สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

กระทู้: กำลังหาข้อมูลในการจองรถครับ Titan double cab plus 2.4 เบนซิน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38265
    Status
    โพส
    58

Lightbulb กำลังหาข้อมูลในการจองรถครับ Titan double cab plus 2.4 เบนซิน

ตอนนี้ขายรถเก่าไปแล้วกำลังจะไปจอง Titan double cab plus 2.4 เบนซิน ครับ
    ตอนนี้ผมคุยกับเซลล์ไว้ 2 คนครับ ที่ลพบุรีมีอยู่ 2 ศูนย์ ผมก็เลยไปดูศูนย์ละคนเลย แล้วเอามาเทียบกันครับ ไม่มีความรู้เรื่องซื้อรถ เลยมาขอคำแนะนำนิดนึงนะครับ

เรื่องแรกเลยคือ ผมจะติด LPG กับทางศูนย์เลย ดีหรือเปล่าครับ เซลล์บอก ของ Energy Reform ราคา 39000 ครับ(แพงหรือเปล่าครับ) ผมลืมถามเรื่องประกันครับ มัวแต่คิดเรื่องอื่น (เชลล์คนที่ 1 บอก เชลล์คนที่ 2 ไม่แนะนำอะไรเลย ผมก็เลยลองหยอดถามเรื่องส่วนลดจาก กบข.ที่เซลล์คนที่ 1 บอกผมมา ให้เซลล์ 2 ฟัง เค้าก็ค่อยอธิบายครับ ไอ้เราก็คิดในใจถ้าไม่ถามก็ไม่คงไม่บอกอะไรเลยมั่งเนี้ย) ข้ามไปล่ะกันครับ

รุ่นนี้รับได้เงินคืนของรัฐบาลเท่าไรครับ

มาถึงของแถม
    เซลล์1--------------------------------------------------เซลล์2
    1 ประกันภัยชั้น 1--------------------------------------1 ประกันภัยชั้น 1
    2 พรบ --------------------------------------------------2 พรบ
    3 ฟิล์ม รอบคัน -----------------------------------------3 ฟิล์ม รอบคัน
    4 บัตรน้ำมัน 500 ---------------------------------------4 บัตรน้ำมัน 500
    5 กรอบป้ายทะเบียน -----------------------------------5 กรอบป้ายทะเบียน
    6 ผ้ายาง -------------------------------------------------6 ผ้ายาง
    7 กระบะแม๊กไลเนอร์ -----------------------------------7 กระบะแม๊กไลเนอร์
    8 ครอบไฟหน้า-ท้ายและครอบไฟเลี้ยวปีกนก--------8 ครอบไฟหน้า
    9 เบ้ามือจับประตู และท้านกระบะ ---------------------9 เบ้ามือจับประตู
    10 ร่ม (- -") ---------------------------------------------10 เซ็นเซอร์ถอยหลัง
    11 คูปองตรวจเซ็คระยะฟรีค่าแรง 3 ปี ----------------11 คูปองส่วนลดอะไหล่ 10%
    หรือ 1 แสนบาท
    12 ขัดเคลือบสี กันสนิม 1 ครั้ง
    ------------------------12 กันสาด
    จากข้างบนผมควรจะเลือกของแถมจากเซลล์ไหนดีครับ หรือมีของดีนอกเหนือจากนี้อีกครับ แนะนำทีผมจะไปอ้อนเซลล์ครับ

มีอะไรที่ผมควรรู้ควรถามก่อนจองอีกช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

คงได้ไปจองไม่เกินสิ้นเดือนนี้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย warranan : 21-09-2012 เมื่อ 19:57

User ID
    38265
    Status
    โพส
    58

มาตรฐาน ตอบ: กำลังหาข้อมูลในการจองรถครับ Titan double cab plus 2.4 เบนซิน

จองเรียบร้อยแล้วครับได้ของเพิ่มนิดหน่อย

1 ประกันภัยชั้น 1
    2 พรบ
    3 ฟิล์ม รอบคัน
    4 บัตรน้ำมัน 500
    5 กรอบป้ายทะเบียน
    6 ผ้ายาง
    7 กระบะแม๊กไลเนอร์
    8 ครอบไฟหน้า-ท้ายและ ครอบไฟเลี้ยวปีกนก
    9 เบ้ามือจับประตู และท้านกระบะ
    10 ร่ม (- -")
    11 คูปองตรวจเซ็คระยะฟรีค่าแรง 3 ปี หรือ 1 แสนบาท
    12 ขัดเคลือบสี กันสนิม 1 ครั้ง
    13 คิ้วกันสาด
    14 ล็อคเท็ก
    15 กล้องมองหลัง

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: กำลังหาข้อมูลในการจองรถครับ Titan double cab plus 2.4 เบนซิน

ได้รถเมื่อไรครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ฟรีค่าแรง มันมีอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ

TTC 02975 TTC-Member
    User ID
    31917
    Status
    โพส
    526

ค่าจดทะเบียน (อย่าลืม)

User ID
    24125
    Status
    โพส
    195

ไม่มีส่วนลดเงินสดหรอครับ ผมออก cab2.4 ได้ส่วนลดเงินสด 30000 บาท

User ID
    38265
    Status
    โพส
    58

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamyu ดูโพส
    ได้รถเมื่อไรครับ
    ประมาณ เดือนพฤศจิกายน 55 ครับ

User ID
    38265
    Status
    โพส
    58

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ฟรีค่าแรง มันมีอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ
    อันนี้ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องของแถวเท่าไรครับ ><

User ID
    38265
    Status
    โพส
    58

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dejawo ดูโพส
    ค่าจดทะเบียน (อย่าลืม)
    ค่าจดทะเบียน 6,500 ครับ

User ID
    38265
    Status
    โพส
    58

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ arkusa ดูโพส
    ไม่มีส่วนลดเงินสดหรอครับ ผมออก cab2.4 ได้ส่วนลดเงินสด 30000 บาท
    เค้ามีให้เลือกครับ ระหว่าง ดอกเบี้ย ถูก หรือ จะเอา 20000 บาทครับ แต่ถ้าเอา 30000 ของแถมจะได้น้อยกว่านี้ครับ

User ID
    38265
    Status
    โพส
    58

รวมทั้งหมด ค่ารถ 730,000 + แก๊สโดนัท 43,000 ดาวน์ไป 400,000 ผ่อน 6 ปี ดอกเบี้ย 2.? ผ่อนเดือนละ 6000 ต้นๆ

User ID
    34553
    Status
    โพส
    140

อันที่จริงถ้าอยู่ใกล้ๆกรุงเทพน่าจะมาจองในกรุงเทพนะครับน่าจะได้ข้อเสนอดีๆกว่าตจว.นะครับ

User ID
    38265
    Status
    โพส
    58

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ komin ดูโพส
    อันที่จริงถ้าอยู่ใกล้ๆกรุงเทพน่าจะมาจองในกรุงเทพนะครับน่าจะได้ข้อเสนอดีๆกว่าตจว.นะครับ
    ก็อยากไปอยู่เหมือนกันครับแต่ไม่มีเวลาว่างเลยครับ วันธรรมดาก็ทำงาน เสาร์ อาทิตย์ก็ต้องมาเรียนที่มหาลัย ><

User ID
    36382
    Status
    โพส
    169

ของผม Triton plus 4D 2.4 สีขาว (750,000 รวมเบาะหนังโรงงาน) เพิ่งออกมาเมื่อวันที่ 9/9/55 โปรดอกเบี้ยน้ำท่วม ดาวน์ 20% ผ่อน 60 เดือน ได้ของแถมตามนี้ครับ

ประกันห้าง+พรบ
    ฟิล์ม 3M
    กระบะลายเนอร์
    พรมกระดุมเข้ารูป
    พ่นกันสนิม
    ขัดเคลือบสี
    บัตรลด 10%
    กัดสาด
    กรอบป้าย
    เบ้ารองที่เปิดประตู
    กล้องมองหลัง
    locktech + ที่ล๊อคยางอะไหล่
    สคัพเพลท
    ไฟเลี้ยวกระจกมองข้าง

ชื่อ:  2012-09-09 16.41.30.jpg
ครั้ง: 2628
ขนาด:  167.4 กิโลไบต์

ข้อมูลกระทู้