สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

กระทู้: รบกวนถาม plus 4 d 2.4 เบนซิน+lpg จะขึ้นปางอุ๋งไหวไหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

มาตรฐาน รบกวนถาม plus 4 d 2.4 เบนซิน+lpg จะขึ้นปางอุ๋งไหวไหมครับ

รบกวนหน่อยครับมีน้าๆท่านใดไปมาแล้วบ้างผมยังไม่ไเคยไปเลยหนาวนี้ว่าจะไปหน่อยครับเคยแม่ขับ cedia 1.6 m/t ขึ้นดอยอินทนนท์แต่ยังไม่เคยไปปางอุ๋งกับปายเลยว่าจะไปหนาวนี้มีน้าๆท่านได้แนะนำไหมครับแล้วปั้ม lpg ที่ปายมีไหมครับ

User ID
    7736
    Status
    โพส
    271

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนถาม plus 4 d 2.4 เบนซิน+lpg จะขึ้นปางอุ๋งไหวไหมครับ

galant ultima 2.0 single cam lpg. ระบบดูด ไป 4 คน ตัวใหญ่ ๆ ทั้งนั้น ของอยู่ของกินเต็มทั้งในรถและท้ายรถ เที่ยวปางอุ๋งสบาย เส้นทางไม่น่ากลัวครับ ฉะนั้น plus 2.4 เหลือ ๆ ครับ
    อย่าลืมดูเรื่องจำนวนนักท่องเที่ยวด้วยนะครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนถาม plus 4 d 2.4 เบนซิน+lpg จะขึ้นปางอุ๋งไหวไหมครับ

LPGน่าจะสบายๆครับน้า ไม่ไหวก็เบนซินเลย
    อยากไปเหมือนกันครับน้า ว่างแผนอยู่ Plus CNG ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tg36 ดูโพส
    รบกวนหน่อยครับมีน้าๆท่านใดไปมาแล้วบ้างผมยังไม่ไเคยไปเลยหนาวนี้ว่าจะไปหน่อยครับเคยแม่ขับ cedia 1.6 m/t ขึ้นดอยอินทนนท์แต่ยังไม่เคยไปปางอุ๋งกับปายเลยว่าจะไปหนาวนี้มีน้าๆท่านได้แนะนำไหมครับแล้วปั้ม lpg ที่ปายมีไหมครับ
    ไม่ได้ใช้lpgแต่ดูในแผนที่ เลยตัวเมืองปายไปแล้วมีปั้มlpgที่อ.ปางมะผ้า ก่อนถึงสถานีตำรวจภูธรที่นั่นละครับ ระวังแค่ช่วงเทศกาลปีใหม่ดีเซลผมหาเติมไม่ได้หมดทุกปั้มตั้งแต่เลยอ.ปายไปจนถึงตัวเมือแม่ฮ่องสอนยาวไปจนขุนยวมก็ไม่เหลือซวยจริงๆ ใครจะลุยรอบเส้นแม่ฮ่องสอน พวกดีเซลเติมให้เต็มถังตั้งแต่อ.ปายครับ

User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

ถ้าอัดเต็มถังทั้งแก๊ส lpg ทั้งน้ำมันจากเชียงใหม่เลยแล้วไปเที่ยวปายและปางอุ๋งจะไปกลับได้ไหมครับเอาแค่จากเชียงใหม่
    ไป-กลับนะครับมีใครลองแล้วบ้าง

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

ไปได้ครับ สบายเจอปั้มแก๊สก็เติมให้เต็มถังไว้ก่อนทั้ง2อย่าง เส้นทางชันหักศอกปีบแตรเพื่อให้สัญญาณรถที่สวน ขับรถปลอดภัย ครับ

User ID
    21151
    Status
    โพส
    482

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tg36 ดูโพส
    ถ้าอัดเต็มถังทั้งแก๊ส lpg ทั้งน้ำมันจากเชียงใหม่เลยแล้วไปเที่ยวปายและปางอุ๋งจะไปกลับได้ไหมครับเอาแค่จากเชียงใหม่
    ไป-กลับนะครับมีใครลองแล้วบ้าง
    ของผม ngv เติมเต็มถังในตัวเมืองเชียงใหม่หมดที่ปางมะผ้าที่เหลือน้ำมันอย่างเดียว
    Attached Images Attached Images  

User ID
    5950
    Status
    โพส
    408

สบายๆคับน๊า ที่แม่ฮ่องสอนก็มีปั้มแก๊ส แรงเหลือๆๆๆ

User ID
    13022
    Status
    โพส
    328

ผมใช้ดีเซลนะครับ เลยไม่รู้กำลังของเบนซินว่าอืดมากไหม ?

แต่ตอบแบบกลางๆ เลยนะครับ ใช้เบนซิน 91 ไม่น่าจะมีปัญหาครับ ใส่เกียร์ 2 แช่ๆ ส่งดีๆ ช่วงไหนไม่ไหวเกียร์ 1 ครับ ขึ้นได้ชัวร์ครับ
    น้าไม่ต้องกลัวตอนขึ้นหรอกครับ เก็บความกลัวเอาไว้ขาลงดีกว่าครับ อย่าแตะเบรกแช่ก็แล้วกัน รอบเครื่องเบนซินยิ่งไหลกว่า ลากกว่าดีเซลเยอะครับผม

จากประสบการณ์การขับรถตู้ ngv เบนซิน 2.7 vvti บรรทุกครั้งนึงเกือบ 3-4 ตัน ยังดันขึ้นสบายๆ ครับ ทั้ง ม.บ้านรักไทย ทั้งดอยแม่อูคอ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

ขอบคุณน้าๆทุกคำตอบครับผมไปมาแล้วครับlpgล้วนๆถึงปางอุ๋งถึงแม่ฮ่องสอนเลยหมดตอนลงจากแม่ฮ่องสอนมาปายครับกำลังเหลือๆสนุกครับโค้งเยอะดีคนขับมันแต่คนนั่งแทบอวกแตกแถมต่อไปดอยอ่างขางอีกแตน้ำมันล้วนๆเพาระแก๊สหมดแต่ผมขึ้นดานหลังติดชายแดนพม่าครับวิวดีสวยมากแต่โค้งก็เยอะดีแตไม่ชันเท่าด้านหน้าขาลงลงมาด้านหน้าเบรคกับครัชแทบไหม้ครับกลิ่นไหม้หึ่งเลย

pairoj_seel
    ผู้เยี่ยมชม

lpg ขึ้นภูพานมาแล้วครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ขอบคุณน้าๆทุกคำตอบครับผมไปมาแล้วครับlpgล้วนๆถึงปางอุ๋งถึงแม่ฮ่องสอนเลยหมดตอนลงจากแม่ฮ่องสอนมาปายครับกำลังเหลือๆสนุกครับโค้งเยอะดีคนขับมันแต่คนนั่งแทบอวกแตกแถมต่อไปดอยอ่างขางอีกแตน้ำมันล้วนๆเพาระแก๊สหมดแต่ผมขึ้นดานหลังติดชายแดนพม่าครับวิวดีสวยมากแต่โค้งก็เยอะดีแตไม่ชันเท่าด้านหน้าขาลงลงมาด้านหน้าเบรคกับครัชแทบไหม้ครับกลิ่นไหม้หึ่งเลย
    บนแม่ฮ่องสอนมีปั้มแก๊ส 1 ปั้ม ต.แก๊ส เส้นเลี่ยงเมือง ทางไปปายก็มีอีกมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด ไปเติมที่ไหนกันบ้างครับ

User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    บนแม่ฮ่องสอนมีปั้มแก๊ส 1 ปั้ม ต.แก๊ส เส้นเลี่ยงเมือง ทางไปปายก็มีอีกมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด ไปเติมที่ไหนกันบ้างครับ
    ผมเติมแค่แม่ริมที่เดียวเองครับนอกนั้นใช้น้ำมันเพาระไม่รู้ว่าปั้มที่แม่ฮ่องสอนอยู่ที่ไหนเลยที่เหลือเล่นน้ำมันล้วนๆเพราะเติมน้ำมันมาเต็มถังเลยครับ
    ชื่อ:  DSCF4286.jpg
ครั้ง: 453
ขนาด:  345.9 กิโลไบต์

ชื่อ:  DSCF4260.jpg
ครั้ง: 383
ขนาด:  217.6 กิโลไบต์

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ผมเติมแค่แม่ริมที่เดียวเองครับนอกนั้นใช้น้ำมันเพาระไม่รู้ว่าปั้มที่แม่ฮ่องสอนอยู่ที่ไหนเลยที่เหลือเล่นน้ำมันล้วนๆเพราะเติมน้ำมันมาเต็มถังเลยครับ
    ชื่อ:  DSCF4286.jpg
ครั้ง: 453
ขนาด:  345.9 กิโลไบต์

ชื่อ:  DSCF4260.jpg
ครั้ง: 383
ขนาด:  217.6 กิโลไบต์
    ถ้าน้าไปใหม่ ก็แวะดูแผนที่ได้เลยนะ มีแน่นอน http://www.thailand-map-guide.com/thailand/lpg.php
    ไปเติมมาหลายรอบแล้ว แต่แพงที่สุดในประเทศแล้วหละ เท่าที่เคยเติมมา

ข้อมูลกระทู้