม่ได้
    ถูกฆาตกรรม ถ้ามีระบุไว้ ได้ครับ ของผม ภัยก่อการร้ายก็ได้ด้วย
    ขับขี่ หรือ โดยสาร จยย อันนี้แล้วแต่ ถ้ามีระบุก็ได้ ของผมได้ครึ่งนึงครับ

อุบัติเหตุทุกอย่างได้หมด ลื่นล้มหัวฟาด อะไรแบบนี้ก็ได้

ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องดูใน กรมธรรม์เป็นหลัก ของผมได้มาเป็นหนังสือรับรอง กรมธรรม์ถูกเก็บไว้ที่ไฟแนนซ์ครับ

สงสัยอะไรถามมาได้ พอตอบได้ จะตอบให้ครับ อ่านกรมธรรม์พอจะรู้เรื่องอยู่บ้าง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย SunTK : 06-09-2012 เมื่อ 12:41

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้