หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน เส้นทางท่องเที่ยวแบบนี้บ้านเราเหลือกี่ที่แล้วครับ

คงจะมีเหลือไม่มาก ความเจริญเข้าไปบริการเปลี่ยนเป็นทางดำของโครงการถนน ไร้ฝุ่น

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มาตรฐาน ตอบ: เส้นทางท่องเที่ยวแบบนี้บ้านเราเหลือกี่ที่แล้วครับ

แถวบ้านผมยังพอมีครับป๋า ก่อนเป็นเขื่อนห้วยสโมง

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

มาตรฐาน ตอบ: เส้นทางท่องเที่ยวแบบนี้บ้านเราเหลือกี่ที่แล้วครับ

แถวใหนหละเนี๊ย..

อยากว่าเมื่อมี การออกสื่อ คนทั่วไปก็ อยาก ไปสัมผัส

หลายฝ่ายก็หาหนทางที่จะเข้าไป...อำนวยความสะดวกแก่ผู้คน..

นำความเจริญเข้าไป..แต่ถ้าไม่ทำลายก็คงดี..

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

ทางแบบนี้ผมขับรถแทรกเตอร์ไปดีกว่า 555

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

แถวบ้านผมยังพอมีครับป๋าได้บรรยากาศดี ยิ่งฝนตกปอยๆหน่อยนี้แจ่มเลย

User ID
    35316
    Status
    โพส
    49

ที่อุทยานแห่งชาติเขาพะเนินทุ่ง จ. เพชรบุรี
    ก็ได้ธรรมชาติดีนะครับแต่ทางก็โหดเอาการ
    ขับขึ้นๆลงๆมันดีครับยิ่งไปเป็นหมู่คณะยิ่งสนุก
    ครับเพราะอาจจะได้มีการช่วยเหลือซึ่งกันและ
    กันขอโปรโมทหน่อยก็แล้วกันบ้านผมเอง

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

น่าไปจังครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    แถวใหนหละเนี๊ย..

อยากว่าเมื่อมี การออกสื่อ คนทั่วไปก็ อยาก ไปสัมผัส

หลายฝ่ายก็หาหนทางที่จะเข้าไป...อำนวยความสะดวกแก่ผู้คน..

นำความเจริญเข้าไป..แต่ถ้าไม่ทำลายก็คงดี..
    ออสเตเลียมั้งครับน้าเอก เราไปกันม่ะ5555
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    แถวบ้านผมยังพอมีครับป๋าได้บรรยากาศดี ยิ่งฝนตกปอยๆหน่อยนี้แจ่มเลย
    แล้วจุดหมายปลายทางมีที่นอนมั้ยละน้าก๋องไม่ใช่ทิ้งเรานอนคันเดียวนะครับ5555
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nok ดูโพส
    ที่อุทยานแห่งชาติเขาพะเนินทุ่ง จ. เพชรบุรี
    ก็ได้ธรรมชาติดีนะครับแต่ทางก็โหดเอาการ
    ขับขึ้นๆลงๆมันดีครับยิ่งไปเป็นหมู่คณะยิ่งสนุก
    ครับเพราะอาจจะได้มีการช่วยเหลือซึ่งกันและ
    กันขอโปรโมทหน่อยก็แล้วกันบ้านผมเอง
    ผมก็เคยมีโอกาสได้ช่วยลากกระบะนักท่องเที่ยวแบบขับ2ที่ห้วยแรกมาแล้วเหมือนกัน
    พะเนินทุ่งผมท่องไป5ครั้งในรถผ่านมือมา2คันเจ้าตั่นกระบะคันที่3นี่ยังไม่ได้เอามันขึ้นเลย
    แล้วบางครั้งก็ดีบางครั้งก็เรื่องมากแต่ก็ดีกว่าสถานที่เปิดของอุทยานบางที่ครับ เจี๊ยวจ๊าวล้งเล๊งชมัด
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 12-10-2012 เมื่อ 15:28

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

หาที่นั่งสมาธิหราคร้าบบบบบบบบป๋าติ้ก5555555555
    สงสังจะหมดแล้วมังป๋า. เหนมีคนเข้าออกบ่อยๆพี่แกใถถนนให้พร้อม
    อุสาออก4x4แต่ไม่มีที่ให้ใช้งานอย่างเต็มที่ก็หน้าเสียดาย คร้าบบบบบป๋า

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

แล้วป๋าอยากไปเที่ยว หรืออยากไปลองรถอะคร้าบบบบบ เขาทำถนนหนทางสบายๆเพื่อคนอื่นๆจะได้ไปเที่ยวบ้าง แต่เราชาว 4*4 ก็จะไม่ค่อยชอบ เพราะว่า พวกนั้นมันจะมาแย่งที่กางเต้นเรา บ้างอะไรบ้าง แล้วเราก็ว่า ถนนมันทำให้ธรรมชาติ ลดน้อยลงบ้าง อะไรบ้างเป็นข้ออ้างใช่ไหมคร้าบบบบบ เหมือนอุทยาน ห้ามรถยางเกิน 33 นิ้วเข้าไปเที่ยว มุมมองของออฟโรดก็บอกว่า ทีสมัยก่อนมีแต่พวกออฟโรด ขนอาหารยารักษาโรคไปแจก พอทีนี้มาห้ามไม่ให้กรูเข้า แต่มุมมองของลูกน้องผม ที่หนีมาจากพุเตยมาทำงานมหาชัย มันก็บอก ว่า สัตว์ป่าแตกตื่น เส้นทางไร่สวนวอดวาย ก็พวกออฟโรดนี่ละ อิอิ อยู่ที่ว่าตอนนี้เรายืนอยู่ ข้างไหน ปล. บ้านที่ประจวบเส้นทางไปไร่ไปสวนก็ยังแบบนี้อยู่ครับ ว่างๆจะพาไปลองเน้อออ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    แล้วป๋าอยากไปเที่ยว หรืออยากไปลองรถอะคร้าบบบบบ เขาทำถนนหนทางสบายๆเพื่อคนอื่นๆจะได้ไปเที่ยวบ้าง แต่เราชาว 4*4 ก็จะไม่ค่อยชอบ เพราะว่า พวกนั้นมันจะมาแย่งที่กางเต้นเรา บ้างอะไรบ้าง แล้วเราก็ว่า ถนนมันทำให้ธรรมชาติ ลดน้อยลงบ้าง อะไรบ้างเป็นข้ออ้างใช่ไหมคร้าบบบบบ เหมือนอุทยาน ห้ามรถยางเกิน 33 นิ้วเข้าไปเที่ยว มุมมองของออฟโรดก็บอกว่า ทีสมัยก่อนมีแต่พวกออฟโรด ขนอาหารยารักษาโรคไปแจก พอทีนี้มาห้ามไม่ให้กรูเข้า แต่มุมมองของลูกน้องผม ที่หนีมาจากพุเตยมาทำงานมหาชัย มันก็บอก ว่า สัตว์ป่าแตกตื่น เส้นทางไร่สวนวอดวาย ก็พวกออฟโรดนี่ละ อิอิ อยู่ที่ว่าตอนนี้เรายืนอยู่ ข้างไหน ปล. บ้านที่ประจวบเส้นทางไปไร่ไปสวนก็ยังแบบนี้อยู่ครับ ว่างๆจะพาไปลองเน้อออ
    รอน้ำลดลงซักนิด ข้างบ้านผมก็มี ทุ่งกว้างทางแบบนี้เลย ไถนาให้เค้าเสร็จ อยากจะลุยไปไหนบอก 555

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ออสเตเลียมั้งครับน้าเอก เราไปกันม่ะ5555

แล้วจุดหมายปลายทางมีที่นอนมั้ยละน้าก๋องไม่ใช่ทิ้งเรานอนคันเดียวนะครับ5555

ผมก็เคยมีโอกาสได้ช่วยลากกระบะนักท่องเที่ยวแบบขับ2ที่ห้วยแรกมาแล้วเหมือนกัน
    พะเนินทุ่งผมท่องไป5ครั้งในรถผ่านมือมา2คันเจ้าตั่นกระบะคันที่3นี่ยังไม่ได้เอามันขึ้นเลย
    แล้วบางครั้งก็ดีบางครั้งก็เรื่องมากแต่ก็ดีกว่าสถานที่เปิดของอุทยานบางที่ครับ เจี๊ยวจ๊าวล้งเล๊งชมัด
    มีครับป๋า แต่เป็นวัดของพระนักปฏิบัตินะครับ เป็นใหญ่มากมีครับทุกอย่าง คนไปเทียวและค้างคืนก็มี

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อยากไปมั้ยล่ะ มาวิ่งงานปักหลักเขตอ่างเก็บน้ำกะผมซักงาน สองงานมั้ย อารมณ์เดียวกันแหละ อิๆ

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ถนนพังหมดฮะน้า ไม่ค่อยเห็นด้วย ตามประสาพวกเอาแต่เดิน
    เอาของไปบริจาคไม่ใช่ข้ออ้างในการทำถนนพังครับ

สองเดือนก่อนไปน้ำตกผาสวรรค์พวกพี่ๆ 4wd เล่นซะทางเละไปหมดเลย เดินผิดไลน์ก็จมหลุมโคลนดึงขาไม่ขึ้นอีก
    มีมอไซต์ 2-3 คัน อยู่ดีไม่ว่าดีเล่นทำโดนัทบนลานของหน่วย.. เละอีกจะทำทำไมฟร่ะ

คหสต.ของผมนะครับ กระทบความรู้สึกใครก็อย่าถือเป็นอารมณ์นะครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    ถนนพังหมดฮะน้า ไม่ค่อยเห็นด้วย ตามประสาพวกเอาแต่เดิน
    เอาของไปบริจาคไม่ใช่ข้ออ้างในการทำถนนพังครับ

สองเดือนก่อนไปน้ำตกผาสวรรค์พวกพี่ๆ 4wd เล่นซะทางเละไปหมดเลย เดินผิดไลน์ก็จมหลุมโคลนดึงขาไม่ขึ้นอีก
    มีมอไซต์ 2-3 คัน อยู่ดีไม่ว่าดีเล่นทำโดนัทบนลานของหน่วย.. เละอีกจะทำทำไมฟร่ะ

คหสต.ของผมนะครับ กระทบความรู้สึกใครก็อย่าถือเป็นอารมณ์นะครับ
    เห็นด้วยกะน้าทุกประการครับ เส้นทางธรรมชาติ หรือเส้นทางไปไร่ไปนาของชาวบ้าน ไม่ใช่ลานประลองยุทธของพวกบ้าพลัง
    ...ผมไปไซท์งานแถวภูพาน ชาวบ้านยังมาคุยให้ฟังว่ามีพวกชมรมออฟโรดแนวบ้าพลัง มาแสดงศักยภาพกันบ่อยๆ จนบางช่วงชาวบ้านเอารถเอาราเข้าไปไร่ไม่ได้ เดือดร้อนกันหมด
    (ขอย้ำนะครับว่า มีบางพวกเท่านั้น ไม่ได้ว่าเหมารวมชมรมออฟโรดที่มีวินัยนะครับ)

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

เดี๋ยวกลับมาดูต่อน่ะน้า ดูไปครึ่งและ +++

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

กลับมาดูต่อจนจบแล้วครับ มันดีครับ ช่วงหลังรู้สึกได้ยินเสียงแหนบด้วยเปล่าครับ อิอิ

User ID
    35077
    Status
    โพส
    33

ที่แม่ฮ่องสอนมีเยอะแยะครับ

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

อยากไปด้วยอ่ะ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาบ้านผมดิป๋า มีให้วิ่งเพียบ ๆ แต่สถานที่ ท่องเที่ยวไม่ค่อยมี เดี่ยวจะพาออกทริป ทอดแห หาไอ้ช่อนมาเผา กับ ส้มตำกลางทุ่งนา ขอบอกสุดยอด

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้