หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 108

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

มาตรฐาน ตอบ: อีกหนึ่งทางเลือกสำหรับฟรอนท์ที่เล่น usb ไม่ได้

ผมใจร้อนไปหน่อยดูหนังไม่ได้ ฮื่อๆๆๆๆๆ...

TTC - 3598 TTC-Member
    User ID
    15150
    Status
    โพส
    767

มาตรฐาน ตอบ: อีกหนึ่งทางเลือกสำหรับฟรอนท์ที่เล่น usb ไม่ได้

มีน้าท่านใดมีแนวทาง ก้อมานำเสนอกันครับ เพราะทุกอย่าง เป็นแนวความคิดที่สุดยอดๆๆๆจิงๆๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ตัวนี้เล่นไฟล์จาก Harddisk ได้ป่าวครับ แล้วอ่านไฟล์อะไรได้บ้างครับ

น่าสนใจ ซื้อจากไหนครับ อยากได้สักตัวครับ
    น้า webmaster ครับ
    ตัวนี้เป็นตัวอ่านการ์ดครับ (Portable Car Media Player - SD + MMC Card Reader)
    อาจจะเล่นไฟล์ได้น้อยไปนิดเพราะเป็นรุ่นเก่าแล้วครับ อ่านไทยไม่ได้ และไม่มีความจำในตัว แต่ก็สมกับราคาครับ ค่าตัวที่ผมรับมา 650 ครับ แต่ถ้าสั่งในเวปเท่าที่ผมหาเจอก็ 950 โดยประมาณครับ ส่วนเรื่องอ่านไฟล์จาก Harddisk อันนี้ผมยังไม่ได้ลองครับ เดี่ยวเย็นนี้จะลองดูให้นะครับ

ข้อมูลรายละเอียดตามนี้เลยครับ
    Specifications

Video Format: DAT, VCD1.0 VCD1.1, VCD 2.0, SVCD, AVI, MP4, DIV, DIVX, XVID 1.00, 1.01, 1.02, 1.03, 1.10

Audio Format: MP3, MP4

Picture Format: JPEG, BMP, GIF, GIF87a, GIF89a

Video Output: RCA Out

S/N Ratio: 85 dB

Separation: 80 dB

Color System: PAL, NTSC

Output: 1.0Vp -p75Ohms

USB: 2.0

System:

Power Source: DC 9.5V--14.4V

Dimension: 132X69X30 (LXWXD)

Manufacturer Ref.: 1SDJSJZL12MA

Other Features:

Remote Control Operated

Subtitle Format; .srt, .smi, .ssa, .sub, .psb, .ass, .txt, .sri

LCD Dot Matrix Display (file types)

Volume Control

Accessories:

Manual

Car Lighter Power Adapter

AV Cable

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ moopuriku ดูโพส
    น้าครับขอวิธีการทำที่ละstep by step ได้ไหมครับเพื่อพี่น้องในคลับนำไปใช้กับรถตัวเองแต่ตัวผมศึกษาในคลับดูน้าๆๆทำแล้วได้แตเพลง mp3 เท่านั้นแต่ของน้านี่สิรับไฟล์วีดีโอไดด้วยโคตรสุดยอดเลยน้า
    การต่อก็เหมือนกันกับการต่อ mp3 ที่น้าๆทำกันนั่นแหละครับ ที่ต่างก็แค่เอาสาย av ที่ส่งสัญญาณภาพ(หัวสีเหลือง) ไปต่อเข้าหลังจอครับซึ่งจะมีให้เสียบอยู่ 2 ชุดให้อ่านเอาที่เขียนว่า tv ครับ "เหมือนเราต่อเครื่องเล่นเข้า tv ที่บ้านเลยครับ" ส่วนไฟเลี้ยงเครื่องก็ใช้เสียบเข้าที่จุดบุหรี่เลยครับ เพราะตัวนี้มันใช้ในรถได้เลยโดยไม่ต้องแปลงอะไรเลยครับน้า

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton Army ดูโพส
    น้าค่ะ ฟังเพลงแล้ว เสียงที่ออกมาเป็นยังไงบ้างค่ะ
    เสียงอาจจะไม่แน่นเหมือนกับฟ้อนโดยตรงนะครับ แต่ก็ถือว่าใช้ได้ครับ ถ้าใครต่อเข้าปรีแอมน่าจะขับออกมาได้ดีครับ
    ปล.ผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงนะครับตอบตามความรู้สึกตัวเองครับ

User ID
    17953
    Status
    โพส
    35

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wootkwt ดูโพส
    เสียงอาจจะไม่แน่นเหมือนกับฟ้อนโดยตรงนะครับ แต่ก็ถือว่าใช้ได้ครับ ถ้าใครต่อเข้าปรีแอมน่าจะขับออกมาได้ดีครับ
    ปล.ผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงนะครับตอบตามความรู้สึกตัวเองครับ
    อืม.. คร้าาา แต่ว่าหนูจะเอามาฟังกับ usb ฟังแต่ mp3 อย่างเดียวอ่ะค่ะคงไม่ต่อจอหนูชอบฟังแต่เพลงอ่ะค่ะ ก็คงไม่ต้องทำอะไรมากใช่ป่าวค่ะ แค่เสียบกับที่จุดบุหรี่แล้วจุลคลื่นวิทยุก็ฟังได้แล้วใช่หรือป่าวค่ะ หรือว่าต้องถอดจออยู่ดี ส่วนเสียงไม่ต้องเหมือนฟ้อนโดยตรงแค่ฟังแลัวเสียงใช้ได้ก็โอเคแล้วคะ เคยใช้เครื่องเล่นพวกนี้เหมือนกันแต่ไม่ใช่ตัวนี้นะค่ะ เครื่องประมาณ 200-300 ได้ เอามาเปิดแล้ว เสียงที่ออกมาเนี้ยต่างกับฟ้อนโดยตรง ต่างกันราวฟ้ากับดินเลยอ่ะ หนูก็เลยถามน้าไงค่ะว่าเสียงที่ออกมาเป็นยังไงบ้าง เห็นเพื่อนๆ บอกว่า เครื่องเ่ล่นพวกนี้เนี้ย เสียงจะดีหรือไม่ดีก็อยู่ที่ตัีวเครื่องเล่นด้วยเหมือนกันอ่ะคะ
    แต่ยังไงก็ขอขอบคุณน้ามากมายเลยนะค่ะ ที่ให้ข้อมูลอ่ะค่ะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Triton Army : 25-09-2012 เมื่อ 13:59

User ID
    34118
    Status
    โพส
    10

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

น่าสนครับ ดูหนังได้ด้วย

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton Army ดูโพส
    อืม.. คร้าาา แต่ว่าหนูจะเอามาฟังกับ usb ฟังแต่ mp3 อย่างเดียวอ่ะค่ะคงไม่ต่อจอหนูชอบฟังแต่เพลงอ่ะค่ะ ก็คงไม่ต้องทำอะไรมากใช่ป่าวค่ะ แค่เสียบกับที่จุดบุหรี่แล้วจุลคลื่นวิทยุก็ฟังได้แล้วใช่หรือป่าวค่ะ หรือว่าต้องถอดจออยู่ดี ส่วนเสียงไม่ต้องเหมือนฟ้อนโดยตรงแค่ฟังแลัวเสียงใช้ได้ก็โอเคแล้วคะ เคยใช้เครื่องเล่นพวกนี้เหมือนกันแต่ไม่ใช่ตัวนี้นะค่ะ เครื่องประมาณ 200-300 ได้ เอามาเปิดแล้ว เสียงที่ออกมาเนี้ยต่างกับฟ้อนโดยตรง ต่างกันราวฟ้ากับดินเลยอ่ะ หนูก็เลยถามน้าไงค่ะว่าเสียงที่ออกมาเป็นยังไงบ้าง เห็นเพื่อนๆ บอกว่า เครื่องเ่ล่นพวกนี้เนี้ย เสียงจะดีหรือไม่ดีก็อยู่ที่ตัีวเครื่องเล่นด้วยเหมือนกันอ่ะคะ
    แต่ยังไงก็ขอขอบคุณน้ามากมายเลยนะค่ะ ที่ให้ข้อมูลอ่ะค่ะ
    น้า Triton Army เคยติดแบบเสียบที่จุดบุหรี่เลยใช่ไหม๊ครับ ตัวนั่นส่งสัญญาณเป็นคลื่นวิทยุ เสียงไม่ดีแน่นอนครับ
    ส่วนตัวที่น้าๆเอามาลงกัน ก็ฟัง MP3 ได้ครับเสียงดีเหมือนกัน ของผมต่างที่มันเล่นหนังได้ด้วยครับ แต่ไม่ว่าจะเป็นที่น้าๆเอามาลงให้ดูหรือที่ผมเอามาลงให้ดู ยังไงก็ต้องแกะคอนโซนมาต่อสาย Ai-Net เข้าตัวฟ้อนเดิมที่ติดมากับรถก่อนครับ เพื่อที่จะต่อเสียงเข้าฟ้อน
    วิธีแกะคอนโซนครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=45263
    (เครดิตน้า MiNi_XXL ครับ)
    แต่ถ้าเครื่องเล่นเดิมที่ติดรถมาของน้ามีช่องเสียบต่อ AUX ด้านนอก ก็ใช้สาย AUX ต่อได้เลยครับไม่ต้องแกะคอนโซนครับ
    ไม่เข้าใจตรงไหนหรือสงสัยอะไร แอดมาคุยได้ครับ ตามลายเซ็นด้านล้างครับ

TTC-01177 TTC-Member
    User ID
    10212
    Status
    โพส
    421

ผมกำลังหาอยู่ แต่ผมอยากใด้แบบ ที่ไม่ใช้ไฟ ที่เสียบกับรูแจ็กด้านหลัง แบบนี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=tCfhiiyjzT8
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tong8201 : 25-09-2012 เมื่อ 17:22

TTC-02500, ฎฎ5492 TTC-Member
    User ID
    13981
    Status
    โพส
    45

ข้อมูลตามนี้เลยครับ
    http://www.zulex.co.th/products/product_detail/499

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

ของ ZULEX น่าสนครับ แล้วต้องซื้อสาย AI net มาด้วยป่าวครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

น้า webmaster ครับ
    ผมลองเทสกับฮาร์์ดดิสดูแล้วนะครับ ฮาร์ดดิสหมุนแต่เข้าไปดูไฟล์ไม่ได้ครับ ดีดออกมาหน้าเมนูตลอดเลย
    ไม่แน่ใจว่าเกิดจากไฟไปเลี้ยงฮาร์ดดิสไม่พอหรือว่า หรือว่าเครื่องอ่านการ์ดรับหน่วยความจำเยอะๆไม่ได้นะครับ
    (ผมลองฮาร์ดดิส 2 ลูกอาการเหมือนกันทั้ง 2 ลูกครับ)

User ID
    21151
    Status
    โพส
    482

ของผมใช้ตัวเนี้ย
    Attached Images Attached Images    

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

หลังจากที่ทดลองใช้เครื่อง ZULEX มา 3 วัน ก็มีผลดังนี้ครับ
    1. เครื่องใช้งานได้ดีครับเป็นที่น่าพอใจ(ในความรู้สึกผ มนะครับ)
    2. เครื่องอ่านไฟล์ DAT, AVI, MPAGE, MP3, MP4, JPEG, BMP, GIF, GIF87a, GIF89a ได้โดยผ่านแฟรชไดร์ครับ
    ส่วนผ่าน SD Card อ่านได้ MP3, MP4 JPEG, BMP, GIF, GIF87a, GIF89a ครับอ่านวีดีโอไม่ได้
    3. อ่านไฟล์ผ่านฮาร์ดดิสไม่ได้ครับ
    4. ไม่สามารถจำเพลงที่เล่นเพลงสุดท้ายเพื่อเล่นต่อจากเพ ลงเดิมได้ เพราะตัวเครื่องไม่มีหน่วยจำครับ

หลังจากทดลองใช้เสร็จ วันนี้ก็จัดเก็บสายไฟให้เข้าที่เข้าทางครับ
    ชื่อ:  IMG_4390.jpg
ครั้ง: 1225
ขนาด:  200.3 กิโลไบต์
    ชื่อ:  IMG_4394.jpg
ครั้ง: 1250
ขนาด:  212.0 กิโลไบต์
    ชื่อ:  IMG_4412.jpg
ครั้ง: 1226
ขนาด:  150.4 กิโลไบต์
    เก็บสายเข้าด้านในครับ
    ชื่อ:  IMG_4416.jpg
ครั้ง: 1294
ขนาด:  250.4 กิโลไบต์
    ชื่อ:  IMG_4419.jpg
ครั้ง: 1151
ขนาด:  226.8 กิโลไบต์
    เทสคุณภาพของภาพและเสียงอีกรอบครับ

เป็นที่เรียบร้อยครับ อิอิ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ konkan ดูโพส
    ของผมใช้ตัวเนี้ย
    อยากได้ Mini HD Media Player เหมือนกันครับน้า แต่งบไม่ถึงอิอิ

User ID
    17953
    Status
    โพส
    35

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wootkwt ดูโพส
    น้า Triton Army เคยติดแบบเสียบที่จุดบุหรี่เลยใช่ไหม๊ครับ ตัวนั่นส่งสัญญาณเป็นคลื่นวิทยุ เสียงไม่ดีแน่นอนครับ
    ส่วนตัวที่น้าๆเอามาลงกัน ก็ฟัง MP3 ได้ครับเสียงดีเหมือนกัน ของผมต่างที่มันเล่นหนังได้ด้วยครับ แต่ไม่ว่าจะเป็นที่น้าๆเอามาลงให้ดูหรือที่ผมเอามาลงให้ดู ยังไงก็ต้องแกะคอนโซนมาต่อสาย Ai-Net เข้าตัวฟ้อนเดิมที่ติดมากับรถก่อนครับ เพื่อที่จะต่อเสียงเข้าฟ้อน
    วิธีแกะคอนโซนครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=45263
    (เครดิตน้า MiNi_XXL ครับ)
    แต่ถ้าเครื่องเล่นเดิมที่ติดรถมาของน้ามีช่องเสียบต่อ AUX ด้านนอก ก็ใช้สาย AUX ต่อได้เลยครับไม่ต้องแกะคอนโซนครับ
    ไม่เข้าใจตรงไหนหรือสงสัยอะไร แอดมาคุยได้ครับ ตามลายเซ็นด้านล้างครับ
    ออ ออ ออ แต่ต้องแกะจอแกะเครืองเล่นอยู่ดีหรอค่ะ จะให้ไปทำที่ร้านหนูก็กล้วช่างจะแกะเป็นรอยหรือหักอ่ะค่ะ ไปเห็นของเพื่อนหนูมาไปเปลี่ยนเครื่องเสียงมาช่างทำหน้ากากเป็นรอยเต็มเลยอ่ะค่ะหนูกล้วเจ้าเหมียวจะหมดสวยอ่ะค่ะก็เลยไม่กล้าพาไปทำก็ต้องทนฟังแผ่นไปเรื่อยๆ แล้วต้องซื้อสายไหนเพิ่มหรือป่าวค่ะ มีเท่่าที่เห็นในรูปหรือป่าวค่ะหรือต้องซื้อสายต่อเพิ่มหรือป่าวค่ะ หรือมีตัวไหนแนะนำไหมค่ะ แต่ถึงยังไง หนูก็ขอบคุณ น้าwootkwt มากๆนะค่ะ ที่ให้คำแนะนำดีๆอ่ะค่ะ ^^

User ID
    27135
    Status
    โพส
    103

หลังจากที่ทดลองใช้เครื่อง ZULEX มา 3 วัน ก็มีผลดังนี้ครับ
    1. เครื่องใช้งานได้ดีครับเป็นที่น่าพอใจ(ในความรู้สึกผ มนะครับ)
    2. เครื่องอ่านไฟล์ DAT, AVI, MPAGE, MP3, MP4, JPEG, BMP, GIF, GIF87a, GIF89a ได้โดยผ่านแฟรชไดร์ครับ
    ส่วนผ่าน SD Card อ่านได้ MP3, MP4 JPEG, BMP, GIF, GIF87a, GIF89a ครับอ่านวีดีโอไม่ได้
    3. อ่านไฟล์ผ่านฮาร์ดดิสไม่ได้ครับ
    4. ไม่สามารถจำเพลงที่เล่นเพลงสุดท้ายเพื่อเล่นต่อจากเพ ลงเดิมได้ เพราะตัวเครื่องไม่มีหน่วยจำครับ

หลังจากทดลองใช้เสร็จ วันนี้ก็จัดเก็บสายไฟให้เข้าที่เข้าทางครับ
    ชื่อ:  IMG_4390.jpg
ครั้ง: 1225
ขนาด:  200.3 กิโลไบต์
    ชื่อ:  IMG_4394.jpg
ครั้ง: 1250
ขนาด:  212.0 กิโลไบต์
    ชื่อ:  IMG_4412.jpg
ครั้ง: 1226
ขนาด:  150.4 กิโลไบต์
    เก็บสายเข้าด้านในครับ
    ชื่อ:  IMG_4416.jpg
ครั้ง: 1294
ขนาด:  250.4 กิโลไบต์
    ชื่อ:  IMG_4419.jpg
ครั้ง: 1151
ขนาด:  226.8 กิโลไบต์
    เทสคุณภาพของภาพและเสียงอีกรอบครับ

เป็นที่เรียบร้อยครับ อิอิ
    เล่นได้ขนาดนี้ผมว่าคุ้มค่าตัวสุดๆ แล้วครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

ออ ออ ออ แต่ต้องแกะจอแกะเครืองเล่นอยู่ดีหรอค่ะ จะให้ไปทำที่ร้านหนูก็กล้วช่างจะแกะเป็นรอยหรือหักอ่ะค่ะ ไปเห็นของเพื่อนหนูมาไปเปลี่ยนเครื่องเสียงมาช่างทำหน้ากากเป็นรอยเต็มเลยอ่ะค่ะหนูกล้วเจ้าเหมียวจะหมดสวยอ่ะค่ะก็เลยไม่กล้าพาไปทำก็ต้องทนฟังแผ่นไปเรื่อยๆ แล้วต้องซื้อสายไหนเพิ่มหรือป่าวค่ะ มีเท่่าที่เห็นในรูปหรือป่าวค่ะหรือต้องซื้อสายต่อเพิ่มหรือป่าวค่ะ หรือมีตัวไหนแนะนำไหมค่ะ แต่ถึงยังไง หนูก็ขอบคุณ น้าwootkwt มากๆนะค่ะ ที่ให้คำแนะนำดีๆอ่ะค่ะ ^^
    เท่าที่เห็นในรูป เป็นชุดติดตั้งในรถราคา 650 บาท แล้วน้าก็ต้องมีสาย Ai-net อีก 1 เส้นราคาประมาณ 230 บาท(ที่น้าๆขายในเวปเราก็มีครับ) ต่อเข้าด้านหลังเครื่องเล่นของเราเพื่อให้เสียงออกลำโพงครับน้า (รวมงบก็ 880 ไม่ขาดไม่เกินครับ)

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

น้าวุฒิ ทำให้มั้งดิ
    คิดค่าเสียหายมารุย

หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้