หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 24 จากทั้งหมด 24

กระทู้: ไทรทรันตรงหูยึดเข็มขัดนิรภัยแบบปรับระดับได้ตรงเสาก ลางด้านคนขับน้า ๆ มีเสียงสั่นๆกันบ้างไหมครับ

TTC-05557 TTC-Member
    User ID
    21583
    Status
    โพส
    430

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทรันตรงหูยึดเข็มขัดนิรภัยแบบปรับระดับได้ตรงเสาก ลางด้านคนขับน้า ๆ มีเสียงสั่นๆกันบ้างไหมครับ

วันนี้ลองถอดแล้ววิ่งรถดู อาการหาย เงียบเลย สรุปจุดที่เกิดเสียงนะครับ
    ชื่อ:  DSC_0005.JPG
ครั้ง: 94
ขนาด:  229.8 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC_0006.JPG
ครั้ง: 94
ขนาด:  286.1 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC_0004.JPG
ครั้ง: 95
ขนาด:  208.0 กิโลไบต์
    ภาพล่างสุดจะเป็นภาพก่อนแกะนะครับ

User ID
    21583
    Status
    โพส
    430

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทรันตรงหูยึดเข็มขัดนิรภัยแบบปรับระดับได้ตรงเสาก ลางด้านคนขับน้า ๆ มีเสียงสั่นๆกันบ้างไหมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ airblack11 ดูโพส
    ​ขอบคุณครับน้าที่แนะนำ เดวลองค้นกระทู้เก่าๆก่อนคร้าบบบ

ตามลิงค์เลยครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=45559&page=4

TTC-03450 TTC-Member
    User ID
    36705
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pk_kom ดูโพส
    ตามลิงค์เลยครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=45559&page=4
    1.ตรงพวงมาลัยผมคงต้องถอดแล้วทำตามน้าล่ะ
    2.ตรงบานประตูก้อคงต้องทำตามน้าอีก คริคริ
    3.ตรงช่องเก็บของผมงมอยู่เป็นวัน สาเหตุและวิธีแก้ตามน้าเลยครับ ลดช่องว่างด้วยการเพิ่มอะไรเข้าไป ผมใช้เป็นฝองน้ำบางๆครับ
    4.ขอบคุณครับน้าที่แนำนำแนวทางแก้ไขคร้าบบบบบบ

User ID
    21583
    Status
    โพส
    430

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ airblack11 ดูโพส
    1.ตรงพวงมาลัยผมคงต้องถอดแล้วทำตามน้าล่ะ
    2.ตรงบานประตูก้อคงต้องทำตามน้าอีก คริคริ
    3.ตรงช่องเก็บของผมงมอยู่เป็นวัน สาเหตุและวิธีแก้ตามน้าเลยครับ ลดช่องว่างด้วยการเพิ่มอะไรเข้าไป ผมใช้เป็นฝองน้ำบางๆครับ
    4.ขอบคุณครับน้าที่แนำนำแนวทางแก้ไขคร้าบบบบบบ
    ครับน้า....ไม่เป็นรัย มีอะไรดังอีก ก็ต้องแก้ไขกันไป...ประมาณว่าตอนนี้นั่งรถ ไม่ต้องเปิดเพลง เสียงเงียบๆ วังเวง ได้ความรู้สึกดีครับ...แต่ส่วนใหญ่จะชอบฟังเสียงเทอร์โบมากกว่าเสียงเพลง...555

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้