หน้า 4 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 108

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

มาตรฐาน ตอบ: อีกหนึ่งทางเลือกสำหรับฟรอนท์ที่เล่น usb ไม่ได้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    น้าวุฒิ ทำให้มั้งดิ
    คิดค่าเสียหายมารุย
    น้าอยู่แถวไหนครับ กล้าเสี่ยงกับฝีมือผมหรอ 55
    http://www.zulex.co.th/products/more/433
    มีเครื่องให้เลือก 3 แบบครับ เผื่อน้าชอบ ส่วนการติดตั้งไม่อยากหรอกครับอยู่ที่ความกล้าที่จะทำครับ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

มาตรฐาน ตอบ: อีกหนึ่งทางเลือกสำหรับฟรอนท์ที่เล่น usb ไม่ได้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wootkwt ดูโพส
    น้าอยู่แถวไหนครับ กล้าเสี่ยงกับฝีมือผมหรอ 55
    http://www.zulex.co.th/products/more/433
    มีเครื่องให้เลือก 3 แบบครับ เผื่อน้าชอบ ส่วนการติดตั้งไม่อยากหรอกครับอยู่ที่ความกล้าที่จะทำครับ
    ผมอยู่ กทม แถวสุวรรณภูมิ
    เชื่อซิ น้าคนรักรถเหมือนผมคงไม่ทำให้ผิดหวังหรอก ผมมันประเภทรถตัวเองเจือกไม่กล้าถอดกัวประกอบไม่ครบ
    55555

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

ผมอยู่พุทธมณฑลสาย5 ครับ รู้สึกว่าจะไกลกันพอสมควรครับ
    เดี๋ยวผมลองถามตัวเครื่องเล่นดูให้นะครับว่ายังมีไหม๊ครับ ส่วนการติดตั้งค่อยว่ากันครับ

User ID
    38204
    Status
    โพส
    17

แจ่มไปเลยครับ ต้องไปหาซื้อมาทำดูบ้างแล้ว

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

น้า I_Chol ผมเช็คร้านที่ผมซื้อเครื่องเล่น USB มาแล้วครับ ไม่มีของ แต่มีอีกร้านนึงขายอยู่ที่ 950 บาทครับ
    ถ้าน้าสนใจบอกได้นะครับ จะได้จัดให้ครับ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wootkwt ดูโพส
    น้า I_Chol ผมเช็คร้านที่ผมซื้อเครื่องเล่น USB มาแล้วครับ ไม่มีของ แต่มีอีกร้านนึงขายอยู่ที่ 950 บาทครับ
    ถ้าน้าสนใจบอกได้นะครับ จะได้จัดให้ครับ
    ขอบคุณน้าวุฒิมากครับ พอดีผมมีโครงการจะเปลี่ยนลำโพงคู่หน้า+คู่หลัง+แอมป์+ทวิตเวอร์ ต้นปีหน้า เดวผมจัดที่เดวเลย
    ขอขอบคุณอีกครั้งในมิตรภาพ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    ขอบคุณน้าวุฒิมากครับ พอดีผมมีโครงการจะเปลี่ยนลำโพงคู่หน้า+คู่หลัง+แอมป์+ทวิตเวอร์ ต้นปีหน้า เดวผมจัดที่เดวเลย
    ขอขอบคุณอีกครั้งในมิตรภาพ
    ตามนั้นครับน้าชล ผมรอชมผลงานนะครับ อย่าลืมเอารูปมาให้ดูเป็นแนวทางหน่อยนะครับ

TTC-08997 TTC-Member
    User ID
    33248
    Status
    โพส
    188

ตามนั้นครับน้าชล ผมรอชมผลงานนะครับ อย่าลืมเอารูปมาให้ดูเป็นแนวทางหน่อยนะครับ
    เพื่อผมด้วยน้าวุฒิ ขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับติดตามมาตั้งนานหาดูในเน็ตก็ไม่มีแบบของน้าครับผม

TTC-02988 TTC-Member
    User ID
    32332
    Status
    โพส
    390

หลังจากที่ทดลองใช้เครื่อง ZULEX มา 3 วัน ก็มีผลดังนี้ครับ
    1. เครื่องใช้งานได้ดีครับเป็นที่น่าพอใจ(ในความรู้สึกผ มนะครับ)
    2. เครื่องอ่านไฟล์ DAT, AVI, MPAGE, MP3, MP4, JPEG, BMP, GIF, GIF87a, GIF89a ได้โดยผ่านแฟรชไดร์ครับ
    ส่วนผ่าน SD Card อ่านได้ MP3, MP4 JPEG, BMP, GIF, GIF87a, GIF89a ครับอ่านวีดีโอไม่ได้
    3. อ่านไฟล์ผ่านฮาร์ดดิสไม่ได้ครับ
    4. ไม่สามารถจำเพลงที่เล่นเพลงสุดท้ายเพื่อเล่นต่อจากเพ ลงเดิมได้ เพราะตัวเครื่องไม่มีหน่วยจำครับ

หลังจากทดลองใช้เสร็จ วันนี้ก็จัดเก็บสายไฟให้เข้าที่เข้าทางครับ
    ไฟล์แนบ 169983
    ไฟล์แนบ 169984
    ไฟล์แนบ 169985
    เก็บสายเข้าด้านในครับ
    ไฟล์แนบ 169986
    ไฟล์แนบ 169987
    เทสคุณภาพของภาพและเสียงอีกรอบครับ

เป็นที่เรียบร้อยครับ อิอิ
    จัดให้ผมสักชุดนะครับน้าวุฒิ อยากได้ ถ้าแวะไปบุรีรัมย์มิตติ้งกันหน่อยครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ winid ดูโพส
    จัดให้ผมสักชุดนะครับน้าวุฒิ อยากได้ ถ้าแวะไปบุรีรัมย์มิตติ้งกันหน่อยครับ
    น้านิดจะเอาจริงหรอครับ ถ้าเอาจริงก็บอกนะครับจะได้ดูให้ ส่วนมิตติ้งถ้ามีโอกาสก็จัดไปครับ

หวัดดีนะครับ
    ของผมใช้สายไอเนต แล้วต่อฟังเพลงกะ จีพีเอส
    เสียงที่ออกมาก้อใช้ได้ครับ
    ซูเลก ของน้า พอจะสนน ราคาได้มั้ยครับ
    ติดตั้งได้สวยมากครับ (อยากได้บ้าง)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย HS INTERNET : 15-10-2012 เมื่อ 18:43

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ moopuriku ดูโพส
    เพื่อผมด้วยน้าวุฒิ ขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับติดตามมาตั้งนานหาดูในเน็ตก็ไม่มีแบบของน้าครับผม
    ตัวนี้หายากนิดนึงครับน้า น้าอยู่แถวไหนครับ ถ้าจะเอาเดี๋ยวผมจัดส่งให้ก็ได้ครับ ที่ร้านเห็นมีอยู่ตัวละ 950 บาทครับ + ค่าส่ง 100 บาทน่าจะได้มั้งครับ

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ HS INTERNET ดูโพส
    หวัดดีนะครับ
    ของผมใช้สายไอเนต แล้วต่อฟังเพลงกะ จีพีเอส
    เสียงที่ออกมาก้อใช้ได้ครับ
    ซูเลก ของน้า พอจะสนน ราคาได้มั้ยครับ
    ติดตั้งได้สวยมากครับ (อยากได้บ้าง)
    ที่ร้านเห็นมีอยู่ตัวละ 950 บาทครับ + ค่าส่ง 100 บาทน่าจะได้มั้งครับ
    สนใจติดต่อทางเมลล์ในลายเซ็นต์ได้เลยนะครับ ผมจะไปซื้อมาจัดส่งให้ครับ ถือว่าช่วยๆกันครับครอบครัวเดียวกัน

User ID
    32323
    Status
    โพส
    73

น่าสนใจมากครับ ถ้าจะสั่งต้องทำไงครับเนี้ย

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้าว อยู่สาย 5 หรอกเหรอ นึกว่าอยู่ตจว.

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ใครมี Ipod video Ipod classic Ipod Touch หาซื้อสาย AV composite ของ Ipod มาต่อดูหนังผ่านได้เลย เสียงเข้า ai-net ภาพเข้าจอได้เลย

โหลดหนังมาแล้วแปลงไฟล์ ผมใช้ handbrake แปลงไฟล์หนังเล่นใน Ipod ใช้งานได้ดีครับ แปลงเสร็จโหลดหนังเข้า Ipod เปิดดูได้เลย

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sb_engineer ดูโพส
    น่าสนใจมากครับ ถ้าจะสั่งต้องทำไงครับเนี้ย
    ติดต่อทางเมลล์มาได้เลยครับน้า
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    อ้าว อยู่สาย 5 หรอกเหรอ นึกว่าอยู่ตจว.
    ทำงานสาย5 ครับน้า

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ใครมี Ipod video Ipod classic Ipod Touch หาซื้อสาย AV composite ของ Ipod มาต่อดูหนังผ่านได้เลย เสียงเข้า ai-net ภาพเข้าจอได้เลย

โหลดหนังมาแล้วแปลงไฟล์ ผมใช้ handbrake แปลงไฟล์หนังเล่นใน Ipod ใช้งานได้ดีครับ แปลงเสร็จโหลดหนังเข้า Ipod เปิดดูได้เลย
    น่าสนใจครับน้า ขอดูรูปสายหน่อยครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

หน้าตาประมาณนี้ล่ะ ดูหนังได้อย่างเดียวนะครับ ปลายสายที่เป็น USB สามารถนำไปเสียบกับที่ชาร์จ USB ต่อเข้าที่จุดบุหรี่ได้ทำให้เวลาดูหนังไปมันก็ชาร์จไฟให้ด้วยครับ

https://www.google.co.th/search?q=ipod+composite+av+cable&hl=th&prmd=imvns&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ei=APqRULC3D43trQfGmIGoBw&sqi=2&ved=0CAcQ_AUoAQ&biw=1517&bih=677

ถ้าจะให้เล่นเพลง ต้องใช้สาย kce 422i เพิ่มเข้ามาอีก 1 ชุด จะมีรุ่นที่ชาร์จได้และชาร์จไม่ได้ครับ แนะนำว่าเอารุ่นที่ชาร์จได้จะดีกว่า

https://www.google.co.th/search?q=ip...w=1517&bih=677

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

หน้าตาประมาณนี้ล่ะ ดูหนังได้อย่างเดียวนะครับ ปลายสายที่เป็น USB สามารถนำไปเสียบกับที่ชาร์จ USB ต่อเข้าที่จุดบุหรี่ได้ทำให้เวลาดูหนังไปมันก็ชาร์จไฟให้ด้วยครับ

https://www.google.co.th/search?q=ipod+composite+av+cable&hl=th&prmd=imvns&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ei=APqRULC3D43trQfGmIGoBw&sqi=2&ved=0CAcQ_AUoAQ&biw=1517&bih=677

ถ้าจะให้เล่นเพลง ต้องใช้สาย kce 422i เพิ่มเข้ามาอีก 1 ชุด จะมีรุ่นที่ชาร์จได้และชาร์จไม่ได้ครับ แนะนำว่าเอารุ่นที่ชาร์จได้จะดีกว่า

https://www.google.co.th/search?q=ip...w=1517&bih=677
    น้าครับสายแรกก็ฟังเพลงได้นะครับ(ความคิดเห็นผมนะครับ) เพราะสัญญาณเสียงเราต้องต่อผ่านสาย Ai-net เข้าฟร้อนอยู่แล้ว
    มันมีสายจีนแดงขายอยู่ครับ ใช้กับ Iphone Ipad ทุกรุ่น แต่! ตั้งแต่ Iphone 3GS ขึ้นไปต้องลงแอฟเสริม1 ตัวครับจะได้ซัพพอต

หน้า 4 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้