หน้า 23 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 441 ถึง 460 จากทั้งหมด 676

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

มาตรฐาน ตอบ: โช๊คอัพ Profender กระบอกโต ๆ ราคาเบา ๆ นุ่ม ๆ หนึบ ๆ โช๊คอัพไทยมาตรฐานยุโรป

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sert2522 ดูโพส
    ขอราคาโช๊คหน้าตัวธรรมดาหน่อยครับ
    แกน 16mm น้ำมันกึ่งแก๊ส = 3,200.-
    แกน 20mm แก๊สกึ่งน้ำมัน = 4,100.-, แกน 18mm ปรับ 4 ระดับ = 4,500.-

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Peyak : 13-02-2014 เมื่อ 08:20

User ID
    33732
    Status
    โพส
    150

มาตรฐาน ตอบ: โช๊คอัพ Profender กระบอกโต ๆ ราคาเบา ๆ นุ่ม ๆ หนึบ ๆ โช๊คอัพไทยมาตรฐานยุโรป

[QUOTE=Peyak;1046222][QUOTE=bombie;1045993]ไฟล์แนบ 233153
    โอนให้แล้วนะครับน้า

นายกฤษดา สุวรรณรัตน์
    พัทยาพลาซ่าคอนโดเทล ตึกC
    149/230 หมู่9 ต.หนองปรืิอ
    อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150
    Tel:083-999-8866[/QUOTE]รับทราบครับเดี๋ยวรีบจัดส่งให้นะครับน้า
    ขอบคุณครับน้า รอนุ่ม หนึบ อยู่ครับ

User ID
    33732
    Status
    โพส
    150

ได้ทำการติดตั้ง พร้อมตั้งศูนย์ และเทสเรียบร้อยครับ กับล้อ22" นุ่ม หนึบ เข้าโค้งมั่นใจดีครับ ไม่ผิดหวังจริงๆครับ

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bombie ดูโพส
    ได้ทำการติดตั้ง พร้อมตั้งศูนย์ และเทสเรียบร้อยครับ กับล้อ22" นุ่ม หนึบ เข้าโค้งมั่นใจดีครับ ไม่ผิดหวังจริงๆครับ
    ยินดีด้วยครับน้า ขอให้ขับปลอดภัย สบายตัวนะครับ ไม่เหนื่อย

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ดันให้น้ายักษ์ครับ ใช้ยี่ห้ออื่นไม่อุ่นใจเท่าโปรเฟนเดอร์เลย

User ID
    26230
    Status
    โพส
    79

พี่ยักส์ ครับ

ปัจจุบันด้านหน้าผมใส่ Premium GAS 20 มิลอยู่ผมว่ามันแข็งไปสำหรับผม
    อยากลองเปลี่ยนเป็นน้ำมันล้วน ๆ ให้ ฟิลลิ่งมันเหมือนรถเดิม ๆ แต่หนืดกว่านิดหน่อย
    แต่ดันมีกระบอกเหลือง 18 มิลปรับ 4 ระดับมาเปิดประเด็นตัวเลือกอีก เวรเลยคราวนี้

เลยรบกวนเปรียบเทียบระหว่าง
    16 มิล น้ำมัน กับ Premium Gas กระบอกเหลือง ปรับ 4 ระดับ

ถ้าจะให้มันไม่กระแทก ไม่สะเทือน 2 ตัวนี้ ตัวไหนดีครับพี่

ขอบคุณครับ

ปล.ที่สำคัญตัวไหนไม่ต้องรอของอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mr.jeab : 29-01-2014 เมื่อ 13:34

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

Plus ปี2012 ส่วนใหญ่วิ่งในเมือง 80-100 ออกต่างจังหวัด 140-160 ด้านหน้าหลังมีกันชนของเวสแลนด์
    อยากได้แบบนุ่มหนึบไม่กระด้างต้องใช้ตัวไหนดี ราคาพร้อมติดตั้งเท่าไรขอคำแนะนำจากน้ายักษ์ด้วยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย off_tp : 02-02-2014 เมื่อ 22:14

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ดันให้น้ายักษ์ครับ ใช้ยี่ห้ออื่นไม่อุ่นใจเท่าโปรเฟนเดอร์เลย
    Happy ดีนะครับน้าสิน ตอนนี้เป็นไงบ้าง กดสุด ๆ หรือยังครับกับโช๊คใหม่

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Peyak ดูโพส
    Happy ดีนะครับน้าสิน ตอนนี้เป็นไงบ้าง กดสุด ๆ หรือยังครับกับโช๊คใหม่
    ยังไม่ค่อยได้ลองยาวสักเท่าไรเลยครับน้ายักษ์วิ่งแต่เส้นเพชรเกษมแค่นี้ก็เล่นซะรั่วทั้งหน้าและหลังแล้วครับขนาดลดหน้าลงมาเหลือ 2 นิ้วแล้วนะครับ เพิ่งเคยเจอว่าข้างหลังรั่วแตกกระจุยเลยครับ แกนไปสีกับกระบอกเป็นรอยอีก เสียเงินเพิ่มอีก 2,000 บาทเปลี่ยนแกน แต่ผมก็พอใจกับตัวแทนที่เป็นน้าในคลับ ดูแลดีมากเลยครับ แฟร์ๆดี แต่ไม่ชอบนโยบายของโรบัสมากๆเท่านั้นเองครับ

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mr.jeab ดูโพส
    พี่ยักส์ ครับ

ปัจจุบันด้านหน้าผมใส่ Premium GAS 20 มิลอยู่ผมว่ามันแข็งไปสำหรับผม
    อยากลองเปลี่ยนเป็นน้ำมันล้วน ๆ ให้ ฟิลลิ่งมันเหมือนรถเดิม ๆ แต่หนืดกว่านิดหน่อย
    แต่ดันมีกระบอกเหลือง 18 มิลปรับ 4 ระดับมาเปิดประเด็นตัวเลือกอีก เวรเลยคราวนี้

เลยรบกวนเปรียบเทียบระหว่าง
    16 มิล น้ำมัน กับ Premium Gas กระบอกเหลือง ปรับ 4 ระดับ

ถ้าจะให้มันไม่กระแทก ไม่สะเทือน 2 ตัวนี้ ตัวไหนดีครับพี่

ขอบคุณครับ

ปล.ที่สำคัญตัวไหนไม่ต้องรอของอ่ะครับ
    เอา 16mm กระบอก 54mm ลูกสูบ 35mm น้ำมันกึ่งแก๊สก่อนนะครับ ตัวนี้ (ปัจจุบันสั่งคู่หน้าไปแล้วยังไม่มีของมาให้ครับ) เหมาะอย่างยิ่งสำหรับน้าที่ต้องการจะเปลี่ยนแค่ทดแทนของติดรถ แต่ต้องการให้นุ่มนวล และมั่นใจเวลาเข้าโค้ง เวลาเร่งแซง และเวลาขับขี่บนถนนที่ขรุขระ และที่สำคัญ น้อง ๆ ที่นั่งมาด้วยไม่บ่นว่าแข็ง ฟิลลิ่งจะนุ่มนวล หนึบ ๆ และมั่นใจ สามารถทำได้ดังนี้ครับ (ทดสอบจากรถไทรทันพลัสเดิม ๆ นะครับ ซีรี่ยางไม่เกิน 265/70/16 นะครับ เกินจากนี้ความสามารถก็จะลดลงนะครับตามน้ำหนักที่เพิ่มไป)
    1. มุดซ้าย ขวา ในความเร็ว ไม่เกิน 80-100 กม./ชม เกินจากนี้จะรู้สึก หวิว ๆ นิด ๆ ต้องใช้ฝีมือในการขับขี่มากหน่อย
    2. ทางตรงตามถนนหลวงทั่วไป ซึ่งบางครั้งมีหลุมบ้าง เช่นรอยปะของถนนที่เป็นยางมะตอย จะใช้ความเร็วได้เต็มที่ไม่เกิน 140-150 กม./ชม. เวลาตกหลุมก็จะมีโคลเคลง ดิ้น ๆ บ้าง แต่ก็ยังเอาอยู่นะครับไม่ไถล ไม่โหวงเหวง แต่ถ้าบนทางด่วนทางตรงๆ เคยลองได้ 170-180 ยัง ok ขับแบบตั้งใจนิดนึง
    3. เวลาขับขี่ในทางขรุขระ Off Road ทางที่เป็นทางลูกรัง ผมว่าให้ความรู้สึกที่ดีครับ ความเร็วที่ทำได้ 80 km./ชม ไม่กระแทกกระทั้น ให้ความนุ่มนวลค่อนข้างดีสมกับค่าตัว และที่สำคัญเป็นโช๊คที่ทนทานดีมาก

ส่วนแกน 18mm กระบอกเหลือง ปรับ 4 ระดับ กระบอก 57mm ลูกสูบ 40mm แก๊สกึ่งน้ำมัน
    ความรู้สึกที่ลองจะอยู่ระหว่าง แกน 16 กับ 20mm
    ผมว่ามันไม่ต้องขับซิ่งเหมือนแกน 20mm เราสามารถจะขับแบบชิว ๆ ได้โดยที่ไม่รู้สึกแข็ง แต่ก็ไม่เหมือน 16mm ความรู้สึกที่ได้จะนิ่ง ๆ ซะมากกว่าไม่กระด้าง ไม่แข็ง ซิ่งก็ได้ ทางยาว ๆ น้องๆ ที่นั้งมาด้วยไม่บ่นแน่ครับ และข้อดีอีกข้อคือยังสามารถปรับระดับได้จริง ตามที่ รง. คุยว่าเป็นวาวล์แปรผันได้อีกด้วย และให้ความรู้สึกที่แตกต่าง จริง ๆไม่ใช่ปรับแล้วไม่รู้สึกเลย ที่ทดสอบปรับด้านหลังที่ เบอร์ 2 ด้านหน้าที่ เบอร์ 3 ไทรทันพลัสปี 2013 เดิม ๆ
    1. มุดซ้ายขวาที่ความเร็วประมาณ 120 km ทางเรียบ ๆ ทั่วไปรู้สึกนิ่ง ๆ ไม่ส่าย แต่เวลาเจอถนนปะ ก็มีส่ายบ้างไม่นิ่งเหมือน แกน 20mm แต่นิดเดียว จริง ๆ เร็วกว่านี้ไม่ได้ลอง (แต่ถ้าเซ็ทแหนบจะนิ่ง กว่านี้แน่นนอนและจะนุ่มขึ้นด้วย)
    2. ทางตรงได้ลองแค่ 140 -150 km เองครับเนื่องจากเป็นรถญาติ เลยไม่กล้าขับเร็วกว่านี้กลัววิทยุด้านหลังจะบ่น และปิดไม่เป็นด้วยสิครับ เจอรอยปะก็นิ่งนะครับ ไม่โคลง ทางออฟโรด ไม่ได้ลองครับ แต่คิดว่าทำได้ดีเหมือนรุ่นเก่าแน่นอน เพราะเป็นโรงงานเดียวกัน
    3. บู๊ชที่เคยมีปัญหาในรุ่นแกน 20mm ได้ปรับเปลี่ยนแล้วครับ จะทนขึ้น ไม่ปลิ้นออก (ปัจจุบันเปลี่ยนทั้ง 12.5,16,18,20mm เป็นบู๊ชรุ่นใหม่แล้วครับ) การปรับระดับ ปรับได้และให้ผลตอบสนองตามการปรับเลยครับ ขอชมครับว่าทำมาได้ดีครับ ส่วนความทนทานคงต้องดูกันไปครับ เพราะเป็นโช๊คที่ออกใหม่ ยังทดสอบกันน้อย แต่เท่าที่ดูน่าจะทนทานพอสมควรครับ ถ้าน้าที่ใช้ไม่ใช่ขาลุย สรุปผมว่าเป็นโช๊คที่ผมชอบครับถ้าเทียบกับของโปรเฟนเดอร์ทุกรุ่น ทั้งเรื่องความยืดหยุ่นในการใช้งาน เราสามารถที่จะซื้อใส่ได้ตั้งแต่สแตนดาร์ดไปเลย และถ้าอนาคตต้องการเพิ่มแม็กซ์ ยาง กันชนเหล็ก หน้าหลัง ฝาปิดท้าย ก็ทำได้เพราะมีการปรับช่วยได้ โดยไม่ต้องเปลี่ยนไปใช้โช๊คใหญ่ในเวลาต่อไป สรุปเป็นโช๊คที่คุ้มค่าคุ้มราคาอีกรุ่นหนึ่งเลยครับ แถมสวยด้วย (ในความรู้สึกผมนะ) สมกับที่ โปรเฟนเดอร์ เน้นมากในช่วงนี้ มาช้าไปหน่อย แต่ก็ยังทันเวลาครับ

ส่วนแกน 20mm กระบอก 57mm ลูกสูบ 40mm อันนี้แถมให้ แต่น้า ๆ คงรู้กันดีแล้วว่าเป็นอย่างไร สำหรับคนที่เคยใช้ แต่สำหรับน้าที่ไม่เคยใช้ผมเลยมาขอสรุปให้ จากประสบการ์ณที่เคยขาย และเคยใช้มาบ้างดังนี้ครับ บางคนก็ว่าแข็ง บางคนก็ว่าไม่ทน บางคนก็บ่นเรื่องบู๊ช อันนี้ก็ว่ากันไปต่างคน ต่างความคิด แต่ที่ผมได้ทดสอบมา ก็เป็นโช๊คอีกรุ่นหนึ่งในเกรด พรีเมี่ยม ที่เมื่อติดตั้ง ดี ๆ แล้วใช้ได้ดีมากครับ แต่จะดีมากกับรถที่จัดมาค่อนข้างเต็มในเรื่องน้ำหนัก หรือ เหมาะสำหรับขาซิ่ง ที่ชอบขับรถปรูดปราด ทันใจ เร่งแซง มุด ผมว่าถ้าน้าที่ปรับการขับขี่ให้เข้ากับโช๊ครุ่นนี้ได้ จะเป็นอะไรที่มั่นใจ ขับสนุก ยิ่งบางคนใส่กล่อง ปรับแต่งความเร็วมาแล้ว จะชอบมาก เหมือนกับขับรถโหลด ที่ได้รับการโหลดมาค่อนข้างดี จะให้ความรู้สึกที่หนึบเหนียว สาดโค้งไม่วืบวาบ ความเร็วปลายที่ทำได้ (อันนี้จากน้า ๆ หลาย ๆ คนนะครับ ส่วนตัวผมเองไม่เคยได้ขับในความเร็วสูงกับโช๊ครุ่นนี้ เคยแต่นั้ง) 180km ยังได้สบาย ๆ บนทางเรียบ ๆ โดยที่ไม่เห็นคนขับต้องเกรงข้อมือเลย หลายคนที่ใช้ บอกว่าเวลาขับปรู๊ด ปร๊าด แล้ว นิ่ง นิ่ม แต่เวลาขับชิว ๆ จะแข็ง โดยเฉพาะตอนเจอลูกระนาดเล็ก ๆ รอยต่อถนน ทางที่เป็นหิน เล็ก ๆ ก็จะรู้สึกแข็ง เป็นความจริงครับ เนื่องจากเป็นโช๊คแกนใหญ่ ระบบของโช๊คทำงานไม่ทัน มันก็เลยออกมาเป็นอย่างนั้น แต่ก็ไม่กระด้างนะครับ ยิ่งเวลาขับเร็วน้า หลาย ๆ คนพูดเหมือนกันเลยว่าสุดยอดบ้าง เทพบ้าง แตกต่างกันไป อันนี้ก็ตอบยากครับ แต่ก็มีน้อยมากครับที่ขับแล้วแตกก่อนเวลาอันควร ซึ่งก็มีนะครับสำหรับน้าที่จัดหนัก ๆ มาก ๆ แต่รวม ๆ ที่ผมขายไป เคลมน้อยมากครับ ไม่อย่างนั้นผมคงเลิกขายโช๊ครุ่นนี้ไปแล้ว เพราะไม่คุ้มกับการเซอร์วิส สรุปโดยรวมสำหรับโช๊ครุ่นนี้ มันเหมาะกับชื่อ พรีเมี่ยม ตามที่ รง. ตั้งมาหนะแหละครับ

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

ตอนนี้ผมปรับราคา ต้อนรับช่วงเทศกาลตรุษจีน สำหรับ โช๊คปรับ 4 ระดับ กระบอกเหลือง ให้เป็นแต๊ะเอีย กับน้า ๆที่สนใจในโช๊ครุ่นนี้ โดยขอแจ้งราคาดังนี้ครับ คู่ละ 4,300 บาท สำหรับโช๊คทั่วไป และสำหรับรถคอยล์สปริง ด้านหน้าเพิ่มจานรองสปริงคู่ละ 200 บาท จะมีในรถรุ่นใหม่ที่เป็นแบบคอยล์สปริง เช่นไทรทันพลัส 4wd,โตโยต้า พรีรันเนอร์ ,4wd All new Isuzu, Ford New ranger เป็นต้นครับ คือ คู่ละ 4,500 บาท
    ราคารวมหน้าหลัง ก็ 8,800 บาท (เลขสวยเอาโชคเอาชัย) และบริการส่งฟรีทั่วประเทศครับ สอบถามเพิ่มเติมโทร. 085-666-2244, 081-480-4064 ไลน์ ยินดีบริการน้า ๆ ทุกท่านครับ ไม่ซื้อไม่ว่า โทรมาคุยแลกเปลี่ยนความคิดกันได้ครับ

User ID
    5708
    Status
    โพส
    14

ยก2นิ้วของมายังครับ

User ID
    39411
    Status
    โพส
    112

น้าแนะนำหน่อยครับ plusสูงstdยาง285/50r20 ขับไม่เร็วมาก80-120อยากได้หนึบๆไม่โคลงเข้าโค้งชัวร์ประมาณนี้ครับ

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek_korat ดูโพส
    ยก2นิ้วของมายังครับ อิอิ มีแนวร่วม

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ marque ดูโพส
    ยก2นิ้วของมายังครับ อิอิ มีแนวร่วม
    ยังเลยครับน้ามาร์ค มีแต่แกน 20mm พรีเมี่ยม ครับ แกน 18mm ยก 2" ขาดครับ ตามให้ทุกวันเลยครับ เครียดเลย

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BenzyBeeza ดูโพส
    น้าแนะนำหน่อยครับ plusสูงstdยาง285/50r20 ขับไม่เร็วมาก80-120อยากได้หนึบๆไม่โคลงเข้าโค้งชัวร์ประมาณนี้ครับ
    แกน 18mm กระบอกเหลืองครับน้า STD พร้อมส่งครับ ช่วงนี้ 14 กพ.-15 มีค. สั่งยกคัน ราคา 8,500.- เท่านั้นครับ โปรกันเต็ม ๆ 1 เดือนเลยครับ

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aek_korat ดูโพส
    แกน 20mm พรีเมี่ยมมีครับ 1 ชุดครับอยู่ในสต๊อกพอดีครับ พอดีมีลูกค้าสั่งแล้วเปลี่ยนใจครับน้า ทั้งชุด 8,000 บาทครับน้า

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ยังไม่ค่อยได้ลองยาวสักเท่าไรเลยครับน้ายักษ์วิ่งแต่เส้นเพชรเกษมแค่นี้ก็เล่นซะรั่วทั้งหน้าและหลังแล้วครับขนาดลดหน้าลงมาเหลือ 2 นิ้วแล้วนะครับ เพิ่งเคยเจอว่าข้างหลังรั่วแตกกระจุยเลยครับ แกนไปสีกับกระบอกเป็นรอยอีก เสียเงินเพิ่มอีก 2,000 บาทเปลี่ยนแกน แต่ผมก็พอใจกับตัวแทนที่เป็นน้าในคลับ ดูแลดีมากเลยครับ แฟร์ๆดี แต่ไม่ชอบนโยบายของโรบัสมากๆเท่านั้นเองครับ
    ก็ดีใจด้วยครับน้า ถ้ายังไงก็ขอให้มีความสุขกับการขับขี่ต่อไปนะครับ เพื่อน ๆกันทั้งนั้นครับ มิตรภาพสำคัญครับ เมื่อเป็นเพื่อนกันแล้วก็ต้องช่วยกันถึงที่สุดแหละครับน้า ส่วนนโยบายโรงงานก็คงของใครของเขาหนะครับ อันนี้ก็ต้องทำใจ มีอะไรให้ช่วยก็แจ้งได้นะครับยินดีเสมอครับน้าสิน

User ID
    39661
    Status
    โพส
    11

ยอมรับเลยครับแกน 20 ยก 2 หน้า-หลัง ทำให้ผมกลายเป็นขับรถเร็วโดยไม่รู้ตัว....(ก็มันนิ่งอ่ะ ก๊าาาฟ) คอนเฟิร์ม !!!!!!

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Boperator ดูโพส
    ยอมรับเลยครับแกน 20 ยก 2 หน้า-หลัง ทำให้ผมกลายเป็นขับรถเร็วโดยไม่รู้ตัว....(ก็มันนิ่งอ่ะ ก๊าาาฟ) คอนเฟิร์ม !!!!!!
    ขอบคุณครับที่มาบอกเล่ากัน และยินดีด้วยครับที่ชอบ

หน้า 23 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้