หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 56 จากทั้งหมด 56

กระทู้: จอง2.5พลัส4ประตูไว้ เพื่อนๆๆบอกว่าทำไมไม่เอาอีผุผุ ไม่กินน้ำมัน ไทรตันมันกิน **ตกลงมันยังไงครับน้าๆๆ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน ตอบ: จอง2.5พลัส4ประตูไว้ เพื่อนๆๆบอกว่าทำไมไม่เอาอีผุผุ ไม่กินน้ำมัน ไทรตันมันกิน **ตกลงมันยังไงครับน้าๆๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เอกมิตซู ดูโพส
    ถ้าขับเร็วก็กินพอๆกันครับ เดี๋ยวนี้เครื่องยนต์ตามทันกันหมดแล้ว ขับไม่เกิน100 ไททันก็ประหยัดเหมือนกันมากๆด้วย
    แต่ถ้าเกิน100 อีลุลุก็กินเหมือนกันครับ
    เพิ่งลองขับแบบประหยัดดูครับเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา อัตราความเร็วเฉลี่ย 100 km/h เส้นทาง ลพบุรี-ชะอำ-ลพบุรี ผ่านเส้นทางหมายเลข 9 - พระราม 2 มีฝนตก รถติด แวะตามปั๊มไปเรื่อยๆ
    ระยะทาง 620 km เศษๆ หมดน้ำมันครึ่งถังหย่อยนิดๆ (ไม่น่าเกิน 40 ลิตร) เต็มถังความจุ 75 ลิตร ตามรูปครับ คิดว่าอยู่ที่เราขับมากกว่า ถ้าเกิน 120 กินทุกยี่ห้อครับ
    Attached Images Attached Images  

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: จอง2.5พลัส4ประตูไว้ เพื่อนๆๆบอกว่าทำไมไม่เอาอีผุผุ ไม่กินน้ำมัน ไทรตันมันกิน **ตกลงมันยังไงครับน้าๆๆ

คนแต่ละคน แนวคิด ความคิด ความชอบ ย่อมแตกต่างกัน แต่ทุกคนก็ดิ้นรนเพื่อหาสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตน แต่บางครั้งไม่จำเป็นต้องเหมือนกันทุกคน

เพราะฉะนั้น ถ้าเราตัดสินใจแล้วว่าจะเอาอะไร หรือต้องการอะไร ก็ย่อมเป็นเรื่องปกติที่คนรอบข้างทำให้เราไขว้เขว แต่หากลองมองกลับ เค้าก็ไม่เคยขับไทรทัน

เค้าอาจจะไม่รู้ก็ได้ว่าไทรทันมันดีอย่างไร ทำไมปีนี้วิ่งกันให้เกลื่อนเมือง สมาชิกใหม่หลาย ๆ คนในนี้ ผมเชื่อว่าแต่ละคน มีรถหลากหลายยี่ห้อผ่านมือ ผ่านเท้ากันมาทั้งนั้น

บางคนมีครบทั้ง 3 ค่าย ก็มี บางคนใช้ค่ายนั้นแล้ว ย้ายค่ายบ้างก็มี เพราะฉะนั้นในเมื่อการตัดสินใจของเราเป็นการเลือกสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับเรา และเป็นสิ่งที่เราชอบแล้ว

คงไม่มีอะไรมาทำให้เราหยุดมันได้หรอก ซึ่งถ้าไม่ได้ออกไทรทันอย่างที่ตัดสินใจไว้ แต่ไปออกออลนิวแทน แล้วมันไม่ใช่ เพื่อนน้าเค้าจะมารับผิดชอบความรู้สึกของเราหรือป่าว

โจทย์ที่ตัวเองตั้งไว้ มันมีคำตอบอยู่ในตัวอยู่แล้ว

User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

ปัญหาโลกแตกครับ ยิ่งถ้าคนรุ่นก่อนๆเนี่ย ไม่รู้จงเกลียดจงชังอะไรนักหนากับมิตซูเนี่ย บอกว่ากินน้ำมัน แต่ผมถามกลับไปว่า ลุงเคยใช้หรือป่าวมิตซู ลุงบอกไม่เคย เห็นเค้าบอกว่ากินน้ำมัน ????
    เค้าอีกแล้ว ไม่รู้เค้าไหน แต่พอไปธุระ หรือไปต่างจังหวัด ชอบไปรถผมจังเลย (ล่าสุดไปเชียงใหม่ ถังเดียวราชบุรี-เชียงใหม่ ไปกับอีผุผุอีกคัน กินน้ำมันก็พอๆกันเข้าปั๊มพร้อมกัน แต่ผมวิ่งแซงเค้าตลอดทาง 55555 ลุงเงียบเลย )

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    เพิ่งลองขับแบบประหยัดดูครับเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา อัตราความเร็วเฉลี่ย 100 km/h เส้นทาง ลพบุรี-ชะอำ-ลพบุรี ผ่านเส้นทางหมายเลข 9 - พระราม 2 มีฝนตก รถติด แวะตามปั๊มไปเรื่อยๆ
    ระยะทาง 620 km เศษๆ หมดน้ำมันครึ่งถังหย่อยนิดๆ (ไม่น่าเกิน 40 ลิตร) เต็มถังความจุ 75 ลิตร ตามรูปครับ คิดว่าอยู่ที่เราขับมากกว่า ถ้าเกิน 120 กินทุกยี่ห้อครับ
    สุดยอดครับพี่ป๋าเบิ้ม เท่าที่ดูเนี่ยรถผม น้ำมันตกเกจ์พอดีครับ กับระยะทางเส้นทางที่ว่ามา

Titon-g
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณ จขกท.มากๆครับและขอบคุณทุกๆเสียงที่มาแชร์กันครับ ผมเองก็จองเจ้าเหมียวไว้เหมือนกันแต่เป็นธรรมดา 4ประตูมีแต่คนคัดคร้านทำไมไม่เอารถตลาดซึ่งบ้านผมอยู่แม่ฮ่องสอน มีโชว์รูมเพียง2ยี่ห้อครับสำหรับที่นี่แล้ว รถตลาดก็มีแค่2ยี่ห้อนี้แหละครับ เช่นกันครับว่าคนคัดคร้านนั้นล้วนแต่ไม่เคยขับไทรทันกันทั้งนั้น ผมเคยมีรถมาแล้วทั้ง3ยี่ห้อ แต่ผมอายุ26ปีครับมีใจรักในมิตซูอยู่แล้วด้วย ผมไม่มีข้อข้องใจอะไรอีกแล้ว ต้องขอบคุณ จขกท มากๆครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mai_love ดูโพส
    ใจเย็นๆครับ ลองสังเกตุดู มะก่อนไทรทันตามท้องถนน แทบไม่เห็น ดูเดี๋ยวนี้สิครับน้า 555 แล้วอีกอย่าง นานๆทีเปลี่ยนบอดี้ มันคลาสสิคอ่ะ เรื่องอนาคตช่างมันเถอะครับ เดี๋ยวนี้อายุการใช้งานน้อย บางทีผ่อนไม่หมดด้วยซ้ำอย่าไปคิดมาก น้ำมันมีขึ้นมีลง ซื้ออะไรตามที่เราชอบที่เราถนัดที่เราใช้งานดีกว่าคร๊าบบบบ
    ​ตามน้าเลยครับ ผมออกใหม่ๆ วิ่ง 3 วันยังไม่เจอสวนซักคัน ตอนนี้แทบจะชนกันเอง 555

User ID
    20935
    Status
    โพส
    203

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    มันเป็นความเชื่อฝังหัวที่บอกต่อๆกันมาว่า

มิตซูกินน้ำมัน
    อีสุดีประหยัด
    อีกเสียงครับ ผมว่ารถที่วิ่งกว่า แล้วกิน ยังดีกว่ารถอืด แล้วกินครับ อันตรายด้วย( เคยโดนมากับตัวครับแซงที หัวใจจะวายเอา )

User ID
    12057
    Status
    โพส
    448

ผมขึ้นลง กทม - ระนอง เกือบทุกอาทิตย์ครับร่วมๆ 650 กิโลระยะจาก GPS และเติม Shell v power nitroplus ตรงสามแยกราม 24 ไม่ก็ตรงเส้นพัฒนาการมีปั้ม Shell อยู่ 2 ปั๊มไม่ก็ศริณครินเป็นประจำ 1,500 บาท ได้ประมาณ 45 ลิตร ขึ้นทางด่วนไปลงพระราม 2 เข้าเส้นหมายเลข 4 วิ่งไปถึงกะเปอร์ ระนอง วิ่ง 100 อัพตามชาวบ้านที่วิ่งเลนขวา และบางครั้งก็ไล่ตามกันบ้าง ( มีครั้งหนึงเคยไล่ตามเพื่อนบ้าน Triton 4x4 คลับตั้งแต่ระนอง แวะซื้อซาลาเปาทับหลีกินกัน ต่อชุมพร ประจวบ และน้าแกแวะเติมน้ำมัน ก็เลยแยกย้าย ) ก็ยกคงกินเท่าเดิมทุกครั้งไป ถึงจุดหมายจะเหลือขีดสุดท้ายพอดี ตกประมาณ 14 โลต่อ 1 ลิตรครับ Plus 4D ล้อ 265 ของน้องปา ปีกว่าๆ จะแสนโลแล้วเคยเครม Scv กับแหนบหลังอย่างล่ะครั้ง นอกนั้นไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

ชื่อ:  webshare_1341368079119.jpg
ครั้ง: 202
ขนาด:  214.6 กิโลไบต์

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มิตซูกินน้ำมัน
    อีสุกินน้ำหรือไง

User ID
    38818
    Status
    โพส
    20

เพื่อนๆ ก็เคยถาม
    เลยตอบไปว่า "กรู ซื้อมาใช้ ไม่ได้เอามาโชว์"

User ID
    29294
    Status
    โพส
    203

มิตซูบิชิ มอเตอร์สปอร์ต ไปแรลลี่ระดับโลก

ในขณะที่ ตรีเพชร อีซุซุ (ไม่มีมอเตอร์สปอร์ต)

ผมชอบมิตซูตรงนี้หละคับ

User ID
    6596
    Status
    โพส
    51

ผมใช้อยู่ 2 คันครับอีสุ ยังไม่ได้ป้ายขาวเลย..น้ำมันพอกันแต่ความแรงต่างกันมากและความเงียบในห้องโดยสารสู้ตั้นไม้ใด้เลย

User ID
    39529
    Status
    โพส
    41

เคยใช้มาแล้วครับ อีผุๆ 3.0ddi เปลี่ยนมาใช้ triton plus 2.5 รู้สึกแตกต่างกันมาก
    กับความแรง และช่วงล่าง(และค่าภาษีแต่ละปี) คิดถูกแล้วที่เปลี่ยนรถ

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

แม่เจ้า...มีเงินซื้อรถ แต่ห่วงจะต้องเติมน้ำมันแพง อ่ะอ่ะอ่ะ ... น้า...เดินยังต้องใช้พลังงานเลย ... แชร์ด้วยคน ขั้นตอนหาข้อมูลไม่มองไทรทันเลย ... มาสด้า, เชฟฯ, นิสสัน, อีซูซู ก็เปรียบเทียบกันไป ทั้งที่ศูนย์มิตซูอยู่ใกล้บ้านไม่เคยคิดจะแวะ ... แต่เหมือนของเขาแรง เจ้าที่เขาดี วันนึงยังงัยไม่ทราบได้ ขนาดขับผ่านศูนย์ไปแล้ว ยอมถอยหลังเข้าศูนย์หาข้อมูลซะหน่อย และวันนั้นก็ตัดสินใจได้เลย เหตุที่ตัดสินใจได้เพราะจ่ายแค่เงินดาวน์ + มัดจำป้าย (500 เพราะป้ายปลอม) แค่นี้ เพราะอย่างอื่นเขาให้หมด ซึ่งมันก็สมเหตุสมผลกับเงินที่เราจ่ายไป ต่างกับยี่ห้ออื่น หากจะเลือกเอาของตกแต่งครบแบบไทรทันก็ต้องเพิ่มเงินอีกหลายหมื่น หรือไม่ก็ต้องเป็นอีกรุ่นที่แพงขึ้น ... ไม่เชื่อก็ลองเปรียบเทียบดู ... ที่เลือกเพราะคิดว่าสมราคา ... แต่ตอนนี้ (ขับมาหมื่นโลล่ะ) ยิ่งมั่นใจว่าเลือกไม่ผิดอ่ะ อ่ะอ่ะอ่ะ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

เอาจริงๆเลยนะ ไม่เข้าข้างใคร ตอนนี้ขับ ไทรทันพลัสอยู่กล่อง 1 ใบ บูชแถวๆ 20 psi ขับอยู่ที่ 80 กิน 12-13 โลลิตร ลองทั้งเปิดกล่องและปิดกล่องละ ก็ได้ประมาณนี้
    กำลังจะออกรถ dmax 3.0 i teq gold มาขับละ ไม่ไหวเรื่องน้ำมัน ซดมากๆ ผมขับใช้งานวันละ 150 กิโลใช้น้ำมัน 400 จะยังไม่พอ ขับนี้แทบคลาน
    เพื่อนใช้ dmax อยู๋ บอกว่า ขับไม่เกิน 90 กินที่ 15-16 โลลิตร มีกล่อง 1 ใบด้วยบูช 20 ปอนด์
    จะเอาไทรทันไปคืนให้แฟนละ เอาดีแม็กมาใช้
    แต่ไทรทันเหยียบที่ หลังติดเบาะอิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 22-10-2012 เมื่อ 08:43

User ID
    934
    Status
    โพส
    79

มันก็กินทุกค่ายนะครับมันอยู่ที่ตัวเราเอง และความพอใจและเอาใจไส่ ที่บ้านมี 3 คัน ผมเอง 2 พ่อ อีก 1 คันครับ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้