หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 50 จากทั้งหมด 50

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    35603
    Status
    โพส
    75

มาตรฐาน ตอบ: จะเลือกดันรางยี่ห้อไหน

ตัว 2.5 vg ปี 2012 ครับน้า

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน ตอบ: จะเลือกดันรางยี่ห้อไหน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bus_ ดูโพส
    ตัว 2.5 vg ปี 2012 ครับน้า
    จริงๆตัวกล่องเองเค้าโปรแกรมมาแบบไหนก็จะเป็นแบบนั้นตลอด สิ่งที่เปลี่ยนแปลงไปเมื่อเราขับนานๆคือความร้อนของเครื่องยนต์ ความร้อนของอากาศซึ่งจะทำให้กำลังตกได้ครับอินเตอร์ที่ติดมาอาจเล็กไปเมื่อขับไปนานๆอุณหภูมิของเทอร์โบสูงถ่ายเทมาให้กับอากาศซึ่งมีผลในเรื่องความหน้าแน่น คือถ้าอากาศเย็นจะมีปริมาณอากาศมากกว่าอากาศร้อน เมื่อเข้าไปเผาใหม่ความรุ่นแรงในการเผาใหม่น้อยลง อีกอย่าง sensor บางตัวที่วัดอุณหภมิในรถเราจะถูกน้ำมาประมาณผลการสั่งจ่ายน้ำมันยิ่งเย็นยิ่งจ่ายเยอะยกตัวอย่างพวก ECT,intake air temp 1,2 เวลามันร้อนมันจะจ่ายน้ำมันน้อยลงครับ อินเตอร์มีส่วนช่วยให้ค่า intake air temp ลดลงถ้าแลกเปลี่ยนได้ดีตลอดระยะทางก็จะทำให้กำลังมีตลอดครับ

User ID
    8713
    Status
    โพส
    26

เห็นด้วยกับน้าjee4x4 ของผมอินเตอร์เดินใหม่ทั้งเส้น 17*12*3 ครับ

User ID
    35603
    Status
    โพส
    75

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    จริงๆตัวกล่องเองเค้าโปรแกรมมาแบบไหนก็จะเป็นแบบนั้นตลอด สิ่งที่เปลี่ยนแปลงไปเมื่อเราขับนานๆคือความร้อนของเครื่องยนต์ ความร้อนของอากาศซึ่งจะทำให้กำลังตกได้ครับอินเตอร์ที่ติดมาอาจเล็กไปเมื่อขับไปนานๆอุณหภูมิของเทอร์โบสูงถ่ายเทมาให้กับอากาศซึ่งมีผลในเรื่องความหน้าแน่น คือถ้าอากาศเย็นจะมีปริมาณอากาศมากกว่าอากาศร้อน เมื่อเข้าไปเผาใหม่ความรุ่นแรงในการเผาใหม่น้อยลง อีกอย่าง sensor บางตัวที่วัดอุณหภมิในรถเราจะถูกน้ำมาประมาณผลการสั่งจ่ายน้ำมันยิ่งเย็นยิ่งจ่ายเยอะยกตัวอย่างพวก ECT,intake air temp 1,2 เวลามันร้อนมันจะจ่ายน้ำมันน้อยลงครับ อินเตอร์มีส่วนช่วยให้ค่า intake air temp ลดลงถ้าแลกเปลี่ยนได้ดีตลอดระยะทางก็จะทำให้กำลังมีตลอดครับ
    สรุปว่าต้องเสียเงินอาการนี้ถึงจะหายใช่ไหมครับน้า

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bus_ ดูโพส
    สรุปว่าต้องเสียเงินอาการนี้ถึงจะหายใช่ไหมครับน้า
    รถน้ามี smart gauge รึเปล่าครับถ้ามีก็ดูตอนที่น้ารู้สึกว่ากำลังรถเริ่มตกลองไปอ่านค่า intake air temp2 ดูว่าค่ามันอยู่เท่าไรถ้ามันสูง60-70'C ถือว่าค่อนข้างร้อน

User ID
    45294
    Status
    โพส
    141

ผมใช้ power lab fpc-x ปรับได้2สเต็บ วิ่งดีคับ ลองเข้าไปดูข้อมูลใน เฟสบุ๊ค ของเค้าดูคับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boonthom ดูโพส
    จะเลือกดันรางยี่ห้อไหนดี คือผมจะไปใส่กล่องดันราง แต่ตัดสินใจยังไม่ได้ว่ายี่ห้อไหนมันเหมาะกับ triton plus 4d เกียร์ธรรมดา ตัว 140 ม้าปี 08 ใส่แล้วคุ้มค่าที่สุด งบไม่เกิน 10000 บาท
    ความต้องการ
    - ออกตัวดีๆๆหน่อย
    - เร่งแซงไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์ ไม่ต้องลุ้นมาก
    ตอนนี้ที่มองไว้มี
    - ECU SHOP CUBE
    - LITTLE GIANT 7 IN 1
    ฝากน้าๆๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปีนึงแระ เจ้าของกระทู้ได้กล่องแล้วมั้ง อิอิ

โลมาถลาลม
    ผู้เยี่ยมชม

ตัวเดียวกันคับ ใช้โปรสปีด อยู่ มี 2 โหมด ประหยัดกับสปอตร์ ดีคับไม่มีปัญหา (รับช่วงมาจาก All new dmax)

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

อยากแรงแต่กลัวเครื่องพังไว

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanwiputn ดูโพส
    อยากแรงแต่กลัวเครื่องพังไว

นั่นสิครับน้า

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้