สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

มาตรฐาน รู้สึกเปลืองน้ำมันจัง หลังจากออกจากศูนย์ ???????

ไทรทัน พลัส mt 140 ม้า ลองแหวน 4 มิล ไม่ได้เปิดกล่องดันราง
    ผมลองจับอัตราสิ้นเปลืองดู ทำยังไงก็ไม่ถึง 12-14 โลลิตรเลย ได้เต็มที่ ก็ประมาณ 11 โลลิตร ออกตัวแทบจะคลาน เปลี่ยนเกียรที่ 2000 รอบ ปกติไหมคับ พึ่งไปเลิ่นนิ่งกล่องมาใหม่
    ถ้าเปิดกล่องดันราง ได้ 10 โลลิตรเองคับ
    ต้องเช็คตัวไหนบ้างหรือป่าวคับเช่นกรองอากาศ เซนเซอร์ ขอคำชี้แน่ะหน่อยคับ รถวิ่งได้ 21000 เองคับ ช่วงนี้ใช้รถบ่อยเน้นประหยัดไม่เน้นแรง
    รู้สึกก่อนเข้าศุนย์ยังวิ่งได้ 12-13 โลลิตรอยู่เลยคับ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

มาตรฐาน ตอบ: รู้สึกเปลืองน้ำมันจัง หลังจากออกจากศูนย์ ???????

ใช้ไปสักพักแล้วรอดูใหม่ครับ กล่องยังไม่รู้จักกัน เด๋วรู้จักจะสนิทกันเอง ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มาตรฐาน ตอบ: รู้สึกเปลืองน้ำมันจัง หลังจากออกจากศูนย์ ???????

ตามน้าโอห์มว่าแหล่ะ หลังเลินนิ่งมาเดี๋ยวกล่องมันจำลักษณะการขับของเรา ก็ประหยัดตามเท้าได้ครับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

จริงเหรอคับ ไม่ยักรู้ !!!! *0*

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    ใช้ไปสักพักแล้วรอดูใหม่ครับ กล่องยังไม่รู้จักกัน เด๋วรู้จักจะสนิทกันเอง ครับ
    55555 พูดซะเห็นภาพเลยคับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

มิน่า ตอนออกจาก 0 ใหม่ๆทำไหมออกตัวดีจัง เหยียบนิดเดวพุ่งเลย
    ขอถามอีกนึงคำถามนะคับ น้าบอกว่า ecu มันจะค่อยๆปรับตัว แล้วงี้ผมควรเปิดดันรางใช้ ตลอดเลยไหมคับ
    เพราะตอนนี้รู้สึกว่าไม่เปิดประหยัดกว่านิดนึง แต่เปิดรู้สึกว่าจะเปลืองกว่า แต่ก็อยากเปิดตลอด ไว้เร่งแซงบ้าง
    เพราะเมือก่อน เปิดตลอด ขับคลานบ้างซัดบ้าง ผมยังได้ตั้ง 11-12 โลลิตรเลยคับ กับการขับขี่เหมือนเดิม
    แต่ตอนนี้ขับแถบจะคลานได้เต็มที่ 11 โลลิตรที่ความเร็ว 90 กิโลเมตร/ชม.
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 17-09-2012 เมื่อ 13:34

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    มิน่า ตอนออกจาก 0 ใหม่ๆทำไหมออกตัวดีจัง เหยียบนิดเดวพุ่งเลย
    ขอถามอีกนึงคำถามนะคับ น้าบอกว่า ecu มันจะค่อยๆปรับตัว แล้วงี้ผมควรเปิดดันรางใช้ ตลอดเลยไหมคับ
    เพราะตอนนี้รู้สึกว่าไม่เปิดประหยัดกว่านิดนึง แต่เปิดรู้สึกว่าจะเปลืองกว่า แต่ก็อยากเปิดตลอด ไว้เร่งแซงบ้าง
    เพราะเมือก่อน เปิดตลอด ขับคลานบ้างซัดบ้าง ผมยังได้ตั้ง 11-12 โลลิตรเลยคับ กับการขับขี่เหมือนเดิม
    แต่ตอนนี้ขับแถบจะคลานได้เต็มที่ 11 โลลิตรที่ความเร็ว 90 กิโลเมตร/ชม.
    เปิดตลอดไปเลยครับ เราจะได้จับจังหวะในการขับถูก ส่วนตัวว่าติดกล่องประหยัดกว่า เราเหยียบคันเร่งนิดเดียวแล้ววิ่ง เปรียบเทียบกับไม่มีกล่องเราต้องเหยียบเยอะ ถ้าเทียบกับเปิดกล่อง ขับคลานใช้ว่าจะประหยัดครับ รอบเครื่องไม่สมดุลกับความเร็ว น้ำมันก็ต้องจ่ายเพิ่มขึ้น ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00464 TTC-Member
    User ID
    4080
    Status
    โพส
    423

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    เปิดตลอดไปเลยครับ เราจะได้จับจังหวะในการขับถูก ส่วนตัวว่าติดกล่องประหยัดกว่า เราเหยียบคันเร่งนิดเดียวแล้ววิ่ง เปรียบเทียบกับไม่มีกล่องเราต้องเหยียบเยอะ ถ้าเทียบกับเปิดกล่อง ขับคลานใช้ว่าจะประหยัดครับ รอบเครื่องไม่สมดุลกับความเร็ว น้ำมันก็ต้องจ่ายเพิ่มขึ้น ครับ
    ตามนั้น อิอิ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ตอนนี้ได้ 13-14 โลลิตรแล้วคับ เย้ ๆ ^^

User ID
    35650
    Status
    โพส
    175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ banan053 ดูโพส
    ตอนนี้ได้ 13-14 โลลิตรแล้วคับ เย้ ๆ ^^
    ทำได้แล้วหลอครับ
    ของผมออกมาได้2เดือน 4500 โล ประมาณ10-11โลต่อลิต Plus 4D A/T 178VG อยากวิ่งได้เท่าน้าบ้างนะครับ
    วิ่งเกิน 20000 แล้วจะประหยัดขึ้นจริงหลอครับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kriangwit11 ดูโพส
    ทำได้แล้วหลอครับ
    ของผมออกมาได้2เดือน 4500 โล ประมาณ10-11โลต่อลิต Plus 4D A/T 178VG อยากวิ่งได้เท่าน้าบ้างนะครับ
    วิ่งเกิน 20000 แล้วจะประหยัดขึ้นจริงหลอครับ
    เหมือนผมใหม่ๆ 8 โลลิตรในเมือง กินยังกะเจโบ ตอนนี้ 10-11 ในเมือง นอกเมือง 13-14 ได้แน่ๆ

ข้อมูลกระทู้