สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29077
    Status
    โพส
    151

Question ซ่อมห้างที่โคราช มีอู่ไหนบ้างครับ

ชื่อ:  2012-10-01 07.39.46.jpg
ครั้ง: 464
ขนาด:  151.0 กิโลไบต์

คือว่าเพิ่งเจิมรถมาใหม่ อยากทราบว่ามีอู่ไหนที่เป็นซัปซ่อมห้างของประกันโตเกียวมั่งครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

มาตรฐาน ตอบ: ซ่อมห้างที่โคราช มีอู่ไหนบ้างครับ

ไมทราบจริงๆ.......ยังไงโทรถาม บริษัทประกัน ว่าประสานงานไว้กะอู่ไหนบ้างในโคราช โชคดี หายไวๆ ครับ

User ID
    29077
    Status
    โพส
    151

มาตรฐาน ตอบ: ซ่อมห้างที่โคราช มีอู่ไหนบ้างครับ

เท่าที่ผมหาข้อมูลมา มีอู่ของปฐพีทองตรงเส้นบายพาสใช่หรือไม่ครับ

User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

บายพาสก็ซ่อมครับ ผู้จัดการทั่วไป ผจก.อู๊ด ครับ ติดต่อได้เลย ทางคลับ ติดต่อไว้แล้ว

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ใด้ใบเคลมยังคร้าบบบบบบบบ. ถ้ามีนัดวันทำสีจอด3-4วัน
    อู่ของมิตรซูบายพาสก็โอ มีห้องอบสีหลายห้องคงเสร็จใว
    ผมเข้าอู่กุ่ยแถว โรงเรียนราชสีมา2 งานดีเคลมที่น้ีตลอดคร้าบบบบบบ

User ID
    29077
    Status
    โพส
    151

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NN mobile ดูโพส
    ใด้ใบเคลมยังคร้าบบบบบบบบ. ถ้ามีนัดวันทำสีจอด3-4วัน
    อู่ของมิตรซูบายพาสก็โอ มีห้องอบสีหลายห้องคงเสร็จใว
    ผมเข้าอู่กุ่ยแถว โรงเรียนราชสีมา2 งานดีเคลมที่น้ีตลอดคร้าบบบบบบ
    เมื่อวานไปแจ้งเรื่องจองคิวไว้แล้วครับที่อู่ปฐพีทองบายพาส ได้คิววันที่ 17 เดือนธันวานู่นครับ แต่มีปัญหาคือว่า เริ่มจะมีสนิมบริเวณที่มีสีลอกแล้วครับ ไม่ทราบว่าใช้อะไรป้องกันไว้ดี กว่าจะถึงวันซ่อมถ้าไม่ได้ป้องกันไว้ก่อน ผมว่าผุก่อนแน่ๆเลย เอาสีธรรมดาๆทาไว้ก่อนได้หรือเปล่าครับ? มันจะกัดกับสีรถเราหรือเปล่าครับ?

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

เช็ดให้แห้งหาสติกเกอร์ปิดใล่อากาศออกให้หมดคร้าบบบบบบบบ
    ยิ่งรถใช้งานวิ้งตลอด ป่องกันใว้ก็ดีนะคร้าบบบบบบบบ

User ID
    29077
    Status
    โพส
    151

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NN mobile ดูโพส
    เช็ดให้แห้งหาสติกเกอร์ปิดใล่อากาศออกให้หมดคร้าบบบบบบบบ
    ยิ่งรถใช้งานวิ้งตลอด ป่องกันใว้ก็ดีนะคร้าบบบบบบบบ
    ขอบคุณค๊าบบบบบบ น้าหนุ่มผู้รอบรู้...............

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

น้าหนุ่มแกใจดีครับ55555

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

ผมก็ต้องศึกษาไว้เผื่อจะได้เคลมกับเค้าบ้าง แต่ต้องเคลมรอบคัน555

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Porlor ดูโพส
    ขอบคุณค๊าบบบบบบ น้าหนุ่มผู้รอบรู้...............
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaphat ดูโพส
    น้าหนุ่มแกใจดีครับ55555

ยินดีเสมอคร้าบบบบบบบบ. เข้ามาอยู่ในคลับเราก็ถือว่าเราเปนครอบครัวเดียวกันมีอะใรก็คอยช่วยเหลือกัน อย่างน้อยเราก็ไม่ต้องกลัวว่าเราเจอปัญหาคนเดียวครับ

User ID
    26129
    Status
    โพส
    244

ดันๆครับ

มีประโยชน์มาก แฟนพึ่งถอยรถไปชนกะพี่ติ๊ดมา

ได้ใบเครมมาล่ะ เดี่ยวไปติดต่อที่ ศูนย์ปฐพีทองบาบพาส

User ID
    47570
    Status
    โพส
    113

อู่มิตรภาพครับ ผมทำงานอยู่ที่นั่นครับ ถ้ามีรอยบุบไม่มาก ผมเร่งให้ได้ครับ รับทั้งหมด 15 บริษัท ประกันครับ เน้น สินมั่นคง ครับ อย่างกรณี น้า porlor วันเดียวได้ครับ อยู่ติด รร. C-TECH ครับ โดยเฉพาะ ถ้าเป็น สมช. เราแล้ว ถ้ามีส่วนไหน เพิ่ม เติมต้องการให้ ทำต่อเนื่อง ก็บอกได้ครับ ยกตัวอย่าง รถชนกันชนหน้า ด้านใดด้านหนึ่ง แล้วรถมีปัญหา เรื่องช่วงล่างมาก่อนแล้ว ผมสามารถ ทำต่อเนื่องให้ได้ครับ แต่ต้องแจ้งกับ ประกันก่อน นะครับ ว่าให้ตรวจสอบช่วงล่างเพิ่มเติม เพราะหลังจากการชน แล้ว มีเสียงดัง หรือ โคลงเคลง อะไรก็ว่าไป เพราะประกัน เขาต้องให้ผม ตรวจสอบ ความเสียหาย คุมราคา ก่อนสั่งซ่อม ครับ ยกตัวอย่าง รถน้องสาว ผมเอง สดๆร้อนๆ เมื่วันเสาร์ที่แล้ว เอามาเคลม แค่ชนหน้า แต่รถเขามีปัญหาช่วงล่าง กับ พวงมาลัยมานานแล้ว กระจกก็มีรอยหิน กระเด็นใส่ แต่ในใบเคลม มีแค่กันชนหน้า กับสเกิต ผมเลย ทำให้หมดเลย ทั้งไฟหน้า ช่วงล่าง กระจก จบ น้าๆ มีเรื่องอะไร เกี่ยวกับ แบบ นี้ ลองเข้ามาหาผมได้ครับ

TTC-02645 TTC-Member
    User ID
    29020
    Status
    โพส
    192

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GRE ดูโพส
    อู่มิตรภาพครับ ผมทำงานอยู่ที่นั่นครับ ถ้ามีรอยบุบไม่มาก ผมเร่งให้ได้ครับ รับทั้งหมด 15 บริษัท ประกันครับ เน้น สินมั่นคง ครับ อย่างกรณี น้า porlor วันเดียวได้ครับ อยู่ติด รร. C-TECH ครับ โดยเฉพาะ ถ้าเป็น สมช. เราแล้ว ถ้ามีส่วนไหน เพิ่ม เติมต้องการให้ ทำต่อเนื่อง ก็บอกได้ครับ ยกตัวอย่าง รถชนกันชนหน้า ด้านใดด้านหนึ่ง แล้วรถมีปัญหา เรื่องช่วงล่างมาก่อนแล้ว ผมสามารถ ทำต่อเนื่องให้ได้ครับ แต่ต้องแจ้งกับ ประกันก่อน นะครับ ว่าให้ตรวจสอบช่วงล่างเพิ่มเติม เพราะหลังจากการชน แล้ว มีเสียงดัง หรือ โคลงเคลง อะไรก็ว่าไป เพราะประกัน เขาต้องให้ผม ตรวจสอบ ความเสียหาย คุมราคา ก่อนสั่งซ่อม ครับ ยกตัวอย่าง รถน้องสาว ผมเอง สดๆร้อนๆ เมื่วันเสาร์ที่แล้ว เอามาเคลม แค่ชนหน้า แต่รถเขามีปัญหาช่วงล่าง กับ พวงมาลัยมานานแล้ว กระจกก็มีรอยหิน กระเด็นใส่ แต่ในใบเคลม มีแค่กันชนหน้า กับสเกิต ผมเลย ทำให้หมดเลย ทั้งไฟหน้า ช่วงล่าง กระจก จบ น้าๆ มีเรื่องอะไร เกี่ยวกับ แบบ นี้ ลองเข้ามาหาผมได้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย manote2175 : 18-05-2014 เมื่อ 21:47

ข้อมูลกระทู้