หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 36 จากทั้งหมด 36

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน ตอบ: ยังไม่จบกับระบบอีแทค

อยากได้อะไรลองเลือกเอาในนี้นะครับ ส่วนปิดเสียงกับแตะไฟเลี้ยวกระพริบสามครั้งทำได้แน่นอนคันเก่าไทรทันผมยังทำได้เลย เครดิตข้อมูลจาก pajerosport-thailand นะครับ สามารถปรับแต่งได้เหมือนกัน
    Attached Images Attached Images  

User ID
    6462
    Status
    โพส
    153

มาตรฐาน ตอบ: ยังไม่จบกับระบบอีแทค

ของผมก็อัพที่0นี้แหละ ฟรีไม่เสียตัง แต่ว่าช่างที่ทำให้ออกไปแล้วอ่ะ

User ID
    17617
    Status
    โพส
    35

ผมแนะนำไปเขา 0 ที่แม่กลองคับตรงบางแก้วดีคับ

"สักวันเราจะโต...^^" TTC-Member
    User ID
    33161
    Status
    โพส
    190

ผมอยู่ซอยวัดพันท้ายไปทำที่ไหนดีครับน้า 0บางกระดี่ดีมั้ยครับ
    อยากปิดเสียงไฟเลี้ยว แล้วอยากทราบว่าไฟเลี้ยวกระพิบ3ครั้งที่น้าๆทำกัน เอาไว้ใช้เพื่ออะไรหรออครับ
    ด้วยความสงสัยจริงๆครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ได้ความรู้มากเลย ตอนแรกไม่รู้และไม่สนใจเรื่องพวกนี้เลย เขาให้มายังไงก็ขับมันยังงั้นอะ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ka-poom ดูโพส
    ผมแนะนำไปเขา 0 ที่แม่กลองคับตรงบางแก้วดีคับ
    0 นี้ถ้าวิ่งจากสมุทรสาคร จะมี 0 นึงซ้ายมือก่อนตลาดบางแก้วใช่ป่าวครับน้า

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ crimes ดูโพส
    ผมอยู่ซอยวัดพันท้ายไปทำที่ไหนดีครับน้า 0บางกระดี่ดีมั้ยครับ
    อยากปิดเสียงไฟเลี้ยว แล้วอยากทราบว่าไฟเลี้ยวกระพิบ3ครั้งที่น้าๆทำกัน เอาไว้ใช้เพื่ออะไรหรออครับ
    ด้วยความสงสัยจริงๆครับ

ขอบคุณครับ
    เอาไว้เปลี่ยนเลนหรือขึ้นแซงหนะครับแตะโดยไม่ต้องโยกก้านไฟเลี้ยวจนค้างไฟเลี้ยวก็จะกระพริบเพราะถ้าโยกค้างมีโอกาสลืมโยกกลับได้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    0 นี้ถ้าวิ่งจากสมุทรสาคร จะมี 0 นึงซ้ายมือก่อนตลาดบางแก้วใช่ป่าวครับน้า
    มุ้ยฮวดแม่กลอง มาตรฐานบริการดี แต่ห่วยนิดตรงชอบยัดเยียดนู่นนี่นั่นให้ลูกค้า เช็ค 8 หมื่นโลคันเก่า อัดจารบีให้ผมเฉย ไม่ถามซักคำ ผมพึ่งอัดมา เก็บตังผมด้วย 50 บาท เลยบอกเด็กรับรถ เศษตังนะ 50 บาท แต่นี่ครั้งสุดท้ายแล้วที่จะได้เศษตังผม

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    มุ้ยฮวดแม่กลอง มาตรฐานบริการดี แต่ห่วยนิดตรงชอบยัดเยียดนู่นนี่นั่นให้ลูกค้า เช็ค 8 หมื่นโลคันเก่า อัดจารบีให้ผมเฉย ไม่ถามซักคำ ผมพึ่งอัดมา เก็บตังผมด้วย 50 บาท เลยบอกเด็กรับรถ เศษตังนะ 50 บาท แต่นี่ครั้งสุดท้ายแล้วที่จะได้เศษตังผม
    ครับน้า ผมว่าเรื่องยัดเยียดของเล็ก ๆ น้อย ๆ พวกนี้มันเป็นปกติหรือปล่าวผมก็ไม่รู้เหมือนกันมันเป็นเหมือนกันทุกที่หรือปล่าวครับ สำหรับผม ผมเจอประจำแต่ก็ไม่ได้แย้งอะไร พูดตามความจริงไม่ใช่ว่าผมติดใจหรือตำหนิ 0 นะครับ ตั้งแต่ผมออกรถมานี้ได้ 2 ปีละ ไม่เคยพาไปเข้า 0 ไหนเลยเข้าอยู่ที่เดียว มิตซูชัยพร ครับคิดอย่างเดียวว่าเราออกรถที่นี่เค้าคงเทคแคร์เราดีหน่อยเพราะเราเป็นลูกค้าที่นี่ แต่ที่ผมโดน โดนเครื่องน้ำกลั่น โดนทุกรอบทั้ง ๆ ที่ผมพึ่งเช็คไม่ให้มันแห้งหรือลดลงเลย (ม้านนนนนนนนก็ยังโคนค่าน้ำกลั่นทุกรอบที่เข้าเช็ค) แต่วันหลังผมอาจจะเป็นแบบน้าแล้วล่ะ ถ้าเข้าเช็ครถที่ 0 ไหนก็ชั่งถ้าอันไหนที่ผมเช็คมาแล้วผมคงต้องแย้งแล้วล่ะครับ

"สักวันเราจะโต...^^" TTC-Member
    User ID
    33161
    Status
    โพส
    190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    เอาไว้เปลี่ยนเลนหรือขึ้นแซงหนะครับแตะโดยไม่ต้องโยกก้านไฟเลี้ยวจนค้างไฟเลี้ยวก็จะกระพริบเพราะถ้าโยกค้างมีโอกาสลืมโยกกลับได้ครับ
    ขอบคุณครับมากน้า...ความรู้ใหม่ครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    ครับน้า ผมว่าเรื่องยัดเยียดของเล็ก ๆ น้อย ๆ พวกนี้มันเป็นปกติหรือปล่าวผมก็ไม่รู้เหมือนกันมันเป็นเหมือนกันทุกที่หรือปล่าวครับ สำหรับผม ผมเจอประจำแต่ก็ไม่ได้แย้งอะไร พูดตามความจริงไม่ใช่ว่าผมติดใจหรือตำหนิ 0 นะครับ ตั้งแต่ผมออกรถมานี้ได้ 2 ปีละ ไม่เคยพาไปเข้า 0 ไหนเลยเข้าอยู่ที่เดียว มิตซูชัยพร ครับคิดอย่างเดียวว่าเราออกรถที่นี่เค้าคงเทคแคร์เราดีหน่อยเพราะเราเป็นลูกค้าที่นี่ แต่ที่ผมโดน โดนเครื่องน้ำกลั่น โดนทุกรอบทั้ง ๆ ที่ผมพึ่งเช็คไม่ให้มันแห้งหรือลดลงเลย (ม้านนนนนนนนก็ยังโคนค่าน้ำกลั่นทุกรอบที่เข้าเช็ค) แต่วันหลังผมอาจจะเป็นแบบน้าแล้วล่ะ ถ้าเข้าเช็ครถที่ 0 ไหนก็ชั่งถ้าอันไหนที่ผมเช็คมาแล้วผมคงต้องแย้งแล้วล่ะครับ
    ครับน้า เอาใจช่วยครับ จุดไหนที่เขาไม่แจ้งเราตอนจ่ายเงินแย้งเลยครับ ผมไม่ได้สั่ง แบบนี้ผมไม่จ่ายเงินได้นะ แต่เอาเถอะ คราวหน้า จะทำอะไรแจ้งลูกค้าล่วงหน้าด้วย เหมือนน้ำมันฉีดล้างห้องเครื่อง ที่ชัยพรนี่ละ 50 บาท ทุกรอบ น้ำมันมันทำให้ฝุ่นเกาะ ผมไม่ชอบและบอกสเมอว่า อย่าฉีด เสียดายตัง เจอช่างรู้จักก็ดีไป เจอเด็กฝึก รึช่างใหม่ๆ ปวดกะบาลฉีดตลอด รอบนั้นโมโหจัดเดินไปในออฟฟิศ ผู้จัดการก็นั่งอยู่ ผมบอกเลย ผมเป็นภูมิแพ้ เหม็นมากน้ำมันก๊าด ผมสั่งไว้หลายครั้งแล้วว่าห้ามแีด ถ้าผมเป็นอะไรผมจะเอาใบแพทย์มาเบิกค่าเสียหายค่าเสียเวลากับคุณ เงียบกันหมด งั้นครั้งนี้ ฉีดให้ฟรีค่ะ อิอิ

เอาเป็นว่า ใจเย็นๆครับน้า เรื่อง ชัยพร ผมเวียนไปมาหลาย 0 แล้วบริเวณนี้ วัดยายร่ม สแมดำ อ้ออมน้อย แม่กลอง นี่คันที่สามแล้ว ตั้งแต่ท้ายเบ็น โดยภาพรวม ชัยพร ดีที่สุด สำหรับผมครับน้า เอาทุกอย่างมาเวทกันให้หมด ระยาทาง เวลา บริการ ราคา

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส

อยากลงโปร 3200 น้าโต้งชี้เป้าให้หน่อยยยย..

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    หน้าตาเป็นแบบนี้ละ(คต.ที่#13 )พังขึ้นมาไม่ไปไหนกะเราเหมือนกันนะ555
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=43803

เคยมีตอบเฉลยกันไว้ที่นี่แล้วครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=41974
    ขอบคุณครับน้าติ๊ก + น้าJee อิอิ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

เรื่องน้ำกลั่นผมก็โดน แต่ไม่ใช่ที่นี่ 10 บาททุกรอบ ลงบิลค่าน้ำกลั่น 1 ขวด เติมไปไม่ถึง100ซีซี เลยมั้ง เพราะผมหมั่นเช็คน้ำกลั่นอยู่ตลอด แล้วที่เหลือไปไหน ไม่เคยให้ลูกค้ากลับบ้านเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย AKNet : 28-09-2012 เมื่อ 11:32

ตาดูดาว(เทียม)เท้าติดดิน TTC-Member
    User ID
    34865
    Status
    โพส
    79

ผมก็เจอมาแล้วครับพวกช่างขาดการอบรมหรือเปล่าไม่รู้ ผมไปแจ้งให้เปิดระบบไฟเลี้ยวกระพริบสามครั้ง
    กับเข้าเกียร์ p ปลดล๊อกประตู พี่แกทำหน้างง ประมาณว่ามันทำได้ด้วยเหรออะไรประมาณนี้ ต้องเรียกหัวหน้าเลยทีเดียว

User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

แปลกนะครับช่างในโชว์รูมแท้ ๆ ไม่รู้เรื่องรถของตัวเองเลย บางทีถามเรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ ตอบไม่ได้เลยทำน้างง อย่างที่น้า ๆ ว่าล่ะครับ (มันทำได้ด้วยเหรอ) แล้วจะไว้ใจให้มาซ่อมดูแลรถของลูกค้าได้ยังไง สู้น้า ๆ ในคลับก็ไม่ได้รู้เยอะกว่าร้อยเท่าพันเท่า
    อันที่จริงก่อนที่จะรับมาทำงานน่าจะจับไปเทรนที่สำนักงานใหญ่ก่อน น้าว่าอย่างผมว่าป่าว

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้