หน้า 6 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 108 จากทั้งหมด 108

TTC - 3598 TTC-Member
    User ID
    15150
    Status
    โพส
    767

มาตรฐาน ตอบ: อีกหนึ่งทางเลือกสำหรับฟรอนท์ที่เล่น usb ไม่ได้

มีอีกไหมครับ หลายทางเลือก ดีแท้

Triton_Rayong TTC-Member
    User ID
    41530
    Status
    โพส
    187

มาตรฐาน ตอบ: อีกหนึ่งทางเลือกสำหรับฟรอนท์ที่เล่น usb ไม่ได้

สอบถามว่า ปัจจุบัน (หรือตอนที่มีเสียงรบกวน) ใส่ HDD internal ไว้ในเครื่องหรือไม่ครับ......... กำลังมองที่ลักษณะการติดตั้งตัวเครื่องเล่นครับ

User ID
    41530
    Status
    โพส
    187

Thumbs up ตอบ: อีกหนึ่งทางเลือกสำหรับฟรอนท์ที่เล่น usb ไม่ได้

ให้ดูเผื่อเป็นทางเลือกสำหรับการติดตั้งครับ ส่วน HD นั้น ผมใช้ 500G ไม่ได้ถ่ายรูปให้ดู แต่เก็บไว้ในที่เก็บของครับ ที่ผ่านมาไม่มีเสียงรบกวน ไม่สะดุดครับ (เล่นไฟล์ Hi-def....*.mkv ได้เลย)

ชื่อ:  photo1.JPG
ครั้ง: 500
ขนาด:  31.6 กิโลไบต์ ชื่อ:  photo2.JPG
ครั้ง: 516
ขนาด:  35.9 กิโลไบต์

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38414
    Status
    โพส
    152

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kobengin ดูโพส
    สอบถามว่า ปัจจุบัน (หรือตอนที่มีเสียงรบกวน) ใส่ hdd internal ไว้ในเครื่องหรือไม่ครับ......... กำลังมองที่ลักษณะการติดตั้งตัวเครื่องเล่นครับ
    ใส่ hdd ครับน้า ว่าจะเอาออก เพราะตัวนี้ก็มีปัญหาเหมือนกัน บ้างครั้งก็ดีเท็กไม่เจอ

User ID
    41530
    Status
    โพส
    187

ลักษณะการวางตัวเครื่องของน้า น่าจะลองวางในลักษณะแบนราบ(ในทิศทางปกติของตัวมันครับ) เพราะ หัวอ่านที่อยู่ในตัว HDD นั้นจะอ่านในองศา ที่ถูกต้องกว่าครับ
    คือ ถ้าวางแบบนั้น มันจะเหมือนให้หัวอ่าน HDD จะเอียงไป 90 องศา และอ่านในแนวตั้งครับ (น่าจะลองดูนะครับ) หรือไม่ก็ถอดออกแล้วเสียบ USB ผ่ายสายดูครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38414
    Status
    โพส
    152

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kobengin ดูโพส
    ลักษณะการวางตัวเครื่องของน้า น่าจะลองวางในลักษณะแบนราบ(ในทิศทางปกติของตัวมันครับ) เพราะ หัวอ่านที่อยู่ในตัว HDD นั้นจะอ่านในองศา ที่ถูกต้องกว่าครับ
    คือ ถ้าวางแบบนั้น มันจะเหมือนให้หัวอ่าน HDD จะเอียงไป 90 องศา และอ่านในแนวตั้งครับ (น่าจะลองดูนะครับ) หรือไม่ก็ถอดออกแล้วเสียบ USB ผ่ายสายดูครับ
    ขอบคุณครับ วันนี้ลองรื้อ hdd ออกมาเช็คแล้วครับ ปรากฏเจ๊งไปเรียบร้อย ที่จริงเป็น hdd จากแล็บท็อปตัวเก่าที่มีอาการมานานแล้วละครับ
    ใกล้เสียต็มทีแล้ว เลยเอาใส่เพราะหมดประกันแล้วด้วย เลยได้เสียสมใจเลยคราวนี้

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ umeshu ดูโพส
    ขอบคุณครับ วันนี้ลองรื้อ hdd ออกมาเช็คแล้วครับ ปรากฏเจ๊งไปเรียบร้อย ที่จริงเป็น hdd จากแล็บท็อปตัวเก่าที่มีอาการมานานแล้วละครับ
    ใกล้เสียต็มทีแล้ว เลยเอาใส่เพราะหมดประกันแล้วด้วย เลยได้เสียสมใจเลยคราวนี้
    ถ้าน้าจะเปลี่ยน Hdd ถ้าใช้บนรถ และถ้าไม่ซีเรียสเครื่องราคาผมว่าใช้ hdd ประเภท SSD น่าจะดีกว่า เพราะหน่วยความจำเป็นประเภทเดียวกับแฟรชไดร์ ไม่ใช้จานแม่เหล็ก น่าจะลดปัญหาเรื่องการสั่นสะเทือนได้ดีกว่า

User ID
    41530
    Status
    โพส
    187

SSD ก็ดีครับ แต่ memory น้อยไปหน่อยเผื่อว่าลูกๆอยากดูการ์ตูน คงไม่พอ....... ลองแปลงไฟล์ก่อนน่าจะพอได้อยู่ครับ

Sent from my iPhone

หน้า 6 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6

ข้อมูลกระทู้