หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆช่วยดูให้ผมหน่อยงงงครับ

ผมว่า ระหว่างเหล็ก สแตนเลส อลูมิเนียม และท่องยาง ผมว่าอลูมิเนียมน่าจะถ่ายเทความร้อนได้ดีสุดนะคับผม อาจจะดูมีผลไม่มากแต่มันก็ช่วยระบายความร้อนได้เร็วขึ้นนะจ๊ะ....จะได้ซื่งได้ยาวๆ งิงิ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆช่วยดูให้ผมหน่อยงงงครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ romeoking ดูโพส
    ผมว่า ระหว่างเหล็ก สแตนเลส อลูมิเนียม และท่องยาง ผมว่าอลูมิเนียมน่าจะถ่ายเทความร้อนได้ดีสุดนะคับผม อาจจะดูมีผลไม่มากแต่มันก็ช่วยระบายความร้อนได้เร็วขึ้นนะจ๊ะ....จะได้ซื่งได้ยาวๆ งิงิ
    อืม ขอบคุณครับพี่บอยที่แนะนำ แต่ห้องเครื่องเรามันก็ร้อน ใช่ย่อย น่าคิดเนอะะะะ นอกจาก ระบายในออกนอกแล้วยังต้องมานั่งกังวล ข้างนอกจะเข้าไปข้างในอีก เอิ้กกกก ขี่เดิมๆดีกว่า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    มีคำถามอีกแล้วครับ ท่ออินเตอร์ที่เราใช้เดินมีส่วนให้ความร้อนเพิ่มหรือลดใหมหรือว่าอยู่ที่ขนาดอินเตอร์
    ถ้าจะให้ถ่าย-เทช้าสุดคงต้องเป็น ท่อยางแหละค่ะ แต่ความสวยงามคงจะสวนทางกับการแต่งแรงและแต่งสวยเป็นแน่ อย่าซีเรียสมากค่ะ เวลารถวิ่งการนำพาความร้อนเป็นไปโดยอัตโนมัติอยู่แล้วรนึงไม่น่าเป็นห่วงสำหรับ iat2 อากาศเย็นเข้ามาแสมนที่อากาศร้อนในห้องเครื่อง ฝั่งเทอร์โบสิคะน่ากังวลกว่ายิ่งโบใหม่กันด้วยแล้ว ไม่มีเครื่องหรือแผงป้องกันเลย เดินเบากลางแกเปรี้ยงบางทีไปถึง60สำหรับiat1 หาอะไรมากันความร้อนจากระบบไอเสียและเทอร์โบด้วยนะคะ นอกจากวัสดุจะกรอบน้ำมันจะใช้เยอะขึ้นแน่ๆล่ะคะ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้