สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

uniq
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ พัดลมหน้าเครื่องครับ

มีปัญหาเกี่ยวกับพัดลมหน้าเครื่องมาปรึกษา ท่านผู้รู้ครับ คือผมได้นำรถไปเช็ค100,000โล ทางศูนย์ก็เปลี่ยนสายพานต่างๆและเติมน้ำยาฟรีปั้มหลังจากนั้นรถผมมีเสียงดัง วู้...วู้....จากพัดลมหน้าเครื่องเวลาเร่งรอบสูงๆดังทั้งตอนเครื่องเย็นและร้อน แต่พอลากรอบเครื่องไปสักพัก เสียง.วู้...วู้...หาย ผมก็จอดเลยครับเปิดฝากระโปรงดู แล้วดับเครื่อง เอ๊.!!เครื่องดับแต่พัดลมยังหมุนต่ออีกนิดนึงลองเอามือหมุนดูก็ไม่หนืดครับ ลองอีกครั้งสตาร์ทเครื่องใหม่ขับต่อ ลากรอบ เสียงมาอีกแล้ว วู้..วู้....จอดรถครับ ดับเครื่อง เอ๊.....ครั้งนี้พัดลมหยุดทันทีที่เครื่องดับ เอามือหมุนดู หนืดครับ คืออาการที่ผมเล่าให้ฟังเนี่ย เกิดจากอะไรครับ ผิดปกติหรือไม่ แล้วถ้าผิดปกติต้องแก้ไข อย่างไรครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

มาตรฐาน Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ พัดลมหน้าเครื่องครับ

ผมก็เป็นครับ

ถามช่วงแล้วช่างบอกว่าปกติ (มันปกติตรงใหนหว่า ซื้อมามันไม่ดังมันเพิ่งมาดัง ตอน 20000 โล)
    เห็นชังว่ามันใช้แรงเหวี่ยงของเครื่องบนหมุน หรืองัยนี้แหละครับ

อันนี้รู้มาแค่นี้ ใครรู้ตอบหน่อยครับ

teera
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ พัดลมหน้าเครื่องครับ

น้ำมันพัดลมเคยเติมรึยังครับ เติมแล้วลองเอามือหมุนดูว่ามันหนืดๆครับ

เอ มันต้องเติมด้วยเหรอครับเติมตรงใหน รถเพิ่งซื้อได้ไม่ถึง 2 ปี เลย วิ่ง 23000 โลเอง
    ขอรูปหน่อยครับ

uniq
    ผู้เยี่ยมชม

น้ำมันพัดลม คือ น้ำยาฟรีปั้มรึปล่าวครับ ถ้าใช่ช่างเติมให้แล้วนะ ลองหมุนพัดลมดูบางทีหนืด บางทีไม่หนืด

golf
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าเครื่องร้อนจะหนืดมาก ถ้าเครื่องเย็นจะหนืดน้อย ส่วนเสียงดังไม่เเน่ใจ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15814
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ พัดลมหน้าเครื่องครับ

ปูเสื่อรอฟังครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับ พัดลมหน้าเครื่องครับ

ยังไม่เคยได้ยินครับ มารอฟัง

ข้อมูลกระทู้