หน้า 7 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 140 จากทั้งหมด 676

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

มาตรฐาน ตอบ: โช๊คอัพ Profender กระบอกโต ๆ ราคาเบา ๆ นุ่ม ๆ หนึบ ๆ โช๊คอัพไทยมาตรฐานยุโรป

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Peyak ดูโพส
    เอาอย่างนี้แล้วกันครับเพื่อป้องกันการสับสน ของยักษ์จะมี 3 Step นะครับสำหรับการยกไทรทันพลัส

Step 1. (ยกเฉพาะหน้าอย่างเดียว 2นิ้ว ด้านหลังและหน้าจะมีความสูงใกล้เคียงกัน ฟิลลิ่งที่ได้จะเฟิร์มที่สุดใน 3 Step ได้ทั้งเกียร์ออโต้ และเกียร์ธรรมดา สเต็บนี้ไม่ต้องแปลงใดๆ ทั้งสิ้นครับ เป็นสเต็ปที่ประหยัดที่สุดใน 3 สเต็ป ) ราคารวมทั้งชุด 7,700 บาทชุดนี้แยกซื้อเฉพาะ หน้าหรือหลังได้ครับ
    ด้านหน้า
    โปรเฟนเดอร์พรีเมี่ยมแก๊ส+น้ำมัน แกน 20mm ยก 2นิ้ว ราคาพร้อมติดตั้ง 4,700.-
    (โช๊ค 4,100.- ติดตั้ง 600.-)
    ด้านหลัง
    โปรเฟนเดอร์ 4X4 น้ำมัน แกน 16mm Stoke 22นิ้ว Standard
    (แต่ถ้าอณาคตจะยก จะใช้เป็น Stoke 24นิ้ว ภายหลังจะยกเพิ่มจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนโช๊คอีก) ราคา 3,000.- รวมติดตั้ง

Step 2.
    (ยก 2 นิ้ว หน้าและหลัง สำหรับน้าที่ต้องการความสูงเพิ่มทั้งหน้าและหลัง เหมือนโรงงานที่ทำเผื่อไว้สำหรับบรรทุกหนัก) ราคารวมทั้งชุด 14,000 บาท ชุดนี้ขายยก Set แยกซื้อไม่ได้ครับ เพราะจะไม่ได้สูตร ซึ่งคำนวนไว้เสร็จแล้วครับ
    ด้านหน้า
    -โปรเฟนเดอร์ พรีเมี่ยมแก๊ส+น้ำมัน แกน 20mm ยก 2 นิ้ว
    - พร้อมอุปกรณ์สำหรับยก และแก้องศา พร้อมตั้งศูนย์ล้อ
    ด้านหลัง
    - โปรเฟนเดอร์ 4x4 น้ำมัน แกน 16mm ยก 2 นิ้ว
    - พร้อมอุกปรณ์สำหรับยก และปรับระบบเบรค
    ค่าโช๊คและอุปกรณ์สำหรับยก ราคา 10,000.- (ต่างจังหวัด หรืออู่ และน้าที่ต้องการซื้อไปทำเองสามารถซื้อได้ในราคานี้ครับ)
    ค่าติดตั้ง ราคา 4,000 .-

Step 3. (ยก 4 นิ้ว หน้าและหลัง สำหรับน้าที่ต้องการความสูงสะใจ แต่ไม่เกินพื้นฐานเดิมของรถ และยังสามารถขับขี่ด้วยความเร็วสูงได้ แต่ต้องเปลี่ยน Max ที่มีออฟเซ็ท 0 ถึง - Max เดิมติดรถใช้ไม่ได้นะครับติดและครูดอุปกรณ์ สำหรับ Step นี้ ผมจำเป็นต้องใช้อุปกรณ์คุณภาพสูงที่มีความแม่ยำในการผลิตสูง เพราะจะไม่ทำให้เกิดเสียงรบกวนที่เกินจากความเป็นจริง และยกขึ้นไปจากพื้นฐานเดิม โดยยังคงเหลือระยะทำงานจากพื้นฐานของรถอยู่ในระยะปลอดภัย ในการขับขี่ปกติ จึงยังใช้งานได้ตามปกติ และยังสามารถออฟโรดได้ในระดับหนึ่ง โดยไม่แข็งกระด้าง จะออกสไตล์หนึบ ๆ มันส์ ๆ) ราคารวมทั้งชุด 16,000.- พร้อมติดตั้ง สำหรับชุดนี้ขอให้ติดตั้งที่อู่นะครับ ไม่สามารถให้ไปติดตั้งที่อื่นได้ (เคยให้ไปแล้วแต่ความสามารถของผู้ติดตั้งมีไม่พอ ผลก็คือต้องมาแก้งานกันเหนื่อยอีกรอบ และมีอะไหล่บางตัวเสียหายจากการติดตั้ง) เนื่องจากต้องใช้ความรู้ความชำนาญ ของช่างเฉพาะทางสูง ไม่เช่นนั้นจะไม่ได้สูตรการคำนวนที่ทำไว้ และจะไม่ได้มาตรฐานในฟิลลิ่งการขับขี่ ที่ทางผมและช่างของผม Set ไว้หนะครับ เดี๋ยวจะขับไม่ได้นะครับ เพราะการติดตั้งก็มีสูตรการติดตั้งซึ่งไม่สามารถบอกเป็นคำพูด หรือรูปภาพได้หนะครับ ต้องใช้ความชำนาญอย่างเดียวเท่านั้น
    ด้านหน้า
    -โปรเฟนเดอร์ พรีเมี่ยมแก๊ส+น้ำมัน แกน 20mm ยก 2 นิ้ว
    - พร้อมอุปกรณ์ประกอบสำหรับยกเพิ่ม2นิ้ว และสเปเซอร์ปรับแก้องศา
    ด้านหลัง
    - โปรเฟนเดอร์ 4x4 น้ำมัน แกน 16mm ยก 2 นิ้ว
    - พร้อมอุกปรณ์ประกอบสำหรับยก 3นิ้ว และปรับระบบช่วงล่างเพื่อรองรับกับการยกของตัวรถที่สูงขึ้นอีกมากจากพื้นฐานเดิม พร้อมตั้งศูนย์

หมายเหตุ
    ทั้ง 3 Step เป็นการยกโดยเฉพาะของ ไทรทันพลัส ที่ผ่านการคำนวน และการทดลองจนผมมั่นใจที่จะนำเสนอให้กับน้า ๆ ที่ต้องการยก แต่ไม่อยากต้องแก้ปัญหาหลังจากการยก เนื่องจากการขับขี่ที่ไม่สมดุล ซึ่งจะทำให้เกิดการเสียเวลา และเสียค่าใช้จ่ายในการแก้ไขที่ตามมา อีกทั้งเป็นต้นเหตุให้อุปกรณ์มาตรฐานของรถ ต้องเสียหายก่อนเวลาอันควร
    ผมจึงไม่อยากให้น้า ๆ เชื่อผมทั้งหมด ควรจะศึกษาดูก่อนที่จะตัดสินใจทำว่าเราจะชอบแบบนี้ดีหรือเปล่า เพราะถ้าเราทำตามกระแส แต่มารู้ทีหลังว่าเราไม่ชอบ ก็จะทำให้เราเสียทั้งเงิน และทั้งเวลาอันมีค่าของเราไปอย่างน่าเสียดาย
    ส่วนตัวผมเองถ้าเลือกได้ ผมยังชอบฟิลลิ่งของรถเดิม ๆ ที่เปลี่ยนแค่โช๊ค และแก้อาการที่โรงงานไม่สามารถทำมาเพื่อตอบสนองความชอบส่วนตัวของผู้ขับขี่ได้ทุกคน แค่นี้ผมว่าพอแล้วสำหรับผม แต่ผมก็ไม่สามารถย้อนเวลากลับไปได้ จึงยังคงวนเวียนที่จะทดลองเพื่อตอบสนองความต้องการของผมเองต่อไป ซึ่งทุกครั้งที่มีการทดลองอะไรใหม่ ๆ ก็จะเกิดความรู้ที่เพิ่ม และนำมาแบ่งปันให้กับเพื่อน ๆ จนเป็นต้นเหตุที่ผมมาขายโช๊คนี่แหละครับ โทรคุยกันได้นะครับถ้ายังไม่แน่ใจในคุณภาพของโปรเฟนเดอร์ โช๊คไทยแต่มาตรฐานยุโรป รายนี้
    มือใหม่เข้ามาหาความรู้ครับน้า +++

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

มาตรฐาน ตอบ: โช๊คอัพ Profender กระบอกโต ๆ ราคาเบา ๆ นุ่ม ๆ หนึบ ๆ โช๊คอัพไทยมาตรฐานยุโรป

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Peyak ดูโพส
    มี 3 จุดที่ต้องดูเป็นพิเศษเวลาเปลี่ยนโช๊คใหม่เพราะช่างอาจจะลืมกวดขันได้ คือหูโช๊คบน หูโช๊คล่าง และ Bump Stop ดูว่าน๊อตคลายหรือเปล่า ลองก้มดูแล้วเขย่า ๆ ดูก่อนก็ได้ครับอย่าชะล่าใจนะครับ เดี๋ยวจะอันตราย
    เมื่อวานลองหมุนพวงมาลัยทั้งติดเครื่องและดับเครื่อง เสียงไม่ได้มาจากบริเวนโช๊คครับ มันอยู่ลึกกว่านั้น ไม่รู้ดังที่คันชักหรือเปล่า ช่วงนี้ยังไม่ว่างเข้าอู่เลย ได้แค่ขับประคองๆ

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส
    มือใหม่เข้ามาหาความรู้ครับน้า +++
    ยินดีครับน้า

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Joe043 ดูโพส
    เมื่อวานลองหมุนพวงมาลัยทั้งติดเครื่องและดับเครื่อง เสียงไม่ได้มาจากบริเวนโช๊คครับ มันอยู่ลึกกว่านั้น ไม่รู้ดังที่คันชักหรือเปล่า ช่วงนี้ยังไม่ว่างเข้าอู่เลย ได้แค่ขับประคองๆ
    ขอให้เจออาการโดยเร็วครับ

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

ปีใหม่ก็ผ่านแล้ว เราก็รับสิ่งดีใหม่ ๆ เข้ามาในชีวิต พอดีเมื่อช่วงปีใหม่ผมได้มีโอกาสคุยกับน้าท่านหนึ่ง ที่ซื้อโช๊คผมไปเป็น Step ยกหน้า 2 นิ้ว แต่หลังยังไม่ยก ให้เป็นโช๊ครอยกไปเผื่ออยากยก โทรมาจะซื้ออุปกรณ์กับผมแล้วเอาไปติดตั้งเอง ซึ่งตอนนั้นผมขายอยู่ โดยจะโอนเงินเพิ่มให้ 3,000 บาท ผมก็ได้ไปเช็คราคาอุปกรณ์ ปรากฏว่า ราคาต้นทุนที่จะส่งให้น้าเขา ไม่ถึง พันบาทรวมค่าส่งแล้ว ผมก็เลยคิดว่าคงเอากำไรเขาไม่ลง เพราะอุปกรณ์ที่เหลือมีแค่ไม่กี่ชิ้น ก็เลยโทรหาเขา แล้วบอกสูตรที่เหลือให้เขาไปจัดหาอุปกรณ์เอง หลังจากคุยกันเสร็จ ผมกลับได้รับความสุขที่วันนี้ได้ทำความดีเพิ่มอีกเรื่อง เลยบอกกับแฟนว่าอย่างนี้ดีแล้วนะ เพราะเราก็ไม่ได้ตั้งใจที่จะค้ากำไร โดยการหลอกลวงอยู่แล้ว ก็เลยเป็นที่มาของเรื่องในวันนี้ สำหรับน้าที่ใช้ไทรทันพลัส ที่ต้องการยก 2 นิ้ว ทั้งหน้า และ หลัง วันนี้ผมตั้งใจมาบอกสูตรการยกของผม ให้เป็นของขวัญปีใหม่กันครับ ซึ่งน้าที่เคยติดตั้งกับผมไปก็คงจะบอกได้ว่าพอใจหรือไม่พอใจอย่างไร เพราะราคาที่ไม่แรง + สมรรถนะที่ใช้งานได้จริง เนื่องจากว่าปัจจุบันหาอุปกรณ์ได้ง่าย และไม่ต้องไปสร้างให้เสียเวลา เหมือนเมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว ผมจะเริ่มเลยนะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Peyak : 14-01-2013 เมื่อ 08:56

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

การยก 2 นิ้ว สำหรับไทรทันพลัส และ 4x4 สูตรของยักษ์ครับ

ด้านหน้า
    1 โช๊คโปรเฟนเดอร์ ยก 2 นิ้ว แกน 20 Premium
    ที่ให้ใช้เป็น โปรเฟนเดอร์ เพราะโปรเฟนเดอร์เป็นโช๊คที่มีความนุ่มนวล และยกโดยการดันจานรองสปริงไปแค่ 1 นิ้ว เวลาเราใส่ไปแล้วสปริงจะไม่เครียดมาก เพราะมีการกดทับเพิ่มแค่นิ้วเดียวซึ่งยังพอเพียงสำหรับการทำงานที่เหลืออยู่สปริงก็ไม่ยัน ไม่ทำให้เกิดเสียงน่ารำคาญ
    2 สเปเซอร์ รองปีกนกบน สำหรับสเต็ปนี้รองแค่ 1/2 นิ้วพอ
    เอาไว้แก้มุมโท ในกรณีที่ยกไปแล้วตั้งศูนย์ไม่ได้ และรถบางคันปีกนกชิดเกินไปใส่ Bump Stop ไม่ได้ (แต่ถ้ารถของท่านตั้งศูนย์ได้ และปีกนกไม่ชิด ไม่ต้องใส่ก็ได้นะครับ) Bump Stop ปาดดีหรือไม่ปาดดี ถ้าใส่ได้แล้วเวลาขับขี่ไม่ดังก็ไม่ต้องปาดนะครับ มียางเยอะไว้ดีแล้ว ชื่อเขาก็บอกไว้แล้วว่าทำงานยังไง
    ข้างหน้าเป็นอันเสร็จ

ด้านหลัง
    1. โช๊คโปรเฟนเดอร์สำหรับยก 2 นิ้ว เป็นโช๊คสำหรับยกโดยเฉพาะ
    แนะนำเป็น แกน 16mm น้ำมันกล่องแดงนะ
    ที่แนะนำเป็นอย่างนี้เพราะจากประสบการ์ณของผมตัวนี้มีค่าความหนืดที่มากกว่าของตัวธรรมดาเพราะทำมาสำหรับยกโดยเฉพาะ ถ้าเราไม่ได้ขับรถเร็ว 180-200 up ก็ไม่มีความจำเป็นที่ต้องใช้แกนใหญ่ เพราะจะทำให้เต้นจนเราขับไม่สนุก แต่ถ้าน้าขับเร็ว และอยากลองก็ไม่เสียหายนะครับ รวมถึงน้าที่อยากนุ่มด้วย ก็จะเอาแกน 12.5 mm ลงก็ไม่ผิดกฏิกาใด ๆ
    2. กล่องรองแหนบเอาไว้ยก ความสูง 2 นิ้ว ปัจจุบันมีขายตามร้านอะไหล่ทั่วไป บอกเขาว่าเอากล่องโหลด 2 นิ้ว ไทรทันความหนาเหล็กควรจะอยู่ที่ไม่ต่ำกว่า 7 mm. นะ เดี๋ยวจะไม่แข็งแรงเคยมีคน Jump กล่องแตกมาแล้วนะน้า อย่าทำเป็นเล่นไป
    3. สาแหรกเอาไว้รัด กล่องรองและแหนบ ติดกับเพลา
    เวลาไปซื้อก็ให้บอกว่าเอาของไทรทันพลัสความยาว 8 นิ้ว 4 ตัว

เป็นอันจบการยกสูตรของยักษ์สำหรับพื้นฐาน ส่วนยกไปแล้วติดปัญหาอะไรก็โทรปรึกษาผมได้นะ ท้ายนี้ก็ขอให้ทุกท่านมีความปลอดภัยกันทั่วทุกคนครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Peyak : 14-01-2013 เมื่อ 10:03

User ID
    36175
    Status
    โพส
    126

ขอคำแนะนำหน่อยครับน้า ว่าควรจะ
    ใช้โช๊คตัวไหนดี พลัสสี่ประตู แม็กขอบ18
    ความเร็วที่ใช้ทางหลวงก็ 120-160 ถ้าขรุขระก็ 80-100
    ความสูงเท่าเดิมครับไม่ยก....ขอบคุณล่วงหน้าครับน้า
    ปล.ขอราคาด้วยนะครับผม PM หรือ Email : i.anochao@gmail.com

User ID
    33789
    Status
    โพส
    24

พลัส 2012 vg เดิมๆอยากยก2นิ้ว ขอคำแนะนำหน่อยครับ น้ายักษ์

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bait ดูโพส
    น้ายักษ์ครับ ตอนนี้ผมยกหลังไป2"แล้วครับ แบบว่าอยากติดลมบนกับเขาบ้างครับ โช๊คชุดเดิมครับ หน้าแก๊ส 20mmยก2" หลังน้ำมัน 16mm สาดโค้งกระจาย ไม่มีหลุด ไม่มีร่อน ไม่มีโคลง ผมว่าเป็นโช๊คที่ราคาไม่แรง สามารถจับต้องได้ แต่แรงด้านคุณภาพ
    โดนส่วนตัวแล้วน่ะครับ น้าๆหลายท่านคงพอทราบว่าผมเปลี่ยนโช๊คหน้าบ่อยมาก (งานไทยน่ะครับ)1ปีกว่าๆ 4-5ยี่ห้อ คู่หน้าอย่างเดียว คู่หมื่นกว่าๆหรือเกือบหมื่น สุดท้ายผมชอบ profender 4ต้นไม่ถึงหมื่นครับ ทน อึด สะใจคนตรีนนนนนหนัก ถ้าขับซิวๆก้อถือว่าโอเค
    ถ้าวันไหนมีตัง เห็นท่าต้องให้น้าเชาร์ช่วยสะแล้ว

วัยรุ่นคนอื่นไม่รู้นะชอบแนวไหนแต่ส่วนใหญ่เห็นก็เตี้ยๆซิ่งๆ แต่ผมขอสูงไว้ก่อน

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    ถ้าวันไหนมีตัง เห็นท่าต้องให้น้าเชาร์ช่วยสะแล้ว

วัยรุ่นคนอื่นไม่รู้นะชอบแนวไหนแต่ส่วนใหญ่เห็นก็เตี้ยๆซิ่งๆ แต่ผมขอสูงไว้ก่อน
    ยินดีครับน้ากบ....
    ส่วนตัวแล้วคิดว่า
    โหลดเตี้ยเก็บตังซ่อมช่วงล่าง
    ยกสูงเก็บตังเปลี่ยนยาง
    ไม่รู้อันไหนแพงกว่ากันอ่ะ... อิอิอิ5555+

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JIB@Injoy ดูโพส
    ขอคำแนะนำหน่อยครับน้า ว่าควรจะ
    ใช้โช๊คตัวไหนดี พลัสสี่ประตู แม็กขอบ18
    ความเร็วที่ใช้ทางหลวงก็ 120-160 ถ้าขรุขระก็ 80-100
    ความสูงเท่าเดิมครับไม่ยก....ขอบคุณล่วงหน้าครับน้า
    ปล.ขอราคาด้วยนะครับผม PM หรือ Email : i.anochao@gmail.com
    ตอบทางเมลล์ให้แล้วนะครับ

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

เข้ามาเก็บข้อมูลครับวันหน้าจะใช้บริการน่ายักษ์บ้างครับ....

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yuth007 ดูโพส
    พลัส 2012 vg เดิมๆอยากยก2นิ้ว ขอคำแนะนำหน่อยครับ น้ายักษ์
    หน้าใช้โปรเฟนเดอร์ แกน 20mm. Premium ยก 2 นิ้ว ไม่ต้องใส่อุปกรณ์ใด ๆ เพิ่มนะครับ ยกเว้นตั้งศูนย์ไม่ได้ ถึงจะใส่สเปเซอร์รองปีกนกบน 1/2 นิ้ว

ด้านหล้งก็ใช้แกน 16mm. น้ำมันกล่องแดง
    น้าซื้ออุปกรณ์แล้วเอาไปให้อู่ติดตั้งได้เลยครับ ตามกระทู้ด้านบน (# 127) เลยครับน้า จะยกหลัง 2 นิ้ว หรือ 1.5 นิ้ว ก็ได้ครับ อุปกรณ์ก็ลดลงไปตามความสูงที่เรากำหนด เช่นใส่กล่องรอง 1.5 นิ้ว สาแหรกก็ต้องใช้ 7.5 นิ้ว ถ้าความสูงไม่เกิน 2 นิ้ว จะไม่มีผลกับมุมของเพลาขับครับ เราก็ไม่ต้องยุ่งกับองศาของกล่องรองแหนบใส่ไปตรง ๆ ได้เลย ถ้าติดขัดยังไง โทรหาผมได้ตลอดครับ T.081-480-4064 ยักษ์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Peyak : 28-01-2013 เมื่อ 08:47

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส

น้าเชาว์จัดไปครับ จะได้กินลมบนเหมือน ๆ กัน

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boydear ดูโพส
    เข้ามาเก็บข้อมูลครับวันหน้าจะใช้บริการน่ายักษ์บ้างครับ....
    ยินดีครับน้า

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bait ดูโพส
    ยินดีครับน้ากบ....
    ส่วนตัวแล้วคิดว่า
    โหลดเตี้ยเก็บตังซ่อมช่วงล่าง
    ยกสูงเก็บตังเปลี่ยนยาง
    ไม่รู้อันไหนแพงกว่ากันอ่ะ... อิอิอิ5555+
    จากประสพการ์ณ ผมว่าค่าใช้จ่าย พอ ๆ กัน แต่ยกสูงยางทนกว่า มาก ๆๆๆ

User ID
    36900
    Status
    โพส
    55

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sinplug ดูโพส

plus ยก 3 นิ้วรวมยาง 265/75/16 ก็เลย 4 นิ้วไปหน่อย ทำกับเจ้าของกระทู้นี่ละครับ
    สวัสดีครับน้า...รถน้าติดแก๊สใช่เปล่าครับ ยกแล้วล้อโตแบบนี้การวิ่งอืดขึ้นมากใหมครับ ของผม cng ครับอยากสูงแบบน้าครับบ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Thong ดูโพส
    สวัสดีครับน้า...รถน้าติดแก๊สใช่เปล่าครับ ยกแล้วล้อโตแบบนี้การวิ่งอืดขึ้นมากใหมครับ ของผม cng ครับอยากสูงแบบน้าครับบ
    ก็มีบ้างครับแต่ก็ปรับการขับขี่ใหม่ ลากรอบให้ 3,000 - 4,000 รอบ น้ำมันเครื่อง สังเคราะห์ 100 % ตลอด

User ID
    1643
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ก็มีบ้างครับแต่ก็ปรับการขับขี่ใหม่ ลากรอบให้ 3,000 - 4,000 รอบ น้ำมันเครื่อง สังเคราะห์ 100 % ตลอด
    ขอเสริมนิดนะครับ ถ้าไม่ต้องการลากรอบ ก็เปลี่ยนพักกลาง และปลาย ก็ได้ครับจะทำให้อัตราเร่งกลับมาเท่าเดิมก่อนยกครับ

User ID
    42063
    Status
    โพส
    14

น้าครับ โช๊คน้ำมันแกน16มิล มีของนาวาร่าไหมครับ

หน้า 7 จากทั้งหมด 34 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้