หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 32 จากทั้งหมด 32

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7121
    Status
    โพส
    3,831

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามระหว่าง triton cng กับ lpg

เรื่องเดิมๆเป็นชาติแล้วครับเรื่องการต่อคิว
    ระยองไม่ต้องกังวลเรื่องต่อคิวครับ
    ระยองปั้มเยอะครับไม่มีปัญหาอะไรคิวไม่เคยเกิน 2 คันครับ
    ใช้มา 1ปีรู้เลยครับว่าจะเติมเวลาไหนสะดวกประหยัด

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามระหว่าง triton cng กับ lpg

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ฟาร์ญัร ดูโพส
    เรื่องเดิมๆเป็นชาติแล้วครับเรื่องการต่อคิว
    ระยองไม่ต้องกังวลเรื่องต่อคิวครับ
    ระยองปั้มเยอะครับไม่มีปัญหาอะไรคิวไม่เคยเกิน 2 คันครับ
    ใช้มา 1ปีรู้เลยครับว่าจะเติมเวลาไหนสะดวกประหยัด
    ตามนี้เลยครับ ถ้าอยู่แถวนั้นปั้มเยอะมากครับ ไปเที่ยวแถวระยองไม่เคยได้รอเหมือนกัน

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

รถผมจากโคราชไปเกาะช้าง ไป-กลับ ขากลับ กลับทาง จัน ระยอง พัทยา กบิน ถึงโคราช หมดแก๊ส ไป-กลับ 850 บาท เติมน้ำมันใส่ถังไป 300 ครับ

User ID
    37641
    Status
    โพส
    15

ของผมก็ LPG ครับ

(Rayong "ขับ" Triton 119) TTC-Member
    User ID
    35957
    Status
    โพส
    113

สอบถามครับ รับรถออกจาก 0 ปุ๊บ เอาไปติด lpg ได้เลยรึป่าวครับ หรือว่า ต้องรอให้มันรันอิน ซัก 1000 -5000 โล ก่อนแล้วค่อยไปติดครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chunako ดูโพส
    สอบถามครับ รับรถออกจาก 0 ปุ๊บ เอาไปติด lpg ได้เลยรึป่าวครับ หรือว่า ต้องรอให้มันรันอิน ซัก 1000 -5000 โล ก่อนแล้วค่อยไปติดครับ
    ไม่ติดกับศูนย์ล่ะครับ ประกันศูนย์ที่ติดด้วย คุ้มครองประกันด้วย เข้าไฟแนนท์ได้อีกต่างหากครับเลือกยี่ห้อแกสได้แนะนำเินเนอจี่ครับ

(Rayong "ขับ" Triton 119) TTC-Member
    User ID
    35957
    Status
    โพส
    113

ที่ 0 มิตรซูระยอง ไม่มีติดอะครับผม

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chunako ดูโพส
    ที่ 0 มิตรซูระยอง ไม่มีติดอะครับผม
    เหรอตอนผมไปคุยกะเซล เขาบอกมีคอนแทคข้างนอกครับ รับประกันศูนย์นั้นครับ สงสัย. นโยบายเปลี่ยนปะ
    มีที่แนะนำที่แถวครัวแกงเผ็ดและตลาด4ภาคทางไปห้วยโป่ง

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

LPG เลยครับ แต่มีข้อเสียบ้างดังนี้
    - ราคา GAS แพงกว่า ข้อด้อย
    - Pressure แค่ 40 PSI ส่วน NGV Pressure 400 PSI ต่างกันประมาณ 10 เท่า ทำให้ถังต้องมีหลายชั้น ต้องการความแข็งแรงมากกว่า ข้อดี
    - การเติม GAS LPG เติมเป็น Liquid จึงได้ระยะทางในการใช้งานที่ขนาดถังเท่ากัน มากกว่า NGV ที่เติมแบบ GAS ครับ ข้อดี
    - GAS หนักกว่าอากาศ ถ้ามีการรั่วไหลจะตกอยู่เหนือพื้น หากเกิดประกายไฟจะทำให้ติดไฟได้ ข้อด้อย
    **ข้อมูลจากตอนผมเรียน ป.ครี ครับ เคยทำวิจัยเป็นรายงาน และสำรวจความต้องการมนท้องตลาด LPG คะแนนนำหน้าขาดเลยครับ**
    ขอบคุณครับ

User ID
    35957
    Status
    โพส
    113

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ ผมเช็คกะทาง 0 แล้ว มีติด lpg แต่เค้าจะเอาไปติดที่ vrp ครับ ซึ่งผมเคยเอารถบริษัทไปใช้บริการที่นี่ มันไม่ได้เรื่องเลยครับ -*- กะว่าถ้าถอยออกมาจะไปติดที่ st ระยองอะครับผม ส่วนแถวครัวแกงเผ็ดนี่ตรงไหนครับแล้วเค้าทำดีมั้ยครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

ต้องอยู่ที่น้าใช้งานล่ะครับ เส้นทางวิ่งมีปั้มมั้ย สะดวกมั้ย ไม่ว่าNหรือLมันก็อันตรายเหมือนกันครับ อยู่ที่การติดตั้งได้มาตราฐานรับรองมั้ย
    ส่วนตัวไม่ได้รีบเร่งอะไร ขับทำงานเช้า-เย็นกลับ และกะว่าจะไว้เที่ยวด้วย อิอิ ตอนนี้ผมเพิ่ง1000โลกับ Plus4D CNGครับ มาจากโรงานเลย รับประกัน3ปีหรือแสนโลแบบไหนถึงก่อน ส่วนปั้มNก็อยู่หน้าปากซอยบ้านเลย และบริเวณที่วิ่งใช้งานก็มีเยอะครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส
    ต้องอยู่ที่น้าใช้งานล่ะครับ เส้นทางวิ่งมีปั้มมั้ย สะดวกมั้ย ไม่ว่าNหรือLมันก็อันตรายเหมือนกันครับ อยู่ที่การติดตั้งได้มาตราฐานรับรองมั้ย
    ส่วนตัวไม่ได้รีบเร่งอะไร ขับทำงานเช้า-เย็นกลับ และกะว่าจะไว้เที่ยวด้วย อิอิ ตอนนี้ผมเพิ่ง1000โลกับ Plus4D CNGครับ มาจากโรงานเลย รับประกัน3ปีหรือแสนโลแบบไหนถึงก่อน ส่วนปั้มNก็อยู่หน้าปากซอยบ้านเลย และบริเวณที่วิ่งใช้งานก็มีเยอะครับ
    ตามสะดวก แต่ละท่านเลยครับ CNG ก็ดีครับ แต่เทียบแล้ว ก็ ตามความสะดวกของทุกท่านครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับ ผมเช็คกะทาง 0 แล้ว มีติด lpg แต่เค้าจะเอาไปติดที่ vrp ครับ ซึ่งผมเคยเอารถบริษัทไปใช้บริการที่นี่ มันไม่ได้เรื่องเลยครับ -*- กะว่าถ้าถอยออกมาจะไปติดที่ st ระยองอะครับผม ส่วนแถวครัวแกงเผ็ดนี่ตรงไหนครับแล้วเค้าทำดีมั้ยครับ
    แถวเส้นถนนสาย36 ครับ แถวคุ้มหลวงเก่า

ส่วนตัวผมพึ่งออก city ตัวท๊อปมา ขนาดมี CNG ก็ไม่เอาตั้งใจติดแอนเนอจี้OBD คุมจ่ายแกส ถังโดนัท มีพื้นที่เหลือเหมือนไม่ติดแกสเลย
    ส่วนเพื่อนเราออกปา 3000 มาก็ติด LPG ขับสนุกกว่าดีเซลอีกอ้ะ ไม่เปลืองอย่างที่คิดเมื่อเทียบกัน

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้