หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 61

กระทู้: ฝากกันไว้หน่อยนะครับ ทั้งสมาชิกหน้าใหม่และเก่าแก่ อิอิอิ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ฝากกันไว้หน่อยนะครับ ทั้งสมาชิกหน้าใหม่และเก่าแก่ อิอิอิ

เนื่องจากผมเป็นสมาชิกถาวรที่บ้านหลังนี้มานาน ใช้ไทรทันมา 2 คัน ได้เห็นความเปลี่ยนแปลงมากมาย

วันเวลาผ่านไปสมาชิกใหม่ก็เพิ่มขึ้นตามจำนวนรถที่เพิ่มขึ้นด้วย ดังนั้นเราจะเห็นได้ว่าคำถามต่าง ๆ นานา รวมทั้งปัญหาอื่น ที่มีและเกิดขึ้นกับผู้ใช้รถไทรทันก็มีมากขึ้นเช่นกัน

แต่สังเกตกันบ้างมั้ยครับว่า คำถามเหล่านั้น หรือ ปัญหาเหล่านั้น มีการตั้งกระทู้ถามตอบอยู่เป็นประจำ เช่น

1. ไทรทัน 1 ถัง วิ่งกันได้กี่กิโล
    2. ไฟเตื้อนน้ำมันโชว์ เหลือน้ำมันกี่ลิตร วิ่งได้อีกกี่กิโล
    3. เสียงดังแกร๊ก ๆ จากใต้ท้องรถ มีปัญหาอะไรหรือป่า

3 ข้อนี้แค่ยกตัวอย่างเท่านั้นนะครับ จริง ๆ แล้วมีกระทู้อื่น ๆ ที่ตั้งกระทู้ถามกันซ้ำอยู่อีกมาก

วันนี้ ผมขอความร่วมมือจากทุกท่านเถอะครับ เว๊บบอร์ดของเรามีเมนูค้นหา โดยใช้ฟังก์ชั่นค้นหาของ Google มันง่ายมากครับที่ท่านจะทำการค้นหาข้อมูลที่ท่านต้องการ และมันช่วยให้ท่านประหยัดเวลาในการรอบคำตอบจากสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ รวมทั้งยังช่วยลดพื้นที่ของเว๊บบอร์ดด้วย

ผมว่าเมนูค้นหานี้จะช่วยให้ท่านใช้งานเว๊บบอร์ดได้สะดวกขึ้นครับ
    Attached Images Attached Images    
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MiNi_XXL : 27-09-2012 เมื่อ 15:20

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: ฝากกันไว้หน่อยนะครับ ทั้งสมาชิกหน้าใหม่และเก่าแก่ อิอิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    เนื่องจากผมเป็นสมาชิกถาวรที่บ้านหลังนี้มานาน ใช้ไทรทันมา 2 คัน ได้เห็นความเปลี่ยนแปลงมากมาย

วันเวลาผ่านไปสมาชิกใหม่ก็เพิ่มขึ้นตามจำนวนรถที่เพิ่มขึ้นด้วย ดังนั้นเราจะเห็นได้ว่าคำถามต่าง ๆ นานา รวมทั้งปัญหาอื่น ที่มีและเกิดขึ้นกับผู้ใช้รถไทรทันก็มีมากขึ้นเช่นกัน

แต่สังเกตกันบ้างมั้ยครับว่า คำถามเหล่านั้น หรือ ปัญหาเหล่านั้น มีการตั้งกระทู้ถามตอบอยู่เป็นประจำ เช่น

1. ไทรทัน 1 ถัง วิ่งกันได้กี่กิโล
    2. ไฟเตื้อนน้ำมันโชว์ เหลือน้ำมันกี่ลิตร วิ่งได้อีกกี่กิโล
    3. เสียงดังแกร๊ก ๆ จากใต้ท้องรถ มีปัญหาอะไรหรือป่า

3 ข้อนี้แค่ยกตัวอย่างเท่านั้นนะครับ จริง ๆ แล้วมีกระทู้อื่น ๆ ที่ตั้งกระทู้ถามกันซ้ำอยู่อีกมาก

วันนี้ ผมขอความร่วมมือจากทุกท่านเถอะครับ เว๊บบอร์ดของเรามีเมนูค้นหา โดยใช้ฟังก์ชั่นค้นหาของ Google มันง่ายมากครับที่ท่านจะทำการค้นหาข้อมูลที่ท่านต้องการ และมันช่วยให้ท่านประหยัดเวลาในการรอบคำตอบจากสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ รวมทั้งยังช่วยลดพื้นที่ของเว๊บบอร์ดด้วย

ผมว่าเมนูค้นหานี้จะช่วยให้ท่านใช้งานเว๊บบอร์ดได้สะดวกขึ้นครับ
    + 1 เสียง ครับ มันทำให้ผม เบื่อจะเข้ามาตอบกระทู้เลยครับ
    เพิ่มเติม
    ยกสองนิ้วทำอย่างไร
    ทำไมแหนบต้องดังด้วย
    เช็คระยะ นี้ ระยะนั้น เสียเงินเท่าไร

ถามได้ตั้งได้ครับน้า ถ้ามันหาไม่เจอจริงๆ แต่ไม่หาเลยก็นะ ไม่ต้งอสงสัยว่าทำไม บางคำถามไม่มีคนตอบซักที

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

มาตรฐาน ตอบ: ฝากกันไว้หน่อยนะครับ ทั้งสมาชิกหน้าใหม่และเก่าแก่ อิอิอิ

อ้าวๆๆเข้ามาอ่านได้แล้ว ถึงอาจจะจำคำถามที่ตัวเองต้องการคำตอบไม่ได้ แต่ก็มีคำที่ไกล้เคียงกันให้ค้นหา รับรอง ไม่มีการตั้งกระทู้ซ้ำแน่นอนคร๊าบบบ ขอบคุณน้าเอกมากคร๊าบ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

น้องๆ.เค้าอยากมีล๊อคอินขึ้นบอร์ดมั่งก็ไม่ได้ตาพวกนี้ จะได้ไว้คุยให้เพื่อนฟังว่าเป็นสมาคิ๊กๆๆ.5555

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    + 1 เสียง ครับ มันทำให้ผม เบื่อจะเข้ามาตอบกระทู้เลยครับ
    เพิ่มเติม
    ยกสองนิ้วทำอย่างไร
    ทำไมแหนบต้องดังด้วย
    เช็คระยะ นี้ ระยะนั้น เสียเงินเท่าไร

ถามได้ตั้งได้ครับน้า ถ้ามันหาไม่เจอจริงๆ แต่ไม่หาเลยก็นะ ไม่ต้งอสงสัยว่าทำไม บางคำถามไม่มีคนตอบซักที
    +อีกเสียงครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

จริงอย่างน้าเอก น้าโต้ง ว่าครับ ส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยตั้งคำถาม อาศัยดูจากคำถามคำตอบในเวบ ที่มันเป็นปัญหาเหมือน ๆ กัน ขอบคุณข้อเสนอแนะครับ และขอบคุณอย่างสูงสำหรับคำตอบทั้งหลายแหล่ ของผู้มีความรู้และมากประสบการณ์ที่กรุณาแบ่งปัน ชาวไทยไทรทันคลับและบุคคลทั่วไป

User ID
    25818
    Status
    โพส
    106

อีก 1 เสียงครับ อ้อ กลับไปลบกระทู้ที่ตัวเองเคยตั้งคำถามไว้ก็ดีครับเช่นกระทู้ที่ ปิดการขายไปแล้วค 55 ของผมลบหมดแล้วครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ prapanphat ดูโพส
    อีก 1 เสียงครับ อ้อ กลับไปลบกระทู้ที่ตัวเองเคยตั้งคำถามไว้ก็ดีครับเช่นกระทู้ที่ ปิดการขายไปแล้วค 55 ของผมลบหมดแล้วครับ
    ตามน้าว่าเลยครับ ถ้าลบไม่เป็น ผมก็ เมื่อยนั่งทำมาให้ดูอยู่ครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=45820

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

อืมๆ เป็นข้อเสนอที่น่าสนใจจากน้าเอก เพื่อนๆน้าๆก็ลองศึกษาวิธีใช้เวปกันก่อนจะได้ไม่มีกระทู้ที่ซำ้กันมาก นะจ๊ะ ฮิฮิ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    อืมๆ เป็นข้อเสนอที่น่าสนใจจากน้าเอก เพื่อนๆน้าๆก็ลองศึกษาวิธีใช้เวปกันก่อนจะได้ไม่มีกระทู้ที่ซำ้กันมาก นะจ๊ะ ฮิฮิ
    เจอกันวันที่ 30 นะน้า เตรียมสถานีให้แรง ๆ นะ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

[QUOTE=MiNi_XXL;781843]เจอกันวันที่ 30 นะน้า เตรียมสถานีให้แรง ๆ นะ[/QUOTE
    น้าเอก สถานีีมันจะแรงได้อย่างไร แฮนดี้เอง ต้องรอคำชี้แนะจากน้าแระ
    แต่ถ้าคนนะแรงดีอยู่แล้ว 555
    แล้วเจอกันคับน้า ฮิฮิ

User ID
    38210
    Status
    โพส
    53

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เดี๋ยวสถิติโพสไม่ขึ้นเดี๋ยวไม่เก๋าครับน้า คริๆๆๆ

เหอะๆๆๆ สงสัยกระทู้เยอะเกิน ห้องแชตตรู พาลเอ๋อๆรวนๆไปเลย พิมพ์วันนี้โผล่พรุ่งนี้ กำ
    เลยเงียบเหงาเลย กลับไปใช้ห้องแขตกันเหมือนเดิมดีกว่ามั๊ง

หน้าแรกเลื่อนลงมาข้างล่างมีห้องแชตให้ถามสดๆเลยคร๊าบบบบ

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

+1 เห็นด้วยยยยยยย

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

เห็นด้วยครับ 1 เสียง ผมก็จะใช้แบบนี้เอาถ้ามีปัญหา อันไหนที่หาเเล้วไม่เจอจริงๆค่อยว่ากันครับ

User ID
    4609
    Status
    โพส
    1,182

++++1 เห็นด้วยอย่างแรงครับผม

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    จริงอย่างน้าเอก น้าโต้ง ว่าครับ ส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยตั้งคำถาม อาศัยดูจากคำถามคำตอบในเวบ ที่มันเป็นปัญหาเหมือน ๆ กัน ขอบคุณข้อเสนอแนะครับ และขอบคุณอย่างสูงสำหรับคำตอบทั้งหลายแหล่ ของผู้มีความรู้และมากประสบการณ์ที่กรุณาแบ่งปัน ชาวไทยไทรทันคลับและบุคคลทั่วไป
    + 1 เสียงครับ ปัญหาใหญ่คือมันเปลืองพื้นที่เว็บบอร์ดโดยใช่เหตุ ข้อมูลเยอะขึ้นเรื่อยๆ ที่แบบเล่นๆ ขำๆ ก็เยอะนะครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

รับทราบครับน้า และ+1ด้วยครับ เราควรจะหาคำตอบให้กับตัวเองก่อน ก่อนที่จะตั้งขึ้นมา เพราะว่าบางที มีคนเคยตั้งขึ้นมาแล้วเยอะเยะ ถ้าเหลือจริงๆก็ถึงค่อยตั้งครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

เห็นด้วยครับ...

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

เยี่ยมเลยครับ ช่วยประหยัดทรัพยากรเซิฟเวอร์ได้เยอะเลย

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้