สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: ขออนุญาตนอกเรื่องครับ ขอรับบริจากเลือด (สนัข) ด่วน มากๆๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC-00716 TTC-Member
    User ID
    5152
    Status
    โพส
    904

มาตรฐาน ขออนุญาตนอกเรื่องครับ ขอรับบริจากเลือด (สนัข) ด่วน มากๆๆๆ

ขออนุญาตนอกเรื่องครับ จากคนโคราช ถึงชาวขอนแก่น ขอรับบริจากเลือด (สนัข) ด่วน มากๆๆๆ
    เนื่องจาก ลูกรัก น้อง mj น้องหมาชิสุ ผม อายุ 2 ขวบ ได้ป่วยเป็น ฉี่หนู แล้วทำให้ภูมิคุ้มกันในร่างกายทำลายตัวเอง และตับทำงานหนักมาก
    จนทำให้ เม็ดเลือดแดงลงตำมาก ถึง 8 จากปรกติคือ 30-40 ตัวซีดเหลือมาก ซึ่งอาจจะทำให้ช็อคได้ทุกเวลา เมือ่วันศุกร์ที่ผ่านมา พาไปหาหมอที่โรงบาลสัตว์ ม.ขอนแก่น ก็ช็อคไป 2 รอบ หมอต้องใช้เครื่องช่วยหายใจ ดีที่ยังกลับมาได้ ตอนนี้ต้องให้น้ำเกลือตลอดเวลา และคอยฉีดยา คุมใว้เพื่อรักษาระดับเม็ดเลือดและกันช็อค

จึงขอความเห็นใจ สำหรับคนรักสัตว์ ที่มีสนัข ตัวใหญ่ สมบูรณ์ น้ำหนัก 25 กิโลขึ้นไป ไม่มีเห็บหมัดจะดีมาก (ถ้ามีเยอะอาจจะเลือดจางบริจากไม่ได้) ขอรับบริจากเลือดด้วยครับ เพราะหมอบอก ต้องให้ยาทุกวัน และต้องให้เลือดด้วยเพื่อที่จะเพิ่มเม็ดเลือดแดงให้เขา ทางโรงบาลไม่มีเลือดเลย

ใครที่อยู่ใกล้ ม.ขอนแก่น หรือใกล้เคียง แล้วมี น้องหมาตัวโต ขอความกรุณาด้วยครับ ได้วันอาทิตย์นี้ จะดีมากครับ เพราะผมต้องเข้าไปตรวจ วันอาทิตย์ (บ้านผมอยู่อ.บัวใหญ่ โคราช ครับ ไปกลับ ทุกวันไม่สะดวกเท่าไหร่ )

ยังไง ติดต่อผมโดยตรงได้ที่ 086-0849156 รุตครับ

ชื่อ:  100_1174_resize.JPG
ครั้ง: 189
ขนาด:  183.6 กิโลไบต์ชื่อ:  100_1175_resize.JPG
ครั้ง: 173
ขนาด:  195.4 กิโลไบต์ชื่อ:  100_1177_resize.JPG
ครั้ง: 186
ขนาด:  97.4 กิโลไบต์

สมาชิกถาวร : TTC-00716 TTC-Member
    User ID
    5152
    Status
    โพส
    904

มาตรฐาน ตอบ: ขออนุญาตนอกเรื่องครับ ขอรับบริจากเลือด (สนัข) ด่วน มากๆๆๆ

ขอนแก่เงียบจัง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21362
    Status
    โพส
    1,023

มาตรฐาน ตอบ: ขออนุญาตนอกเรื่องครับ ขอรับบริจากเลือด (สนัข) ด่วน มากๆๆๆ

ช่วยดันอีกแรงคับขอไห้น้องหมาหายไวๆๆนะสู้ๆๆคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21076
    Status
    โพส
    113

ขอให้น้องหมาหายไวๆนะครับ เลี้ยงเขามาก้อคงรักเขาเหมือนลูกครับ

User ID
    5152
    Status
    โพส
    904

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aof . ดูโพส
    ช่วยดันอีกแรงคับขอไห้น้องหมาหายไวๆๆนะสู้ๆๆคับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ a-ao ดูโพส
    ขอให้น้องหมาหายไวๆนะครับ เลี้ยงเขามาก้อคงรักเขาเหมือนลูกครับ
    ขอบคุณครับผม ที่เป็นกำลังใจให้้้้

ข้อมูลกระทู้