สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน 1 ปีผ่านไป....... 2.5 limited

แป๊ปเดียวเจ้า 2.5 limited ของผมก็ 1 ขวบแล้วครับ
    โดยรวมแล้ว มันยอดเยี่ยมมากครับ
    ไม่มีเกเร ไม่เคยป่วย
    รับใช้ผม และครอบครัวด้วยดีตลอดมา

เข้าตรวจเช็ค 12 เดือนมาเมื่อวานครับ
    1. เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง Duckham diesel speed 15-40 CG 7 ลิตร 950.- บาท
    (ตอน 6 เดือน ใช้ Duckham diesel guard for commonrail 10-30 CF 7.5 ลิตร 970 บาท)
    2. กรองน้ำมันเครื่อง 180 บาท
    3. กรองโซล่า 250 บาท

*** ค่าใช้จ่ายในการตรวจเช็ค 12 เดือน 1500.- บาท ***
    (ตอน 6 เดือน ค่าใช้จ่าย 1250.- บาท)

พร้อมกันนี้ก็ได้ปรับตั้งเข็มทิศด้วยครับ
    เนื่องจาก 1 ปีที่ผ่านมา มันไม่เคยชี้ทิศใต้ กับทิศตะวันตกเลย
    ตอนนี้ก็เป็นปกติแล้วครับ

และนี่คือสถิติต่าง ๆ ที่ผมจดบันทึกเอาไว้ครับ

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: 1 ปีผ่านไป....... 2.5 limited

อืม... รูปไม่ขึ้นนะครับ ต้อง click ดูเอาเองนะ

สำหรับสถิติตอน 6 เดือน อยู่ใน link นี้นะครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...read.php?t=457

ตอนเช็ค 6 เดือนแรก ใช้ไปตั้ง 9,300 กม.
    แต่ตอน 6 เดือนหลัง ใช้ไปแค่ 5,7xx เองครับ

ค่าน้ำมัน 6 เดือนแรก ใช้ไป 20,xxx บาท
    แต่ตอน 6 เดือนหลัง ใช้ไปแค่ 14,7xx บาท เองครับ ได้จำนวนลิตรน้อยลงด้วย

ครั้งนี้คงเป็นครั้งสุดท้ายที่จะได้รายงานเครื่องเดิม ๆ ของไทรทันนะครับ
    เพราะในเดือนตุลาคม ผมก็จะเอาไปติด LPG แล้ว (ติดร่วม)
    ยอมหมดประกันเครื่อง ดีกว่าหมดตัวครับ

แล้วจะนำมาบรรยายละเอียดให้ทุกท่านได้ทราบถึง
    2.5 limited + LPG ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    212
    Status
    โพส
    227

มาตรฐาน Re: 1 ปีผ่านไป....... 2.5 limited

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่
    ..
    ด้วยความอยากพึ่งออกมาได้สามเดือน น้ำมันขึ้นแบบฉุดไม่อยู่
    ..
    ทำเอาใจแป้วทีเดียว
    ..
    ดี่ที่ใช้รถน้อย และมีแมงกะไซค์ กับรถรับส่ง จึงพอประทังตัวอยู่ได้
    ..
    ตอนนี้ผมยังรอความชัดเจนทางด้านพลังงานอยู่
    ..
    ประกอบกับใช้รถน้อยจึงตัดสินใจยังไม่เลือกใช้พลังงานทางเลือกอื่น
    ..
    ถ้าพี่ติดแก๊สแล้วได้ผลยังไงรบกวนช่วยทำรีวิวไห้ด้วยน่ะครับ
    ..
    ผมจะรอรีวิวจากพี่
    ..
    ^^"

User ID
    1526
    Status
    โพส
    112

โห พี่แม่ฮ่องสอน
    ทำไฟล์ละเอียดมากครับ สุดยอด

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

ยินดีด้วยนะครับ ที่เลือกไม่ผิด

ข้อมูลกระทู้