สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

มาตรฐาน จับได้แล้ว โจรปล้นจักรยาน

จับโจรปล้นรถจักรยานได้แล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ....

ทำแผน เวลา 10:00 น. ที่โรงพัก สภต.ซากแง้ว ห้วยใหญ่ (สภต. เก่า)

ขอ ขอบคุณพี่น้องชาวจักรยานทุกท่านครับ ที่สามารถจับผู้ร้ายได้เร็วก็เพราะพี่น้องชาวจักรยาน และป๋าโนนี้แหละที่ช่วยประสานงานเป็นเครือข่ายจักรยานทั้วประเทศเพื่อกดดัน ผู้ร้ายร่วมถึงการช่วยแจ้งเบาะแสมาให้ผมอย่างต่อนื่อง จนสามารถประสานงานกับ จนท ตำรวจ วางแผนจับคุมได้ ทั้งนี้ต้องขอขอบคุณพี่น้องจักรยานเจ้าถิ่นด้วยครับ
    สำหรับประวัติผู้ร้ายแก๊งนี้โครตโหดร้ายมากเลย ทำร้ายเจ้าทุกข์ทุกคน
    1.ชาวต่างชาติถูกตีเอาจักรยาน Gaint ตอนนี้ยังตามเจ้าทุกข์ไม่ได้ครับ(แต่มีข้อมูลของเจ้าทุกข์ที่แจ้งความไว้แล้ว)
    2.ชาวต่างชาติถูกตีได้รับบาดเจ็บ,ปล้นเอาเงินไป 6800 บาท ,โทรศัพท์,จักรยาน 1 คัน
    3.ชาวบ้านถูกตีแขนหักทั้ง 2 ข้าง และปล้นเอาจักรยานไปด้วย
    4.ชาวต่างชาติถูกตี,เพื่อจะเอารถจักรยานแต่ฝรั่งไม่ยอมต่อสู่กันอันนี้ไม่ได้อะไรไปเลย แต่เจ้าทุกข์บาดเจ็บ
    5.รายล้าสุดก็เป็นพี่ดำนี้แหละครับ อันนี้ได้รับบาดเจ็บ,โทรศัพท์,จักรยาน ไปด้วย
    เท่านี้ยังไม่พอยังมีปล้น/ขโมยเอาจักรยานยนต์อีกที่เห็นตอนนี้มี 2 คัน
    6.7,เป็นจักรยานยนต์ 2 คันที่อยู่ในรูปครับ
    ตัว แสบที่สุดคือเจ้าเอ๋ ที่ใส่ชุดจักรยานครับ เป็นทั้งตัวชี้เป้า,ตัวฝาด,ตัวกระจายของ ตะเวณหากินแถวทั้งชลบุรี,พัทยา,ระยอง ภาคตะวันออกครับ
    มีเจ้าทุกข์ที่ไหนก็ช่วยมาชี้ตัวด้วยครับ

โจร ที่มักจะแอบมาแฝงตัวเป็นนักปั่นแบบเราๆนี้แหละครับ ทั้งนั้นเราก็ช่วยต้องกันสังเกตุนักปั่นหน้าใหม่ๆที่มาเข้ากลุ่มด้วยน่ะครับ อาจจะเป็นผู้ร้ายรึป่าว

จับได้ยกแก๊งต้องยกความดีให้กับป๋าโนที่ ประกาศในกระทู้อย่างรวดเร็ว และพี่น้องจักรยานทุกท่านที่ช่วยกันกดดันผู้ร้าย และช่วยแจ้งเบาะแสกันอย่างต่อเนื่องครับ

ของกลางยังเหลืออยู่พรุ่งนี้ไปตามกันต่อครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtop...4449&start=360
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ย่าหนูกะปู่บิล : 19-09-2012 เมื่อ 11:02

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

มาตรฐาน ตอบ: จับได้แล้ว โจรปล้นจักรยาน

ยินดีด้วยครับน้า ++ สังคมจะได้น่าอยู่

มาตรฐาน ตอบ: จับได้แล้ว โจรปล้นจักรยาน

ถ้าไม่มีคนรับซื้อของโจร ไอ้พวกนี้ก็ไม่รู้จะเอาไปขายที่ไหน ต้องปราบแบบขุดรากถอนโคน มันจึงจะหมดค่ะ
    ป้าปั่นเลาะรอบเขาแถวบ้าน เจอข่าวนี้ เปลี่ยนเส้นทางเลย..555

User ID
    15054
    Status
    โพส
    635

มันน่าจริงๆๆๆๆๆไอ้พวกนี้

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

เข้าไปฝึกวิชาในคุกเพิ่มอีก

User ID
    34328
    Status
    โพส
    109

ต้องพกของไว้ป้องกันตัว

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ย่าหนูกะปู่บิล ดูโพส
    ถ้าไม่มีคนรับซื้อของโจร ไอ้พวกนี้ก็ไม่รู้จะเอาไปขายที่ไหน ต้องปราบแบบขุดรากถอนโคน มันจึงจะหมดค่ะ
    ป้าปั่นเลาะรอบเขาแถวบ้าน เจอข่าวนี้ เปลี่ยนเส้นทางเลย..555
    ผมนึกว่าป้าอัจโดนปล้น 555 ระวังนะครับ อย่าขี่ไปในทางสายเปลี่ยว อิอิ

User ID
    18622
    Status
    โพส
    337

ยินดีด้วยครับที่ได้รถคืน...เสร็จจากเรื่องนี้...ไปทำบุญด้วยนะจะได้ไม่เกิดเรื่องแบบนี้กับน้าอีกครับ...

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

น่าให้ผู้เสียหายหวดคืนเหมือนกันที่มันหวดเค้า ดูสิมันจะเจ็บมั้ย

เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร

User ID
    4381
    Status
    โพส
    372

ดีใจด้วยครับผม...

ข้อมูลกระทู้