หน้า 3 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 676

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

มาตรฐาน ตอบ: โช๊คอัพ Profender กระบอกโต ๆ ราคาเบา ๆ นุ่ม ๆ หนึบ ๆ โช๊คอัพไทยมาตรฐานยุโรป

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sanya ดูโพส
    ปาเจโร่ สปอร์ต 2.4 gls เบนซิล ครับ แม๊ก 20 ยาง 265-50-20 ช่วยแนะนำ โช็ค หน้า และราคาด้วยครับ ติดตั้งที่ใหนครับ
    สำหรับหน้าตอนนี้มีแต่ แกน 20mm กระบอก 57mm ครับน้า ส่วนหลัง มีทั้ง 20mm และ 16mm (แกน 20mm ก็จะออกตึง ๆ หน่อยเหมาะสำหรับขาซี่งชอบความเร็ว และชอบรูด ส่วนแกน 16mm ก็จะออกนิ่มหน่อย ไม่ย้วย เหมาะสำหรับการเดินทางเป็นครอบครัวใช้ความเร็วไม่สูงมากครับ) ด้านหลังเลือกได้ 2 แบบ 2 สไตล์ ส่วนด้านหน้าไฟท์บังคับครับ แต่ตามสูตรแล้วไม่กระด้างแน่นอนครับจะออก ตึง ๆ ขับสนุกครับ เข้าโค้งหนัก ๆ มั่นใจได้เลยครับสำหรับหน้า แต่อาจจะเก็บตะเข็บถนนไม่ได้ดีเท่ากับแกนเล็กครับแต่สำหรับผมมันก็ไม่ซีเรียสนะครับ ส่วนใหญ่รถยกสูงทั่วไปสำหรับตะเข็บรอยต่อถนนก็ดังตึก ๆ อยู่แล้วหละครับ (สำหรับโช๊คหน้าคู่นี้ (แกน 20) ก็จะดังขึ้นกว่าปกติอีกนิดเดียว (นิดเดียวจริง ๆครับ) สำหรับเคสของน้า Sanya ที่ใส่แม็กใหญ่มาแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาใด ๆ ครับ เลือกได้ตามที่บอกข้างบนเลยครับ
    สำหรับราคา แกน 20mm คู่หน้า 4,100 บาท คู่หลัง แกน 20mm ก็ 3,900 บาท ถ้าเป็นแกน 16mm ก็ 3,000 บาท จะซื้อไปใส่เอง หรือจะมาใส่ที่อู่ที่ซอยรามอินทรา 14 (ซ.มัยลาภ) ค่าแรงหน้าหลังก็ 800 บาทครับผม "ยินดีให้บริการครับผม"

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

มาตรฐาน ตอบ: โช๊คอัพ Profender กระบอกโต ๆ ราคาเบา ๆ นุ่ม ๆ หนึบ ๆ โช๊คอัพไทยมาตรฐานยุโรป

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    พี่ยัก ขอราคาคู่หลัง วีโก้โหลด 2 นิ้ว หน่อยครับ พอดีของน้องมันรั่วไปแล้วครับ
    เป็นรุ่นซับแท็งนะครับ ไม่มีซับแท็งโปรเฟนเดอร์ดันไม่ผลิต มะเข้าใจเลย
    โหลด 2 นิ้ว คู่หลัง มีแกน 16mm ครับน้า AKNet ราคาก็ 3,000 บาท ครับผม

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

หาข้อมูลเรื่องโช๊คก่อนยกครับ

User ID
    39400
    Status
    โพส
    158

มาตรฐาน ดยเลือกระบอกโต ๆ ราคาเบา ๆ นุ่ม ๆ หนึบ ๆ โช๊คอัพไทยมาตรฐานยุโรป

สวัสดีครับ คุณยักษ์ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ และชื่นชม ที่ได้ติดตามผลการใช้งาน หลังการขาย

ที่มาที่ไป

หลังจากออก ไทรทันพลัส สี่ประตู 2.4 เบนซิน มาได้ สิ่งหนึ่งที่ทำให้ผมเครียดมากคือ อาการ ดีด เด้ง เขย่า ของรถ ที่ผมไม่คุ้น ( ไม่เกี่ยวกับเรื่องเกาะถนนนะครับ ) จากที่เคยใช้รถกระบะ มาสามยี่ห้อ ล่าสุด Isuzu Hilander ตัวท็อปเปลี่ยนใส่โช๊ค Rancho RS9000XL ( ก่อนหน้า เคยลองใส่ KYB Super Red เหมือนกับนั่งเกวียนเลย ) ผมพบว่า อาการเขย่าในไทรทัน ทำให้ผมรู้สึกเวียนศรีษะมาก

ผมรู้ว่า ตัวผมเอง ไม่ได้ต้องการโช๊คที่แข็งมาก ยังคงความนุ่มแบบของเดิมติดรถ ( ซึ่งเป็นโช๊คน้ำมัน ) แต่อยากได่ฟิลลิ่งแบบโช๊คแก๊ส จึงได้ลองหาข้อมูล จากในเว็ปไซด์ และโทรฯไปพูดคุยกับท่านสมาชิกที่จำหน่าย หลายท่าน

จนผมได้ตกลงใจ ที่จะลองใช้ Profender ที่คุณยักษ์ลงขายไว้ โดยเลือกรุ่น Low Gas ซึ่งคุณยักษ์ ได้แจ้งย้ำหลายครั้งว่า มันนุ่มมากนะพี่ (คงกลัวย้วย แล้วผมรับไม่ได้) แต่ผมค่อนข้างมั่นใจว่า ผมอยากได้นุ่มๆ ขับสบายๆ เพราะผมใช้รถวันนึงเยอะ และติดสบายมาจาก Hilander ตัวเก่ง (ของผม)

เมือได้รับของ สิ่งแรกที่ประทับใจคือ ความเรียบร้อยของงานครับ ปราณีตกว่าของ Made in USA ที่ผมเคยใช้ เยอะ หลังจากเปลี่ยน ความรู้สึกที่ได้ คือ พอใจเป็นอย่างมาก จริงอยู่ ไม่โดนใจ 100% แต่ความพึงพอใจที่ได้ คือ

อาการเขย่า ที่ผมเครียดมาก หายไป 70-80 % น่าจะมาจากการที่โช๊คสามารถเอาชนะการดีดเด้งของแหนบและสปริง อยู่ โดยที่ความนุ่ม ยังเท่าๆกับของเดิมติดรถ

และฟิลลิ่งของโช๊คแก๊ส ( แม้ว่าจะ Low Gas ) ก้อยังสำแดงออกได้อยู่ โดยเฉพาะตอนขึ้น ลง คอสะพานที่ค่อนข้างชัน และความหนึบตอนเข้าโค้ง ที่ยังมีให้สัมผัสได้ อย่างมั่นใจ

หลังจากเปลี่ยนแล้ว ผมขับรถเหนื่อยน้อยลงมาก ไม่ต้องใช้สมาธิมากจนเกือบจะเกร็ง ( เพราะเครียดเรื่องอาการเขย่าของรถ) เหมือก่อน ใครอยากได้โช๊คที่ใส่แล้วรู้สึกได้ว่า ดีกว่าของเดิมติดรถ แต่ยังนุ่มเท่าเดิม รับกับอาการเหมือนจะย้วยนิดๆได้ โทรฯหาคุณยักษ์เลยครับ

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

มาตรฐาน ตอบ: ดยเลือกระบอกโต ๆ ราคาเบา ๆ นุ่ม ๆ หนึบ ๆ โช๊คอัพไทยมาตรฐานยุโรป

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ misterbeenfine ดูโพส
    สวัสดีครับ คุณยักษ์ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ และชื่นชม ที่ได้ติดตามผลการใช้งาน หลังการขาย

ที่มาที่ไป

หลังจากออก ไทรทันพลัส สี่ประตู 2.4 เบนซิน มาได้ สิ่งหนึ่งที่ทำให้ผมเครียดมากคือ อาการ ดีด เด้ง เขย่า ของรถ ที่ผมไม่คุ้น ( ไม่เกี่ยวกับเรื่องเกาะถนนนะครับ ) จากที่เคยใช้รถกระบะ มาสามยี่ห้อ ล่าสุด Isuzu Hilander ตัวท็อปเปลี่ยนใส่โช๊ค Rancho RS9000XL ( ก่อนหน้า เคยลองใส่ KYB Super Red เหมือนกับนั่งเกวียนเลย ) ผมพบว่า อาการเขย่าในไทรทัน ทำให้ผมรู้สึกเวียนศรีษะมาก

ผมรู้ว่า ตัวผมเอง ไม่ได้ต้องการโช๊คที่แข็งมาก ยังคงความนุ่มแบบของเดิมติดรถ ( ซึ่งเป็นโช๊คน้ำมัน ) แต่อยากได่ฟิลลิ่งแบบโช๊คแก๊ส จึงได้ลองหาข้อมูล จากในเว็ปไซด์ และโทรฯไปพูดคุยกับท่านสมาชิกที่จำหน่าย หลายท่าน

จนผมได้ตกลงใจ ที่จะลองใช้ Profender ที่คุณยักษ์ลงขายไว้ โดยเลือกรุ่น Low Gas ซึ่งคุณยักษ์ ได้แจ้งย้ำหลายครั้งว่า มันนุ่มมากนะพี่ (คงกลัวย้วย แล้วผมรับไม่ได้) แต่ผมค่อนข้างมั่นใจว่า ผมอยากได้นุ่มๆ ขับสบายๆ เพราะผมใช้รถวันนึงเยอะ และติดสบายมาจาก Hilander ตัวเก่ง (ของผม)

เมือได้รับของ สิ่งแรกที่ประทับใจคือ ความเรียบร้อยของงานครับ ปราณีตกว่าของ Made in USA ที่ผมเคยใช้ เยอะ หลังจากเปลี่ยน ความรู้สึกที่ได้ คือ พอใจเป็นอย่างมาก จริงอยู่ ไม่โดนใจ 100% แต่ความพึงพอใจที่ได้ คือ

อาการเขย่า ที่ผมเครียดมาก หายไป 70-80 % น่าจะมาจากการที่โช๊คสามารถเอาชนะการดีดเด้งของแหนบและสปริง อยู่ โดยที่ความนุ่ม ยังเท่าๆกับของเดิมติดรถ

และฟิลลิ่งของโช๊คแก๊ส ( แม้ว่าจะ Low Gas ) ก้อยังสำแดงออกได้อยู่ โดยเฉพาะตอนขึ้น ลง คอสะพานที่ค่อนข้างชัน และความหนึบตอนเข้าโค้ง ที่ยังมีให้สัมผัสได้ อย่างมั่นใจ

หลังจากเปลี่ยนแล้ว ผมขับรถเหนื่อยน้อยลงมาก ไม่ต้องใช้สมาธิมากจนเกือบจะเกร็ง ( เพราะเครียดเรื่องอาการเขย่าของรถ) เหมือก่อน ใครอยากได้โช๊คที่ใส่แล้วรู้สึกได้ว่า ดีกว่าของเดิมติดรถ แต่ยังนุ่มเท่าเดิม รับกับอาการเหมือนจะย้วยนิดๆได้ โทรฯหาคุณยักษ์เลยครับ

เยี่ยมครับ ตาผมคอมเม้นบ้างแระ รอว่างๆก่อนนะครับน้ายักษ์

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

มาตรฐาน ตอบ: ดยเลือกระบอกโต ๆ ราคาเบา ๆ นุ่ม ๆ หนึบ ๆ โช๊คอัพไทยมาตรฐานยุโรป

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ misterbeenfine ดูโพส

ที่มาที่ไป หลังจากออก ไทรทันพลัส สี่ประตู 2.4 เบนซิน มาได้ สิ่งหนึ่งที่ทำให้ผมเครียดมากคือ อาการ ดีด เด้ง เขย่า ของรถ ที่ผมไม่คุ้น ( ไม่เกี่ยวกับเรื่องเกาะถนนนะครับ ) จากที่เคยใช้รถกระบะ มาสามยี่ห้อ ล่าสุด Isuzu Hilander ตัวท็อปเปลี่ยนใส่โช๊ค Rancho RS9000XL ( ก่อนหน้า เคยลองใส่ KYB Super Red เหมือนกับนั่งเกวียนเลย ) ผมพบว่า อาการเขย่าในไทรทัน ทำให้ผมรู้สึกเวียนศรีษะมาก

บอกตรงง ๆนะครับ ก่อนที่จะโทรหาน้าผมก็กังวลใจอยู่กลัว แกน 12.5 จะไม่ประทับใจ ทั้งที่จริง ตัวผมเองก็ชอบฟิลลิ่งของ 12.5 อยู่ไม่น้อยในความนุ่มนวล แต่ติดที่เวลาเข้าโค้งจะทำให้รถเอียงกว่าปกติ ผมก็เลยคิดว่าน้า ๆ ส่วนใหญ่คงจะไม่ชิน และไม่ชอบ สำหรับผมพอชินแล้ว ก็เฉย ๆ แต่พอมาเห็นน้าคอมเม้นท์ ผมก็สบายใจครับ และดีใจที่น้ามีความสุขมากขึ้นกับรถคันนี้ จะได้เป็นคันโปรดในอณาคต ที่ขับขี่แล้วมีความสุข สำหรับผมคนขายของแค่นี้ผมก็มีความสุขแล้วหละครับ กินของไทย ใช้ของไทย เที่ยวเมืองไทย เงินทองไม่รั่วไหลออกนอกประเทศครับน้า

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ marque ดูโพส
    เยี่ยมครับ ตาผมคอมเม้นบ้างแระ รอว่างๆก่อนนะครับน้ายักษ์
    ยินดีรับทั้งคำติ ชม เลยครับน้า มาร์ค

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Peyak ดูโพส
    โหลด 2 นิ้ว คู่หลัง มีแกน 16mm ครับน้า AKNet ราคาก็ 3,000 บาท ครับผม
    เดี๋ยวไปแจ้งข่าวให้รุ่นน้องทราบก่อนครับน้ายักษ์

User ID
    39400
    Status
    โพส
    158

เมื่อ2-3วันที่ผ่านมา ผ่านเส้นทางที่มีตอม่อทางยกระดับตรงกลาง แล้วเป็นเนินแพลมๆออกมาแบบไม่เต็มเลน มันจะยกเฉพาะล้อด้านขวา ( ใครเคยใช้เส้นวิภาวดี-รังสิต ช่วงหลักสี่ ดอนเมือง เลนขวาสุด คงนึกภาพออก ) วิ่งมาเร็วพอควร แต่รถยังหนึบได้ใจครับ

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    เดี๋ยวไปแจ้งข่าวให้รุ่นน้องทราบก่อนครับน้ายักษ์
    รับทราบครับผม

User ID
    38854
    Status
    โพส
    32

น้าครับ ผมพลัส 2.4 อยากนุ่มครับ ขับไม่เกิน 120 ชอบรูด เข้าโค้งไม่ค่อยผ่อนคันเร่ง แต่ ทุกอาทิตย์ต้องแบกของ 500 ถึง 1000 กก 1-2วัน
    น้าแนะนำตัวไหนดีครับ

User ID
    15322
    Status
    โพส
    161

พลัสยก2นิ้ว แบบซับแท็ง พร้อมส่งเท่าไหร่ครับ

User ID
    14929
    Status
    โพส
    10

สอบถามครับ ถ้าผมใช้ชุดยกนี้ พอจะแนะนำได้มั้ยครับ ว่าจะใส่แบบใหนดี และ รับติดตัวนี้ด้วยมั้ยครับ chai 088 4500077 pophump@gmail.com
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=47783

User ID
    38063
    Status
    โพส
    46

ของเค้าดีจิง เฮ็งๆๆคับน้า

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

ขอบคุณครับน้าเล็ก ขอให้เฮ็ง ๆ เหมือนกันนะครับน้า

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toang ดูโพส
    พลัสยก2นิ้ว แบบซับแท็ง พร้อมส่งเท่าไหร่ครับ
    รุ่นยก 2 นิ้วที่เป็นซับแท็งค์ ไม่มีหนะครับน้า มีแต่ยก 2 นิ้วที่เป็น Gas Premiumหนะครับ

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wesell ดูโพส
    น้าครับ ผมพลัส 2.4 อยากนุ่มครับ ขับไม่เกิน 120 ชอบรูด เข้าโค้งไม่ค่อยผ่อนคันเร่ง แต่ ทุกอาทิตย์ต้องแบกของ 500 ถึง 1000 กก 1-2วัน
    น้าแนะนำตัวไหนดีครับ
    สำหรับน้า wesell ถ้าต้องการนุ่มด้วย แต่ขับไม่เร็ว เข้าโค้งหนัก ๆ ไม่เกิน 80 กม. แกน 12.5mm. หน้า-หลังพอไหวครับ เวลาบรรทุกก็จะนิ่มลงไปอีกครับ สาหรับรถกระบะเวลาเราบรรทุกมันจะเกี่ยวกับแหนบโดยตรงนะครับ กรณีต้องบรรทุกบ่อย ๆ แล้วหน้ายกก็คงต้องเสริมแหนบ จะเสริมใบประคองหู หรือใบบรรทุก อันนี้แล้วแต่สูตรโรงแหนบอะครับ ส่วนโช๊คมีหน้าที่เดียวคือหยุดการเต้น ทั้งทางตรง ทางโค้ง และทางขรุขะ เท่านั้นหนะครับน้า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Peyak : 19-11-2012 เมื่อ 22:49

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppdisplay ดูโพส
    สอบถามครับ ถ้าผมใช้ชุดยกนี้ พอจะแนะนำได้มั้ยครับ ว่าจะใส่แบบใหนดี และ รับติดตัวนี้ด้วยมั้ยครับ chai 088 4500077 pophump@gmail.com
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=47783
    เท่าที่ดูจากรูปน่าจะใสโช๊คเดิมติดรถได้นะครับ แต่ถ้าต้องการเปลี่ยน โปรเฟนเดอร์จะมีแกน 12.5mm เป็นโช๊คน้ำมัน ทำมาสำหรับ 116 โดยเฉพาะ ส่วนด้านหลังคงต้องมาดูอีกทีว่าของเดิมสั้นไปหรือเปล่าถ้าสั้นไปคงต้องเปลี่ยนใหม่หนะครับ ส่วนเรื่องติดตั้งคงต้องเอาของจริงมาให้ช่างที่อู่ดูก่อนหนะครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหานะครับ เพราะเป็นช่างช่วงล่างโดยตรงอยู่แล้วครับน้า ยินดีบริการครับ

User ID
    41299
    Status
    โพส
    76

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Peyak ดูโพส
    สำหรับน้า wesell ถ้าต้องการนุ่มด้วย แต่ขับไม่เร็ว เข้าโค้งหนัก ๆ ไม่เกิน 80 กม. แกน 12.5mm. หน้า-หลังพอไหวครับ เวลาบรรทุกก็จะนิ่มลงไปอีกครับ สาหรับรถกระบะเวลาเราบรรทุกมันจะเกี่ยวกับแหนบโดยตรงนะครับ กรณีต้องบรรทุกบ่อย ๆ แล้วหน้ายกก็คงต้องเสริมแหนบ จะเสริมใบประคองหู หรือใบบรรทุก อันนี้แล้วแต่สูตรโรงแหนบอะครับ ส่วนโช๊คมีหน้าที่เดียวคือหยุดการเต้น ทั้งทางตรง ทางโค้ง และทางขรุขะ เท่านั้นหนะครับน้า

ขายอย่างเดียวหรอครับน้า

เปลี่ยนด้วยราคาที่ระบุหรือเปล่า อิๆๆ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

สอบถามหน่อยครับ ผมพลัส2010 ใส่ยาง 265/60R18 เป็นคนขับรถไม่เร็ว ส่วนมากอยู่ในเมือง เต็มที่ 120-140 ออกต่างจังหวัด ไม่บรรทุก เหมาะกับ Heavy Duty กล่องสีเขียว ใช่หรือไม่ครับ แล้วมันจะสูงขึ้นอีกนิดไหมครับ

แล้วมีบริการติดตั้งให้ด้วยไหมครับถ้าไปหาถึงที่

หน้า 3 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้