สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25972
    Status
    โพส
    93

มาตรฐาน ป้ายแดงปลอม

เซลแจ้งว่าป้ายแดงในวันรับรถเป็นป้ายแดงปลอมแต่ก็มีเอกสารในการผ่อนซื้อรถผมถามว่าแล้วหากตำรวจเรียกผมจะทำยังงัยเซลบอกว่าให้เอาเอกสารที่ได่มายื่นให้ตำรวจดูและบอกว่าตอนนี้เค้าอนุโลมเรื่องป้ายอยู่ไม่ให้จับ แต่หากเลี่ยงไม่ได้ก็ให้จ่ายให้เค้า 50 - 100 บาทผมอยู่ต่างจังหวัดจากกรุงเทพกลับบ้าน 700 โลผมก็ไม่รู้จะโดนอะไรบ้าง หรือขับกลับตอนกลางคืนจะมีโอกาสเจอฉลามที่คอยจอดดักอยู่ตามเกาะกลางถนนน้อยกว่าไหมลงไปเอารถวันนี้แล้วครับ

User ID
    36579
    Status
    โพส
    38

มาตรฐาน ตอบ: ป้ายแดงปลอม

น้าจ่ายค่ามัดจำป้ายแดงปลอมด้วยเปล่าครับ

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

น้าของผมคืนป้ายแดงแล้ว วิ่งไม่มีป้ายอยู่ ก็ไม่เคยโดนนะครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

หากเซลล์ให้ป้ายปลอมมาก็คืนไปเหอะ แล้วเอามัดจำคืน ยืนเอกสารเท่าที่ศูนย์ให้มา ตำรวจคงอนุโลมให้บ้าง ดีกว่าใช้ของปลอมมันกลายเป็น 2 กระทงเลยครับ กฎเกณฑ์อะไรแบบนี้ดูแปลก ๆ ไม่มีใครแก้ไข เราไม่มีสิทธิ์ใช้รถที่เราซื้อมาแค่ติดปัญหาป้ายแดงไม่มี

User ID
    33414
    Status
    โพส
    114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    หากเซลล์ให้ป้ายปลอมมาก็คืนไปเหอะ แล้วเอามัดจำคืน ยืนเอกสารเท่าที่ศูนย์ให้มา ตำรวจคงอนุโลมให้บ้าง ดีกว่าใช้ของปลอมมันกลายเป็น 2 กระทงเลยครับ กฎเกณฑ์อะไรแบบนี้ดูแปลก ๆ ไม่มีใครแก้ไข เราไม่มีสิทธิ์ใช้รถที่เราซื้อมาแค่ติดปัญหาป้ายแดงไม่มี
    เห็นด้วยตามที่น้าบอกครับ

User ID
    33675
    Status
    โพส
    91

ผมขับไปจันทบุรี จากสระบุรี เจอตำรวจ ที่ด่าน เก็บเงิน ขาไปเจอข้อหา ใส่ป้ายปลอม แต่ผมคุยจนจ่ายแค่ร้อยเดียว แล้วจบ
    ตำรวจบอกว่า ให้ถอดป้ายออกซะ วิ่งไม่มีป้ายจะไม่โดนจับ พอขากลับก็ไม่โดน พอรุ่งขึ้นอีกวัน ไปอยุธยา เจอตำรวจ ตรงแถว หินกอง
    โดนเรียกอีก คราวนี้โดน ข้อหา เอารถไม่จดทะเบียนมาใช้งาน สรุป ผมซื้อรถมาเพื่ออะไร หว่า ขับไปไหนถ้าเจอก็ถูกจับ
    เซงจริงๆเลย แต่ล่าสุดผมไป ร่อน ทั่วกรุงเทพ วิ่งทะลุ สมุทสาคร สมุทสงคราม พระประแดง บางนา มีนบุรี ลาดกระบัง ทั่วกรุงและ รอบ
    วิ่งไปเกือบ พันโล กับเวลา 4 วัน ไม่โดนเลย ใส่ป้ายแดงด้วย สงสัยในเมือง ตำรวจไม่ค่อย หิวมั้งเลยไม่ได้เรียก เซงจริง กับประเทศนี้...

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ไม่ใส่ดีกว่าครับ

User ID
    23922
    Status
    โพส
    706

ป้ายจริงหรือป้ายปลอมก็โดนทุกด่านครับ
    ถูกทุกอย่างยังบอกว่ามีเงินซื้อรถป้ายแดง อากาสมันร้อน เลี้ยงน้ำพี่ๆๆเขาหน่อย

ผมว่าเรื่องป้ายถ้าเป็นป้ายปลอมก็ ขอเงินมัดจำป้ายคืนครับ

User ID
    33675
    Status
    โพส
    91

ได้ป้ายขาวมาแล้ว ทีนี้ซิ่งได้อย่างปลอดภัยหายห่วงซะที ของผมไม่ได้จ่ายมัดจำป้ายแดงอะครับเพราะมันเป็นป้ายปลอม

lipkiz
    ผู้เยี่ยมชม

มันมีวิธีแก้ไขครับ
    ตอบเผื่อคนหลงเข้ามาดู

ถ้าได้ป้ายแดงปลอมมา เอาออกครับ แล้วขอกระดาษแผ่นนึงจากเซลล์ มันเป็นจดหมายจากขนส่งที่ว่าด้วย ป้ายแดงขาดแคลน **ผมไม่มีตัวอย่างนะครับ ขอโทษด้วย
    ถ่ายเอกสารเก็บไว้ในรถครับ พอตำรวจเรียก ยื่นให้แมร่งดูเลย

** ถ่ายสำเนาเล่มไว้ด้วยก็ได้นะครับ ตำรวจมันชอบหาเรื่องอ้างโน้นอ้างนี่

สำหรับป้ายขาว ถ้าได้แล้ว แต่ทะเบียนยังไม่มี ให้เอากระดาษ ปริ้นเลขทะเบียน แปะแทนครับ อาจจะเคยเห็นๆ กัน
    เครือบด้วยก็ดี เวลาฝนตก หมึกแตกออก ตำรวจพี่แกก็เรียกครับ ทะเบียนไม่ชัดเจน ๕๕๕
    *** อันนี้ไม่ต้องมีจดหมายรับรองครับ เพราะเค้าเดินหนังสือให้ตำรวจทั่วประเทศรับรู้แล้ว ใครเรียกจับ ถามชื่อหัวหน้าเค้าเลย ขอเบอร์แล้วโทรไปคุยเลย จบครับ
    ****อย่าลืมถ่ายเอกสารเล่ม ด้วยนะครับ ^^

^^
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย lipkiz : 10-10-2012 เมื่อ 16:32

User ID
    25972
    Status
    โพส
    93

เหลือมัดจำป้ายแดงปลอม 500 บาทของเถี่อนมีค่า500ครับ วิ่งกลับมาจากกรุงเทพมีบางสิ่งบ่งบอกว่าน่าจะผ่านฉลุยเพราะรถบรรทุกวิ่งแซงกันให้เกลื่อนถนนไปหมดแสดงว่าไม่มีฉลามอยู่แน่ๆ กลับบ้านด้วยความสวัสดิภาพครับ แต่เซลล์เค้าก็ให้ใบขอความอนุเคราะห์กับทางตำรวจว่าไม่ให้จับเนื่องจากป้ายแดงหมดมีการซื้อรถกันเยอะ แต่เซลล์ก็บอกว่าไม่รู้จะช่วยได้ขนาดไหนนะ

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lipkiz ดูโพส
    มันมีวิธีแก้ไขครับ
    ตอบเผื่อคนหลงเข้ามาดู

ถ้าได้ป้ายแดงปลอมมา เอาออกครับ แล้วขอกระดาษแผ่นนึงจากเซลล์ มันเป็นจดหมายจากขนส่งที่ว่าด้วย ป้ายแดงขาดแคลน **ผมไม่มีตัวอย่างนะครับ ขอโทษด้วย
    ถ่ายเอกสารเก็บไว้ในรถครับ พอตำรวจเรียก ยื่นให้แมร่งดูเลย

** ถ่ายสำเนาเล่มไว้ด้วยก็ได้นะครับ ตำรวจมันชอบหาเรื่องอ้างโน้นอ้างนี่

สำหรับป้ายขาว ถ้าได้แล้ว แต่ทะเบียนยังไม่มี ให้เอากระดาษ ปริ้นเลขทะเบียน แปะแทนครับ อาจจะเคยเห็นๆ กัน
    เครือบด้วยก็ดี เวลาฝนตก หมึกแตกออก ตำรวจพี่แกก็เรียกครับ ทะเบียนไม่ชัดเจน ๕๕๕
    *** อันนี้ไม่ต้องมีจดหมายรับรองครับ เพราะเค้าเดินหนังสือให้ตำรวจทั่วประเทศรับรู้แล้ว ใครเรียกจับ ถามชื่อหัวหน้าเค้าเลย ขอเบอร์แล้วโทรไปคุยเลย จบครับ

^^
    ของผมจดทะเบียนแล้วคืนป้ายแดงยังไม่ไ้ด้ป้ายดำก็ได้ครับจดหมายที่ว่า แต่ยังไม่เคยโดนเรียกตรวจครับน้า

User ID
    33675
    Status
    โพส
    91

ผมสิวันไปรับป้ายทะเบียนเซลเพิ่ง เอาเอกสาร จากทางขนส่งตัว ที่เวลาตำรวจเรียกแล้วแล้วให้เรายื่นให้มัน ดู
    คือไม่รู้จะให้มาทำมะเขืออะไร วันแรกที่ได้รถเสือกไม่ให้ ครบพันโลไปเช็คก็ไม่ให้ เซ็งจริงๆๆๆ

User ID
    36579
    Status
    โพส
    38

พี่ตอรองเหลือ 500 บาท หรือเซลล์เรียกมัดจำป้ายแดงปลอมแค่ 500 บาทครับ พอดีจะรับรถวันที่ 19 เซลล์สรุปค่าใช้จ่ายในวันรับรถ
    มีรายการจ่ายค่ามัดจำป้ายแดง 3,000 บาท ครับ (แสดงว่าเป็นป้ายแดงแท้ใช่ใหมครับ)

User ID
    36579
    Status
    โพส
    38

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pombrutd ดูโพส
    พี่ตอรองเหลือ 500 บาท หรือเซลล์เรียกมัดจำป้ายแดงปลอมแค่ 500 บาทครับ พอดีจะรับรถวันที่ 19 เซลล์สรุปค่าใช้จ่ายในวันรับรถ
    มีรายการจ่ายค่ามัดจำป้ายแดง 3,000 บาท ครับ (แสดงว่าเป็นป้ายแดงแท้ใช่ใหมครับ)
    @พี่suvit_2521

ข้อมูลกระทู้