หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37325
    Status
    โพส
    32

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามผู้รู้เรื่องป้ายทะเบียน

วันนี้โทรไปแล้วเจ้าหน้าที่เค้าให้ไปรับสำเนากับป้ายวงกลม

User ID
    36821
    Status
    โพส
    86

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามผู้รู้เรื่องป้ายทะเบียน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kt_son ดูโพส
    น้าครับอย่าเอาไปใช้เลย....ของผมศูนย์ให้มา
    เสียทั้งขึ้นทั้งล่อง วันนั้นไปชัยภูมิรถเพื่อนผมไม่มีป้าย ไม่เรียก
    แต่เรียกเราที่ใส่ของปลอม.... โทรไปจี้ศูนย์ด้วยกันดีกว่า
    แต่จะเอาของปลอม...เห็นมีร้านปั้มทะเบียนแถวๆๆ ข้างบขส.เก่า...ผ่านตา..
    ครับ..ยังลังเลอยู่เหมือนกันว่าจะใส่หรือไม่ใส่ดี จะไปขอนแก่น วันที่ 12 นี้แล้วครับ สงสัยคงต้องวัดดวงเอาครับ

User ID
    34328
    Status
    โพส
    109

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3T_MUN_D ดูโพส
    ที่เดียวกัน ออก22พค ป่านนี้ยังไม่ได้เลยครับ ยังป้ายแดงอยู่เลย
    วันนี้ ผมไปรับป้าย กับ เล่ม มาแล้วครับ
    ผมออกรถกับเซล ชื่อ พี่ตู่ บริการดี คุยง่าย ตรงดีครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nipper ดูโพส
    วันนี้ ผมไปรับป้าย กับ เล่ม มาแล้วครับ
    ผมออกรถกับเซล ชื่อ พี่ตู่ บริการดี คุยง่าย ตรงดีครับ
    ยินดีด้วยครับน้า +++

User ID
    35269
    Status
    โพส
    48

ออกรถ 22/06/2012 จนบัดนี้ก็ยังไม่ได้ป้ายขาวเช่นกันครับ

User ID
    25896
    Status
    โพส
    30

บลูออกรถวันที่ 30/04/55 ค่ะ (ศูนย์สำเหร่) รอป้ายนานมากๆๆ แต่ติดตามทวงถามตลอด จนปลายเดือนสิงหาคม เซลล์ส่งเอกสารจดทะเบียนมาให้ก่อน พอดู แม่เจ้า!!! ไปจดทะเบียนวันที่ 25/07/55 (แอบปรี๊ดดดด แต่ก้ช่างเถอะ)
    แต่ว่ายังไม่ได้ป้ายขาวยังไม่ได้น๊ะค๊ะ พอได้เอกสารครบก้ไปยื่นเรื่องภาษีรถคันแรกเลยค่ะ หลังจากยื่นเรื่องได้ 1 อาทิตย์ ประมาณวันที่ 04/09/55 เซลล์ก้โทรมาแจ้งว่าได้ป้ายขาวแล้ว และเค้าก้ส่งไปรษณีย์มาให้เลยค่ะ
    ติดตั้งเรียบร้อยค่ะ แล้วก้หวยกินแรียบร้อยแล้วด้วยค่ะ 555+ เบ็ดเสร็จรอประมาณ 4 เดือนค่ะ

TTC-05512 TTC-Member
    User ID
    34759
    Status
    โพส
    209

รถคันตั้งใหญ่ยังออกขายได้เร็วกว่าป้ายทะเบียนอันนิดเีดียว
    ท่าทางป้ายทะเบียนจะมีกรรมวิธีการผลิตเยอะ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ของ จ นครราชสีมา ที่เดียวนะคร้าบบบบบบบบบบบ

คนที่ยังไม่ใด้ป้ายฟังทางนี้
    ทางขนส่ง จ นคราชสีมา ออกป้ายขาวให้ไม่ทันเพราะเนื่องจาก การผลิตป้ายขาว บริษัท (ก) ไม่ใด้มาตรฐาน จึงใด้ให้ บริษัท (ข) ผลิตแทน ป้ายขาวจะใด้ก็เดือนธันวาคม อย่างเร็วนะคร้าบบบบบบ
    ตอนนี้ท่านจดทะเบียนป้ายขาวท่านก็จะใด้แผ่นป้ายวงกลม และหมวดตัวเลขของทะเบียนรถ
    บางท่านก็แก้ใขโดยปลิ้น a4 แปะแทน หรือไม่ก็ใส่แต่กรอบทะเบียน แต่ท่านอาจจะโดนพี่ตำรวยจับ

ทางขนส่ง จ นคราชสีมา ใด้ทำหนังสือของความร่วมมือกับพี่ตำรวย ของผ่อนผันการจับกุมรถที่ยังไม่ใด้ป้าย ในช่วงนี้ก่อน พี่ตำรวยก็ให้ความร่วมมือคือจับมานทุกคันที่ไม่ใส่ป้าย กำของเจ้าของรถ

ส่วนเรื่องหนังสือขอความร่วมมือของขนส่งกับพี่ตำรวย ถ้าผมขอถ่ายเอกสารใด้จะเอามาฝาก สมช เอาใว้ติดรถเวลาพี่ตำรวยโบกจะใด้อ้างใด้คร้าบบบบบบ(ถ้าใด้นะครับ)

ส่วนเรื่องของคืนภาษีรถคันแรกก็ให้ทางเซลร์ของท่านดำเนินการให้นะคร้าบบบบบบบบ

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

ของผมออกรถมา 1/04/54 ตอนนี้ยังป้ายแดงอยู่เลย ใหม่ตลอด ว่าจะซะ3ปีค่อยจด เสียข้างทางปีที่แล้วไป 100 บาท ผมว่าเสีย10ครั้งก็คุ้ม

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้