สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

มาตรฐาน เม้งแตกกับศูนย์บริการแพร่ยนตรการ

เสียความรู้สึกกับศูนย์มิตซูแพร่ยนตรการมากๆ
    ผมออกพลัส4Dตั้งแต่กุมภา จดทะเบียนป้ายกรุงเทพให้พฤษภา
    แต่ยังได้ป้าย ขนส่งให้ใช้ใบเสร็จรับเงินแทนถึง18 กันยา
    ผมโทรไปติดตามตลอดเรื่องป้าย ได้รับแต่คำตอบจะดำเนินการให้
    เลยโทรหาmmth. วันที่15กันยา. วันเดียวกันmmth
    แจ้งกลับมาว่าทางศูนย์แพร่จะส่งทางEMS. จนวันที่18โทรหา
    mmthอีกครั้งว่าทางศูนย์แพร่จะส่งให้วันไหนเพราะวันนี้18แล้ว
    mmthให้ทางศูนย์แพร่โทรหาลูกค้าเอง ศูนย์แพร่บอกจะส่งวันนี้
    ถ้าไม่ทันขอเป็นพรุ่งนี้คือ19 วันที่20เลยโทรถาม0 คำตอบที่ได้
    ยังไม่ได้ส่ง จะส่งให้พรุ่งนี้ เม้งแตกเลยครับพี่น้อง ตั้งแต่ออกรถ
    7เดือนยังไม่ได้ป้าย แถมบอกไม่ใช้ความผิดของ0 การจดทะเบียน
    เป็นแค่งานบริการของ0เท่านั้น และช่วงนี้ป้ายทะเบียนขาด มานยังกล้าเรียก
    งานบริการอีกเหรอมีแต่ให้กรูโทรหามึงตลอด แล้วรถทะเบียน ฆพ
    ที่วิ่งกันไปเอาป้ายมาจากไหน ทั้งๆของผม ฆด โทรหาmmtประชุม
    สามฝ่ายเลยครับ ให้มันรู้ถึงความเดือดร้อนเราบ้าง ไม่มีป้ายตำรวจปรับ
    ใครรับผิดชอบ ซื้อรถมาใช้ทำมาหากินนะครับ ไม่ใช้จอดรอขายเหมือน
    รถในศูนย์

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: เม้งแตกกับศูนย์บริการแพร่ยนตรการ

ใจเย็นๆครับ ช่วงนี้ขนส่งประกาศออกมาแล้วว่าป้ายผลิตไม่ทันครับ

User ID
    34219
    Status
    โพส
    175

มาตรฐาน ตอบ: เม้งแตกกับศูนย์บริการแพร่ยนตรการ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ใจเย็นๆครับ ช่วงนี้ขนส่งประกาศออกมาแล้วว่าป้ายผลิตไม่ทันครับ
    ผมว่าไม่น่าจะเย็นไหวน่ะครับ นานเกิ๊นๆ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

ผมก็ไม่รู้ว่ากำหนดวันกับลูกค้าแล้วทำไม่ได้ แล้วจะบอกทำไม
    กับอีกอย่างครับ คือไม่สามารถระบุวันกับลูกค้าได้
    ถึงยังงัยก็น่าจะโทรมาแจ้งบ้าง ทำไม่ให้แต่เราโทรหาอย่างเดียว ผมก็คล้ายน้าล่ะครับ รอรถอยู่ครับ

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

ล่าสุดได้ข้อมูลว่าหมวดอักษร ฆด กรุงเทพฯ ขนส่งปล่อยป้ายขาว
    ให้กับผู้จดทะเบียนตั้งแต่เดือนมิถุนายน แล้วครับ
    ยังหน้าด้านบอกอีกเหรอว่าป้ายขาด
    เจริญละมิตซูแพร่ยนตรการทำงานกันแบบนี้
    mmthนัดโทรมาวันจันทร์คงต้องคุยกันอีกรอบ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

รอนานมากครับ ต้องร้องเรียนแล้วครับ

User ID
    35174
    Status
    โพส
    54

ของผมออกมาตอน มีนา 55 แต่ตอนนี้ยังแดงเถือกอยู่เลย อิอิ
    เห็นเขาบอกว่า ทำ ไม่ ทัน.....

User ID
    36296
    Status
    โพส
    130

นานได้ใจจริงๆ แต่ก็ได้แล้วรองเสี่ยงโชคเลย เอาพอสมควร หนุหๆ เพื่อมีโชคครับ

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

0โทรมาแจ้งให้ไปรับป้ายแล้วครับ
    อ้าวตอนคุยกันทั้งผม,mmthและ0 บอกจะส่งให้ลูกค้าทางems
    เมื่อวันศุกร์ ตอนนี้บอกต้องไปเซ็นต์รับเป็นหลักฐาน...อ้ายเชี้ยเอ๋ย
    ตอนmmthถามมึงตอบจะส่งให้ทางems. ตอนนี้มึงบอกต้องเซ็นต์รับ
    ยังบอกคนที่คุยกับmmthไม่ใช้ผู้จัดการ. แล้วมึงเสือกเอาคนไม่มี
    อำนาจตัดสินใจมาคุยทำสาดดดดดอะไร. แพร่ยนตรการมิตซูมึงมัน
    สุดยอดจริงๆ กรูอยู่แพร่รอป้ายมึงบอกส่งems. กรูมาอุดรฯมึงบอกให้ไปรับ
    สรุปมันยอมส่งให้แต่รอวันจันทร์

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เย็นไว้หน่อยครับพี่น้องอย่ารมณ์เสียรุนแรง เดี๋ยวขับรถไม่หนุกนะเคลียดมากรถแรงเดี๋ยวปาดแหลก

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

วันนี้ได้รับป้ายที่ส่งทางEMSเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ
    ต้องขอชมเชยและขอบคุณสำหรับการทำงานของmmth
    ที่ติดตามเรื่องให้จนจบ และต้องขอโทษน้าๆทุกท่านด้วยครับ
    ข้อความหรือถ้อยคำอาจรุนแรงหรือไม่เหมาะสม
    ต้องขออภัย ณ. ที่นี้ด้วยครับ

User ID
    33623
    Status
    โพส
    59

วันนี้เอารถไปเปลี่ยน น้ำมันเครื่อง 0แพร่ ประทับใจมาก จอดรถปุ๊บมองหาพนักงาน เอ...ทำไมไม่มีใครมาถามเราหว่า เลยเดินไปหาพนักงาน บอกว่ามาเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง+กรอง ไอ้คนรับงานเดินดูไมล์รถ รถพี่เชค 20,000 โลเลยมั้ย ผมบอกยังไม่เชคอะ เหลืออีกตั้ง 3000 โล เอาแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องพอ มันก็คะยั้นคะยอ พอเราไม่เชค พี่เปลี่ยนกรองเชื้อเพลิงมั้ย เราก็บอกไม่เปลี่ยน มันดันหันไปนินทากัน 2 คนกะเพื่อน(แฟนได้ยิน) สรุปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง+กรอง แต่บิลออกมาเจือก มีเปลี่ยนกรองเชื้อเพลิง+เชค 20,000 โลมาด้วย ตอนมันทำก็ใช้เวลาแค่ชั่วโมงเดียว อยากโวยมันแต่ต้องรีบไปทำธุระต่อ เลยว่ามันไปให้มันได้ยินชัด ๆ "บอกว่าไม่ต้องเปลี่ยนกรองเชื้อเพลิงเสือกเปลี่ยน" แล้วจ่ายตังค์ออกเลย

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

หลังจากหมดเวรหมดกรรมเรื่องป้ายทะเบียน
    ผมไม่เคยไปเหยียบอีกเลยครับ
    ผมใช้บริการ0จังหวัดอื่นตลอด
    หลังสุด20,000 โล. 0จังหวัดอุดรฯครับ

User ID
    36296
    Status
    โพส
    130

น้าTooktikคับขอเบอร์ mmth หน่อยคับ มีปัญหาเหมือนกันอยู่เชียงใหม่ออกรถ มิตซูประทุมคับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bandit@CM ดูโพส
    น้าTooktikคับขอเบอร์ mmth หน่อยคับ มีปัญหาเหมือนกันอยู่เชียงใหม่ออกรถ มิตซูประทุมคับ
    มาตอบแทนครับ 08 529 9500

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

น่าจะเป็นเบอร์ 02 529 9500 ครับ

User ID
    36296
    Status
    โพส
    130

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    มาตอบแทนครับ 08 529 9500
    ขอบคุณคับ น้าLuftWaffe น้าอยู่ ชม. ใช่ไหมคับแถวไหนคับ

ข้อมูลกระทู้