หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 41

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34455
    Status
    โพส
    50

Unhappy เซลล์ไม่สนใจตามทะเบียนให้เลยครับ

สวัสดีครับน้าๆ พอดีผมมีเรื่องข้องใจเรื่องทะเบียนอ่ะครับ คือผมออกรถ Triton plus สี่ประตูสีดำ เมื่อวันที่ 30 มิถุนายน ที่ศูนย์มิตซู พระราม2 ( บางกะดี) ตอนแรกผมก็ถามว่าจะได้รถป้ายขาวเมื่อไหร่ เซลล์ก็ตอบมาว่าประมาณ 1เดือน โอเคผมก็รอไป คิดว่ายังไงๆก็น่าจะทันรถคันแรกปลายปีแน่นอน จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ได้ทะเบียนซะที นี่ก็ผ่านไป เกือบๆจะ3เดือนเข้าไปแล้ว ไอ้เรื่องป้ายทะเบียนช้าเนี่ยผมก็พอจะเข้าใจครับ ก็ไม่ได้ไปตำหนิอะไรเซลล์เค้าหรอก แต่คราวนี้ปัญหามันคือ ป้ายแดงที่ผมได้มา มันเป็นป้ายปลอม โดนจับตั้งหลายครั้ง พอโดนปรับไป 500 ผมก็โทรไปหาเซลล์ เค้าก็ตอบกลับมาว่าทางเค้าจะช่วยออก 400 ก็คือสรุปว่าผมก็ต้องออกเองทุกครั้ง.. ทุกวันนี้แทบจะไม่กล้าขึ้นทางด่วน ( ตำรวจชอบมาดักตรงช่องเก็บเงิน ) ประสาทเสียเลยครับ ล่า่สุดผมได้รับคำแนะนำจากเพื่อนที่ออกรถมาไล่กันว่า ให้แจ้งทางเซลล์ว่าต้องการใบทะเบียน ( ที่ติดกระจกรถ ) มาแปะก่อนแล้วก็ให้ปริ้นป้ายทะเบียนไปแปะตรงกรอบหน้ารถชั่วคราว ตำรวจไม่จับ ซึ่งจริงๆถ้าทางศูนย์ถ้าส่งเรื่องไปแล้วก็ไม่น่าจะนานเพราะเป็นเรื่องของการจด ไม่ใช่การทำป้าย..ผมก็โทรไปถามเซลล์อีก ว่ายังไงป้ายไม่ได้ก็ขอเป็นใบมาก่อนก็ยังดี เซลล์ก็บอกว่าส่งเรื่องไปแล้วให้รอก่อน..ไม่มีคำตอบอะไรให้ผมเลย จนผมเบื่อที่จะตามกับเซลล์คนนี้แล้ว เลยโทรไปที่ศูนย์ (บางกะดี่ ) กะติดต่อเองเลย ทางศูนย์บอกว่าจะติดต่อกลับ สุดท้ายคนที่โทรกลับมาก็ไอ้เซลล์คนเดิมอีก..เซ็ง! แถมยังต่อว่าผมอีก..หาว่าไปโวยเค้ากับทางศูนย์... สรุปคือผมจะเอาไงดีครับ โทรตามเรื่องทะเบียนที่ศูนย์มิตซูใหญ่ได้หรือเปล่า..หรือจะต้องรออย่างที่มันว่าจริงๆ..และอีกเรื่องครับ ได้ข่าวมาว่าต้องไปทำเรื่องรถคันแรก ภายใน 90 วันนับจากวันรับรถ ไม่เช่นนั้นถือว่าสละสิทธิ์ ผมยังไม่ได้ทะเบียนเลยทำไงดีคับ...รบกวนด้วยครับน้าๆ เรื่องยาวไปนิดขออภัยครับ....

User ID
    35650
    Status
    โพส
    175

มาตรฐาน ตอบ: เซลล์ไม่สนใจตามทะเบียนให้เลยครับ

ผมก็ยังรอเล่มทะเบียนอยู่เหมือนกันคับน้าผ่านมา 1 เดือนและ
    กะว่า ต้องเอาเอกสารที่มี ไปยื่นที่ สรรพสาติมิต ก่อน ไม่รอมันแล้วครับ
    กลัวว่าจะเกิน90วันแล้วจะหมดสิธ
    สู่สู่ ครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: เซลล์ไม่สนใจตามทะเบียนให้เลยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ naikoh ดูโพส
    สวัสดีครับน้าๆ พอดีผมมีเรื่องข้องใจเรื่องทะเบียนอ่ะครับ คือผมออกรถ Triton plus สี่ประตูสีดำ เมื่อวันที่ 30 มิถุนายน ที่ศูนย์มิตซู พระราม2 ( บางกะดี) ตอนแรกผมก็ถามว่าจะได้รถป้ายขาวเมื่อไหร่ เซลล์ก็ตอบมาว่าประมาณ 1เดือน โอเคผมก็รอไป คิดว่ายังไงๆก็น่าจะทันรถคันแรกปลายปีแน่นอน จนแล้วจนรอดก็ยังไม่ได้ทะเบียนซะที นี่ก็ผ่านไป เกือบๆจะ3เดือนเข้าไปแล้ว ไอ้เรื่องป้ายทะเบียนช้าเนี่ยผมก็พอจะเข้าใจครับ ก็ไม่ได้ไปตำหนิอะไรเซลล์เค้าหรอก แต่คราวนี้ปัญหามันคือ ป้ายแดงที่ผมได้มา มันเป็นป้ายปลอม โดนจับตั้งหลายครั้ง พอโดนปรับไป 500 ผมก็โทรไปหาเซลล์ เค้าก็ตอบกลับมาว่าทางเค้าจะช่วยออก 400 ก็คือสรุปว่าผมก็ต้องออกเองทุกครั้ง.. ทุกวันนี้แทบจะไม่กล้าขึ้นทางด่วน ( ตำรวจชอบมาดักตรงช่องเก็บเงิน ) ประสาทเสียเลยครับ ล่า่สุดผมได้รับคำแนะนำจากเพื่อนที่ออกรถมาไล่กันว่า ให้แจ้งทางเซลล์ว่าต้องการใบทะเบียน ( ที่ติดกระจกรถ ) มาแปะก่อนแล้วก็ให้ปริ้นป้ายทะเบียนไปแปะตรงกรอบหน้ารถชั่วคราว ตำรวจไม่จับ ซึ่งจริงๆถ้าทางศูนย์ถ้าส่งเรื่องไปแล้วก็ไม่น่าจะนานเพราะเป็นเรื่องของการจด ไม่ใช่การทำป้าย..ผมก็โทรไปถามเซลล์อีก ว่ายังไงป้ายไม่ได้ก็ขอเป็นใบมาก่อนก็ยังดี เซลล์ก็บอกว่าส่งเรื่องไปแล้วให้รอก่อน..ไม่มีคำตอบอะไรให้ผมเลย จนผมเบื่อที่จะตามกับเซลล์คนนี้แล้ว เลยโทรไปที่ศูนย์ (บางกะดี่ ) กะติดต่อเองเลย ทางศูนย์บอกว่าจะติดต่อกลับ สุดท้ายคนที่โทรกลับมาก็ไอ้เซลล์คนเดิมอีก..เซ็ง! แถมยังต่อว่าผมอีก..หาว่าไปโวยเค้ากับทางศูนย์... สรุปคือผมจะเอาไงดีครับ โทรตามเรื่องทะเบียนที่ศูนย์มิตซูใหญ่ได้หรือเปล่า..หรือจะต้องรออย่างที่มันว่าจริงๆ..และอีกเรื่องครับ ได้ข่าวมาว่าต้องไปทำเรื่องรถคันแรก ภายใน 90 วันนับจากวันรับรถ ไม่เช่นนั้นถือว่าสละสิทธิ์ ผมยังไม่ได้ทะเบียนเลยทำไงดีคับ...รบกวนด้วยครับน้าๆ เรื่องยาวไปนิดขออภัยครับ....
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kriangwit11 ดูโพส
    ผมก็ยังรอเล่มทะเบียนอยู่เหมือนกันคับน้าผ่านมา 1 เดือนและ
    กะว่า ต้องเอาเอกสารที่มี ไปยื่นที่ สรรพสาติมิต ก่อน ไม่รอมันแล้วครับ
    กลัวว่าจะเกิน90วันแล้วจะหมดสิธ
    สู่สู่ ครับ
    เอาเรื่อง รถคันแรกก่อนนะครับ จดทะเบียนหลัง 31 ธันวา ก็ยังทันครับถ้าจองรถภายในปี 55 เขานับวันจอง สบายใจได้ครับ
    ส่วนเรื่องทำเบียนแท้ หรือเลขยังไม่มา ติดต่อที่ 0 ขอป้ายแดงแท้เขาน่าจะได้นะครับ ขอจองไว้เลย ใครมารับป้ายขาวเก็บแดงไว้ให้ผมด้วย

จะว่าไป 0 ที่ว่า กาญจนาอีควิปเมนต์ เหมือน 0 ร้างยังไงไม่รุ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

เมื่อไหร่ขนส่งจะผลิตป้ายแดงเพิ่มหว่า ช่องทางทำมาหาแดรกให้ตำหนวด เอื้อประโยชน์กันจัง เซ็งแทน

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

เซ็งเหมือนกันครับกับการทำงานที่เฮงซวยห่วยแตก
    ไม่ว่าจะเป็นศูนย์หรือขนส่งฯ โดยเฉพาะขนส่งฯ
    ปล่อยให้ป้ายขาดได้ยังไงเป็นช่องโห่วให้ทั้ง0และ
    ตรวจรำ

User ID
    34328
    Status
    โพส
    109

ผมออกที่ 0 วิภา วันที่ 19 ก.ค. รอเดือนนิดๆ ได้ป้ายแล้วครับ โชคดีไป ตอนแรกก็ลุ้นอยู่เหมือนกัน กลัวได้ช้า

User ID
    20308
    Status
    โพส
    14

8 เดือนเต็มครับ กับการรอป้ายขาว!!!

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

ตั้งเเต่ 20/04/12 ครับ จดทะเบียนเเล้วเเต่รอป้ายขาวอยู่

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nipper ดูโพส
    ผมออกที่ 0 วิภา วันที่ 19 ก.ค. รอเดือนนิดๆ ได้ป้ายแล้วครับ โชคดีไป ตอนแรกก็ลุ้นอยู่เหมือนกัน กลัวได้ช้า
    ผู้ออก 31ส.ค. หวังว่าจะได้เร็วเหมือนน้านะ

User ID
    33700
    Status
    โพส
    145

ไปรับ พรบ. กับทะเบียนที่ศูนย์เลยครับผม แล้วให้เซลล์ปริ๊นทะเบียนใส่กระดาษ a4 เสร็จแล้วเอาไปหุ้มแล้วใส่ป้ายทะเบียนไว้ครับ
    เซลส์เค้าอาจจะงานยุ่งน่ะครับ ผมเป็นเซลส์เหมือนกัน เข้าใจว่าไม่ได้ดูแลลูกค้าแค่คนเดียว แต่แบบที่คุณว่ามา เซลส์ก็เกินไปเหมือนกัน..ที่ไม่สนใจอะไรเลย..

TTC-08997 TTC-Member
    User ID
    33248
    Status
    โพส
    188

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ naikoh ดูโพส
    น้าครับเป็นกำลังใจให้น่ะครับ แต่ของผมเดือนเดียวก็ได้แล้วครับ แต่ว่าของผมไปจองทะเบียนมาที่กรุงเทพพอได้เลขผมก็บอกกับเซลล์ได้เลขนี้มาแล้วทางเซลล์ก็เป็นดำเนินการให้ครับ ผมไม่รู้ว่ามันเกี่ยวกันหรือป่าว แต่ผมเห็นเพื่อนที่โรงงานออกมาก่อนตั้งหลายเดือนยังไม่ได้ป้ายเลยครับ แตผมก็คิดว่าเซลล์เค้าคงจะยุ่งอยู่ครับน้า ใจเย็นๆๆน่ครับแตว่าโดนตำรวจจับบ่อยนี่แหละมันน่าโมโหดีครับ

User ID
    34455
    Status
    โพส
    50

เรื่องตำรวจจับเนี่ยน่าเบื่อมาก ผมเคยเถียงกับตำรวจทีนึง ว่าไอ้ป้ายแดงปลอมมันไม่ใช่ความผิดโผม ตำรวจก็บอกมาว่าเค้าก็รู้ (อ้าว..ถ้าเมิงรู้แล้วจับกรูไมวะ) เนี่ยมันก็อยู่แบบกรืนไม่เข้าคายไม่ออกอยู่แบบเนี้ย..แล้วงานผมก็ต้องออกต่างจังหวัดบ่อยด้วย บอกตรงๆไม่มั่นใจเลยครับน้า เวลาขับรถตรงแยก พอเจอตำรวจจะรู้สึกสั่นๆใจมันเตันแรง เหมือนกำลังขนยาบ้ายังไงก็ไม่รู้...

User ID
    35174
    Status
    โพส
    54

ของผมครึ่งปีละ....เซล์ลบอกว่า พรุ่นี้จะตามให้

User ID
    25642
    Status
    โพส
    80

ผมออกรถมาเดือนธันวาปีที่แล้วแต่มาได้ป้ายขาวเมื่อวานนี้เองครับรอป้ายมาเกือบปี

TTC-02988 TTC-Member
    User ID
    32332
    Status
    โพส
    390

ผมออกตั้งแต่ 14 พ.ค. 55 ตอนนี้เชลล์ก็บอกว่าให้รอ เตรียมเอกสารทุกอย่างพร้อมยื่น ขาดแค่เล่มทะเบียน

User ID
    35603
    Status
    โพส
    75

ผมก็ได้ป้ายแดงปลอมมาเหมือนกันครับน้า เอาวิธีของผมไปใช้ได้ครับน้า หลังจากน้าได้ใบสั่งมาจากตำรวจน้าก็เอาใบสั่งไปแจ้ง ศคบ เลยครับเพราะในใบสั่งตำรวจจะเขียนว่าเราได้ใช้ทะเบียนแดงปลอม เราก็ให้ ศคบ เอาเรี่องกับทางบริษัทข้อหาปลอมแปลงเอกสารทางราชการ และเอาเปรียบผู้บริโภค เพราะทางบริษัทจะต้องให้เล่มและป้ายแดงจริงกับลูกค้า เท่านั่นและ ทางบริษัทรีบติดต่อกลับมาและเอาทะเบียนมาให้ถึงบ้านภายใน 3 วันพร้อมค่าปรับและที่กันแดดกระจกหน้ารถอีกหนึ่งอันและขอให้ผมถอนแจ้ง น้าคนไหนมีปัญหาเรื่องนี้เอาวิธีผมไปใช้ได้ไม่สงวนครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bus_ : 23-09-2012 เมื่อ 20:37

User ID
    36821
    Status
    โพส
    86

ผมออกรถ วันที่ 8/8/55 ซื้อรถที่ ยนต์ไพบูลย์ขอนแก่น ตอนนี้ก็ยังไม่มีทั้งป้ายแดง ป้ายขาวเลย มีแต่กรอบทะเบียน ใส่ไว้แก้เขินเฉยๆ ล่าสุดก็ขับไปกลับ กทม-ขอนแก่น เจอด่านเป็นสิบ ตำรวจให้ผ่านหมด..แต่ขากลับ กทม.ขับแค่ 110 ดันโดนจับความเร็วซะ โดนไป 100 บาท

User ID
    35114
    Status
    โพส
    2

ผม ออกรถวันที่. 3/5/55 ยังไม่ได้เลยคับ โทรตามทุกเดือน เซลล์บอกเดียวตามให้เหมือนกัน เริ่มที่จะเซงแระคับ พี่ที่ทำงานออกมาได้เดือนเดียวได้ป้ายแล้ว

สมาชิกถาวร : TTC-02653 TTC-Member
    User ID
    30838
    Status
    โพส
    132

ออกที่ศูนย์เดียวกันเลยครับน้า ของผมก็รอนานเหมือนกัน จนทนไม่ไหวพยายามตามทุกทางจนได้ไปจบที่ทางศูนย์ใหญ่คือ บจก.กาญจนาอิควิปเม้นท์ สาขาบางบัวทองให้เขาตามเรื่องกับเซลล์ให้จะได้ไวกว่า เบอร์โทร 024436222,029039111-4 ติดต่อฝ่ายทะเบียน ลองตามดูนะครับน้า บางทีป้ายอาจจะอยู่ที่ศูนย์ใหญ่ แล้วก็ได้นะครับน้า ลองดูครับ

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bus_ ดูโพส
    ผมก็ได้ป้ายแดงปลอมมาเหมือนกันครับน้า เอาวิธีของผมไปใช้ได้ครับน้า หลังจากน้าได้ใบสั่งมาจากตำหรวจน้าก็เอาใบสั่งไปแจ้ง ศคบ เลยครับเพราะในใบสั่งตำหรวจจะเขียนว่าเราได้ใช้ทะเบียนแดงปลอม เราก็ให้ ศคบ เอาเรี่องกับทางบริษัทข้อหาปลอมแปลงเอกสารทางราชการ และเอาเปรียบผู้บริโภค เพราะทางบริษัทจะต้องให้เล่มและป้ายแดงจริงกับลูกค้า เท่านั่นและ ทางบริษัทรีบติดต่อกลับมาและเอาทะเบียนมาให้ถึงบ้านภายใน 3 วันพร้อมค่าปรับและที่กันแดดกระจกหน้ารถอีกหนึ่งอันและขอให้ผมถอนแจ้ง น้าคนไหนมีปัญหาเรื่องนี้เอาวิธีผมไปใช้ได้ไม่สงวนครับ
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับต้องเอามานแบบนี้ จัดให้หนักเลยครับ
    ไม่มีความรับผิดชอบ อ้างได้งัยงานเยอะ ,ไม่ได้มีคุณเป็นลูกค้าคนเดียว
    ถ้าอ้างแบบนี้ก็บอกลูกค้าก่อนซื้อสิครับว่า"ผมงานยุ่งมากนะครับ,
    ผมไม่ค่อยมีเวลาตามเรื่องทะเบียนให้นะครับรอได้ก็ซื้อเลยครับ"

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้