หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 41

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

มาตรฐาน ตอบ: เซลล์ไม่สนใจตามทะเบียนให้เลยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chai2520 ดูโพส
    ออกที่ศูนย์เดียวกันเลยครับน้า ของผมก็รอนานเหมือนกัน จนทนไม่ไหวพยายามตามทุกทางจนได้ไปจบที่ทางศูนย์ใหญ่คือ บจก.กาญจนาอิควิปเม้นท์ สาขาบางบัวทองให้เขาตามเรื่องกับเซลล์ให้จะได้ไวกว่า เบอร์โทร 024436222,029039111-4 ติดต่อฝ่ายทะเบียน ลองตามดูนะครับน้า บางทีป้ายอาจจะอยู่ที่ศูนย์ใหญ่ แล้วก็ได้นะครับน้า ลองดูครับ
    น่าจะเป็นอย่างที่น้าว่ามาแหล่ะครับ มองโลกในแง่ดีครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: เซลล์ไม่สนใจตามทะเบียนให้เลยครับ

อย่างอื่นไม่รู้ แต่เซลล์มีสิทธิ์อะไรมาต่อว่าลูกค้า

User ID
    37797
    Status
    โพส
    98

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamyu ดูโพส
    อย่างอื่นไม่รู้ แต่เซลล์มีสิทธิ์อะไรมาต่อว่าลูกค้า
    มีต่อว่าลูกค้าด้วยหรือ เดี๋ยวจับส่ง ตร.เพชรบุรีซะเลย แหะๆ ตามหาความรู้ครับผม

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

ออกรถ 22 มิ.ย.55 ได้ป้ายขาว 28 สิ.ค.55 (เลขให้โชคอีกถูก 2 ตัวบน งวด 1 ก.ค.55 เลย...อิอิ แต่ไม่ใช่ประเด็น) ผมออกที่ 0 วิภา (สาขาบางอ้อ) ป้ายแดงปลอมเหมือนกัน เจอด่านใน กทม. แต่ไม่เคยโดนเรียกเลยสักครั้ง (โชคดีไป ไม่ก็พระในรถช่วยบังตาตำรวจ) แต่ก็กลัวนะ เลยให้เซลแฟกซ์เอกสารอนุโลมการใช้ป้ายแดงจากขนส่งมาให้ เนื่องจากผลิตป้ายไม่ทัน (ทราบข่าวทางทีวี รายการสรยุทธ์ว่าเอกสารตัวนี้เอาให้ตำรวจดูได้) เซลแฟกซ์มาให้ พออ่านในเอกสารก็ได้ความรู้เพิ่ม เพราะในเอกสารบอกว่าให้ใช้เอกสารตัวนี้คู่กับใบเสร็จการเสียภาษี หรือใบเสร็จการชำระค่าขอป้าย ก็โทรไปขอเซลอีก กะว่าถ้าไม่มีเอกสารตัวนี้แสดงว่าศูนย์ยังไม่ขอป้ายให้เราแน่ รอประมาณ 2-3 วัน ได้รับจดหมายจากไฟแนนซ์ (ธนชาติ) ได้ส่งสำเนาเล่มสมุด และหน้าการจดทะเบียนมาให้ พร้อมเลขทะเบียน แต่ยังไม่ได้ป้าย ซึ่งเอกสาร 2 ชุดนี้ แม้จะใช้ป้ายแดงปลอมก็เป็นยันต์กันตำรวจได้อ่ะ ... ทั้งหมดคือประสบการณ์เรื่องป้ายแดงปลอม ตำรวจ และป้ายขาวอ่ะ

User ID
    34455
    Status
    โพส
    50

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chai2520 ดูโพส
    ออกที่ศูนย์เดียวกันเลยครับน้า ของผมก็รอนานเหมือนกัน จนทนไม่ไหวพยายามตามทุกทางจนได้ไปจบที่ทางศูนย์ใหญ่คือ บจก.กาญจนาอิควิปเม้นท์ สาขาบางบัวทองให้เขาตามเรื่องกับเซลล์ให้จะได้ไวกว่า เบอร์โทร 024436222,029039111-4 ติดต่อฝ่ายทะเบียน ลองตามดูนะครับน้า บางทีป้ายอาจจะอยู่ที่ศูนย์ใหญ่ แล้วก็ได้นะครับน้า ลองดูครับ
    เดี๋ยวจะลองโทรตามเบอร์ที่น้าให้มาครับ..

User ID
    35603
    Status
    โพส
    75

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ keamapon ดูโพส
    ออกรถ 22 มิ.ย.55 ได้ป้ายขาว 28 สิ.ค.55 (เลขให้โชคอีกถูก 2 ตัวบน งวด 1 ก.ค.55 เลย...อิอิ แต่ไม่ใช่ประเด็น) ผมออกที่ 0 วิภา (สาขาบางอ้อ) ป้ายแดงปลอมเหมือนกัน เจอด่านใน กทม. แต่ไม่เคยโดนเรียกเลยสักครั้ง (โชคดีไป ไม่ก็พระในรถช่วยบังตาตำรวจ) แต่ก็กลัวนะ เลยให้เซลแฟกซ์เอกสารอนุโลมการใช้ป้ายแดงจากขนส่งมาให้ เนื่องจากผลิตป้ายไม่ทัน (ทราบข่าวทางทีวี รายการสรยุทธ์ว่าเอกสารตัวนี้เอาให้ตำรวจดูได้) เซลแฟกซ์มาให้ พออ่านในเอกสารก็ได้ความรู้เพิ่ม เพราะในเอกสารบอกว่าให้ใช้เอกสารตัวนี้คู่กับใบเสร็จการเสียภาษี หรือใบเสร็จการชำระค่าขอป้าย ก็โทรไปขอเซลอีก กะว่าถ้าไม่มีเอกสารตัวนี้แสดงว่าศูนย์ยังไม่ขอป้ายให้เราแน่ รอประมาณ 2-3 วัน ได้รับจดหมายจากไฟแนนซ์ (ธนชาติ) ได้ส่งสำเนาเล่มสมุด และหน้าการจดทะเบียนมาให้ พร้อมเลขทะเบียน แต่ยังไม่ได้ป้าย ซึ่งเอกสาร 2 ชุดนี้ แม้จะใช้ป้ายแดงปลอมก็เป็นยันต์กันตำรวจได้อ่ะ ... ทั้งหมดคือประสบการณ์เรื่องป้ายแดงปลอม ตำรวจ และป้ายขาวอ่ะ
    ที่น้าบอกมาคือทางขนส่งไม่มีแผ่นป้ายทะเบียนขาวให้เราแต่ให้เราแสดงแผ่นป้ายวงกลมแทนเพื่อที่จะได้รู้ว่ารถเราได้เสียภาษีถูกต้องแล้ว ไม่เกี่ยวกับป้ายแดงปลอม การที่เราใช้เอกสารปลอมมันผิดแน่แก้ตัวไม่ได้ สู้เราไม่ใส่ป้ายทะเบียนดีกว่ายังพอแก้ตัวได้ว่าป้ายทะเบียนแดงจริงหมดเราต้องรอคิวป้ายที่คันอื่นมาคืนบริษัทก่อน(ผมโดนมาแล้วครับ)

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bus_ ดูโพส
    ที่น้าบอกมาคือทางขนส่งไม่มีแผ่นป้ายทะเบียนขาวให้เราแต่ให้เราแสดงแผ่นป้ายวงกลมแทนเพื่อที่จะได้รู้ว่ารถเราได้เสียภาษีถูกต้องแล้ว ไม่เกี่ยวกับป้ายแดงปลอม การที่เราใช้เอกสารปลอมมันผิดแน่แก้ตัวไม่ได้ สู้เราไม่ใส่ป้ายทะเบียนดีกว่ายังพอแก้ตัวได้ว่าป้ายทะเบียนแดงจริงหมดเราต้องรอคิวป้ายที่คันอื่นมาคืนบริษัทก่อน(ผมโดนมาแล้วครับ)
    เรื่องป้ายแดงปลอมไม่ทราบจริงๆ แต่คิดว่าน่าจะขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของตำรวจมากกว่า เพราะตั้งแต่ใช้ป้ายแดงปลอมมาเจอด่านและเรียกตรวจครั้งเดียว และตำรวจก็ไม่ได้ว่าไรอ่ะ

"สักวันเราจะโต...^^" TTC-Member
    User ID
    33161
    Status
    โพส
    190

เอาใจช่วยครับน้า ผมก็ยังไม่ได้เลยครับ ออกที่ศูนย์กาจนาอีควิป ที่บางบัวทอง
    วันที่ 28 มิย. 55 เด่วต้องเร่งตามอีกทีละ
    แต่ที่น้าบอกว่า ห้ามเกิน 90 วันนี่ยังไงหรอครับ ขอความรุ้หน่อยครับ ผมรอๆไปไม่ได้นับวันเลยครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    33344
    Status
    โพส
    140

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ White Pheonix ดูโพส
    ผมออกรถ วันที่ 8/8/55 ซื้อรถที่ ยนต์ไพบูลย์ขอนแก่น ตอนนี้ก็ยังไม่มีทั้งป้ายแดง ป้ายขาวเลย มีแต่กรอบทะเบียน ใส่ไว้แก้เขินเฉยๆ ล่าสุดก็ขับไปกลับ กทม-ขอนแก่น เจอด่านเป็นสิบ ตำรวจให้ผ่านหมด..แต่ขากลับ กทม.ขับแค่ 110 ดันโดนจับความเร็วซะ โดนไป 100 บาท
    ศูนย์เดียวกันครับ ผมออกรถ 5/5/55 ช่วงแรกขับ กทม-ขอนแก่น โดนเหมือนกัน ช่วงหลังมาโบกผ่านอย่างเดียว แต่เซลส์ให้เบอร์ฝ่ายทะเบียนมา ผมโทรไปถามตอนที่เค้าไปที่ขนส่งพอดี ถามจี้ไปมาปรากฏว่าไม่ได้เบิกเงินและชุดจดทะเบียนของผมมา อ้าวทำงี้ได้ไง ขี้เกียจโวยวายครับ ได้แต่มาระบายในนี้ครับ แฮ่ๆ

User ID
    37980
    Status
    โพส
    13

ผมออกมาได้ 2เดือนแล้วยังไม่ได้อะไรเลยครับ โดนโบกก็ให้ดูใบเสร็จเงินดาวอย่างเดียวก็ไม่มีอะไรให้ดูเลย ขับ 2-3 ทุ่มก็เสียวๆเหมือนกันแต่เอาวิทยุสื่อสารและอุปกรณ์เจ้าหน้าที่ของรัฐวางหน้ารถก็พอคุยกันได้นิดหนึ่งครับ 55 ทำเป็นดูดีมีสูท ก็แขวนไว้มาจากประชุมครับ

User ID
    17247
    Status
    โพส
    40

ดีครับได้ขับป้ายแดงกันนานๆ ของผม8เดือนเอง

User ID
    28909
    Status
    โพส
    250

ของผม ออกมาเมื่อ 23/07/55 ได้ป้ายขาววันที่ 15/09/55 ครับ
    ถ้าไม่ล๊อคเลขผมว่า น่าจะได้เร็วนะครับ
    แต่บางที่ก็ขึ้นอยู่ที่ศุนย์และเซล ครับ ว่าทำงานเป็นอย่างไรบ้าง

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

ถ้าเซลทำป้ายเองได้ คงทำให้น้าๆ ล่ะ จะได้พอใจในบริการ แต่ในความเป็นจริงมันไม่ใช่อย่างนั้นอ่ะซิ ข่าวก็ออกหลายสื่อว่าเป็นที่ขนส่ง แต่คนซื้ออย่างเราก็ไปด่าเซล ทั้งที่ก็รู้เซลไม่ผิดหรอก ... เกิดเป็นเซล มันเป็นกรรม อิอิอิ ... หัวอกเซลเหมือนกัน แต่ไม่ได้ขายรถ อิอิ

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ keamapon ดูโพส
    ถ้าเซลทำป้ายเองได้ คงทำให้น้าๆ ล่ะ จะได้พอใจในบริการ แต่ในความเป็นจริงมันไม่ใช่อย่างนั้นอ่ะซิ ข่าวก็ออกหลายสื่อว่าเป็นที่ขนส่ง แต่คนซื้ออย่างเราก็ไปด่าเซล ทั้งที่ก็รู้เซลไม่ผิดหรอก ... เกิดเป็นเซล มันเป็นกรรม อิอิอิ ... หัวอกเซลเหมือนกัน แต่ไม่ได้ขายรถ อิอิ
    จดทะเบียน พ.ค ยังไม่ไดัป้ายเพราะป้ายขาดก็เข้าใจครับ
    กลางเดือน มิ.ย ขนส่งปล่อยออกมาแล้วหมวดและเลขที่ผมจด
    จนต้องด่ากันถึงได้ป้ายเมื่อ 25 ก.ย ไม่่สนใจขนาดนี้สมควรโดนด่า..อิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Tooktik : 29-09-2012 เมื่อ 20:21

สมาชิกถาวร : TTC-02653 TTC-Member
    User ID
    30838
    Status
    โพส
    132

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ crimes ดูโพส
    เอาใจช่วยครับน้า ผมก็ยังไม่ได้เลยครับ ออกที่ศูนย์กาจนาอีควิป ที่บางบัวทอง
    วันที่ 28 มิย. 55 เด่วต้องเร่งตามอีกทีละ
    แต่ที่น้าบอกว่า ห้ามเกิน 90 วันนี่ยังไงหรอครับ ขอความรุ้หน่อยครับ ผมรอๆไปไม่ได้นับวันเลยครับ

ขอบคุณครับ
    ความหมายของคำว่า "ห้ามเกิน 90 วัน" ของกรมสรรพาสามิต ก็คือว่า ถ้าท่านใดที่จองรถตั้งแต่วันที่ 30 ก.ค.55 แล้วยื่นขอภาษีรถคันแรกคืนโดยแนบใบจองไว้ ถ้าได้รับรถแล้วให้ยื่นเอกสารทั้งหมดภายใน 90 วัน ครับน้า

User ID
    36144
    Status
    โพส
    29

ออกวันเดียวกัน..ศูนย์เดียวกันเลยคร้าบ ไม่ใส่ทะเบียนเเดงเหมือนกันด้วย

User ID
    35650
    Status
    โพส
    175

เอกสาร ครบแล้วครับไปยื่นขอคืนภาษีรถคันแรก เรียนร้อยแล้ว
    ยังไม่ได้ป้ายขาว ไม่เป็นไรครับ มีป้ายแดงอยู่ไม่ซีเรียส

User ID
    33344
    Status
    โพส
    140

ผมยังไม่ได้ทำอะไรเลย จะเสียสิทธิ์หรือป่าวครับ เพราะรอป้ายขาวอยู่ ออกรถตั้งแต่ 5/5/55

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Anter41 ดูโพส
    ผมยังไม่ได้ทำอะไรเลย จะเสียสิทธิ์หรือป่าวครับ เพราะรอป้ายขาวอยู่ ออกรถตั้งแต่ 5/5/55
    ถ้าเอกสารชุดจดทะเบียนเรียบร้อย น้าก็ไปยื่นได้เลยไม่ต้องรอป้ายขาวครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bus_ ดูโพส
    ผมก็ได้ป้ายแดงปลอมมาเหมือนกันครับน้า เอาวิธีของผมไปใช้ได้ครับน้า หลังจากน้าได้ใบสั่งมาจากตำรวจน้าก็เอาใบสั่งไปแจ้ง ศคบ เลยครับเพราะในใบสั่งตำรวจจะเขียนว่าเราได้ใช้ทะเบียนแดงปลอม เราก็ให้ ศคบ เอาเรี่องกับทางบริษัทข้อหาปลอมแปลงเอกสารทางราชการ และเอาเปรียบผู้บริโภค เพราะทางบริษัทจะต้องให้เล่มและป้ายแดงจริงกับลูกค้า เท่านั่นและ ทางบริษัทรีบติดต่อกลับมาและเอาทะเบียนมาให้ถึงบ้านภายใน 3 วันพร้อมค่าปรับและที่กันแดดกระจกหน้ารถอีกหนึ่งอันและขอให้ผมถอนแจ้ง น้าคนไหนมีปัญหาเรื่องนี้เอาวิธีผมไปใช้ได้ไม่สงวนครับ
    กด Like

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tooktik ดูโพส
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับต้องเอามานแบบนี้ จัดให้หนักเลยครับ
    ไม่มีความรับผิดชอบ อ้างได้งัยงานเยอะ ,ไม่ได้มีคุณเป็นลูกค้าคนเดียว
    ถ้าอ้างแบบนี้ก็บอกลูกค้าก่อนซื้อสิครับว่า"ผมงานยุ่งมากนะครับ,
    ผมไม่ค่อยมีเวลาตามเรื่องทะเบียนให้นะครับรอได้ก็ซื้อเลยครับ"
    กด Like ให้เลยครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้