สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน สถิติต่าง ๆ ของ 2.5 Limited

แหม....ม
    บ้านใหม่ ห้อง 4*4 นี่เงี๊ยบ....บ เงียบ
    เลยเอาข้อมูลการใช้งานรถ 2.5 Limited ของผมมาลงใหม่นะครับ
    --------------------

* ออกรถ 8 กรกฎาคม 2550
    * เช็ค 1,000 กิโลเมตร แบบเรียบง่าย ไม่มีปัญหาอะไรเลย
    * ตลอดเวลาที่ใช้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย
    * เป็นรถที่ถูกใช้งานแบบรถเก๋ง (กระบะไม่เคยรับหนักเกิน 50 โล)
    * สภาพถนนที่ใช้งาน RV เฉลี่ยอยู่ที่ 30 ขึ้นไป (ค่อนข้างโล่ง)
    * ไม่เคยลองความเร็วสูงสุด
    * ปกติจะขับอยู่ที่ไม่เกิน 100
    * เติมแต่ B5 ทั้งของปตท. และบางจากตั้งแต่เกิด
    * ไม่เคยเติม V-power
    * ไม่รู้ว่า V. อะไร
    * ไม่ได้ตกแต่งอะไรเลย (หรือไม่มีเงินจะแต่งแล้วนั่นเอง)
    * ไม่ทลวงแคท ไม่อุด EGR
    * รักรถคันนี้มาก

iSaga
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากครับ

ชอบจริงๆ ข้อมูลแบบนี้ ชัดเจนดี

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    123
    Status
    โพส
    352

RV ของผมสงสัยจะเสียครับ ไม่เคยเกิน 12/L เลยครับ (4x4 3200) 55555

TheUnicorn
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ทำได้ไงอ่ะ !!

ยี่ห้อเดียวกัน...รุ่นเดียวกัน...สีเดียวกัน...ไหง..กินน้ำมันน้อยกว่ากันอ่ะ...รถผมอายุ 1 เดือน....ยังขับได้ 11.1 โลลิตร.....
    ไม่ยอม.... +_+'

pord
    ผู้เยี่ยมชม

น่ากลัวจะหนักท้ายนิ..........ถ้าติดทั้ง3คลับ5555555555

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

เมื่อวานไปสวนสนแถวชะอำ เหยียบไป 120-150 แล้วแต่ทางได้ 11 กว่าๆ ไม่ถึง 12 หุ หุ ในเมืองผมได้ 10 กว่าๆ

User ID
    543
    Status
    โพส
    29

รุ่นเดียวกันเลย ลักษณะการใช้งานใกล้เคียงกันครับ

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

สำหรับเครื่อง 3.2 นะครับ ท่าน Leo ไม่ต้องบ่นครับ
    ท่านก็ได้เรื่องอัตราเร่งที่ทันใจ และเครื่องรุ่นใหม่ล่าสุดเป็นตัวชดเชยแล้วไงคร้าบ.....บ

ตอนผมอาุยุ 1 เดือน ผมก็กินเลขนี้เลยครับ
    บ้านเลขที่ 111 ครับ
    ท่าน Unicorn ขับใจเย็น ๆ ก็ได้ประมาณผมนี่ละครับ
    เครื่องมันยังแน่นอยู่ครับ
    เอ.... แต่สีเดียวกันนี่คงไม่ทำให้กินน้ำมันน้อยกว่ามั้งครับ

"น่ากลัวจะหนักท้ายนิ..........ถ้าติดทั้ง3คลับ555555 5555"
    ผมไม่เข้าใจประโยคของท่าน Pord จริง ๆ ครับ

ท่าน Bomgrade ซัด 150 เลย ? ครับ
    ถ้าถนนเรียบ ๆ ตรง ๆ มันก็พอมั่นใจอะนะครับ
    แต่ถ้าถนนมันมีปะผุเนี่ย....ย ผมว่าไม่เกิน 100 มั่นใจได้มากที่สุดคับ

สนุกดีครับ ได้แลกเปลี่ยนกับเพื่อน ๆ 4*4

ekkarek
    ผู้เยี่ยมชม

4X4 2.5 M/T Cab ของผม...
    ตอนช่วง 1 เดือนแรก ผมใช้ไป-กลับ ภูเก็ต-สุราษฯ เหยียบไม่เกิน 130 เพราะฝนตกเกือบตลอดทาง มีใช้ 4WD บ้าง อัตราเฉลี่ยออกมา 14 โลลิตร
    ผ่านมา 3 เดือน ฝนไม่ตก เหยียบไม่เกิน 140 ได้แค่ 12 โลลิตรเอง

User ID
    150
    Status
    โพส
    64

แอบเก็บข้อมูลค่ะ..อิอิ

TheUnicorn
    ผู้เยี่ยมชม

ต่อเนื่องจากคุณแม่ห้องสอนพาทัวร์....
    ผมมีอาการเหมือนกันคือ....
    ขับขึ้นเขาใหญ่เมื่อสัปดาห์ก่อน...
    เปิดกระจกหน้า...หลัง....
    ช่วงขึ้นเขาเร่ง....ง....ได้กลิ่นเหม็นไหม้เหมือนกันกับคุณแม่ห้องสอน...
    ไม่แน่ใจว่าจะเป็นกลิ่นไหม้ของน้ำยาพ่นกันสนิมเหมือนกันหรือเปล่า...หวังว่าคงเป็นเช่นนั้น
    ถ้ามีโอกาสขึ้นเขาอีกรอบ...จะมาแจ้งให้ทราบ...

BLK7885
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้มาแล้ว ประมาณ 22 เดือน ระยะทางตอนนี้ 130,+++ บาท
    ความเร็วสูงสุดเท่าที่กล้าทำ ที่ 180
    ทั่วไปวิ่งที่ 140 - 160 นิ่งมาก
    ปัจจุบันเปลี่ยนยางมาใช้ bridgtone A/T 265/70 R16 ไม่ค่อยประทับใจเท่าไร จะเปลี่ยนไปคบ 245/70 น่าจะเวิร์ค

โดยรวมยังไงก็รัก triton
    1. หนึบ
    2. กว้าง
    3. แรง แซงขาด/สะใจดี

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

มาตรฐาน ตอบ: สถิติต่าง ๆ ของ 2.5 Limited

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แม่ฮ่องสอน ดูโพส
    แหม....ม
    บ้านใหม่ ห้อง 4*4 นี่เงี๊ยบ....บ เงียบ
    เลยเอาข้อมูลการใช้งานรถ 2.5 Limited ของผมมาลงใหม่นะครับ
    --------------------

* ออกรถ 8 กรกฎาคม 2550
    * เช็ค 1,000 กิโลเมตร แบบเรียบง่าย ไม่มีปัญหาอะไรเลย
    * ตลอดเวลาที่ใช้ ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย
    * เป็นรถที่ถูกใช้งานแบบรถเก๋ง (กระบะไม่เคยรับหนักเกิน 50 โล)
    * สภาพถนนที่ใช้งาน RV เฉลี่ยอยู่ที่ 30 ขึ้นไป (ค่อนข้างโล่ง)
    * ไม่เคยลองความเร็วสูงสุด
    * ปกติจะขับอยู่ที่ไม่เกิน 100
    * เติมแต่ B5 ทั้งของปตท. และบางจากตั้งแต่เกิด
    * ไม่เคยเติม V-power
    * ไม่รู้ว่า V. อะไร
    * ไม่ได้ตกแต่งอะไรเลย (หรือไม่มีเงินจะแต่งแล้วนั่นเอง)
    * ไม่ทลวงแคท ไม่อุด EGR
    * รักรถคันนี้มาก
    ประหยัดมากๆเลยครับ

ข้อมูลกระทู้