หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 44 จากทั้งหมด 44

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41745
    Status
    โพส
    59

มาตรฐาน ตอบ: พรุ่งนี้จะเป็นศิษย์ อ.ต้นแล้วคร้าบบบ

น้าๆ ยังใช้แก็สอยู่รึเปล่าครับ มีปัญหาอะไรไหมครับ

User ID
    24620
    Status
    โพส
    88

มาตรฐาน ตอบ: พรุ่งนี้จะเป็นศิษย์ อ.ต้นแล้วคร้าบบบ

ยังใช้อยู่ครับผม ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นครับ ขับ 90-100 ใช้น้ำมันประมาณ 18-20 กม./ลิตรครับ ถ้า 100-120 น้ำมันประมาณ 16-18 กม./ลิตรครับ ส่วนแก้ส ก็ประมาณ 20-22 กม./ลิตรครับ วิ่งดีครับ ไม่มีเสียงเขกหรือเสียงอะไรแปลกปลอมให้ได้ยินครับ ถ้าจำไม่ผิด ผมติดแล้วใช้งานมามากกว่าแสน กม. แล้วครับ เรื่องความแรงหายห่วงครับ ไม่ต้องใช้กล่องยกกล่องดันใดๆทั้งสิ้นครับ ถ้าสนใจรายละเอียดเชิงลึก โทร.ปรึกษา อ.ต้นได้เลยครับ

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

ก่อนติดศึกษาข้อมูลให้ดีๆนะครับ มีน้าหลายท่านโทรถามผมแล้ว ผมก็บอกตามตรงไป ผมถอดมาปีกว่าแล้วครับ วิ่งทางไกลๆประหยัด แต่ในกทม ผมลองทุกทางแล้วครับถอดดีกว่า ค่าแก๊สก็แพงแล้วไม่เหมือนเมื่อก่อนครับ อันนี้ความคิดผมคนดียวนะครับ เล่าสู่กันฟัง

User ID
    28384
    Status
    โพส
    103

ผมยังใช้อยู่ครับ ใช้มา 2 ปีกว่าละ เป็นตัว 4D 4x4 140 ติดแบบดูด ค่าเฉลี่ยวัดยาวมาตั้งแต่ 20,000 โล ตอนนี้แสนสอง อยู่ที่ 16 โล/ลิตร นิ่งเลย ค่าแก๊สก็โลละ 50-60 ตังค์

อันนี้เป็นค่าเฉลี่ยจากระยะทางประมาณ 100,000 กม ทำให้ตอนนี้ไม่ว่าจะขับช้า เร็วแค่ไหน ค่าเฉลี่ยก็ไม่ขยับ

ส่วนค่าเฉลี่ยเป็นรายวัน ปัจจุบัน ถ้าขับทางไกล อยู่ระหว่าง 17-18 กม/ลิตร

ขับทำงานทั่วไป นอกเมืองมั่ง ในเมืองมั่ง ก็ประมาณ 16 กม/ลิตร ค่าแก๊สพอๆกัน ไม่เกิน 60 ตังค์/กม

เมื่อวันก่อนได้ฤกษ์เปลี่ยนยางเดิม ๆ เป็น 275-70-r16 ไปนครปฐม จากที่เคยได้ประมาณ 17 ลดเหลือ 16 ทันที

รถอืดขึ้นเห็น ๆ จากที่เคยแรง ๆ แบบที่คันไหนไม่ดันมากินได้หมด ตอนนี้ไม่แน่ใจแล้ว แต่ก็ยังกินมิว 7 ได้สบาย ๆ (เพิ่งลองมาวันนี้ จะแซงแล้วดันเร่งหนี เลยขอลองดูซะหน่อย)

คงต้องใช้ต่อไปอีกนานครับ เพราะถ้าถอดออกเมื่อไร ไม่เกิน 11 แน่นอน

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้