สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    241
    Status
    โพส
    269

มาตรฐาน เด็กต้องการเลือดด่วน

�เด็กต้องการเลือดด่วน รบกวนป๋า และเพื่อนที่พอจะช่วยได้ ด่วนๆมากๆ

เพื่อนๆ ที่อยู่โคราช ใครมีเลือดกรุ๊ป ab ขอรับบริจาคด่วนรายละเอียดยดด้านล่างนะคะขอรับบริจาค เลือดกรุ๊ป ab ให้ " น้องปาย ด.ญ.ชนม์ชนก ผลฤทธิ์" อายุ 7 ขวบ ป่วยเป็นมะเร็งเม็ดเลือดขาว เข้าออกโรงพยาบาล มานาน 2 ปีกว่าแล้ว ซึ่งขณะนี้เกล็ดเลือดต่ำมากมีอาการเลือดออกจมูกไม่หย ุด นอนโรงบาลมา 3 วันแล้ว ตั้งแต่วันที่ 27 สิงหาคม 2555 ทำให้ร่างกายเสียเลือดมาก ความดันโลหิตต่ำซึ่งมีโอกาสช็อคได้ตลอดเวลา และขณะนี้คุณหมอกำลังระดมเลือดกรุ๊ป ab จำนวนมาก ซึ่งทางโรงบาล มหาราชกำลังขาดเลือดกรุ๊ปนี้อยู่หากท่านใดต้องการช่ว ยเหลือ บริจาคเลือด (กรุ๊ป ab) เพื่อช่วยเหลือ ด.ญ.ชนม์ชนก ผลฤทธิ์ สามารถเดินทางมาบริจาคได้ที่ ฝ่ายคลังเลือด ธนาคารเลือดที่โรงพยาบาลมหาราชโดยแจ้งความจำนงค์บริจ าคเพื่อ "ด.ญ.ชนม์ชนก ผลฤทธิ์"หรือสอบถามรายละเอียดที่พ่อของน้องโดยตรงที่ เบอร์ 080-173-6721น้องอยู่ ศูนย์มะเร็งเด็กตึกหลวงพ่อคูณ ชั้นล่างสุดเลยลิพเข้าไป�สำหรับชาวโคราชรบกวนด้วยครั บตอนนี้อาการน้องน่าเป็นห่วงมากครับรบกวนปรึกษาป๋า ให้ช่วยเกณฑ์หนุ่มสาวที่เป็นลูกศิษไปช่วยหน่อยน่ะครั บ ผมโทรคุยกับพ่อน้องแล้วมีคนมาบริจาคแยะแต่ใช้ได้แค่ 3-4 คน นอกนั้นเข้ากันไม่ได้ ผมเองก็ประสานกับ รพ.ภูมิพล ผมจะบริจาคแล้วให้เขาส่งไปให้ครับTTC-000693

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

มาตรฐาน ตอบ: เด็กต้องการเลือดด่วน

เอาใจช่วยนะครับ อัพๆๆๆ

ข้อมูลกระทู้