หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 56

กระทู้: จอง2.5พลัส4ประตูไว้ เพื่อนๆๆบอกว่าทำไมไม่เอาอีผุผุ ไม่กินน้ำมัน ไทรตันมันกิน **ตกลงมันยังไงครับน้าๆๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    36982
    Status
    โพส
    485

มาตรฐาน จอง2.5พลัส4ประตูไว้ เพื่อนๆๆบอกว่าทำไมไม่เอาอีผุผุ ไม่กินน้ำมัน ไทรตันมันกิน **ตกลงมันยังไงครับน้าๆๆ

ตกลงว่าไทรตันมันกินมากหรือครับตัว2.5วีจีพลัส ขอความรุ้จากน้าๆๆที่ใช้จริงหน่อยครับ ว่ากินหรือประหยัดใหมครับ **ผมเป็นคนขับรถเร็วครับก็เลยอยากได้ประหยัดๆๆๆครับ

User ID
    29500
    Status
    โพส
    238

มาตรฐาน ตอบ: จอง2.5พลัส4ประตูไว้ เพื่อนๆๆบอกว่าทำไมไม่เอาอีผุผุ ไม่กินน้ำมัน ไทรตันมันกิน **ตกลงมันยังไงครับน้าๆๆ

ถ้าขับเร็วก็กินพอๆกันครับ เดี๋ยวนี้เครื่องยนต์ตามทันกันหมดแล้ว ขับไม่เกิน100 ไททันก็ประหยัดเหมือนกันมากๆด้วย
    แต่ถ้าเกิน100 อีลุลุก็กินเหมือนกันครับ

User ID
    8977
    Status
    โพส
    1,008

มาตรฐาน ตอบ: จอง2.5พลัส4ประตูไว้ เพื่อนๆๆบอกว่าทำไมไม่เอาอีผุผุ ไม่กินน้ำมัน ไทรตันมันกิน **ตกลงมันยังไงครับน้าๆๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phaitoon ดูโพส
    ตกลงว่าไทรตันมันกินมากหรือครับตัว2.5วีจีพลัส ขอความรุ้จากน้าๆๆที่ใช้จริงหน่อยครับ ว่ากินหรือประหยัดใหมครับ **ผมเป็นคนขับรถเร็วครับก็เลยอยากได้ประหยัดๆๆๆครับ
    ความเห็นส่วนตัว ผมว่ารุ่นไหนๆก็ผลิตออกมาเหมือนกันครับทุกรุ่นอยากให้ประหยัดอยากให้เร็ว อยู่ทีคนขับมากกว่าบางคนออกรถมาบอกว่าไม่แรงก็เอาไปแต่งพอแต่งก็กินน้ำมัน พอประหยัดก็บอกไม่แรง ซึ่งผมคิดว่ามันสวนทางกันหมดครับ อยากออกตัวไวก็ต้องเปลืองหน่อย อยากแรงก็ต้องเปลืองหน่อย นี่หล่ะครับนาๆจิตตัง ผมว่าคนผลิตรถออกมาเขาอยากให้ได้ดีทุกรุ่นหล่ะครับ อิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย dan2521 : 15-10-2012 เมื่อ 05:52

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ลองหาอ่านใน http://www.headlightmag.com/ ดูครับ สูสีกันหมดแหละครับ ห่างกันไม่เยอะ บางรุ่นห่างแค่หน่วยทศนิยมด้วยซ้ำ จะไปแคร์คนอื่นทำไมตังค์เราไม่ใช่ตังค์เค้าๆช่วยผ่อนช่วยดาวน์เหรอ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

เรื่องของการเปรียบเทียบมันมีหลายอย่างแล้วอต่จะคิด
    -กินน้ำมัน
    -อะไหล่แพง
    -ขายต่อราคาตก
    -อะไหล่หายาก
    -ศูนย์ไม่ดี
    -ช่วงล่างห่วย
    -เครื่องเปราะ
    -ปัญหาเยอะ จุกจิก
    -ไม่สวย
    -ไม่แรง
    -และอื่นๆอีกมากมาย

ลองกลับไปดูกระทู้ว่าเพราะอะไร สมาชิกเราถึงเลือก Triton

http://www.thaitritonclub.com/forum/...=20517&page=11

User ID
    39403
    Status
    โพส
    81

ซื้อรถคันละหลายแสนคงไม่ได้ซื้อหลายๆคันท่านชอบไทรทรัน ผ.บ ท่านชอบไทรทรันแค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับคนอื่นก็คือคนอื่นครับกินพอๆกันแหล่ะครับแต่ขับมันต่างกันเยอะนะครับ ราคาขายต่อเหรอส่วนตัวผมนะครับอย่าพึ่งไปคิดถึงมันเลยเอาแค่ผ่อนให้จบก็บุญแล้ว5555ผมรายได้น้อยครับแต่ใจใหญ่ชอบแรงเข้ามาทุกเวปขับมาทุกค่ายแต่มาใจสลายยอมยกทั้งใจให้ไทรทรันครับ555555ขำๆครับ

ถ้าขับเร็ว 100+ เหมือนผม ก็กินเหมือนกันทุกยี่ห้อครับ ลองมาหมดแล้ว เอาเป็นว่าถ้าชอบก็ไม่ต้องฟังคนอื่นครับ
    ตังค์เรา เราผ่อน

แต่ที่บอกว่า คุณภาพไม่เหมือนกัน บอกตรงๆ ครับ "วัดดวงเอา" บางคนออกมาวันสองวันมีปัญหา เหมือนกันทุกยี่ห้อครับ

ของผม พลัส 4 ประตู ยกอีก 2 นิ้ว ยางใหญ่ ใช้มา 10 เดือน ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย

ม้าคาบศร 1911US CZ 75B TTC-Member
    User ID
    16951
    Status
    โพส
    213

ผมว่าประหยัดสุดแล้ว เติมน้ำมันเต็มถัง วิ่งไป 82 กม เติมเต็มอีกที 104 บาทเต็มถัง ใช้ความเร็ว90-100
    รถผมใส่ล้อขอบ 20 เดินท่อ2.5 ลงหน้าเพลาใส่กล่องดันราง ใส่หัวเชื้อ1ป๋อง เป่ากรองอากาศทุกอาทิตย์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pongwit : 14-10-2012 เมื่อ 19:47

อยากเห็นคนไทยบินได้ TTC-Member
    User ID
    35218
    Status
    โพส
    33

ผมก็ว่าเช่นนั้นอยู่ที่เรา

User ID
    6462
    Status
    โพส
    153

เรื่องของความประหยัดนี่พูดยากมากครับ รถรุ่นเดียวกันเหมือนกันทุกอย่างมันยังทำให้กินน้ำมันเท่ากันไม่ได้เลยครับ ไหนจะเรื่องของลักษณะต่างๆของรถ ขนาดยาง น้ำหนักรถ ต่างๆอีกมากมายที่จะอธิบาย สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับความพอใจของเราครับ

ม้าคาบศร 1911US CZ 75B TTC-Member
    User ID
    16951
    Status
    โพส
    213

ฉะนั้นเงินเราถ้าเราชอบก็ซื้อไปไม่ได้ขอเงินเขามาซื้ออย่าไปแคร์ใครใครจะว่าอย่างไรช่างเขา

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

พลัส 2.4 lpg สลับน้ำมันห้าหกโลทุกๆห้าสิบโล ตกกิโลละบาทปลายๆ
    ขับที่ความเร็ว 100 อีผุผุ ทำได้บ่?

ช่วงล่างแน่นปึ๊ก
    มีอย่างเดียวที่เซ็งคือครัชแต๊กๆ อิอิ
    แต่เอาเต๊อะไปไหนมาไหนระยะทางเท่าๆ กันผมจ่ายน้อยกว่า
    ผมก็พอใจหล่ะ
    คิดง่ายๆ หากขับไปแสนกิโล ผมต้องเติมพลังงานไปเกือบๆ สองแสน
    แต่ถ้าเป็นเครื่องดีเซลเช่นปีโป้พรีแลนเนอร์(พี่ตร.ที่รู้จักกันพึ่งซื้อมา)กินที่สองบาท(ปลาย)กว่าๆ
    แค่ราคารถก็แพงกว่าไทรตันผมเกือบสองแสน
    กับการใช้งานระยะทางเท่ากันที่แสนโล ผมจะประหยัดมากกว่าหลายหมื่นบาท หักลบค่าบำรุงรักษาแก๊สอีก
    ยังไงก็จ่ายน้อยกว่าดีเซล.....

User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

อยู่ทีใจครับ รักแบบไหนเลือกแบบนั้นครับน้า
    เรื่องการกินน้ำมันเหมือนๆกันทุกรุ่นครับ
    ผมรัก น้องเหมียวเลือกน้องเหมียวครับ

User ID
    38210
    Status
    โพส
    53

รถสมัยนี้ ไม่ต่างกันเยอะครับ ที่โฆษณาว่า ถังเดียวเที่ยวไกลถึงดาวอังคารน่ะ ผมว่ามันเกินจริงไปหน่อย อยากให้ลองขับแบบชาวบ้านขับดูครับ เปิดแอร์+เดินคันเร่งแบบคนปกติเค้าทำกัน+มีสัมภาระในรถบ้าง+ทำความเร็วพอสมควร(สมมติว่าความเร็วเฉลี่ย 90-120 นะครับ) น้ำหนักรถ+พฤติกรรมการขับขี่ มีผลนิดหน่อยครับ ไม่แตกต่างกันชนิดที่ว่าวิ่งระยะทางเท่ากันใช้เชื้อเพลิงมากกว่ากันเป็นแกลลอนครับ (น้ำมันหนึ่งลิตรสามสิบกว่าบาท ผมว่าถ้าต่างกันลิตรสองลิตร มันก็แค่ค่ากาแฟแก้วสองแก้วเองครับ ทีเหล้า,เบียร์ขวดนึงหลายตังค์ยังจ่ายได้ น้ำมันต่างกันนิดหน่อย รับไม่ได้ผมว่ามันก็เกินไป) ถ้ารถคนละชนิดกันก็ว่าไปอย่าง เช่นซิตี้คาร์,อีโคคาร์ ไม่ควรนำมาเทียบกันกับ "กระบะเพื่อการพาณิชย์" ครับ เพราะวัตถุประสงค์ของการออกแบบมันก็ต่างกัน องค์ประกอบหลายๆอย่างก็ต่างกันครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CRIMSON ดูโพส
    รถสมัยนี้ ไม่ต่างกันเยอะครับ ที่โฆษณาว่า ถังเดียวเที่ยวไกลถึงดาวอังคารน่ะ ผมว่ามันเกินจริงไปหน่อย อยากให้ลองขับแบบชาวบ้านขับดูครับ เปิดแอร์+เดินคันเร่งแบบคนปกติเค้าทำกัน+มีสัมภาระในรถบ้าง+ทำความเร็วพอสมควร(สมมติว่าความเร็วเฉลี่ย 90-120 นะครับ) น้ำหนักรถ+พฤติกรรมการขับขี่ มีผลนิดหน่อยครับ ไม่แตกต่างกันชนิดที่ว่าวิ่งระยะทางเท่ากันใช้เชื้อเพลิงมากกว่ากันเป็นแกลลอนครับ (น้ำมันหนึ่งลิตรสามสิบกว่าบาท ผมว่าถ้าต่างกันลิตรสองลิตร มันก็แค่ค่ากาแฟแก้วสองแก้วเองครับ ทีเหล้า,เบียร์ขวดนึงหลายตังค์ยังจ่ายได้ น้ำมันต่างกันนิดหน่อย รับไม่ได้ผมว่ามันก็เกินไป) ถ้ารถคนละชนิดกันก็ว่าไปอย่าง เช่นซิตี้คาร์,อีโคคาร์ ไม่ควรนำมาเทียบกันกับ "กระบะเพื่อการพาณิชย์" ครับ เพราะวัตถุประสงค์ของการออกแบบมันก็ต่างกัน องค์ประกอบหลายๆอย่างก็ต่างกันครับ
    สะใจ5555 ก็เพื่อนคนที่แนะนำจขกท.เค้าจะประหยัดน้ำมันไว้เติมกระเพาะคนอ่ะครับ ฮ่าๆๆๆ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ตามน้าข้างบนทุกคนเลย
    (อีสุของแถมก็ไม่มี ค่าประกัน+ค่าจดทะเบียนรวม30000upที่ต้องจ่ายเพิ่ม)
    ถ้าคุณรักtritonคุณจะไม่มีคำถามกับมันเลย

User ID
    32314
    Status
    โพส
    117

ถามพรรคพวกที่ขับสุสุ3พันvgsก็ไม่ได้ประหยัดนะครับ ถ้าเหยีบซดเหมือนกัน ผมวิ่งไปภูเก็ตตามๆกันไป
    จ่ายค่าน้ำมันพอๆกันครับ

User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

ใจใครใจมัน เงินใครเงินมัน ก่อนซื้อ ศึกษา หารายละเอียด สุดท้ายลองขับที่ศูนย์ หาสิ่งที่ใช่ให้กับตัวของคุณ อย่าไปฟังใครหรือพวกเค้าๆที่ไม่เคยใช้ แล้วมาบอกว่ายี่ห้อนั้นดี ยี่ห้อนู้นดี

User ID
    186
    Status
    โพส
    191

อย่าตัดสินใจว่ารุ่นนี้ ยี่ห้อนั้น ยี่ห้อนี้ 1 ถัง วิ่งได้ เท่าโน้นเท่านี้ พิจารณาให้ดีนะครับ ถังน้ำมันบรรจุ น้ำมันไม่เท่ากัน ไททัน 65 ลิตร โต 75 ลิตร ( อันนี้เพื่อนบอก Prerunner )
    ลองศึกษาข้อมูลให้ดี สมัยนี้เทคโนมันตามกันครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thammanoon ดูโพส
    อย่าตัดสินใจว่ารุ่นนี้ ยี่ห้อนั้น ยี่ห้อนี้ 1 ถัง วิ่งได้ เท่าโน้นเท่านี้ พิจารณาให้ดีนะครับ ถังน้ำมันบรรจุ น้ำมันไม่เท่ากัน ไททัน 65 ลิตร โต 75 ลิตร ( อันนี้เพื่อนบอก Prerunner )
    ลองศึกษาข้อมูลให้ดี สมัยนี้เทคโนมันตามกันครับ
    น้าของเราก็75ลิตรครับ นิสสัน 80 ฟอร์ด,มาสด้า 85 ถังเดียววิ่งได้ไกลกว่าเราอยู่แล้วพวกนี้

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้