หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37655
    Status
    โพส
    5

มาตรฐาน พวงมาลัยมีเสียง

เวลาขับแล้วจะมีเสียงมาจากพวงมาลัยไม่ว่าจะหักพวงมาลัยมาหรือเลี้ยวจะมีเสียงอืด ๆ ตลอดไม่ทราบเป็นอะไรครับ ใครเจอบอกด้วยครับ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยมีเสียง

ผมว่า น้าลองหาเวลาเข้าศูนย์เช็คดูครับ รถผมพลัสยังไม่มีอาการนี้ รถ 4 เดือนเต็ม แต่ขัดใจตรงแถวหูยึดเข็มขัดนิรภัยที่ปรับระดับได้ด้านคนขับ ของผมจะสั่น แก๋ก ๆ ๆ เบา ๆ ตลอด รำคาญมากเลย ว่าจะหาเวลาเข้าศูนย์อยู่เหมือนกัน

User ID
    35884
    Status
    โพส
    20

เป็นอาการปกติของ plus ครับ จะมีเสียงดังเวลาเลี้ยว ส่วนมากจะเริ่มเป็นตั้งแต่ป้ายแดงครับ เข้าไปแจ้งอาการที่ศูนย์ เขาจะเปลี่ยนแกนพวงมาลัยให้ใหม่ครับ

User ID
    34911
    Status
    โพส
    178

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ 116ก็เป็นครับ เปลี่ยนมาหมดแล้วทั้งชุดแร็ค,แกนพวงมาลัยก็ไม่หาย สุดท้ายก็ช่างมัน(สงสารรถ)

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

วันนี้เลยขับกับแฟนปกติชอบเปิดเพลงวันนี้ขับปกติไม่เ ปิดเพลง จะเลี้ยวเข้าวัด อ่ะมีเสียง ครืด ๆ เบา ๆ ตอนช่วงเลี้ยวสาวพวงมาลัยแฟนนั่งข้าง ๆ ยังบอกได้ยิน ลองขับอีกไปที่อื่น ๆ ต่อ มันจะดังช่วงที่เราเลี้ยวสาวพวงมาลัยอะครับสงสัยงานจ ะงอก นี้ยังไม่รวมหูยึดสายเข็มขัดเสากลางขวาเหมือนหลวมอีก ถนนเรียบ ๆ ไม่สั่น จะสั่นตรงถนนเป็นคลื่น นัดเข้าศูนย์ภูเก็ตวันที่ 4 นี้ละครับ ไม่รู้จะเป็นยังไง กลุ้ม รถวิ่ง สองพันกว่าโล สี่เดือนเองครับ

User ID
    39802
    Status
    โพส
    10

ผมเป็นมาเเล้วครับบ... ไปศุนย์ เป็นที่เเล๊ค ครับบ100เปอเซนตอนนี้หานขาด เปลี่ยนเเล๊ค...ครับบ ตอนเเรก ช่างมันเปลี่ยนเเกนพวงมาลัยทั้งดุ้น2 รอบไม่หาย.. เปลี่ยนเเล๊ค หายทันทีครับ..สาเหตู...รถ ไทรตั้นรุ่นที่ผมออกป้ายเเดง เป็นรุ่นการผลืดที่ มีปันหาตัว เเล๊กครับ...รุ่นที่ผลิดออกมาใหม่..มันเเก้ตัวนี้เเล่ว... ศูนย เอาอะไหร่จากรุ่นที่ผ ผลิดใหม่มาใส่ให้ครับ... อาการที่ผมเปนคือ เวลาขับเลี้ยวเข้าออกจากซอย เข้าจอด..เลี้ยว...จะมีเสัยง หอนเปบาๆเหมือนมีอะไรมัน สีกัน.... ผมเปลี่ยน เเล๊ก หายครับ ชุดเเล๊กที่ผมเปลี้ยน เป็นชุดเเล๊ก ที่ทางมิฃูได้เเก้ไข กระบวนการผลิด มาเเล้วนะครับ ไม่ใช่ เอาชุดเเล๊ก ของ กระบวนการผลิดเดิมมาใส่ให้นะครับบ... ไทรตั้นรุ่นใหม่ๆ ที่เป็นล๊อต เดือน กันยา ตุลา55 จะไม่มีปันหาครับบ.... ของผมเป็น สต๊อกตกค้าง มกรา -พค.55

User ID
    39802
    Status
    โพส
    10

มิซู คงไม่กล้าเรียกรถคืนไปเปลี่ยน เเล๊ก ให้ใหม่...เพราะ ราคาคงเเพงมา... คล้ายๆคันชักพวงมาลัย อะครับ..ชิ่นไม่ใช่เล็กๆ....ใครหลุดประกัน ก้ถือว่าเลยตามเลย.... -*-

สมาชิกถาวร : TTC-03749 TTC-Member
    User ID
    38918
    Status
    โพส
    38

ในที่สุดผมก้อเจอ มีเสียงดังเหมือนอย่างนั้นจะได้ไปหาศูนย์ ขอบคุณครับ

User ID
    38204
    Status
    โพส
    17

ของผมล็อต ก.ค. 55 ถอยมาแล้วเดือนนิดๆ ยังไม่เจอปัญหา ภาวนาขออย่าให้เจอเลยครับ

User ID
    39638
    Status
    โพส
    16

ของผม ล็อต ก.ค. 55 รถใช้ได้ 3 เดือนกว่าๆ เริ่ม มีเสียงที่พวงมาลัย ดัง หืดๆๆ ขณะเวลาเลี้ยวครับ
    ต้องเข้าศูนย์ใช่ไหมครับ ?

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

ผมก็เป็น พลัส 2007
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    ผมว่า น้าลองหาเวลาเข้าศูนย์เช็คดูครับ รถผมพลัสยังไม่มีอาการนี้ รถ 4 เดือนเต็ม แต่ขัดใจตรงแถวหูยึดเข็มขัดนิรภัยที่ปรับระดับได้ด้านคนขับ ของผมจะสั่น แก๋ก ๆ ๆ เบา ๆ ตลอด รำคาญมากเลย ว่าจะหาเวลาเข้าศูนย์อยู่เหมือนกัน

User ID
    20059
    Status
    โพส
    1,401

ผมก็เป็น พลัสปี2007
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ namtapob ดูโพส
    เวลาขับแล้วจะมีเสียงมาจากพวงมาลัยไม่ว่าจะหักพวงมาลัยมาหรือเลี้ยวจะมีเสียงอืด ๆ ตลอดไม่ทราบเป็นอะไรครับ ใครเจอบอกด้วยครับ

User ID
    4609
    Status
    โพส
    1,182

ของผมทั้งดังและฟืดด้วยครับเดี๋ยววันจันทร์จะเอาเจ้าตั้นm12เข้า0ไปเซ็คซะหน่อยว่าเกิดอะไรขึ้น

User ID
    37091
    Status
    โพส
    85

ของผมก็เริ่มเป็นได้ 2-3 วันแล้วครับ เสียงเหมือนยางสีกัน ของผม ล็อต ก.ค. 55
    สองเดือนก่อนก็เพิ่งไปแก้แหนบดังมา สงสัยจะเป็นทุกอาการของเจ้าตั้น แสดงว่าผมซื้อตั้นของแท้ใช่ไหมครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chic_ken : 03-11-2012 เมื่อ 17:58

User ID
    36144
    Status
    โพส
    29

ตั้นผม 4 ประตู at ออกเมื่อ8สค12นี่เอง ตอนนี้มีเสียงแล้วครับ วิ่งไปแค่4000กว่าโลเอง เอาเข้าศูนย์ช่างบอกฝุ่นเกาะแกนพวงมาลัย เค้าเช็ดให้แล้วผมไปลองปรากฎว่าหาย(ในตอนนั้น) พอเอากลับมาถึงบ้าน50โลจากศูนย์ เสียงยังไม่หายยังมีเสียงเหมือนเดิม หลังจากนั้นฝ่ายบริการหลังการซ่อมโทรมาสอบถาม ผมตอบไปว่าซ่อมไม่หายขาดช่างขาดความรู้มิหนำซ้ำยังเอาเด็กฝึกงานมาทำให้อีกต่างหาก มิซูควรอบรมช่างมากกว่านี้ และต้องดูแลขั้นตอนการผลิตให้ดีกว่านี้ครับ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

ผมจะดังตอนขับไปได้สักพักใหญ่ครับ เวลาสาวพวงมาลัยจะดัง อี้ด ๆ เบา ๆ เหมือนอะไรสีกันตรงคอพวงมาลัย เดือนหน้า ครบ 6 เดือนพอดีวิ่งไป สามพันกว่าปลาย ๆ เอง จะไปแจ้งศูนย์สักกะหน่อย ยังมีอีก จะถามเรื่องตอนจอดติดไฟแดงเยียบเบรค รอบแอร์ฉุดทีหนึ่ง รถเหมือนสั่นเบา ๆ ตลอดมันไม่นิ่งเลย เคยถามน้า ๆ ส่วนใหญ่บอกปกติแต่ผม รำคาญใจ อิ ๆ เกียร์ออโต้ครับ

User ID
    36296
    Status
    โพส
    130

ผมก็เจอแล้วคับตั้งแต่ 3000 ตอนนี้ 6500 แล้ว ออก plus 2.4 รุ่นเดือน ส.ค. คับเข้าศูนย์ครั้งหน้าต้องแจ้งแล้ว
    ถามน้าคับ ผมออกศูนย์ที่ปทุม รถใช้เชียงใหม่ เคลมที่ศูนย์เชียงใหม่ ไม่ใช้ศูนย์ออกรถมีปัญหาไหมคับ

User ID
    39222
    Status
    โพส
    24

ผมก็เป็นเหมือนกัน จะเป็นเวลาที่ถอย-เข้า ออกประจำ ออกมาปลายเดือน ส.ค. 2012 นี้เอง ยังไมได้แจ้งศูนย์ กลัวจะเป็นมากกว่าเดิม เห็นน้าๆหลายท่านขับไปสักพักเสียงจะหายไปเอง ก็คงพยายามไม่ใส่ใจและหวังว่าคงจะหายเหมือนกับน้าๆท่านอื่นๆครับ

User ID
    15604
    Status
    โพส
    220

ถ้าเป็นเสียง เอียดๆ เวลาหมุนพวงมาลัย ของผมเคยเป็น เกิดจากจารบีที่สัมผัสกับหน้าแปลนมันแห้ง ให้ช่างฉีดจารบีสีขาวให้ก็หายครับ ...

ส่วนแกนพวงมาลัยหน้าจะเกิดการสะท้านมากกว่า เสียงเอียดๆ เพราะของผม Triton 2.4 CNG M11 เคลมแกนตอน 40,000 โล ครับ สาเหตุมันสะท้านตอนเลี่ยวและมีเสียงกึกๆ

จบข่าว..

User ID
    40816
    Status
    โพส
    10

ลองให้ช่างเช็คเรื่องปั๊มเพาเวอร์ดูนะ ของผมก็หาย

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้